Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ฝากเฮียพิจารณาครับ

rachata

26/04/2017 21:21:53
23
คือผมอยากให้เฮียพิจารณาเพิ่มสาขาประมาณเซียร์รังสิต หรือ ฟิวเจอร์ปาร์ค รังสิต ประมาณนี้อะครับถ้าเป็นไปได้นะครับทางโซนนี้ต้องเดินทางไกลข้อนข้างลำบากครับ^^
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

MaOdA

26/04/2017 21:58:07
55
พูดตรงๆนะครับ คุณดีไม่ใช่ว่าคนแถวที่คุณอาศัยเขาจะดีตามคุณนะครับ
ดูอย่างหูฟังแพงๆจะมีแฉพาะ เรือธง กับ paragon ครับ
ไหนจะกำลังซื้อของคนแถวนั้นอีก

ผมอยู่ ต่างจังหวัดผมยังไปเช้าเย็นกลับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

rachata

27/04/2017 00:00:50
23
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - MaOdA

พูดตรงๆนะครับ คุณดีไม่ใช่ว่าคนแถวที่คุณอาศัยเขาจะดีตามคุณนะครับ
ดูอย่างหูฟังแพงๆจะมีแฉพาะ เรือธง กับ paragon ครับ
ไหนจะกำลังซื้อของคนแถวนั้นอีก

ผมอยู่ ต่างจังหวัดผมยังไปเช้าเย็นกลับ

แค่ความเห็นครับอย่าคิดมาก^^
ชิวๆ ครับไม่ได้จริงจังอะไร
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

27/04/2017 00:19:26
4,282
ขอบคุณสำหรับข้อแนะนำต่างๆครับ

จริงๆแล้ว ผมเคยไปเดินดูพื้นที่ๆฟิวเจอร์ปาร์คมาแล้วครับ 555 แต่ตอนนั้นเหมือนจะไม่มีทำเลที่เหมาะสมรวมถึงขนาดที่เหมาะสม ประกอบกับค่าเช่าที่ผมคงสู้ไม่ผ่านก็เลยคลาดกันไปครับ อันนี้รวมไปถึงเมกาบางนา แฟชั้่นไอส์แลนด์ ห้างต่างๆเหล่านี้ผมเองไปเดินดูด้วยตาตัวเองมาแล้วทั้งสิ้นครับ

จากการคำนวนด้วยตาของผมเอง ผมมองว่าเราคงทำไม่ผ่านค่าใช้จ่ายก็เลยไม่ได้คืบหน้าต่อ ส่วนใจกลางเมืองกลายเป็นเวทีที่ผมพยายามจะเพิ่มให้ ซึ่งจริงๆไม่ใช่เอาใจคนเมืองเหลวงแต่อย่างใด แต่เป็นเพราะใครๆส่วนใหญ่ก็จะต้องเข้าเมือง เกาะอยู่โซนรถไฟฟ้าถึง จะเลยกลายเป็นว่าผมจะพยายามทำตรงนี้ให้เต็มพื้นที่ก่อน ถ้าเหลือทุนรอนก็อาจจะมีโอกาสขยับไปทางชานเมืองแน่นอนครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

rachata

27/04/2017 00:22:51
23
แค่เห็นว่าคนทำงานโซนนี้ยก็มากที่เล่นเครื่องเสียง...อย่างผมก็ต้องขับรถไปกลับกรุงเทพอยุธยาอาทิตย์ละ 6-7 วัน เพื่อทำงานมีเวลาหลังเลิกงานก็ไปปิยนัสบ่อยๆ เหมือนกันบางทีคิดอยากได้สายอัพเกรดหูฟังสักเส้นยังไม่ค่อยมีเวลาก็เลยคิดเล่นๆ ว่าถ้ามีร้านอยู่แถวนี้บ้างก็คงจะดี...จะได้ไม่เสียเวลาหาเงินอะครับ^^...แต่ก็ไม่ได้เครียดอะไรมีไม่มีก็ไม่เป็นไรครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

somkiatr

27/04/2017 01:28:58
182
โดยส่วนตัวผมชอบทำเลที่สาขาเรือธงมากที่สุดครับ ผมว่ามันเป็นอะไรที่ลงตัวมาก แถมกระสุนนัดเดียวยิงนกได้หลายตัว เพราะยังชอบแวะไปร้านหมูหวานด้วย เดินไปพารากอน หรือ เซ็นทรัลเวิร์ล หรือพันทิพย์ประตูน้ำได้อีก สาขาอื่นๆนี่ผมรู้สึกว่าคนเยอะเกินไป จอดรถไม่ค่อยสะดวก   
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 6

