Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนถามพี่ๆ เกี่ยวกับ iTunes Store หน่อยจ้า

แพนจัง

23/11/2009 09:54:32
0
คืออยากทราบว่า iTunes Store ของ ipod touch

ถ้าเราไปโหลดเกมที่เสียตัง จะโดนหักเงินทางธนาคารทันทีเลยเหรอค่ะ

พอดีว่า แพนเผลอไปกดซื้อ 1 เกม ซวยจริงๆ T T

แต่ก็ยังสงสัยอยู่ สมมุติว่ามีคนเอาเลขบัตรเครดิต ของเราไปใช้โหลดเกม

แล้วเราจะเสียตังหรือป่าว? และเราควรจะทำอย่างไรค่ะ?
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หมูบิน

23/11/2009 12:16:17
0
ไม่เคยใช้ ipod touch คร้าบ ไม่รู้เลย รอผู้รู้มาตอบดีกว่านะ

แวะมาดันให้ คนน่ารักที่ หลงมา สวนงู สถานเสาวภา คร้าบ 55555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Vichien

23/11/2009 12:55:38
0
ถ้าเป็นเกมที่ฟรีก็ไม่เสียอะไรครับ แต่ก็จะมีระยะเวลาหรือข้อจำกัดในการเล่น...

ส่วนจะโดนหักตังส์หรือเปล่า ก็ต้องดูตอนกดสั่งซื้อนะครับว่าเป็นโปรแกรมที่เสียเงินซื้อหรือไม่

ถ้าไม่รู้ ไม่แน่ใจ ก็รอดูจากอีเมล์ที่ทาง Appstore จะส่ง invoice มาแจ้งให้ทราบ ในนั้นจะระบุเลยครับว่า เป็นโปรแกรมที่เก็บเงินหรือไม่....โดยจะเรียกเก็บจากบัตรเครดิตครับ...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Norn

23/11/2009 15:31:57
0
แต่ก็ยังสงสัยอยู่ สมมุติว่ามีคนเอาเลขบัตรเครดิต ของเราไปใช้โหลดเกม

แล้วเราจะเสียตังหรือป่าว? และเราควรจะทำอย่างไรค่ะ?
---------------
ตรงหากใครได้รหัสเข้าของเราไป เค้าสามารถ load โปรแกรมหรือเกมได้
โดยหักจากบัตรที่เราใช้สมัครในตอนแรกเข้า

ฉนั้นหากสมัครโดยใช้บัตรเครดิต ซึ่งมีแบบ สมัครฟรี (มีวิธีสมัครนิดหน่อย)
หรือคุณเอาบัตรเครดิตของคุณไปสมัคร อันนี้ต้องระวังครับ มันหักจากบัตรคุณเลย
โดยจะส่ง Receipt มาให้ทาง mail ของคุณว่ามีรายการอะไรบ้าง
และยอดเงิน แบบสลิปที่เรารูดๆ กัน ก้ออย่าให้ใครที่ไม่รู้จักได้รหัสไปแล้วกันครับ...
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนถามพี่ๆ เกี่ยวกับ iTunes Store หน่อยจ้า"