Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟังมีเสียงซ่าๆ (OSTRY KC06)

mesblews

27/04/2017 00:19:29
0
วันนี้ (26 เม.ษ. 60) ไปซื้อหูฟังOSTRY KCO6 ที่ร้านมาครับ คือตอนแรกฟังกับโทรศัพท์ เทสอะไรเรียบร้อยดี พอกลับมาบ้าน ลองเสียบฟังกับคอม ก็ยังใช้ได้ปกติ พอจะลองเปลี่ยนยางหู(ข้างซ้าย) เสียบฟังอีกทีด้วยยางที่เปลี่ยนใหม่ มันมีเสียงซ่าๆเหมือนคลื่นวิทยุอะไรงั้นเลยอะครับ(ข้างซ้ายอย่างเดียว) เลยเปลี่ยนกลับไปเป็นยางอันเดิม พอลองถอดมาฟังกับโทรศัพท์ก็ยังไม่หาย แต่ถ้าเอานิ้วไปแตะทีหัวปลั๊กเสียงมันก็หาย พอปล่อยก็เป็นอีก แตะมากๆก็เหมือนจะช็อต ลองเอาของที่เป็นเหล็กมาแตะบ้าง บางอันแตะก็หาย บางอันก็ไม่หาย ก็เป็นแค่ข้างซ้ายข้างเดียว มันเกิดจากอะไรหรอครับ? กระแสไฟฟ้าอะไรงี้รึเปล่า เป็นที่คอมใช่ไหม? มีวิธีแก้ไขด้วยตัวเองไหมครับ? ขอบคุณล่วงหน้านะครับ 

ปล.คือก็ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้ด้วย ขอคำอธิบายที่เข้าใจง่ายๆหน่อยนะครับ

ปล2.ถ้ามันยังไม่หาย กรณีนี้เคลมได้ไหมครับ?
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

mesblews

27/04/2017 00:36:37
0
**เพิ่มเติมครับ** ลืมไปว่าตอนลองฟังกับโทรศัพท์ดันเสียบสายusbเชื่อมกับคอมอยู่ด้วย พอลองดึงออก ฟังเสียงในโทรศัพท์ก็ปกติครับ แต่ถ้ามีอะไรไปเชื่อมกับคอม เสียงซ่าๆมันจะมาทันที สรุปคือเสียบกับคอมไม่ได้เลย เสียงซ่ามาตลอด ปัญหาน่าจะอยู่ที่คอมกับหูฟังอันนี้ มีวิธีแก้ไหมครับ? ปล.หูฟังอันอื่นเสียบฟังกับคอมก็ปกติ เป็นแค่ตัวนี้อะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"หูฟังมีเสียงซ่าๆ (OSTRY KC06)"