Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอความช่วยเหลือ เรื่องการเลือกลำโพงบลูทูธ งบ10kครับ

Jengzanovich

25/03/2017 02:14:11
0
จะซื้อตัวแรกเลยขออนุญาตรบกวนสอบถามกูรูทุกท่าน

ตอนนี้ที่เล็งๆไว้ คือH/K Aura studioเสียง360องศาฟังโอเคดี แต่ติดรูปร่างกับรูด้านบน วางไว้นานๆกลัวมีอะไรตกใส่ แมลงวัน แมลงสาป ทำนองนี้ ไม่รู้แกะได้มั๊ย

เลยมองที่H/K Go&Play mini แต่บานปลายไปนิด Onyx studio3ประหยัดไม่ชอบรูปทรง

สนใจแต่ยังไม่เคยฟัง Audioengine ฺ2 / Klipsch The Oneตัวเป็นๆ (อยู่เชียงใหม่ ใครพอแนะนำร้านได้มั๊ยครับ) JBLก้ไม่ถูกใจเท่าไหร่ ที่สำคัญเพื่อนมีBoseคุยไว้เยอะเลยอยากลองอะไรที่แตกต่าง

การใช้งานในห้องรับแขกไม่น่าเคลื่อนย้ายนอกสถานที่บ่อยๆอาจมีนานๆที  

อยากใช้ฟังแนวAudiophile กลางแหลมพอกรุ๊งกริ๊ง แฉเป็นแฉ สแนร์ ฉาบ ไม่จม เสียงมาครบๆไม่จัดมาก เวทีเสียงกว้างๆ ฟังRockบ้างบางคราว ขอเบสกระชับ+ใหญ่นิดนึง ควรมีตัวเลือกไหนบ้างครับ 

ขอบคุณทุกๆท่านที่ชี้แนะครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Fishbone

25/03/2017 07:52:45
6
Klipsch The One    เลยครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

tagker03

25/03/2017 09:39:18
8
ส่วนตัวเคยใช้ Audioengine ฺB2 ครับ ลองอยู่หลายตัว สุดท้ายจบที่ตัวนี้ครับ
ถ้าชอบแนวเสียงหวาน กลางแหลมดี รายละเอียดดี เบสกลางๆ แต่ไม่ขาดแคลน น่าจะโดนครับ
ที่สำคัญตัวนี้ มีภาค dac ในตัว พร้อม aptx ครับ แต่ถ้าชอบเบสหนักๆ ฟัง edm แนะนำให้ผ่านตัวนี้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
"ขอความช่วยเหลือ เรื่องการเลือกลำโพงบลูทูธ งบ10kครับ"