RockDragon

27/04/2017 10:55:31
2,893
เฮียมาเปิดสาขาแถวๆบ้านผมมั้งซิ นะๆเฮียนะ

ผมอยากเข้าไปนั่งแช่แอร์เย็นๆบ่อยๆจังเลยครับ ^^

ปล.พูดเล่นเท่านั้นจ้าาาาา 555

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

rachata

27/04/2017 19:00:13
23
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 6 - RockDragon

เฮียมาเปิดสาขาแถวๆบ้านผมมั้งซิ นะๆเฮียนะ

ผมอยากเข้าไปนั่งแช่แอร์เย็นๆบ่อยๆจังเลยครับ ^^

ผมก็อยู่ในกรุงเทพนี่หละครับไม่ได้ใกลหรอกครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

RockDragon

27/04/2017 19:10:43
2,893
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 7 - rachata
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 6 - RockDragon

ผมก็อยู่ในกรุงเทพนี่หละครับไม่ได้ใกลหรอกครับ^^
บ้านผมอยู่ออกนอกเมือง(ไทยไป)หน่อยนึงก็ราวๆสามพันกิโลได้มั้ง 555

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

rachata

27/04/2017 19:12:55
23
เพียงแต่ขับรถไปทำงานต่างจังหวัดทุกวันมีเวลาว่างแค่วันละสองชั่วโมง...แค่ถามเฮียเฉยๆ น้องที่บริษัทก็มาถามผมเยอะอยู่ว่าไม่มีร้านขายหูฟังใกล้ๆ บ้างเหรอผมก็บอกไป...ส่วนตัวก็เป็นลูกค้าเฮียมานานมากตั้งแต่มีสาขาเดียวที่พันธ์ทิพย์เพราะใันวันว่างๆ ผมชอบไปหาเช่าพระที่นั่นเข้าร้านเฮียผมก็ฟังแค่ตัวสองตัวที่สนใจถูกใจก็หิ้วกลับแต่สวนใหญ่ผมจะเล่นเครื่องเสียงบ้านมากกว่าผมก็เป็นลูกค้าปิยนัสรังสิต 2-3 ผมจะไปถึงร้านเฮียห้างก็คนปิดแล้ว...อย่าคิดมากครับแค่ถามความสนใจเฮียแกเฉยถ้าดูตลาดแล้วไปไม่ได้เฮียแก่จะมาเสี่ยงเปิดทำไม่อันนี้เข้าใจนะครับแต่ดูเหมือนปรัมจารย์หลายท่านจะเป็นเดือดเป็นร้อนกันเหลือเกิดอันนี้...เพื่อ...อะไร^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

rachata

27/04/2017 19:19:26
23
อย่าเล่นเยอะครับเลย 40 กันแล้วบางทีผมก็มีอารมร์ร่วมเหมือนกัน หรือท่านจะมีหุ้นร้านเฮียอันนี้ก็ไม่ว่าครับนะ...โตโตกันแล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

rachata

27/04/2017 19:21:02
23
จบกระทู้ดราม่านะครับผมขอ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

นายมั่นคง

27/04/2017 20:30:43
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 11 - rachata
จบกระทู้ดราม่านะครับผมขอ^^
จ๊ากๆๆๆ เดี๋ยวจะเข้าใจผิดกันไปยกใหญ่ครับ 555 ผมขออนุญาตเคลียร์ประเด็นก่อนนะครับ แต่ละท่านที่แสดงความเห็นนั้น ทุกท่านเป็นคนคุ้นเคย และก็มีมุขอำกันเล่นครับ รับรองว่าไม่มีเจตนาอื่นครับ แต่เนื่องจากการอ่านจากตัวอักษรอย่างเดียว บางทีอาจจะสื่อสารผิดพลาดได้ แต่ผมคอนเฟิมว่าทุกท่านไม่มีอะไรแน่นอนครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

