Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สวิตท์อย่างในภาพ จะทำใว้ใช้เลือกสัญญาณเสียง มีหรือเปล่าครับ

choopinid

19/03/2017 20:09:28
0

สวัสดีครับ รบกวนสอบครับ สวิทซ์อย่างในภาพ มีหรือเปล่า ถ้ามีเรียกว่าอะไร รุปร่างหน้าตาเป้นแบบใหน หรืออย่างอื่นก็ได้ให้ผลลัพท์ออกมาเหมือนกันครับ
หลักการก็คือ เมื่อสับสวิตท์มาที่ R สัญาณเสียงจะออกมาทั้ง 2 ข้าง คือ L+R และเมื่อสับสวิตท์มาที่  L สัญญาณเสียงด้าน L จะออกมาทั้งมาทั้ง 2 ข้างเช่นกัน
วัตุประสงค์จะเอาใว้ตัดเสียงร้องคาราโอเกะ เพราะเสียงที่ถูกบันทึกมา จะแยกเป็น  L (เสียงร้อง)  R (เสียงดนตรี)  ต้องการให้เสียงออกลำโพงพร้อมกันทั้ง 2 ข้างครับ ไม่ว่าจะสับสวิตท์ไปทางใหน
ตย.เสียงเพลงคาราโอเกะ https://www.youtube.com/watch?v=FiKTHDg7Zpw ;
ถ้าใช้หูฟังแล้วลองเอาหูฟังข้างซ้ายออก จะได้ยินแต่เสียงดนตรี แต่ต้องการให้เสียงออกทั้ง 2 ข้างโดยใช้สวิตท์เป็นตัวเลือกสับช่องสัญญาณเสียงครับ

หรือมี วงจรใกล้เคียง รบกวนแนะนำด้วยครับ 
ขอบคุณทุกๆท่านครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หมูหวาน

19/03/2017 22:24:25
573
ไม่ทราบว่าเล่นจากแหล่งเล่นเพลงไหนครับ ถ้าเป็นคอมพิวเตอร์น่าจะปรับที่ Soundcard หรือ โปรแกรมเล่นได้นะครับ
ใช้ Switch แบบบนี้ ถ้าต่อผิดขึ้นมาภาคแอมป์อาจจะลาโลกได้เลยนะเนี่ย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Marchmusic2010

19/03/2017 23:35:54
6
ต้องประกอบเองครับ เคยทำอยู่ ลองซื้อ ซีเลคเตอร์ ประมาณ  3 คอนแทค​ประกอบเอาเอง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

choopinid

20/03/2017 10:32:16
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - หมูหวาน
ไม่ทราบว่าเล่นจากแหล่งเล่นเพลงไหนครับ ถ้าเป็นคอมพิวเตอร์น่าจะปรับที่ Soundcard หรือ โปรแกรมเล่นได้นะครับ
ใช้ Switch แบบบนี้ ถ้าต่อผิดขึ้นมาภาคแอมป์อาจจะลาโลกได้เลยนะเนี่ย

ต้องการเป็น Hardware ครับ ถ้าจาก com ปรับจาก soundcard เอา ใช้ได้ จะเอามาใช้กับ mobile / tablet ด้วยครับเลยลองจะประยุกต์เอาครับ  
ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

choopinid

20/03/2017 10:54:41
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - Marchmusic2010
ต้องประกอบเองครับ เคยทำอยู่ ลองซื้อ ซีเลคเตอร์ ประมาณ  3 คอนแทค​ประกอบเอาเอง
แล้วถ้าแบบนี้ "สวิทช์โยกใหญ่ 6ขา 0N-OFF-ON" ใกล้เคียงใช่มั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สวิตท์อย่างในภาพ จะทำใว้ใช้เลือกสัญญาณเสียง มีหรือเปล่าครับ"