Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ใครเคยสั่งองจาก undercatdog2 ใน ebay บ้างไหมครับ

Syni98

01/04/2017 17:01:12
1
http://www.ebay.com/usr/undercatdog2?_trksid=p2047675.l2559

ไว้ใจได้ไม เห็นว่า free shipping เเล้วส่งฟรีถึงไทยไหมครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Syni98

01/04/2017 17:02:58
1
อ้างอิง : ใครเคยสั่งองจาก undercatdog2 ใน ebay บ้างไหมครับ - Syni98
http://www.ebay.com/usr/undercatdog2?_trksid=p2047675.l2559

ไว้ใจได้ไม เห็นว่า free shipping เเล้วส่งฟรีถึงไทยไหมครับ

ขอโทษนะครับที่พิมพ์ผิดๆถูกๆ พอดีไม่ได้ตรวจให้ละเอียด
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

bigtoro1

01/04/2017 22:43:27
68
ตอบจากคนเคยสั่ง ที่บอกว่าเคยสั่งเนื่องด้วยหลังมาๆคนขายในebayไม่ยอมส่งแผ่นมาไทยครับ เคยได้ข่าวมาว่าคนไทยบางคนไปทำเรื่องมา เคยอ่านจากหลายเวปนะนานมาแล้ว คนขายในebayเลยขึ้นบัญชีดำเมืองไทย ไม่ส่งแผ่นมาไทย สมัยก่อนผมได้แผ่นซีดีทั้งมือ1มือ2จากebayเยอะมาก หลังๆมาเจอปัญหาไมยอมส่งมาไทย ผมเลยไปสั่งจากเวปเกาหลีหรือplay-asiaแทน แต่ยอมรับหาในebayง่ายกว่า โดยเฉพาะแผ่นที่ผลิตมานาน มือ2ก็ราคาดี เข้าประเด็นเลย
พ่อค้าคนนี้เป็น1ใน2คน ที่ผมเป็นลูกค้าประจำครับ ส่วนอีกคนน่าจะมีหน้าร้านด้วย สำหรับคนนี้ที่ถาม ถามว่าไว้ใจได้เปล่า ถามผมตอนที่เคยสั่งนะ ไว้ใจได้ครับ ส่งเร็ว ไม่เคยมีปัญหา แพ็คของดีครับ เห็นว่า free shipping ก็ตามนั้นนะครับ ส่งฟรีมาไทย แต่ผมย้ำนะว่าเคยสั่ง แต่ไม่ได้ซื้อของในอีเบย์มานานพอควร ก็ไม่รู้ตอนนี้คนขายเค้ายอมส่งมาไทยหรือยัง ถ้ายอมส่งคงได้ไปตามหาแผ่นในอีเบย์

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 3

Golf

02/04/2017 00:20:59
60
ลองเข้าไปดูที่สินค้า ลองเปิด tab shipping ดูครับ

ของ undercatdog2 จะพบว่ามาไทยฟรีครับ

Free shipping
Thailand
Standard Shipping from China/Hong Kong/Taiwan to worldwide
Estimated between Thu. Apr. 20 and Thu. May. 11
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 4

Syni98

02/04/2017 12:41:22
1
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - Golf
ลองเข้าไปดูที่สินค้า ลองเปิด tab shipping ดูครับ

ของ undercatdog2 จะพบว่ามาไทยฟรีครับ

Free shipping
Thailand
Standard Shipping from China/Hong Kong/Taiwan to worldwide
Estimated between Thu. Apr. 20 and Thu. May. 11
ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Syni98

