Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนcompare amp 3 ตัวนี้ให้ทีครับผม

newlovebeat

16/03/2017 08:24:23
10
Aune B1 FiiO A5iBasso PB3

ไม่รู้จะไปตัวไหนดีครับ รบกวนด้วยครับ สวตัวเคยใช้แค่ Aune b1 ครับผม 

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 1
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

DayWalker

16/03/2017 11:21:38
90

ผมมี Fiio A5 กับ iBassp PB3

ตอนนี้ใช้แต่ PB3 เพราะมี 2.5 balance out แค่นั้นเอง

เรื่องเสียงต่างกันมากน้อยแค่ไหนถ้าใช้ 3.5 ปกติ ไม่ทราบเลยครับ

ข้อดีของ PB3 คือ บาง เบา

ข้อด้อยของผม คือ ช่องเสียบสาย M2M กับ เสียบแจ๊ค 2.5 มันอยู่ชิดกัยเกินไปหน่อย ทำให้ผมไม่สามารถใช้สาย M2M เส้นโปรดผมได้ เพราะหัวมันใหญ่เกิน

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

newlovebeat

16/03/2017 13:17:30
10
ขอบคุณมากครับพี่ สอบถามa5 เพิ่มเติมครับๆ รวมๆแล้วเด่นด้านไหนครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

DayWalker

16/03/2017 14:26:19
90
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - newlovebeat
ขอบคุณมากครับพี่ สอบถามa5 เพิ่มเติมครับๆ รวมๆแล้วเด่นด้านไหนครับผม
แหะ แหะ ตอนนั้นผมซื้อ A5 เอามาใช้คู่กับ Fiio X1ii ครับ ก็ได้เสียงที่แน่นขึ้น เบสมีเนื้อหนังเพิ่มมากขึ้น ขนาดกำลังเหมาะสม พกพาไม่หนักมาก ซื้อเพราะเหตุผลประมาณนี้แหละครับ ทั้งๆที่ผมมีแอมป์ JH3A อยู่แล้ว แต่มันหนากว่าเครื่อง X1ii เยอะประกบแล้วไม่สวย

ตอนขยับมาสอย Ak300 ก็ไม่ได้ต่อแอมป์ เพราะพ่วงแล้วไม่สวยเท่าต่อตรง ประกอบกับเปลี่ยนไปใช้สายขั่ว balance 2.5 ก็เลยไม่มีโอกาสได้ใช้แอมป์

พอตอนหลังเปลี่ยนมาใช้ DX200 แล้วโดนสกิลเรียกพวกหูฟัง iBasso IT03 มา ก็เลยคัน PB3 เพราะ iBasso เหมือนกันแถมมี balance 2.5 out ด้วยเลยตัดสินใจสอยมาง่ายครับ

สำหรับผม ถ้าไม่ได้ใช้ balance 2.5 out แอมป์แต่ละตัวไม่น่าจะแตกต่างกันเท่าไหร่สำหรับนักฟังอย่างผมครับ แต่เพราะมี 2.5 out ในราคาที่ไม่ได้แพงมากมายเท่าไหร่ เลยทำให้ผมตัดสินใจสอยมาโดยไม่ได้ลองฟังเสียงมันก่อนซื้อครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

newlovebeat

16/03/2017 14:32:18
10
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - DayWalker
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - newlovebeat
แหะ แหะ ตอนนั้นผมซื้อ A5 เอามาใช้คู่กับ Fiio X1ii ครับ ก็ได้เสียงที่แน่นขึ้น เบสมีเนื้อหนังเพิ่มมากขึ้น ขนาดกำลังเหมาะสม พกพาไม่หนักมาก ซื้อเพราะเหตุผลประมาณนี้แหละครับ ทั้งๆที่ผมมีแอมป์ JH3A อยู่แล้ว แต่มันหนากว่าเครื่อง X1ii เยอะประกบแล้วไม่สวย

ตอนขยับมาสอย Ak300 ก็ไม่ได้ต่อแอมป์ เพราะพ่วงแล้วไม่สวยเท่าต่อตรง ประกอบกับเปลี่ยนไปใช้สายขั่ว balance 2.5 ก็เลยไม่มีโอกาสได้ใช้แอมป์

พอตอนหลังเปลี่ยนมาใช้ DX200 แล้วโดนสกิลเรียกพวกหูฟัง iBasso IT03 มา ก็เลยคัน PB3 เพราะ iBasso เหมือนกันแถมมี balance 2.5 out ด้วยเลยตัดสินใจสอยมาง่ายครับ

สำหรับผม ถ้าไม่ได้ใช้ balance 2.5 out แอมป์แต่ละตัวไม่น่าจะแตกต่างกันเท่าไหร่สำหรับนักฟังอย่างผมครับ แต่เพราะมี 2.5 out ในราคาที่ไม่ได้แพงมากมายเท่าไหร่ เลยทำให้ผมตัดสินใจสอยมาโดยไม่ได้ลองฟังเสียงมันก่อนซื้อครับ
ฮ่าาาาๆๆ อย่างนี้นี่เอง ขอบคุณมากครับผมสำหรับข้อมูล
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนcompare amp 3 ตัวนี้ให้ทีครับผม"