Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มาแล้วๆๆ อ้ายแมวอ้วนอืดมาแล้ว มาเล่าเรื่อง K81DJ พระกาฬช้างถีบๆโครมๆโคตรๆ รุ่นลายครามจ้า 55+

แมวอ้วนอืด

28/12/2006 16:37:31

***** คำเตือน ท่านที่เส้นตื้นและเส้นลึกเกินมาตรฐาน ไม่ควรอ่าน *****

อ่ะห้า.. มาแล้ว แมวอ้วนอืดเจ้าเก่า (เก่าตรงไหนเนี่ยะเพิ่งจะมาบอกเล่าครั้งแรกเอง) อันเลื่องลือเรื่องยอดนักดมๆ หูฟัง เอ้ย ม่ายยยช่ายยยแย้วววว ยอดนักลองหูฟังมหาโหด แบบว่า รุ่นไหนที่อยากให้แมวอ้วนอืดไปลองพวกเบสหนักๆ เยอะๆ โครมๆ โคตรๆ แบบล้างผลาญพสุธาแมวอ้วนอืดจะลองมันให้หมดเลย 555

ที่จะเล่าวันนี้ก็จะมาเล่าพระกาฬช้างถีบโครมๆ โคตรๆ K81DJ รุ่นลายครามจ้า (เพราะมันจะหาไม่ได้แย้วววเลยยกให้เป็นรุ่นลายครามซะเลย 555+) จะเล่าแบบไหนดีหว่า สับสนตัวเองสุดๆ (อ้าว เวง) เอาแบบสั้นหรือแบบยาวดีล่ะท่านทั้งหลายครับ เฮียครับ พี่เบียสครับ คุณปิงครับ ตัดสินหน่อย 555+

ช้าไปแล่วครับ ตัดสินเองซะเลย เอาทั้งแบบสั้นแบบยาวเนี่ยะแหล่ะ เผื่อท่านไม่มีเวลาอ่านก็จะได้อ่านแบบสั้น ส่วนท่านที่วันๆ ไม่รู้จะไปอ่านอะไรแล้วก็มาอ่านแบบยาวๆ ก็ได้แต่อาจหาสาระจากแมวอ้วนอืดไม่ได้นะบอกซะก่อน 555+

งั้นเอาเลยแล้วกันนะ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

แมวอ้วนอืด

28/12/2006 16:39:09

***** แบบสั้น *****

6 คำ สั้นๆ --> "อิ่ม" "อวบ" "อ้วน" "อืด" "จุก" "อ้วก"

จบแล่วครับ

***** แบบยาว *****

เหมือนจะจงใจแกล้งคนอ่านเลยเนอะ 555+ อ่านแบบสั้นแล้วได้สาระอะไรกลับไปมั่งเนี่ยะครับ 555+ ว่าแล้วแมวอ้วนอืดก็แกล้งคนอ่านสำเร็จว่าหลอกให้มาอ่านแบบยาวจนได้จนคนอ่านแบบสั้นแล้วอยากจะหาสากกะเบือมาปาหัวคนเขียนซะจริงๆ 555+

ไหนๆ ก็ทรมานสายตามาอ่านถึงตรงนี้แล้วล่ะเนอะ งั้นเราจะให้ท่านได้รับความทรมานสายตากันต่อไปดีป่ะ 555+

แต่ สำคัญมากๆ อยากให้อ่านตรงนี้ครับ """"""""

"ก่อนอื่นต้องบอกว่า หูฟังพระกาฬช้างถีบโครมๆ รุ่นลายครามตัวนี้ เป็นตัวอันตรายมากๆ หากท่านมี T10 อยู่กับตัวแล้วชอบเปิดดังๆ แบบไม่ยั้งเกรง แถมอัดเบสเยอะๆ แบบหนำใจ เจ้าพระกาฬช้างถีบโครมๆ ตัวนี้อาจฆ่าท่านได้ เพราะมันจะช่วยกันเกื้อหนุนให้โสดประสาทหูสะเทือนเลื่อนลั่นจนท่านป่วยประสาทกระเจิงและหูพิการในระยะยาว หัวใจเต้นเร็วรวมทั้งความดันเลือดที่พลุ่งพล่านได้ ผู้เป็นโรคหัวใจไม่ควรใช้เด็ดขาด!!"