02/04/2017 12:43:48
1
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - bigtoro1
ตอบจากคนเคยสั่ง ที่บอกว่าเคยสั่งเนื่องด้วยหลังมาๆคนขายในebayไม่ยอมส่งแผ่นมาไทยครับ เคยได้ข่าวมาว่าคนไทยบางคนไปทำเรื่องมา เคยอ่านจากหลายเวปนะนานมาแล้ว คนขายในebayเลยขึ้นบัญชีดำเมืองไทย ไม่ส่งแผ่นมาไทย สมัยก่อนผมได้แผ่นซีดีทั้งมือ1มือ2จากebayเยอะมาก หลังๆมาเจอปัญหาไมยอมส่งมาไทย ผมเลยไปสั่งจากเวปเกาหลีหรือplay-asiaแทน แต่ยอมรับหาในebayง่ายกว่า โดยเฉพาะแผ่นที่ผลิตมานาน มือ2ก็ราคาดี เข้าประเด็นเลย
พ่อค้าคนนี้เป็น1ใน2คน ที่ผมเป็นลูกค้าประจำครับ ส่วนอีกคนน่าจะมีหน้าร้านด้วย สำหรับคนนี้ที่ถาม ถามว่าไว้ใจได้เปล่า ถามผมตอนที่เคยสั่งนะ ไว้ใจได้ครับ ส่งเร็ว ไม่เคยมีปัญหา แพ็คของดีครับ เห็นว่า free shipping ก็ตามนั้นนะครับ ส่งฟรีมาไทย แต่ผมย้ำนะว่าเคยสั่ง แต่ไม่ได้ซื้อของในอีเบย์มานานพอควร ก็ไม่รู้ตอนนี้คนขายเค้ายอมส่งมาไทยหรือยัง ถ้ายอมส่งคงได้ไปตามหาแผ่นในอีเบย์

ขอบคุณครับ มีอะไรเพิ่มเติมได้นะครับ พอดีเพิ่งหัดซื้อแผ่นยังไม่รู้เเหล่ง ปกติฟัง youtube ตลอด
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

bigtoro1

02/04/2017 22:42:59
68
ต่ออีกนิดครับ
ผมเองก็ฟังyoutubeเป็นหลัก วงไหนที่ถูกใจก็ตามเก็บแผ่นแท้ครับ หลักๆก็ebayละครับ แหล่งใหญ่สุด หาแผ่นง่ายทั้งมือ1และ2 รวมถึงเวอร์ชั่นที่ผลิตด้วย
แนะนำให้ซื้อกับพ่อค้าที่เครดิตดีๆขายมานานครับ พวกนี้ปัญหาน้อย เวปเกาหลีที่ผมซื้อแผ่นประจำ คนขายเองก็ขายของในอีเบย์ด้วยเหมือนกัน ที่ควรระวังในอีเบย์ที่สุดคือแผ่นปลอมครับ ส่วนใหญ่สำหรับผมถ้าเจอพ่อค้าที่ถูกใจแล้วผมไม่ค่อยเปลี่ยนใจไปซื้อกับคนขายอืนครับ ถึงแม้จะถูกกว่า เนื่องด้วยไม่แน่ใจว่าจะเจอแผ่นปลอมหรือเปล่า ซื้อกับคนไหนสบายใจก็คนนั้นครับ นอกนั้นถ้าเป็นเพลงสากลก็คงเป็นเวปอเมซอน หรือไม่ก็เวปของญี่ปุ่น เวปพวกplay-asiaส่วนใหญ่จะเป็นแผ่นนักร้องเอเซีย ส่วนเกาหลีก็หนักทางนักร้องเกาหลีเป็นหลัก ส่วนเวปญี่ปุ่น เพลงสากลมีเยอะหน่อย แต่ราคาแพงสุดเพราะผลิตที่ญี่ปุ่น แต่คุณภาพก็ดีตามราคา แต่เนื่องด้วยผมฟังk-popกับj-popเป็นหลักก็เลยซื้อตามเวปที่ว่ายกเว้นอะเมซอน ส่วนเวปญี่ปุ่นจะซื้อหลายทีแล้วติดที่ราคาสูง ปรกติผมชจะซื้อแผ่นเวอร์ชั่นเกาหลี ไต้หวันหรือฮ่องกงเป็นหลักเพราะราคาไม่แพงมาก ส่วนเวอร์ชั่นญี่ปุ่นผมจะหามือ2เป็นหลักครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
"ใครเคยสั่งองจาก undercatdog2 ใน ebay บ้างไหมครับ"