Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนสอบถามเรื่องการตั้งภาพปกอัลบั้มใน AK หน่อยครับ

Tho59071

15/04/2017 17:07:42
ปกติคือเราสามารถแนบไฟล์ jpg เข้าไปใน folder ของอัลบั้มนั้นๆได้เลยใช่มั้ยครับ หรือเราจำเป็นต้องไปแก้ข้อมูลของตัวไฟล์เพิ่มเติมครับ 

ปล. ถ้าแนบรูปได้ ต้องตั้งชื่อไฟล์รูปปกว่าอะไรครับ (พอดีผมเจอ 2 แบบ cover.jpg กับ folder.jpg บางครั้งทั้งสองมันก็ไม่ขึ้นภาพปกครับ) 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

pana philo

15/04/2017 17:30:55
34
ปกติของผมจะแนบไฟล์ jpg เข้าไปใน folder ของอัลบั้มนั้นๆเลยครับ ก็จะใช้ชื่อ folder.jpg ขนาด 800x800 สามารถแสดงภาพปกตลอดครับ ไม่ว่าจะเป็นไฟล์ flac,Wave หรือ DSF ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนสอบถามเรื่องการตั้งภาพปกอัลบั้มใน AK หน่อยครับ"