เอาล่ะ วิชาการมาแล้วคราวนี้น้ำท่วมทุ่งมั่ง คือไอ้ AKG K18DJ ตัวนี้มันเคยเป็นหมานอกสายตา เอ๊ย พระกาฬนอกสายตามาแต่ไหนแต่ไรแล้วหลังจากที่แมวอ้วนอืดลองฟัง K26P แล้วรู้สึกว่า เฮ้อ ไม่ค่อยได้เรื่องเลย เลยเอา Koss KSC35 ไปนอนกอดแทนเพราะชอบเบสของ KOSS ที่ออกมาสวยละมุนกว่า แล้วแมวอ้วนอืดก็มองเจ้า AKG เป็นหมาหัวเน่าไปเลย 555+ (ปากหมาอีกแร่ะอยากถีบปากตัวเอง) ไปเห็นที่เค้าลองฟังกันไม่ว่า AKG รุ่นไหนก็หมาหัวเน่าหมด แม้แต่ K701 ไอ้คลาส A หมื่นห้าก็หมาหัวเน่าครับเพราะแม่งใหญ่จังโว้ยยยยบ้านตรูไม่มีที่เก็บ ช่วงนั้นเลยบ้าแต่ KOSS จ๋าๆ หายใจเข้าก็ KOSS หายใจออกก็ KOSS (เชิญโฟร์มดมาร้องเพลงก็ดีนะ ฮิๆ) จนที่บ้านกลายเป็น KOSS Family ออกลูกออกหลานจนไม่มีค่านมผงจะเลี้ยงแล้วเนี่ยะทั้ง KOSS KSC35, KOSS Sportapro, KOSS Portapro (ถามคุณปิงได้คุณปิงเห็นกับตา 555+)

แล้วจู่ๆ ก็มีใครนะ (อยากรู้จังดันจำชื่อไม่ได้ไม่ดังก็เงี้ยะ) สร้างกระแส เล็กๆ จิ๋วๆ ในบอร์ดนี้แหล่ะตั้งคำถามว่าเอา portapro เทียบกับ K81DJ แล้วเสียงเบสจะเป็นไงใครจะเหนือใครครับเฮีย ตอนแมวอ้วนอืดอ่านก็สะดุ้งนิดๆ เอ๊ะ portapro ของตรูไร้เทียมทานเรื่องเบสใครมันจะมาล้มของตรูฟระ ก็เข้าข้างพี่จ๋า portapro สิครับของมีอยู่กะตัวต้องเชียร์ๆๆๆๆ จนอ่านถึงเฮียเขียนว่า K81DJ ชนะปลายยก 5 อ้าว พี่จ๋าแพ้ได้ไง ไม่ยอมๆๆๆๆๆๆ รู้สึกไม่สบายใจอย่างแรงเมื่อมีใครหน้าไหนก็ไม่รู้มาล้มแชมป์พี่จ๋าไป และแล้วไอ้ AKG หมาหัวเน่าที่แมวอ้วนอืดส่ายหน้าเป็นพัดลมฮาตาริมาตลอดก็มาหลอกหลอนอีกจนได้ครับ (เมื่อไหร่มันจะไปผุดไปเกิดซะทีฟระ 555+) หลังจากได้แวะไปร้านกิ๊กๆก๊อกๆ (ที่น้อง kik เคยไปมาแล้ว แล้วดันจองรุ่นเดียวกับแมวอ้วนอืดอีก กำเจงๆ) อีกทีก็ขอคุณปิงลองเจ้าพระกาฬช้างถีบโครมๆ รุ่นลายครามตัวนี้เป็นครั้งแรก (บรรดา AKG หมาหัวเน่าที่เราเมินในวันก่อน วันนี้เราจำใจต้องไปกราบมันเป็นไปได้ไงฟระ 555+) จนแมวอ้วนอืดรู้สึกว่า อยากควักตังเอาไอ้หมาหัวเน่าตัวนี้กลับบ้านซะจริงๆ แต่ติดที่โบนัสยังไม่ออกน่ะเซ่...... ก็เลยแช่แว๊บๆๆๆๆ แช่ไว้ๆๆๆๆ จนเกือบๆ สองอาทิตย์ต่อมาแมวอ้วนอืดก็เอาหมาหัวเน่าตัวแกะกล่องใหม่มานอนกอดจนได้ครับ สมใจซะที เฮ้อ...