นายมั่นคง

27/04/2017 20:39:00
4,282
ส่วนเรื่องที่เป็นแฟนคลับตั้งแต่ผมอยู่บนชั้นพระที่งามวงศ์วาน อันนี้ถือว่าเก่าแก่จริงๆๆครับ ตอนนี้ผมรอว่าหากเปิดสาขากลางเมืองด้วยคอนเซปท์ใหม่ๆ ถ้าไปรอด รับรองว่าสาขาชานเมืองได้เกิดแน่ๆๆครับ

ถึงใครจะบอกว่ายุคนี้เค้าซื้อกันทางออนไลน์กันหมดแล้ว หรือคนที่ขายออนไลน์อย่างเดียวไม่มีหน้าร้านเลย แล้วจ้องฉวยโอกาสตัดราคาแบบไม่ลงทุนให้ลูกค้าได้ทดลองเลย ไม่ลงทุนเดโมให้คนเข้าถึง ผมไม่กลัวร้านพวกนี้ครับ เพราะผมถือว่าร้านที่ขายฉาบฉวย เค้ามีวิธีคิดที่ฉาบฉวยแต่แรก ทำยังไงก็ได้ให้แค่ขายได้ สุดท้ายก็ฉาบฉวยทุกอย่างยันถึงบริการหลังการขาย

ผมยังเชื่อว่าสำหรับประเทศไทย การมีร้านที่คนเข้าถึงได้ ขายสินค้าที่ดี ให้การแนะนำที่ดี มีสินค้าให้ฟังเปรียบเทียบ ลูกค้าตัดสินใจไม่ผิดพลาด เงินยังอยู่ครบๆไม่ได้จ่ายทิ้งจ่ายขว้าง ดูแลหลังการขายไม่ทอดทิ้งกัน ถึงจะกำไรน้อยผมก็จะทำครับ เพราะการจะทำให้คนประทับใจและเป็นลูกค้าผูกพันกันยาวๆ มันต้องมีอะไรผูกใจมากกว่านั้นอีกครับ 555

ส่วนช่องทางออนไลน์ผมก็พัฒนาให้เต็มรูปแบบเรื่อยๆ อีกหน่อยท่านที่มีพอยท์ธนาคารก็สามารถมาใช้ทางออนไลน์หรือออฟไลน์ได้อีกด้วย เรียกว่าใครไกลมากจนสุดประเทศก็สามารถสั่งมั่นคงออนไลน์ได้ในราคา one price เหมือนกันกับซื้อหน้าร้านครับ

เอ้า ติดตามกันต่อนะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

rachata

27/04/2017 20:57:08
23
ขอบคุณเฮียมากๆ ครับที่เข้าใจเจตนาผมจริงๆ แล้วผมก็ไม่อยากให้ทุกท่านเข้าใจผิดจับมาเป็นประเด็นอะไรอย่ากให้บ้านหลังนี้เป็นบ้านที่อบอุ่นคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกันเพราะเราก็ชอบในสิ่งเดียวกัน...นับถือเฮียเสมอครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

RockDragon

27/04/2017 21:18:38
2,893
ก่อนอื่นผมขออภัยคุณ rachata ไว้ตรงนี้ก่อนเลยนะครับหากเป็นการเข้าใจไปแบบนั้น

ผมเองไม่ได้มีเจตนาเข้ามารบกวนหรือเขียนคห.แบบกระทบกระทั่งอะไรเลยครับ

ทุกๆคนในบอร์ดของเฮียหรือจากบอร์ดอื่นๆอีกหลายแห่งที่รู้จักผมดีก็จะรู้ว่าผมชอบพูดเล่นไปสารพัดไม่ได้มีพกลมคมในอะไรแอบแฝงอยู่เลยครับ

ผมไม่ได้อยู่เมืองไทยซึ่งเกือบจะทุกคนในบอร์ดของเฮียมั่นก็รู้กันดี และผมก็รู้ว่าเฮียจะต้องเข้ามาตอบในกระทู้นี้แน่นอน ผมก็เลยได้เข้ามาลงคห.เพื่อเป็นการล้อเล่นกับเฮียมั่นและไม่ได้คิดไปในทางอื่นเลยครับ

