Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มีท่านใดใช้ Airpod บ้างมั้ยครับ จะสอบถามครับ

Kissme

19/04/2017 17:24:21
8
พอดี ผมได้ใช้ Airpod มาสามวัน แล้วที่นี้ วันแรกที่ได้รับมา ก็ใช้งานได้ปกติทุกฟังก์ชั่น
พอมาวันนี้ ฟังก์ชั่น double tap เพื่อเรียก siri ใช้ไม่ได้ ซึ่งผมลองเปลี่ยนจาก double tap เพื่อเรียก siri เป็น play/pause ก็ไม่ได้ ลอง forget airpod แล้วต่อใหม่ก็ไม่ได้
ลองกดปุ่มหลัง airpod case เพื่อ ตัดการเชื่อมต่อ แล้วต่อใหม่ก็ไม่ได้ T_T

เลยมาตั้งกระทู้ถามเพื่อนๆสมาชิกว่า มีใครเป็นแบบผมบ้างมั้ยครับ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

19/04/2017 22:19:14
4,282
อันนี้สงสัยต้องให้เดอะแพะมาตอบครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

yamano

19/04/2017 22:33:25
271
-- เมื่อประมาณเดือนก่อน Airpos มีการปล่อยให้อัพเดทครับ
ไม่รู้ได้อัพยัง

-- การใช้นิ้วสั่ง เล่นเพลงหรือ เรียกนางsiri 
บางทีต้องหาจังหวะนิดหน่อย ต้องรองดูเอง
ว่าการดับเบิลคลิก เร็วช้า ห่างกันประมาณไหน

ตอนได้มาใหม่ผมก็งง แต่พอใช้บ่อยๆ จะหาจังหวะเจอเอง

ถ้ายังไม่หาย ส่งเครมครับ
airpos ไม่ว่าซื้อที่ไหนยังไง อถ้าของแท้ มีประกันเหมือนกันหมด
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 3

The แพะ

19/04/2017 23:00:32
39
อาการแบบนี้ผมเคยเจอเหมือนกันครับ เบื้องต้นลองทำการ restart ตัว iPhone หรือ อุปกรณ์ apple ที่เชื่อมต่อก่อนครับ แล้วค่อยทำการ forget ตัว airpod แล้วค่อยทำการ connect ใหม่จ้า น่าจะเป็นปกติครับ ^ ^

หรือลองตรวจสอบที่ตัวอุปกรณ์ว่า มีการปิดเจ้า siri ไว้หรือเปล่าครับ ^ ^
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 4

Kissme

19/04/2017 23:05:17
8
อัพเป็น 3.5.1  แล้วครับผม

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Kissme

19/04/2017 23:10:09
8
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - The แพะ
อาการแบบนี้ผมเคยเจอเหมือนกันครับ เบื้องต้นลองทำการ restart ตัว iPhone หรือ อุปกรณ์ apple ที่เชื่อมต่อก่อนครับ แล้วค่อยทำการ forget ตัว airpod แล้วค่อยทำการ connect ใหม่จ้า น่าจะเป็นปกติครับ ^ ^

หรือลองตรวจสอบที่ตัวอุปกรณ์ว่า มีการปิดเจ้า siri ไว้หรือเปล่าครับ ^ ^
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับคุณแพะ

ผมลองรีเครื่องใหม่ , forget Airpod หลายรอบแล้วก็ยังไม่ได้
สงสัยต้องเอาเครื่องอื่นมาทดลองแทนซะแระ

:(
หยิกหู 0
แจกหู 0
"มีท่านใดใช้ Airpod บ้างมั้ยครับ จะสอบถามครับ"