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

แมวอ้วนอืด

28/12/2006 16:40:49

ทีนี้ก็ถึงสิ่งที่ท่านๆ ทั้งหลายอยากอ่านกันล่ะสิ ช่ายม้ายยย
นั่นคือ ผลการ burn ครับ
หลอกให้อ่านจนตาแฉะเป็นเงาะเน่าฉ่ำน้ำ 555+ (รู้สึกรีวิวแมวอ้วนอืดจะเน้นไอ้ของเน่าๆ เรื่อยเลยแฮะ)

หลังจาก burn ด้วยวิธีธรรมชาติ (คือบอกก่อนนะครับว่าแมวอ้วนอืดไม่นิยมทรมานมันด้วย pre-burn ครับ) โดยใช้กับ T10 ใช้ sound mode แบบ SRS โดยตั้งค่า ที่ SRS=5, Focus=high, TruBass=09, Bass Boost=40 (ใช้โหมดนี้มาตลอดตั้งแต่เลี้ยงลูกๆ KOSS) เก็บไฟล์เพลง MP3 จำนวน 270 เพลง 80% เป็นเพลงขนาด 224-320 kbs-VBR ที่เหลือคือ 128 kbs และเพลงที่ใช้เปิดส่วนใหญ่ 80% เป็น pop-rock ที่เน้นเบสและกลอง ที่เหลือเป็นแนว Acoustic และ Volume ที่ 26

ผลการ burn ผ่านไปแล้ว 90 ชั่วโมง คือ ไม่รู้ว่าต่างจากไม่ burn ตรงไหน (อ้าว ควาย! แล้วมานั่งเขียนทำแป๊ะยาวยืดทำไมฟระ 555+) แฮ่ะๆ ก็เลยต้องขออภัยท่านผู้อ่าน (ที่น่าสงสารและคงแบบว่าตอนนี้บ่นพึมพำว่าปวดตาแล้วมาหลอกตรูอีก) จริงๆ ครับ แมวอ้วนอืดจำเสียงเดิมก่อนจะเอามา burn ไม่ได้แล้วล่ะครับ เลยไม่กล้าฟันธงชั่บๆๆ ลงไป แต่จากที่พอใช้วิชามาร ด้วยการดม เอ้ยยยย เอาอีกแล้ว ม่ายช่ายยยยย เดี๋ยวตกเป็นข่าวหน้าหนึ่งอีกข่าว กลับมาๆๆ แต่จากที่ลองพยายามนึกๆ แบบระลึกชาติก็พอจะสรุปได้ดังนี้ครับ

เบส มีเพิ่มความนิ่มนวลแบบ KOSS เข้ามาเจือๆ ทำให้ความดิบๆ โหดๆ ช้างถีบโครมๆ ลดลงไปนิดๆ แต่ก็ยังคงความเถื่อนดิบแบบสุดขั้วหัวใจอยู่ดีครับ
กลาง ไม่รู้แฮะ
แหลม ไม่รู้แฮะ

555+ อ่านแล้วท่านๆ แทบอยากปาสากกะเบือใส่คนเขียนอีกทีเขียนมาได้ไงโว้ยยยยย สรุปคือ แมวอ้วนฟังแต่เบสเป็นครับเสียงอื่นฟังไม่เป็นสับปะรดเลยครับ (สับปะรดนี่คือแมวอ้วนอืดนะครับไม่ใช่หูฟัง 555+)

เสียงกลางกับแหลมของไอ้พระกาฬช้างถีบโครมๆ รุ่นลายคราม ไม่น่าเกลียดมาตั้งแต่ก่อน burn แล้วครับ จนตอนนี้เอามาเปรียบเทียบกับ portapro ก็รู้สึกได้ชัดว่ารายละเอียดของเจ้า K81DJ มันให้มากกว่า แยกแยะดีกว่า ครบชิ้นดนตรีกว่า ไม่มีเล่นซ่อนหาหรือตู้ซ่อนผีหัวโกร๋นเลย 555+ แถม sound stage ก็กว้างด้วยน่ะตัวเอง (ไงหว่าตรูชักสับสนชีวิต) แต่ว่าถ้าเอาไปเทียบกับ K27i จะดูด้อยกว่าเล็กน้อย อาจเป็นเพราะเบสช้างถีบโครมๆ ดิบๆ เถื่อนๆ บ้าๆ ของมันเป็นฉากหน้าตลอดการฟังน่ะตัวเอง เอ้ย (กลายพันธุ์แล้วตรู) นั่นเอง

แต่ไอ้หมาหัวเน่าตัวนี้มันก็น่าบัดซบอยู่ดีครับ (แล้วซื้อมาทำไมฟระตรู 555+) คือมันพยศครับ มันถีบๆๆๆๆๆ หูทุกวันทุกคืน สมชื่อช้างถีบจริงๆ ก็ตรงนี้แหล่ะว้า (มันหนีบหูเจ็บง่ะ) ทุกครั้งที่แมวอ้วนอืดใส่จนตอนนี้ยังไม่ชินกับมันเลย ทะเลาะกับมันร่ำไปดูสิแมวอ้วนอืดกับไอ้หมาหัวเน่าช้างถีบ (จะหมาหรือจะช้างดีฟระตรู) ใครจะอยู่ใครจะไป จนคิดเลยเถิดไปว่าตรูจะจัดการยังไงกะเจ้าหมาหัวเน่าตัวนี้ดีฟระ จับเข้าโรงแปะโป้งดีมั้ยเนี่ยะ 555+

เสริมนิดก่อนเผ่น ถ้าใครฟัง K81DJ พระกาฬช้างถีบโครมๆ รุ่นลายคราม กับ ipod แล้วไม่สะใจ ทำไมช้างไม่เห็นมันถีบตรูฟระ (เข้าใจว่าคนใช้ ipod ไม่ใช้ EQ กัน) แมวอ้วนอืดขอแนะนำว่า ให้ท่านเขวี้ยงทิ้ง ipod ซะแล้วใช้ T10 + ปรับ EQ อย่างที่บอกแทน (อ้าวยุซะงั้น ช่วยเจ๊ดาขายซะเลย 555+) แล้วท่านจะหนาวววววววววว.......

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

แมวอ้วนอืด

28/12/2006 16:41:45

เป็นไงครับ มาเล่าเรื่องพระกาฬช้างถีบโครมๆ รุ่นลายคราม K81DJ แล้วรู้สึกยังไงครับท่านทั้งหลาย
เรามี choice ให้ท่านเลือกตรงใจท่านที่สุดเอาข้อใดข้อหนึ่งนะครับ คือ

ก. ดีว่ะ ตรูอยากได้มั่งโว้ยยยยย
ข. ตรูอ่านไม่รู้เรื่องเลย อยากฆ่าอ้ายแมวอ้วนอืดโว้ยยยย

ว่าแล้ว แมวอ้วนอืด ขอ ชักดาบ ไปก่อนละ กลัวมันเลือกข้อ ข. ชิบเป๋ง แว๊บบบบบบบบบ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

28/12/2006 17:12:05

ยังไม่ได้อ่าน แต่เดี๋ยวจะอ่าน

5555

รู้อยุ่อย่างนึงตอนนี้ผมกำลังจะติดเหรียญกล้าหาญให้กับคน 2 ตัว เอ๊ย 2 คน

คือ XIII กับ แมวอ้วนอืด

ในฐานะรีวิวยอดเยี่ยมสนับสนุนฝ่ายชาย 5555

5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

diebysword

28/12/2006 17:46:48
ก๊าก5555 อ่านรีวีว เด๋ยวนี้ชักเหมือนเดี่ยวไมค์โครโฟนของโน๊ต อุดม เข้าไปทุกทีแล้วแฮะ
ยิ่งเข้าเว็บนี้บ่อยเท่าไหร่ budget ยิ่งกระเถิบขึ้นไปเรื่อยๆๆ
..โดนแฟนฆ่าทิ้งแหงๆ ถ้ารู้ว่าเราตั้งใจจะซื้อหูฟังราคาเท่าไหร่:175:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

-SweetPig-

28/12/2006 21:22:55
เย้ ๆ มารีวิวแล้ว

แล้วกลิ่นของน้องกิ๊กยังอยู่หรือป่าวครับเนี่ย 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

แมวอ้วนอืด

29/12/2006 00:05:23

ก๊ากๆๆ
แวะมา -> อิ่ม อวบ อ้วน อืด จุก อ้วกกกกกก 555+
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

แมวอ้วนอืด

29/12/2006 01:12:26
ศุกร์นี้ว่างไหมครับว่าจะเอาตัวช้างถีบโครมๆ ที่ burn 100 ชม. แล้วไปเทียบกับช้างถีบ K581 ดูมั่งครับ

แต่ตอนนี้ มันถีบปวดหูโว้ยยยยยยยย 55+
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

XIII

29/12/2006 10:57:54

เหอ ๆ ขอคอมเม้นต์หน่อยนะครับ(มะได้มาข่ม หรือสกัดดาวรุ่งนะครับ)คือรีวิวอ่ะ ดีครับ แต่ตินิดนึงตรงช่วงวรรคสุดท้ายอ่ะ ตอนตั้น ๆ วรรค ดันหลุดคำว่า บัดซบ มาอ่ะ น่าจะใช้คำที่มันแรงน้อยกว่านี้หน่อยนึงอ่ะครับ(เพราะบางคนรับไม่ได้ แงแง หยาบคาย เด๋วเค้าไปฟ้องพี่ kik เยย แงแง) เหอ ๆ ๆ :132:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

