Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เพลงใน iTune เสียงดังดีแต่พอเป็น Movie ทำไม เสียงเบาครับ

MaOdA

20/04/2017 09:32:52
55
dolby ใน blu-ray ก็เสียงดังกว่าใน iTune นะครับ
สงสัยว่าทำไม iTune ต้องปรับให้เสียงทั้งห่วยและเบา ในราคาที่ซื่อ Blu-ray ได้ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

MaxxIE

20/04/2017 14:41:35
107
หนังใน iTune กับ แผ่นBlu-Ray มันมีจุดขายต่างกันนะครับ

หนังในiTuneเน้นขายความสะดวกสบาย ซื้อแล้วไม่ต้องกลัวแผ่นลาย เชื้อราขึ้น หรือแผ่นพัง เพราะAppleจัดเก็บไว้บนServerให้เราครับ ซึ่งความสะดวกนี้ก็ต้องแลกด้วยบิตเรทของทั้งภาพและเสียงที่ห่วยลง(มากกก)

ส่วนเรื่องเสียงเบา ลองโพสในRating&Review หรือไม่ก็โทรปรึกษาAppleดูครับ ว่ามีปัญหาเสียงเบา เค้าจะได้บันทึกไว้เป็นปัญหาจากลูกค้า เผื่อบางทีคนใส่เสียงอาจจะไปตั้งค่าอะไรผิด เสียงมันเลยเบาเกินไป
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"เพลงใน iTune เสียงดังดีแต่พอเป็น Movie ทำไม เสียงเบาครับ"