Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนถามพี่ๆหน่อย ครับ Marantz CD5001 กับเพลงพวก PinkFloyd หรือ Yes จะไปได้ทางไหนครับ

Nop Maneengam

23/11/2009 11:02:55
0

คือผมชอบเสียงกลางเนื้อ ๆ แต่ก็อยากได้ Dynamic ของพวกเครื่องเคาะ สักหน่อย

ผมใช้ pre ของ Magnet pr8a เสียง คลาย pr7 แต่ออกนวลและมีเนื้อกว่่า

ลำโพงใช้ studio monitor โดมผ้าใหม กรวย เคฟล่า เสียงสดๆ สากนิด สายใช้ mogami เสียง Flat มากจืดมาก

ปล. ผมอยากฟังเสียงกีต้า ของน้า David Gilmour แต่เดี๋ยวน้า Mason เขาจะหายไปถ้ามัน มิมี Dynamic พอหละครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

PlanaRIA

23/11/2009 11:26:18
117
ผมว่ามาร้านซ์มันไม่เน้นไดนามิกซ์หรือพวกรายละเอียดปลายๆ เสียงอยู่แล้วนะครับ (ไม่เหมือนพวกโรเทล) มาร้านซ์มันจะเด่นที่เสียงกลาง เนื้อเสียงที่อิ่มหนากว่ายี่ห้ออื่นทำให้ฟังเพลงร้องได้ดี ถ้าอยากได้รายละเอียดปลายๆ เสียงเพิ่ม ได้ไดนามิกซ์ดีขึ้น ลองใช้สายสัญญาณพวก Kimber Hero หรือ HomeGrown Silver Lace ดูครับ น่าจะพอช่วยได้นิดหน่อยนะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Nop Maneengam

23/11/2009 11:59:04
0
จากพี่ PlanaRIA ครับ คือประมาณว่า ถ้าจะ Marantz สายก็ควรจะเล่นสายสัญญาน กระชับเสียงหน่อย ใช่ใหมครับ คือ ผมเคยฟัง NAD รุ่นเล็กเช่นกัน เสียงกลางเขามาแห้งไปหน่อยครับ ส่วน Rotel ยังมิเคย

##ถ้าใช้ CANARE (ไม่แพงดี) ที่เขาว่าแหลม ดี เบส ดี มันจะเข้าได้ไหมครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนถามพี่ๆหน่อย ครับ Marantz CD5001 กับเพลงพวก PinkFloyd หรือ Yes จะไปได้ทางไหนครับ"