แมวอ้วนอืด

29/12/2006 11:47:00

เรียกบัดซบยังน้อยไปครับ 555+
มันยังไม่เลิกถีบโครมๆ บีบหูแมวอ้วนอืดเลยเนี่ยะ ปล้ำมันทั้งวันทั้งคืนจนคนปล้ำเหนื่อยจังโว้ยยยยหมดแรง หูแดงเป็นเถือกๆ

เลยล่อแบบนี้เลยครับ เอากับมันเด่ะ

แล้วผลก็คือ มันหนีบหูน้อยลงวุ้ย เย้ๆๆๆ
แต่ใส่ไปนานๆ มันก็หนีบอีกแร่ะ จะบ้าตาย
คืนนี้ต้องนอนปล้ำกับมันอีกแร้วหรอเนี่ยะ เหนื่อยจังโว้ยยย 555+

วันนี้จะไปร้านเฮียที่งามฯ ครับ ถ้าเห็นแมวอ้วนอืดหูแดงก็ไม่ต้องสงสัยนะครับว่าไปโดนใครกัดหูมา 555+
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

แมวอ้วนอืด

30/12/2006 00:17:49

เสียใจ น้องรัก ความอ้วนอืดเป็นเอกลักษณ์ของพี่ พี่จะไม่มีวันลดความอ้วนอีดลงเด็ดขาด 555+ ยิ่งอวบยิ่งอ้วนยิ่งอืดและยิ่งอ้วก (เอ๊ะ ชักยังไง)

รูปข้างบนนั่น ยังกะรถบดถนน 555+

ต่อๆๆๆๆ พร่ำมากอย่างกะคนเมาเหล้าเว้ยเฮ้ย คนอ่านง่วงแน่ๆ (ป่านนี้คงไม่มีใครอ่านแล้วม้างงงง เฮ้ย!! เพราะมันไร้สาระตั้งแต่บรรทัดแรกเลยนี่หว่า 555+) ทีนี้ก็เอาเจ้าหมาหัวเน่า (กระทู้นี้ของเน่าเต็มไปหมดครับ เอิ๊กๆ เหม็น แหวะ อ้วกกกกก) ไปใช้แหวกแนวมันดูเล่นๆ ที่กล่องมันเขียนว่า DVD เอ๊ะ ดูหนังได้ด้วยหรอ 555+ ที่บ้าน DVD กองพะเนินเท่าภูเขา เสร็จโจร เอิ๊กๆ แล้วก็จับหมาหัวเน่าตัวนี้เปิดใส่เสียงหนังกรอกหูมันซะเลย ด้วย............. ของเถื่อน 555+ เรามี DVD เถื่อนมานำเสนอท่านนั่นก็คือ Saving Private Ryan รุ่นลายคราม (มันจะลายครามอีกแร่ะขนาดของเถื่อนมันยังสะเออะว่ารุ่นลายคราม เหอๆ) ซึ่งอายุก็ 2 ปีแร่ะ เป็นแผ่นซื้อจากพ่อค้าที่ขนมาจากแม่สายยยๆๆๆๆๆ (ขออภัยท่านที่เกลียดของปลอมเราต้องยัดเยียดท่านด้วยของละเมิดลิขสิทธิ์ 555+ แล้วตรูจะโดนยัดเข้าคุกป่าวฟระเนี่ยะ) ซึ่งมีภาพจากโซน 1 เสียงก็โซน 1 เป็น DTS Half bitrate 784 kbs 5.1 Channel แต่ใช้ K81DJ จะถ่ายทอดเสียงผ่านโปรแกรมดู DVD ด้วย PowerDVD แค่ 2.0 Channel และใช้ Sound Card Creative Audigy2-ZS
(มาอีกแล้วเหอๆ sound card อย่างหรูเมื่อหลายปีก่อน และรุ่นลายคราม 555+ อะไรก็ลายครามตูจะบ้าตาย อ้วกตัวเองเว้ยเฮ้ย)