อย่างไรก็ดี ผมก็ต้องขออภัยคุณ rachata อีกครั้งนะครับ

ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 16

RockDragon

27/04/2017 21:23:23
2,893
อ้าวววว... ผมลืมขออภัยเฮียมั่นไปอีกคนที่ผมมาเขียนคห.แบบนี้ไม่ชัดถ้อยชัดคำจนออกมาทำให้เป็นการเข้าใจผิดไปได้ครับ

ขออภัยนะครับเฮียมั่น .... คราวหน้าคราวหลังผมจะเขียนให้ชัดเจนกว่านี้ครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

rachata

27/04/2017 21:24:06
23
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 15 - RockDragon

ก่อนอื่นผมขออภัยคุณ rachata ไว้ตรงนี้ก่อนเลยนะครับหากเป็นการเข้าใจไปแบบนั้น

ผมเองไม่ได้มีเจตนาเข้ามารบกวนหรือเขียนคห.แบบกระทบกระทั่งอะไรเลยครับ

ทุกๆคนในบอร์ดของเฮียหรือจากบอร์ดอื่นๆอีกหลายแห่งที่รู้จักผมดีก็จะรู้ว่าผมชอบพูดเล่นไปสารพัดไม่ได้มีพกลมคมในอะไรแอบแฝงอยู่เลยครับ

ผมไม่ได้อยู่เมืองไทยซึ่งเกือบจะทุกคนในบอร์ดของเฮียมั่นก็รู้กันดี และผมก็รู้ว่าเฮียจะต้องเข้ามาตอบในกระทู้นี้แน่นอน ผมก็เลยได้เข้ามาลงคห.เพื่อเป็นการล้อเล่นกับเฮียมั่นและไม่ได้คิดไปในทางอื่นเลยครับ

อย่างไรก็ดี ผมก็ต้องขออภัยคุณ rachata อีกครั้งนะครับ

ครับ...ยินดีครับความจริงผลงานน้าชาผมก็เขาไปติดตามอ่านบ่อยๆ เช่นกัน^^
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 18

AscoGenetic5

27/04/2017 21:24:29
175
เดือนเมษายน หน้าร้อน ฟังเพลงกันดีกว่าครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 19

นายมั่นคง

27/04/2017 21:51:12
4,282
555 ไม่มีอะไรหรอกครับทุกๆๆท่าน ผมอ่านตัวหนังสือจนแทบจะเห็น ก ไก่ ข ไข่ มันยิ้มได้อยู่แล้ว เรียกว่าใครพิมพ์อะไร ผมจะทราบเจตนากันดีอยู่แล้ว 555

ในนี้เราจะหยอกและเย้ากันบ่อย แต่อาจจะมีบางครั้งที่เราอาจจะไม่เก็ทมุขกัน ซึ่งไม่แปลกอะไรครับ 555 และอีกอย่างเว็บผมไม่มีตัว emotion ให้แสดง เพราะผมต้องการให้เราทุกคนอ่านแบบอ่านหนังสือ (อนุรักษ์การอ่านว่างั้น) ก็เลยมีบางจังหวะที่เข้าใจผิดได้ครับ

น้าชานี่ก็ขาเก่าแก่ที่อยู่ไกลถึงฮ่องกงครับ แกให้ผมไปเปิดสาขาใกล้บ้านแก เผลอๆผมว่าจะไปเหมือนกันนะครับ จับพลัดจับผลูได้เมียอีกคนที่นั่นเลย จ๊ากๆๆๆ 555
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 20

RockDragon

27/04/2017 22:04:22
2,893
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 19 - นายมั่นคง
555 ไม่มีอะไรหรอกครับทุกๆๆท่าน ผมอ่านตัวหนังสือจนแทบจะเห็น ก ไก่ ข ไข่ มันยิ้มได้อยู่แล้ว เรียกว่าใครพิมพ์อะไร ผมจะทราบเจตนากันดีอยู่แล้ว 555

ในนี้เราจะหยอกและเย้ากันบ่อย แต่อาจจะมีบางครั้งที่เราอาจจะไม่เก็ทมุขกัน ซึ่งไม่แปลกอะไรครับ 555 และอีกอย่างเว็บผมไม่มีตัว emotion ให้แสดง เพราะผมต้องการให้เราทุกคนอ่านแบบอ่านหนังสือ (อนุรักษ์การอ่านว่างั้น) ก็เลยมีบางจังหวะที่เข้าใจผิดได้ครับ

