Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

jamejirakitti

02/04/2017 17:27:15
0
คือพอดีผมพึ่งซื้อมาแล้วตั้งค่าให้เล่นผ่านแอพ JOOX ไม่เป็นอะครับ

อยากจะสอบถามว่าต้องทำยังไง พอดีเห็นเขาบอกเล่นผ่านแอพนี้ได้

ขอบคุณมากครับบบบ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หมูหวาน

03/04/2017 00:50:05
573
หมายถึงเอาเสียงของ Joox ในมือถือ ไปออก SoundTouch 20 ใช่ไหมครับ
ก่อนอื่นต้องโหลด App ของ Bose มาลงในมือถือ และจัการให้ ST20 เข้าวง lan เดียวกับที่บ้านก่อนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

jamejirakitti

03/04/2017 10:42:34
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - หมูหวาน

หมายถึงเอาเสียงของ Joox ในมือถือ ไปออก SoundTouch 20 ใช่ไหมครับ
ก่อนอื่นต้องโหลด App ของ Bose มาลงในมือถือ และจัการให้ ST20 เข้าวง lan เดียวกับที่บ้านก่อนครับ

ผมทำแล้วอะครับบ แต่พอเปิดมันต้องเปิดจากแอพของBose ถึงจะออกลำโพงอะครับบ พอเปิดใน JOOX มันออกลำโพงไอโฟนแทนอะค้าบ ทำไงดีครับ ขอบคุณมากคับบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

nattin

03/04/2017 20:24:23
29
อ้างอิง : bose soundtouch 20 กับ JOOX - jamejirakitti
คือพอดีผมพึ่งซื้อมาแล้วตั้งค่าให้เล่นผ่านแอพ JOOX ไม่เป็นอะครับ

อยากจะสอบถามว่าต้องทำยังไง พอดีเห็นเขาบอกเล่นผ่านแอพนี้ได้

ขอตอบตามที่เคยใช้ soundtouch 30 มาครับ การเล่นจากjoox จะเปนลักษณะสตรีมผ่านบลูทูธ ของโปรแกรม ซาวทัช ของboseได้  ไม่ใช่การสตรีมผ่าน wifi joox ยังไม่เปนผู้ให้บริการเพลง ในโปรแกรม soundtouch เท่าที่ผมเคยเห็น มีdeezer spotify ตามที่เจ้าของกะทู้บอก เล่นผ่านแอพ ของjoox โดยตรงแค่จับคู่บลูทูธ ก็สามารถให้เสียงออกลำโพงโดยไม่ต้องผ่านแอพsoundtouchก็ได้ครับ  
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 4

หมูหวาน

03/04/2017 22:17:28
573
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - nattin
อ้างอิง : bose soundtouch 20 กับ JOOX - jamejirakitti

ขอตอบตามที่เคยใช้ soundtouch 30 มาครับ การเล่นจากjoox จะเปนลักษณะสตรีมผ่านบลูทูธ ของโปรแกรม ซาวทัช ของboseได้  ไม่ใช่การสตรีมผ่าน wifi joox ยังไม่เปนผู้ให้บริการเพลง ในโปรแกรม soundtouch เท่าที่ผมเคยเห็น มีdeezer spotify ตามที่เจ้าของกะทู้บอก เล่นผ่านแอพ ของjoox โดยตรงแค่จับคู่บลูทูธ ก็สามารถให้เสียงออกลำโพงโดยไม่ต้องผ่านแอพsoundtouchก็ได้ครับ  

ถูกต้องเลยครับถ้าโปรแกรมอื่นๆ ที่ไม่ได้เปิดด้วย App Bose เอง จะต้องเล่นผ่าน Bluetooth เท่านั้นครับ

ลองเปิด Bluetooth แล้วจับคู่ใช้งานดูครับผม

หยิกหู 0
แจกหู 0
"bose soundtouch 20 กับ JOOX"