ทดลองฟังซุ่มเสียงของเจ้าหมาหัวเน่าช้างถีบโครมๆ ตัวนี้ (บางทีก็เป็นหมาบางทีก็เป็นช้างคนอ่านคงมึน!!!) สัก 1 ชม. ก็ออกมาครบครันดีเสียงวิ่งกระสุนตอนสู้รบจากซ้ายไปขวาขวาไปซ้ายชัดเจนมีมิติ เสียงระเบิดโครมครามก็พอเหมาะสะใจดีในระดับหูฟัง แต่จะให้โครมครามเหมือนที่เราได้ยินจากลำโพงโฮมเธียเตอร์คงไม่ได้ขนาดนั้นเพราะมันแค่หูฟัง (555+ จริงของมัน) พวกรายละเอียดเล็กๆ ก็ได้ยินมาก บางทีอาจจะมากกว่าลำโพงที่แมวอ้วนอืดใช้อยู่ คือ Klipsch THX ProMedia 2000 (2.1 Channel) (อ้ายแมวอ้วนอืดอวดแต่ของหรู ดูซิแม้แต่ลำโพงคอมก็ยังรุ่นลายครามไม่มีผลิตแล้ว ไม่พ้นลายคราม 555+ ยัดเยียดคนอ่านให้ตาร้อนผ่าวเล่น เอิ๊กๆ สะใจแมวอ้วนอืดเว้ยยยยย)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

แมวอ้วนอืด

30/12/2006 00:47:21

เอ้อ แพร่มเป็นคนเมาเหล้าทั้งวันไม่มีใครอ่าน แล้วทำไมไม่เล่าถึงเจ้าคู่แฝดหมาหัวเน่ามั่งฟระ 555+ จายเย็นๆ กำลังจะเล่าเนี่ยะ (เดี๋ยวปั๊ดมีเหนี่ยว เอิ้กๆ) แนะนำตัวก่อนนะครับ เจ้าหมาหัวเน่าช้างถีบโครมๆ (จะหมาจะช้างก็ช่างมันว่ะตรูก็สับสนอยู่อย่างนี้ล่ะวะ) ของแมวอ้วนอืดมันคือรุ่นพี่ (รุ่นลายครามสีเงินนั่นแหล่ะ 555+ หนีไม่พ้นยัดเยียดให้คนอ่านเลี่ยนจุกอ้วกเอียนตายไปข้าง สะใจแมวอ้วนอืดอีกแล้วเว้ยเฮ้ย 555+) ส่วนรุ่นน้องมันก็หมาหัวเน่าเหมือนกันแถมมันยังเกิดมาเป็นคู่แฝดเชื้อไม่ทิ้งแถวอีก นั่นคือ อิ่ม อวบ อ้วน อืด จุก อ้วก ตามเคย ก๊ากๆๆ มันคือ K518DJ แต่คราวนี้มันคือหมาหัวเน่ารุ่นพี่ที่ตายไปกลายเป็นรุ่นลายคราม (อีกแร่ะลายครามหนที่เท่าไหร่แล้ววะเนี่ยะอยากถีบปากตัวเองโว้ยยยย) กลับไปเกิดชาติใหม่แต่มันดันไปขายถ่าน ตัวมันเลยดำปิ๊ดปีน่าเกลียดสุดๆ 555+ (อ้าวเฮ้ย น่าชังต่างหาก) พอลองฟังเสียงของเจ้าหมาหัวเน่าแฝดน้องตัวด้ำดำก็รู้ได้ทันทีว่า อ้ายหยา... หมาหัวเน่าของอั๊วะเองแต่มันกลายเป็นสีดำ เถื่อนๆ ดิบๆ โครมๆ แบบเดียวกันเยยยย เสียงเหมือนกันครับท่านผู้อ่าน เหมือนกันทุกประการเลย เอาหัวแมวอ้วนอืดเป็นประกันถ้าไม่เหมือนให้ตัดหัวแมวอ้วนอืดได้เลยแล้วไปเสียบประจานหน้าร้านเฮียหัวโล้นป้ายเหลือง (อุย โทษทีครับเฮีย แฮ่ะๆ) ฉะนั้น..... ท่านที่พลาดจากการจับจองหมาหัวเน่ารุ่นลายคราม K81DJ ท่านก็ยังสามารถเอาเจ้าหมาหัวเน่าแฝดน้องรุ่นขายถ่าน K581DJ ไปนอนกอดจนตัวด้ำดำแทนก็ได้ จ๊ากๆ