น้าชานี่ก็ขาเก่าแก่ที่อยู่ไกลถึงฮ่องกงครับ แกให้ผมไปเปิดสาขาใกล้บ้านแก เผลอๆผมว่าจะไปเหมือนกันนะครับ จับพลัดจับผลูได้เมียอีกคนที่นั่นเลย จ๊ากๆๆๆ 555
เดี๋ยวลูกชายเฮียเข้ามาอ่านเจอเข้าแล้วเอาไปฟ้องแม่
เฮียจะไม่ได้นอนในบ้านนะครับ 555

ว่าไปแล้วผมก็เคยนึกจะยุเฮียมานานแล้ว เพราะตลาดหูฟังแถวบ้านผมค่อนข้างใหญ่ สินค้าฮ๊อทๆแต่ละอย่างมาปุ๊บหมดปั๊บแบบบางครั้งผมไปซื้อก็แทบไม่ได้ลองเพราะถ้ามัวลองฟังอยู่ คนอื่นก็มาซื้อตัดหน้าไปหมดละครับ 555

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 21

นายมั่นคง

27/04/2017 22:38:19
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 20 - RockDragon
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 19 - นายมั่นคง

เดี๋ยวลูกชายเฮียเข้ามาอ่านเจอเข้าแล้วเอาไปฟ้องแม่
เฮียจะไม่ได้นอนในบ้านนะครับ 555

ว่าไปแล้วผมก็เคยนึกจะยุเฮียมานานแล้ว เพราะตลาดหูฟังแถวบ้านผมค่อนข้างใหญ่ สินค้าฮ๊อทๆแต่ละอย่างมาปุ๊บหมดปั๊บแบบบางครั้งผมไปซื้อก็แทบไม่ได้ลองเพราะถ้ามัวลองฟังอยู่ คนอื่นก็มาซื้อตัดหน้าไปหมดละครับ 555

ถ้าแจ็คพอตแตกก็คงต้องปิดเว็บเลยครับน้าชา 555

ตลาดฮ่องกง ตลาดจีนแผ่นดินใหญ่ ตลาดญี่ปุ่น ตลาด 2-3 แหล่งนี้เป็นตลาดใหญ่มากของคนเล่นหูฟัง ซึ่งไทยยังเป็นรองอีกหลายขุม ไม่ได้หมายความว่าคนไทยไม่มีสตางค์นะครับ แต่ผมว่าเป็นเรื่องรสนิยมในการเล่นของเหล่านี้มากกว่า

แต่จากการที่ผมไปประชุมกับ Harman มา ปรากฏว่าประเทศไทยเป็นประเทศที่ยอดขายโตที่สุดใน South East Asia  แต่ถ้าเทียบกับประเทศอื่นๆในเอเซียน่าจะยังเป็นรองจีนอยู่ดี 555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 22

rachata

28/04/2017 20:54:19
23
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 21 - นายมั่นคง

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 20 - RockDragon

ถ้าแจ็คพอตแตกก็คงต้องปิดเว็บเลยครับน้าชา 555

ตลาดฮ่องกง ตลาดจีนแผ่นดินใหญ่ ตลาดญี่ปุ่น ตลาด 2-3 แหล่งนี้เป็นตลาดใหญ่มากของคนเล่นหูฟัง ซึ่งไทยยังเป็นรองอีกหลายขุม ไม่ได้หมายความว่าคนไทยไม่มีสตางค์นะครับ แต่ผมว่าเป็นเรื่องรสนิยมในการเล่นของเหล่านี้มากกว่า

แต่จากการที่ผมไปประชุมกับ Harman มา ปรากฏว่าประเทศไทยเป็นประเทศที่ยอดขายโตที่สุดใน South East Asia  แต่ถ้าเทียบกับประเทศอื่นๆในเอเซียน่าจะยังเป็นรองจีนอยู่ดี 555

คงจะเป็นจากการรีบเร่งในการดำรงค์ชีวิตของคนในปัจจุบันนะครับที่ต้องทำอะไรแข่งกับเวลา...ทำให้ตลาดเครื่องเล่นพกพากับหูฟังเติบโตมากขึ้นผมมองว่าเป็นธุระกิจที่ดีและมีอนาคตดีกันอีกยาวใกลและมีการแข่งขันกันสูงเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ฝากเฮียพิจารณาครับ"