Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มือใหม่สงสัยเรื่อง sennheiser hd 4 series ครับ

gayana83

01/04/2017 12:51:13
1
คือที่เห็นคือมีรุ่น

hd 4.3i
hd 4.3g
hd 4.4bt
hd 4.5btnc

4 รุ่นนี้คือรุ่นเดียวกัน สเปคเดียวกันเลยใช่ไหมครับ

แตกต่างกันแค่

i  ใช้กับ ios            g ใช้กับ  แอนดรอย

bt  คือไร้สายฟังบลูทูธได้       btnc   คือบลูทูธที่เพิ่ม   "NoiseGard"  เข้ามา

ผมเข้าใจถูกไหมครับ

ถ้าผมจะเอามาต่อฟังเพลงกับคอม  ก็คือแค่  i  หรือ  g  ก็พอใช่ไหมครับ

เหมาะหรือเปล่าครับรุ่นนี้ถ้าฟังกับคอมพิวเตอร์โดยตรง
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Hack munkongONLINE

01/04/2017 14:19:37
12
เข้าใจถูกต้องแล้วจ้า ในเรื่องฟังก์ชั่น รุ่น i เป็น iOS รุ่น g เป็น android ในส่วนของปุ่มเพิ่มลดเสียงจะใช้ข้าม os ไม่ได้ครับ ส่วน bt เป็นตัวบลูทูธ nc เป็นเรื่องของระบบตัดเสียงรบกวน ซึ่งทุกรุ่นสามารถต่อกับทาง PC ได้หมดจ้า^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

FeelGoodStyle

01/04/2017 15:58:14
0
สงสัยคำระหว่าง 4.40-4.50 BTNC

นี่ต่างกันแค่ NC อย่างเดียวราคาห่างกับเกือย3000

เลยหรอคับหรือมีส่วนอื่นที่แตกต่างอีก อยากรู้มากๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

planaria

03/04/2017 23:44:04
117
มันต่างกันเยอะกว่าที่คิดนะครับ ผมเองใช้ HD4.5 BTNC อยู่ อยากจะบอกว่าเสียงที่ได้ยินผ่าน BT กับสายนี่คนละเรื่องกันเลย ฟังผ่าน BT นี่เสียงกลมกล่อม บาล้านซ์กว่ามาก เสียงกลางนุ่มนวลมีเนื้อเสียง เบสนุ่ม อิมแพคดี เสียงแหลมฟังสบาย เหมือนมันจูนภาคขยายในตัวมาเพื่อการนี้เลย ถ้าต่อตรงเสียงมันจะออกดาร์คเลยนะ กลางมันจะถอยลงมาเลย แหลมมันจะห้วนลงด้วย เสียงมันจะแปลกไปเลย คือถ้าเอา BT กับ NC ออกไปนี่ มันจะกลายเป็นหูฟังราคาสองสามพันเลยนะ ราคาเสียงมันเหลือแค่นั้นเลย แต่ถ้าฟังผ่านบลุทูธ เสียงมันชนหูฟัง BT ราคาต่ำหมื่นได้ทุกตัวเลยนะ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 4

earth

04/04/2017 18:40:21
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - planaria
มันต่างกันเยอะกว่าที่คิดนะครับ ผมเองใช้ HD4.5 BTNC อยู่ อยากจะบอกว่าเสียงที่ได้ยินผ่าน BT กับสายนี่คนละเรื่องกันเลย ฟังผ่าน BT นี่เสียงกลมกล่อม บาล้านซ์กว่ามาก เสียงกลางนุ่มนวลมีเนื้อเสียง เบสนุ่ม อิมแพคดี เสียงแหลมฟังสบาย เหมือนมันจูนภาคขยายในตัวมาเพื่อการนี้เลย ถ้าต่อตรงเสียงมันจะออกดาร์คเลยนะ กลางมันจะถอยลงมาเลย แหลมมันจะห้วนลงด้วย เสียงมันจะแปลกไปเลย คือถ้าเอา BT กับ NC ออกไปนี่ มันจะกลายเป็นหูฟังราคาสองสามพันเลยนะ ราคาเสียงมันเหลือแค่นั้นเลย แต่ถ้าฟังผ่านบลุทูธ เสียงมันชนหูฟัง BT ราคาต่ำหมื่นได้ทุกตัวเลยนะ
ผมสนใจหูฟังตัวที่คุณใช้มากเลยครับ ไม่ทราบว่าใช้ไอโฟนรึเปล่า อยากทราบว่าถ้าดูหนังผ่านยูทูปในมือถือหรือโน้ตบุ้คเสียงมันดีเลย์ปะครับ ถ้าใช้กับไอโฟนเพราะว่ามันไม่รองรับ aptx
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

planaria

05/04/2017 10:32:43
117
ผมใช้กับ Huawei P9 น่ะครับ ยังไม่รองรับ APTX ฟังกับ Joox แอฟดาดๆ นี่ล่ะครับ ใช้ตอนเดินทางไปทำงาน (ตัวเครื่องเล่นที่รองรับ APTX เพิ่งสั่งไปเหมือนกัน กำลังรอของอยู่ครับ) เรื่องดีเลย์ไม่แน่ใจ เพราะสวนใหญ่ฟังแต่เพลงครับ ส่วนเรื่องเสียงสะดุดมีบ้างเหมือนกัน (น่าจะเป็นธรรมชาติของบลูทูธล่ะครับ) เดี๋ยวยังไงจะลองให้นะครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

earth

05/04/2017 11:04:10
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - planaria
ผมใช้กับ Huawei P9 น่ะครับ ยังไม่รองรับ APTX ฟังกับ Joox แอฟดาดๆ นี่ล่ะครับ ใช้ตอนเดินทางไปทำงาน (ตัวเครื่องเล่นที่รองรับ APTX เพิ่งสั่งไปเหมือนกัน กำลังรอของอยู่ครับ) เรื่องดีเลย์ไม่แน่ใจ เพราะสวนใหญ่ฟังแต่เพลงครับ ส่วนเรื่องเสียงสะดุดมีบ้างเหมือนกัน (น่าจะเป็นธรรมชาติของบลูทูธล่ะครับ) เดี๋ยวยังไงจะลองให้นะครับ ^^
ลองฟังในยูทูปดูหนังบนเว็บให้ผมหน่อยนะครับถ้าว่างๆ 5555 ผมเล็งมานาน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

planaria

05/04/2017 17:00:29
117
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 6 - earth
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - planaria
ลองฟังในยูทูปดูหนังบนเว็บให้ผมหน่อยนะครับถ้าว่างๆ 5555 ผมเล็งมานาน
ลองฟังแล้วก็ไม่มีดีเลย์อะไรนะครับ สบายใจได้ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 8

earth

05/04/2017 17:42:12
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 7 - planaria
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 6 - earth
ลองฟังแล้วก็ไม่มีดีเลย์อะไรนะครับ สบายใจได้ ^^
ขอบคุณมากๆเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"มือใหม่สงสัยเรื่อง sennheiser hd 4 series ครับ"