แต่แมวอ้วนอืดชอบรุ่นลายครามมากกว่าเพราะ 1. แพคเกจทำหรูกว่าอะลังการจังแม่เจ้าโว้ยยย หิ้วกลับบ้านทีสาวๆ มอง 2. สีเงินช้อบชอบเตะตาสาวแก่แม่หม้ายได้แหงๆ (ก็ที่สาวมองจากข้อ 1 น่ะแหล่ะ 555+) และ 3. มันเป็นรุ่นลายคราม (กร๊วกกก ก๊ากกก อยากถีบปากตัวเองอีกแล้วเว้ยเฮ้ย คนอ่านมันคงจะอยากฆ่าแมวอ้วนอีดเต็มที บ่นในใจเจอหน้าได้เมื่อไหร่เอ็งตาย หลอกตรูอ่านแม่งไม่มีสาระเลย 555+)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

diebysword

30/12/2006 09:43:36
เง้อ เหอๆ เปิดเผยโฉมหน้าซะแล้วคุณแมวอ้วนอืด
ไม่เห็นอ้วนเลยนิครับ (แฟนพันธุ์ AKG เลยนะครับ):237:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

เบียส

30/12/2006 12:51:39
ขอบอกว่า ฮากันตรึมเลยครับ กับรีวิิวของแมวอ้วนอืด แหมอย่างนี้ต้องขอให้มารีวิวบ่อยๆแล้วนะเนี่ย จะได้มีนักรีวิวดีๆเพิ่มขึ้น หนุกหนาน หนุกหนาน อิ อิ อิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

แมวอ้วนอืด

04/01/2007 00:08:38
ตอนนี้ขี้เกียจเบิร์นแย้ว 555+ ใส่ฟังกลับบ้าน ตจว. ซะเลย 555+
ยอมให้คุณ kik เชิดใส่ก็เอาวะ หุหุ (ตอนนี้หายไปไหนหว่า.. มาซะทีเหอะสงสัยตังไม่พอแหงๆ..มายืมแมวอ้วนอืดก่อนก็ล่ายนะน้อง กิ้วๆ เดี๋ยวของหมดไม่รู้ด้วยเด้อ เหอๆๆๆ) ขอบอกใส่นั่งฟังบนรถไฟมันส์สุดๆๆๆ สุดเหวี่ยงจนคนข้างๆ มันมอง (ด้วยสายตาแปลกประหลาด) สุดท้ายฟังจนเกือบนั่งเลยสถานีอดกลับบ้าน 555+
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

นายมั่นคง

04/01/2007 09:02:11

แมวอ้วนอยู่จังหวัดไหนหือ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

Kik

04/01/2007 12:39:48
เชอะ:161: เงินพอแล้วแหละขอบอก จะไปสอยแล้ว งิงิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

แมวอ้วนอืด

04/01/2007 23:34:18
แงๆๆๆ วันเสาร์ ติดงาน
แงๆๆๆ วันอาทิตย์ ติดงาน
แงๆๆๆ
อดเจอน้อง kik
แงๆๆๆๆ
แง่ววววว
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

Kik

05/01/2007 19:09:56
ใครบอกว่าเล่นหวยใต้ดิน นู๋เป็นเจ้ามือหวยใต้ดินต่างหาก 55555

เฮียขา นู๋ขอไม่จองK81DJแล้วดีกว่า ไม่ใช่ไม่อยากได้นะ อยากได้มากๆ แต่เกรงใจเฮียมั่กๆๆๆอ่ะค่ะ เพราะตอนนี้มันมีเหตุการณ์พลิกผันเกิดขึ้น คือแว่นเรแบนนู๋โดนรถเหยียบแตกละเอียดเหลือแต่กรอบ(แงๆๆๆๆๆๆ) อาจจะต้องไปซื้อแว่นก่อน เว้นแต่แม่จะใจดีซื้อให้ใหม่ 555 ก็ไม่รู้จะซื้อให้รึป่าวน่ะสิ เลยขอcancelดีกว่าค่ะ เกรงใจเฮียอ่ะค่ะ ขอโทษด้วยนะคะ T_T(ถ้าหมดก็ซื้อK518DJก็ได้ กระซิกๆๆ:184:)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

xxxpro

06/01/2007 22:26:49

ผมฟังแล้วไม่ชอบแฮะ....ไอ้เป็ดดำผมขับไม่ไหว แปลกใจ MS-1 มันขับได้เสียงละมุนจริงๆ ถ้าไม่จ่ายตังก่อนวันนั้นคงคว้ามาแล้ว
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

