Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ปรกติหูฟังสายเปื่อย เขาเคลมกันได้ไหมครับ

panda180

19/04/2017 14:41:56
1
ผมถามอย่างคนไม่รู้เลย ผมใช้ cx1.00 (เคยตั้งกระทู้ถามแล้วเฮียมาตอบแล้วทีนึง) ผมก็ไปร้านกล้องร้านนั้น หูฟังผมก็ใช้มันปรกติ แต่มันเปื่อยจนเห็นทองแดง ผมจับๆพลาสติก (สีขาว) มันก็ร่อยออก ผมก็นึก แบบนี้ไม่ใช่และ มันไม่น่าจะที่เราทำอะไร 

พอจะเอาไปเคลม เขาก็บอกว่าไม่ได้ ไม่รับเห็นสาย(ทองแดงทุกกรณี) เราก็แอบนึก ตัวเก่าเราใช้ kc06 เห็นใส้ยังเคลมได้เลย (เพราะยังมั่นใจว่าเราไม่ได้ทำอะไร) ผมคิดเอาว่า ผมไม่ได้ทำอะไรผิด ไม่ได้เอาหูไปจุ่มน้ำ ไม่ได้ใช้นอกเงื่อนไข ไม่มีการกระชาก สุดท้ายเขาก็ไม่ยอม ผมก็ok เขาก็ถามผมกลับว่า ซื้อจากไหน ผมก็บอกว่า jet แต่ปิดไปแล้ว เขาก็บอกว่า ทุกร้านต้องมาส่งที่ผม...

ผมนี่กลืนน้ำลายเลย... นึกในใจจะเคลมได้สภาพต้องร้อยเปอร์เซ็นเป๊ะๆ นะ ไม่งั้นพี่แกไม่ยอม ยอมรับว่าหดหู่ ไอ้เราก็ไม่รู้ว่าเงื่อนไขมันยังไง เพราะ ผมไม่ได้ทำมันฟัง ขอเมลศูนย์ที่ ตปท เขาก็บอกว่าไม่มี... คือสิ้นหวังอีกดอก...เลา่สู่กันฟังว่า เคลมเจ้านี้ลากเลือดมาก... 

ทั้งหมดนี้ผมไม่ทราบมาก่อนนะครับและก็ไม่รู้จริงๆ ว่าสายเปื่อยเนี้ย เขาห้ามเคลม เลยถามพี่ๆ ในบอร์ด 

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Panuwat

19/04/2017 16:28:07
0
ผมก็เคยใช้ตัว cx1.00 ครับใช้ไปแล้วสายเปื่ยจนขาดนิดเดียวเอาไปเคลมก็ไม่ได้เหมือนกันครับ T T
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

somkiatr

19/04/2017 19:43:48
182
ลองซ่อม DIY โดยใช้ท่อหดดูครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

19/04/2017 22:32:59
4,282

อันนี้เป็นการตัดสินใจเลือกใช้นโยบายของ sennheiser ของเค้าครับ ทางผมก็จะทำอะไรไม่ได้มากกว่านี้ เพราะอันนี้คือศูนย์รับซ่อมเคลม ของ Sennheiser แบบเป็นทางการครับ 555

หยิกหู 0
แจกหู 0
"ปรกติหูฟังสายเปื่อย เขาเคลมกันได้ไหมครับ"