Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถาม ATH E40 กับ ZA Doppio ครับ

Discoo

24/04/2017 12:33:46
พอดีมีเพื่อนจะไปญี่ปุ่น เห็นว่าราคา Doppio ใกล้ๆ กับ E40 ที่ตอนนี้กำลังลดอยู่

ทั้งสองตัวแนวเสียงต่างกันอย่างไรบ้างครับ

ฟังเพลงตลาดทั่วๆไป เอาแนวๆ R02 อะครับ ตอนนี้ใช้อยู่อยากอัพเกรดขึ้นอีกครับ

ขอบคุณครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

สับสน

24/04/2017 12:58:44
25
zero audio doppio ใช้ไดรเวอร์ชนิด BA จำนวน 2 ตัว แต่ ATH -E40  ไม่ชัดเจนว่าใช้ไดรเวอร์ชนิด  dynamic แต่จำวนวกี่ตัว อันนี้ไม่ชัดเจน ในเว็บที่เป็นทางการ ภาคภาษาอังกฤษของ Audio technica  ก็ใช้คำสับสน ปนกัน ไม่ชัดเจน บางแห่งใช้ Driver บางแห่งใช้  Drivers โปรดสังเกตุตัว S ท้ายคำ ดูบทรีวิวตัวนี้ใน Head- FI  ผู้รีวิวเองก็ไม่แน่ใจว่า ใช้ ไดรเวอร์กี่ตัว เพราะใช้ถ้อยคำว่า ผมคิดว่า ( I think) ดูลึกลับซับซ้อน สักวันหนึ่งถ้าเบื่อแล้ว ผมอาจทุบ housing ออกมาดูว่า มีไดรเวอร์ กี่ตัวกันแน แต่พอเข้าไปดูเว็บที่เป็นภาษาญี่ปุ่น กลับตรงกันข้ามเพราะเว็บนี้ระบุ ไว้อย่างชัดเจนว่าใช้ ไดรเวอร์ 2 ตัว เพราะระบุขนาดของไดรเวอร์ว่า 12.5 mx2  ไม่ต้องรู้ภาษาญี่ปุ่นก็เข้าใจได้เพราะ มีอยู่บรรทัดหนึ่งที่ระบุขนาดของไดรเวอร์ ดังที่ว่า 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Qcute

25/04/2017 08:56:47
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - สับสน

zero audio doppio ใช้ไดรเวอร์ชนิด BA จำนวน 2 ตัว แต่ ATH -E40  ไม่ชัดเจนว่าใช้ไดรเวอร์ชนิด  dynamic แต่จำวนวกี่ตัว อันนี้ไม่ชัดเจน ในเว็บที่เป็นทางการ ภาคภาษาอังกฤษของ Audio technica  ก็ใช้คำสับสน ปนกัน ไม่ชัดเจน บางแห่งใช้ Driver บางแห่งใช้  Drivers โปรดสังเกตุตัว S ท้ายคำ ดูบทรีวิวตัวนี้ใน Head- FI  ผู้รีวิวเองก็ไม่แน่ใจว่า ใช้ ไดรเวอร์กี่ตัว เพราะใช้ถ้อยคำว่า ผมคิดว่า ( I think) ดูลึกลับซับซ้อน สักวันหนึ่งถ้าเบื่อแล้ว ผมอาจทุบ housing ออกมาดูว่า มีไดรเวอร์ กี่ตัวกันแน แต่พอเข้าไปดูเว็บที่เป็นภาษาญี่ปุ่น กลับตรงกันข้ามเพราะเว็บนี้ระบุ ไว้อย่างชัดเจนว่าใช้ ไดรเวอร์ 2 ตัว เพราะระบุขนาดของไดรเวอร์ว่า 12.5 mx2  ไม่ต้องรู้ภาษาญี่ปุ่นก็เข้าใจได้เพราะ มีอยู่บรรทัดหนึ่งที่ระบุขนาดของไดรเวอร์ ดังที่ว่า 

x2 เพราะสองข้างหรือเปล่าครับ ผมว่าตัวนี้น่าจะไดรเวอรตัวเดียวนะ 
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

มากัส รัสเซลเเม็กเทลรอสเดลาโร่

25/04/2017 09:13:00
8
สว่างทั้งคู่
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Thanatos

25/04/2017 23:55:39
1
จากที่ไปลองฟังนะครับ ผมว่าที่ต่างๆกันสุดๆเลยคือเบสกับรายละเอียดครับ 

E40 เบสจะใหญ่กว่า ฟังแล้วรู้สึกมันส์ครับ 

Doppio เบสจะเป็นเก้บตัวไวครับ แต่รายละเอียดมาเต็มมาก

โดยส่วนตัวชอบ Doppio มากกว่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Thanatos

26/04/2017 00:33:16
1
สำคัญเลยคือ E40 ใส่ยากมากๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

มากัส รัสเซลเเม็กเทลรอสเดลาโร่

26/04/2017 17:44:45
8
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - Thanatos

สำคัญเลยคือ E40 ใส่ยากมากๆครับ

ต้องหามุมใส่ไม่ยากเเต่ฟังนานๆเจ็บหู ท่อมันยาว

หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถาม ATH E40 กับ ZA Doppio ครับ"