แมวอ้วนอืด

06/01/2007 22:39:22

โอ้ว จอร์จ ถ่ายทั้งร้านแจ๋วมาก แล้วใครนั่งหันหลังเกาหัวยิกๆ หว่า 55+
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

xxxpro

07/01/2007 12:38:16
คุณแมวอ้วนฯ อยู่สระบุรีเหมือนกันเหรอครับ ขอบคุณนะครับที่วันนั้นให้ยืม KSC35 วันนั้นไม่บอกว่าอยู่สระบุรี จะได้กลับพร้อมกับ ฝากขอบคุณ XIII ด้วยนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

นายมั่นคง

29/01/2007 23:37:33

หายสงสัยแร่ะ ทำไมกระทู้ head-fi ถึงมีคนโพสเยอะเกือบจะน้องๆ MS-1
-----------------------------------------------------------

ชอบประโยคนี้ประโยคเดียวจริงๆ 555

ผมเองก็แปลกใจว่าทำไม คนถึงบ้าบอคอแตกสนใจอะไรกันขนาดนั้น

นี่ยังไม่มีเวลาไปเริ่มต้นอ่านเลยครับ 555

มันยาวยิ่งกว่ายาวอีก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

แมวอ้วนอืด (สุดๆ)

30/01/2007 23:50:07

เอ.. ที่มันยาวเหยียด
เป็นเพราะมีคนช่วยกันไปด่าช้างถีบหรือเปล่าครับ 555+

AKG ทำเสียงเปียโนได้นิ้งเหลือเกิน ติดใจจาก K701
แล้วมันยังมาลามถึง K81DJ อีก โอ้วพระเจ้า อะไรนี่
เสียงมันเหมือนเสียงลูกเสียงหลานเลยอ่ะ คิกๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

แมวอ้วนอืดดดดดดดเกาหลี

18/03/2007 23:31:20

หลังจากเบิร์นไป 300 ชั่วโมง ซึ่งน่าจะเป็นจุดอิ่มตัวของ K81DJ แล้ว
ผมจึงมีบทสรุปคร่าวๆ ให้ดังนี้ครับ

การ Test ใช้การ Test สองแบบคือ
- T10 EQ SRS - ไม่ต่อแอมป์
- T10 No EQ, No Effect - ต่อกับแอมป์ Hercules และสาย Cadas แบบสั้น

ได้ผลสรุปการให้คะแนนดังนี้ครับ

หมวด 1 คุณภาพเสียง
ความหนักแน่นของเสียงต่ำ -------------------------------- 8/10
ความสดของเสียงกลาง ------------------------------------ 5/10
ความกังวาลของเสียงแหลม ------------------------------- 7/10
ความพริ้วไหวของการถ่ายเทเสียงระหว่างซ้ายไปขวา --- 7/10
การแยกแยะตำแหน่งชิ้นดนตรี ----------------------------- 7/10
การสร้างมิติเสียง -------------------------------------------- 7/10
ความกว้างของเวทีเสียง ------------------------------------ 7/10 (Middle wide)
บรรยากาศในห้องฟังเพลงจำลอง -------------------------- 6/10 (Dark)
ความง่ายในการขับกำลังเสียงจากเครื่องเล่น ------------- 7/10 (บางครั้งต้องใช้แอมป์)

หมวด 2 ความง่ายในการใช้
ความสบายในการสวมใส่ ----------------------------------- 5/10
การเก็บเสียงสู่ภายนอก ------------------------------------- 8/10
การป้องกันเสียงรบกวนจากภายนอก ---------------------- 8/10
การพกพา ---------------------------------------------------- 8/10
การใช้และการเก็บสาย ------------------------------------- 6/10
การนำไปใช้ในแนวดนตรีทั่วไป ---------------------------- 6/10 (เหมาะกับเพลงหนัก)
การนำไปใช้ในงานเฉพาะ ---------------------------------- 8/10 (ถ้าใช้กับกิจกรรม DJ, ดูหนัง, เพลงที่เน้นมิติ เพลงที่มีการถ่ายเทเสียงซ้ายไปขวา)

หมวด 3 อื่นๆ
วัสดุในการผลิต ----------------------------------------------- 9/10
ความทนทาน ------------------------------------------------- 9/10
ความคุ้มค่า --------------------------------------------------- 7/10

หมวด 4 สรุป
คะแนนโดยภาพรวม ----------------------------------------- 7/10 (ไม่ได้นำผลคำนวณจากคะแนนข้างบน)

หยิกหู 0
"มาแล้วๆๆ อ้ายแมวอ้วนอืดมาแล้ว มาเล่าเรื่อง K81DJ พระกาฬช้างถีบๆโครมๆโคตรๆ รุ่นลายครามจ้า 55+"