Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนขอแนะนำจากพี่ๆทุกท่านครับ ประสบปัญหาอาการสายเปื่อยกับแจ็คเบี้ยวครับ

EDOUBLEG

15/04/2017 16:45:41
0

ขอความกรุณาพี่ๆผู้เชี่ยวชาญเรื่องหูฟังทุกท่านครับ ผมกำลังประสบปัญหาหูฟังที่ใช้งานเป็นประจำ 2 อัน อาการน่าเป็นห่วงทั้งคู่ครับ

1. visang r02 เกิดอาการปอกสายใกล้ๆกับตัวหูเปื่อยยุ่ย ลอกออกมาจนเห็นตัวสายไฟครับ กลัวสายขาดมากครับ จนไม่กล้าใช้ต่อ
2. JBL J33a พอดีนำไปเสียบกับช่องตรงที่นั่งบนเครื่องบิน แล้วตัวผมค่อนข้างใหญ่ เผลอหลับไป พอถึงที่หมาย ถอดหูฟังออกมา ตัวแจ็คมันเบี้ยวครับ ผมก็เลยพยายามดัดให้มันตรงได้มากที่สุด แต่ตอนนี้เวลานำมาเสียบกับคอมหรือเครื่องเล่น จะเสียบยากมากๆครับ เลยกลัวจะทำให้อุปกรณ์อื่นๆเสียไปด้วย

พี่ๆทุกท่านพอจะมีคำแนะนำอย่างไรบ้างครับ ยังไม่อยากเสียสตางค์เพิ่มเลย T.T

ps. ภาพประกอบเป็นช่วงเริ่มแรกของอาการครับ แต่ตอนนี้ลอกไปเกือบสองนิ้วแล้วครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Amon

15/04/2017 18:21:34
คิดแบบนี้ดีกว่าครับ ของพวกนี่มันมีการสึกหรอแน่นอน จะมากจะน้อยขึ้นอยู่กับปัจตัยหลายๆอย่าง ต่อให้ตั้งไว้เฉยๆก็เสื่อม คือที่พูดนี้ให้ทำใจเรื่องนี้ก่อนนะครับ อย่าพึ่งจิตตก เจอกันทุกคน วางไว้ไม่แตะเลยเปิดมาสายเหนียว สายกรอบก็มีน่าเสียดายกว่าเราใช้ประจำอีกนะครับ มาถึงเรื่องสายเปื่อย มีวิธีซ่อมเองคือ ซื้อเทปกาวมาพัน แต่ไม่แนะนำ เพราะ เทปกาวมันจะค่อยปล่อยกาวออกมาเหนียวติดหน้าติดผมเวลาใช้อีกเผบอเปื้อนอย่างอื่น กับสอง หาซื้อสายหุ้มหดมาแล้วใช้ไดรเป่าผม เป่าให้สายมันหดติดกับสายเดิม วิธีการใช้มีตามเนตนะครับ อันนี้คือ 2 วิธีซ่อมที่เสียตังค์น้อยสุด ส่วนแจ็คงอ อันนี้ไม่กล้าแนะนำคือให้ดัดก็กลัวแจ็คร้าว แล้วหักคาช่องเสียบ กับในใช้ไปช่องเสียบเครื่องเล่นพังหนักกว่าเดิมอีก คงแนะนำได่เท่านี้นะครับ อย่าคิดมากนะครับผมเป็นทุกคนจะมากจะน้อยก็ตามที่บอกหลายปัจจัย ไม่ก็ถือโอกาศ รออัพเป็นเส้นอื่นเลย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Amon

15/04/2017 18:23:04
พิพม์ผิดหลายตัวขอโทษด้วยนะครับ มือถือพิพม์ยาก
หยิกหู 0
"รบกวนขอแนะนำจากพี่ๆทุกท่านครับ ประสบปัญหาอาการสายเปื่อยกับแจ็คเบี้ยวครับ"