Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

jack_kung

28/12/2006 21:54:48
เราจะใช้แอมป์กับหูฟังที่ เครื่องmp3ขับได้สบายๆอบุ่แล้วเพื่ออะไรครับ ผมโง่ไม่รุจริงๆ
แล้วแอมป์ของพี่หมูหวาน มันใช้ถ่าน9vไช่ประครับ
ใช้ถ่านชาด 9vได้มะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

28/12/2006 22:44:51

นี่ล่ะครับที่มันทำให้เราสนุกกับการเล่นหูฟัง

คือปกติหูฟังมันจะมีประเภทโอห์มต่ำ กับ โอห์มสูง (ไม่เกี่ยวกับไฮโล)

ไอ้พวกโอห์มต่ำ ตั้งแต่ 75 โอห์มลงมาถึง 16 โอห์ม พวกนี้ไม่ต้องการแอมป์เท่าไหร่นัก เปิดกับอะไรก็ดัง ไม่ง้อแอมป์

ไอ้พวกโอห์มสูง ตั้งแต่ 120 โอห์มขึ้นไปถึง 1000 โอห์ม ไอ้พวกนี้ซดกำลังจาก Player มาก ทำให้ Player ไม่มีกำลังจะขับ (แรงหมด) ไอ้หูฟังพวกนี้ต้องหาเมีย....เอ๊ย หาแอมป์ 555

แล้วก็มาถึงคำถามว่า แล้วไอ้พวกโอห์มต่ำจะหาแอมป์ไปทำลิงอะไร ก็เลยถึงเวลาต้องตอบว่า.......

หูฟังโอห์มต่ำ ก็ต้องการกำลับขับที่ดีๆ เพื่อช่วยส่งเสริมโหงวเฮ้งต่างๆ อาทิ ซาวด์เสตจ อิมเมจ ไดนามิค นัยยะเพื่อให้เกิดความเป็นสิริมงคลแก่ตัวหูฟังเองด้วย

การที่หูฟังอะไรก็ตามถ้าไอ้รับกำลังขัยจากแอมป์มันมักจะทำให้คุณภาพเสียงที่ดีขึ้น แต่บางทีก็ห่วยลง ถ้าแอมป์นั้นห่วยจนเกินไป

ทีนี้ก็มาถึงคนจะใช้แอมป์ จะต้องทำใจไว้เบื้องต้นว่า อะไรที่มันสนุก มันมักจะเปลืองตังค์ครับ 5555 ก็เลยต้องท้วงติงไว้ว่า ถ้าพร้อมจะพะรุงพะรัง กับไม่กลัวแฟนหรือเมียจับได้ว่าใช้จ่ายเกินตัว ก็โดดมาเล่นแอมป์

แต่ถ้ารักสันโดษ และยึดหลัก เฮดโฟนพอเพียง ก็อย่าไปใช้แอมป์ครับ 555

ส่วนแอมป์ของคุณหมูหวานใช้ถ่าน 9 V เป็นพลังงานครับ

ส่วนตัวคุณหมูหวานเอง ใช้ข้าวหมูแดง 1 จาน กับข้าวมันไก่ 1 จานเป็นพลังงานครับ

5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

jack_kung

28/12/2006 22:48:00
ขอบคุณครับงั้นรอให้โตกว่านี้ค่อยไปเล่นแอมป์ดีกว่า

เฮียนี่ตอบไวจริงๆว่งเมลปุ้บ ตอบปั้บ งิงิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

28/12/2006 22:51:47

ตอนนี้ผมเกือบจะกลายเป็นผู้ตอบปัญหาแบบถาวรแล้วล่ะครับ 555

ไม่ตอบก็ไม่ได้ เดี๋ยวแฟนๆ หงุดหงิด

บางคนก็หงุดเงี้ยว 5555 (รู้จักเปล่า)

ถ้าผมว่างและอยู่หน้าคอมฯ ผมจะตอบให้ทันทีไม่ว่าใครจะถามหาเรื่องอะไร

ยกเว้นเรื่องยืมตังค์ (กำลังหาที่ยืมอยู่เหมือนกัน 55)
หยิกหู 0
"ถามเรื่องแอมป์"