Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามผู้มีประสบการณ์กับ JBL Xtreme ครับ

Kittisakch

08/04/2017 22:29:08
0
สวัสดีครับทุกท่าน

พอดีผมอยากอัพเกรดลำโพง Bluetooth ครับ เดิมใช้ JBL Flip 2 ตอนนี้ต้องการอัพเป็นรุ่นใหญ่กว่า ตอนนี้เล็ง JBL Xtreme ไม่ก็ JBL Flip 3 ไว้ครับ แต่ว่าตอนนี้เทใจไปทาง Xtreme มากกว่า แต่ด้วยขนาดที่ใหญ่มากอยากรู้ว่าท่านที่ใช้งานอยู่การพกพาเป็นไงบ้างครับ

ตอนผมใช้งาน Flip 2 ผมใช้ก็ใช้อยู่ที่หอกับพกไปฟังที่คณะครับ เวลาพกพามันจะลำบากมากขึ้นเยอะมั้ยครับ ตอนนี้ยังไม่มีโอกาสได้ไปสัมผัสตัวจริง จึงอยากรู้จากท่านทั้งหลายก่อนน่ะครับ

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หมูหวาน

08/04/2017 23:23:28
573
ถ้าหากชอบแนวเสียงของ Flip2 อาจจะไม่ชอบ Xtreme ก็ได้นะครับ เพราะมันจะเด่นไปในเรื่องของเบสที่หนักๆ
เสียงร้องไม่สะอาดเคลียร์เท่า Flip ครับ แต่เสียงก็ดังกว่าเยอะเลย

ถ้าขอบพกพา และไม่เปิดดังมาก ผมแนะนำเป็นรุ่นกลางอย่าง Charge 3 จะเหมาะสมกว่าครับ ยกเว้นว่าจะชอบปาร์ตี้มันส์ๆ
คงต้องเป็นเจ้า Xtreme คร้าบผมม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

nattin

09/04/2017 07:24:10
29
ถ้าพกบ่อยๆผมว่าไม่เหมาะนะ Xtream ขนาดมันใหญ่มาก 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Kittisakch

09/04/2017 10:06:23
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - หมูหวาน
ถ้าหากชอบแนวเสียงของ Flip2 อาจจะไม่ชอบ Xtreme ก็ได้นะครับ เพราะมันจะเด่นไปในเรื่องของเบสที่หนักๆ
เสียงร้องไม่สะอาดเคลียร์เท่า Flip ครับ แต่เสียงก็ดังกว่าเยอะเลย

ถ้าขอบพกพา และไม่เปิดดังมาก ผมแนะนำเป็นรุ่นกลางอย่าง Charge 3 จะเหมาะสมกว่าครับ ยกเว้นว่าจะชอบปาร์ตี้มันส์ๆ
คงต้องเป็นเจ้า Xtreme คร้าบผมม
งั้นถ้ามองลองมาที่ Flip 3 น่าจะดีกว่ารึเปล่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

planaria

09/04/2017 12:51:24
117
เน้นพกพาไปไหนมาไหนหรือเปล่าล่ะครับ เพราะเจ้า Xtream มันใหญ่และหนักมากจนพกไปไหนไม่สะดวกนะ (ขนาดมันให้สายสะพายข้างมาก็เถอะ) ถ้าเนนพกเล่นรุ่นรองลงมาหน่อยดีกว่าครับ ผมเองใช้เจ้า Cahrge 2+ มาเกือบปีแล้วเหมือนกัน เวลาไปต่างจังหวัดก็พกไปด้วย ชอบตรงที่มันให้เสียงเบสดีกว่าฟลิบ เสียงมาครบๆ อยู่ และเล็กกว่า Charge 3 ที่ออกมาใหม่พอสมควรเลย ยิ่งตอนนี้ราคาลงเยอะยิ่งน่าสนใจครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามผู้มีประสบการณ์กับ JBL Xtreme ครับ"