Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

huixifer

19/04/2017 11:56:05
0
ผมมี sony nw-a20 , ipod nano 3 , ipod touch gen6 อยากได้ dac/amp สักตัวมาใช้กับเจ้า 3 ตัวนี้ แต่หลักๆผมจะใช้ ipod touch gen6 ซะส่วนใหญ่ครับ ใช้คู่กับหูฟัง marshall mid dac/amp ที่ผมดูไว้ก็คือ

1. ibasso d42
2. sony pha-2a
3. peachtree shift
4. oppo ha-2
5. fiio e18 kunlun
6. cayin spark c6

พี่ๆแนะนำตัวไหนครับ ใครเคยใช้หมดทั้ง 6 ตัวนี้ รบกวนบรรยายสรรพคุณของแต่ละตัวแบบสั้นๆเข้าใจง่าย ให้ด้วยก็ดีครับ แหะๆ อาจจะรบกวนพี่ๆมากไป แต่อยากจะได้แบบซื้อตัวเดียวแล้วคุ้มค่าอ่ะครับ เพราะกว่าจะเก็บตังค์ซื้อได้ก็ลำบากมากๆเลยครับที่จริงผมชอบ chip ของ wolfson นะครับ แต่อยากทราบว่า chip ตัวอื่นมันดีกว่า wolfson ไหมครับ  ผมฟังเพลงหลากหลายแนวครับ

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

19/04/2017 16:33:54
1,057
ibasso ตอนนี้มีรุ่น PB3 ครับให้โทนเสียงที่กระจ่าง รายละเอียดดีตามสใตล์ ibasso ครับ

peachtree shift  โปร่ง กว้าง ปลายเเหลมละเอียด มีภาค Dac และ amp ครบๆครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามครับ"