Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แจ้งรายชื่อ Unauthorized Dealers แบรนด์ Oriveti และแบรนด์อื่นๆ

นายมั่นคง

15/03/2017 15:37:37
4,282

หูฟังแบรนด์ Oriveti ได้แจ้งผ่านหน้าเว็บของบริษัท ถึงการจำหน่ายสินค้าที่เป็นของ Unauthorized Dealers ในประเทศไทย ลองคลิกเข้าไปอ่านกันได้ครับ

https://www.oriveti.com/unauthorized-dealers

คือจะไม่มีการรับประกันใดๆ หากซื้อผ่านร้านที่ไม่ได้ผ่านการแต่งตั้งจากทาง Oriveti โดยตรง

ขอบคุณครับ
นายมั่นคง

ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 5
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

15/03/2017 15:44:52
4,282

หรือจะเข้าไปอ่านกันใน facebook ได้ที่ลิงค์นี้ครับ

https://www.facebook.com/munkonggadget1/posts/1261542377247720:0

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

15/03/2017 15:49:16
4,282

โดยมีการโกหกหลอกลวงแอบอ้างความเป็นศูนย์ไทยของแบรนด์ Oriveti ดังเอกสารด้านล่าง แต่ต่อมาได้ทำการลบออก แต่สต๊อกสินค้าน่าจะคงมีอยู่ภายในร้านอีกจำนวนมากมาย ผมใคร่ขอแจ้งเตือนท่านที่อาจจะหลงเชื่อและตกเป็นเหยื่อของผู้ค้ารายนี้ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

15/03/2017 15:50:06
4,282
อันนี้เดี๋ยวผมจะปักหมุดไว้ให้ทราบโดยทั่วกันนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

tangkoo.

15/03/2017 15:57:43
1,368
สนับสนุนแบรนด์ที่มีจุดยืนชัดเจน ตรงไปตรงมาแบบนี้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 100
ความคิดเห็นที่ : 5

นายมั่นคง

15/03/2017 16:08:59
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - tangkoo.
สนับสนุนแบรนด์ที่มีจุดยืนชัดเจน ตรงไปตรงมาแบบนี้ครับ
ขอบคุณครับพี่ tangkoo

ใครเล่นไม่ซื่อ โกหกพกลม  ใครเล่นตุกติก เล่นนอกเกมส์ เล่นแบบดูถูกว่าชาวบ้านโง่ ก็ต้องผ่านด่านนรกอย่างผมก่อนครับพี่

และถ้าผมทำอะไรไม่ตรงไปตรงมา ก็อย่าเอาไว้เช่นกันครับ 55
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 6

Tobey

15/03/2017 22:11:54
5
ดีนะที่เฮียคอยอัพเดทให้ลูกค้าตลอด แต่สงสารพวกมือใหม่ น่าจะมีพลาดเหมือนผมสมัยก่อนแน่แต่ยังดีที่สมัยนั้นผมซื้อของมีประกันไทย ถ้าโดนหลอกคงโกรธ ด่าเละแน่ๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

นายมั่นคง

16/03/2017 17:04:04
4,282

รายงานข่าวครับ

หลังจากที่ทาง Oriveti ประกาศรายชื่อ Unauthorized Dealers แล้ว ซึ่งมีรายชื่อ BKK audio อยู่ ซึ่งทาง BKK ได้ออกมาชี้แจงถึงว่าเหตุการที่รุ้สึกสับสน ก็เลยทำให้เกิดความงงๆเอา Oriveit มาขาย ซึ่งเค้าก็เมล์ไปร้องขอให้ทาง Oriveti ลบออก และก็มีเชิงขู่เรื่องทางกฏหมายอยู่เล็กน้อย

ผมก็ได้บอกกับทาง Oriveti ให้ร้องขอให้ทาง BKK ประกาศในเฟซบุ๊คของตนถึงความผิดพลาดในการนำสินค้ามาขาย หากยินยอมโพสก็จะลบออก ซึ่งทาง BKK audio หรือเว็บนายฝรั่งก็โอเคครับ มีความเป็นลูกผุ้ชายอยู่ คือโพสอธิบายเหตุผลที่ผมพยายามจะเชื่ออยู่ แต่นึกเสียใจว่าจะโพสซัก 1 วันก็ไม่ได้ ความเป็นลูกผู้ชายทำไมสั้นจังคือโพสแป๊บเดียว แล้วรีบลบออกเหมือนกลัวใครจะเห็นซะงั้น 555

ต้องบอกนายฝรั่งว่า คุณกับผมเป็นเพื่อนกันได้ คุณต้องรู้ความจริงอย่างหนึงว่า ผีมันเห็นผีในที่มืด 555 อะไรในโลกนี้เราก็รู้เท่าทันกันหมดครับ ไปอยู่เมืองนอกผมอาจจะโง่ที่พูดอังกฤษไม่ได้ แต่ที่นี่เมืองไทยครับ ผมคล่องทุกเรื่องจะบอกให้ 555 เพราะฉะนั้นทำอะไรต้องนึกถึงมิตรภาพที่อาจจะเกิดขึ้นได้ในภายหน้าก็ดีครับ เราอาจจะต้องปรับจูนทิศทางการทำงานร่วมกันบ้าง (ถ้าคุณตั้งใจ)

ก็เท่ากับนายฝรั่งไม่มีอะไรกับผมเรื่องแบรนด์ Oriveti แล้วครับ แต่เดี๋ยวก็อาจจะจะต้องเป็นปัญหาเรื่อง Unauthorized กับแบรนด์อื่นอีกหลายแบรนด์อยู่ดี เช่น Astell&Kern, Grado, Audeze, Master&Dynamic และอีกสารพัดแบรนด์นะครับ ถึงเวลานั้นผมขี้เกียจมาอ่านนิยายที่โพสปุ๊บแล้วรีบลบออกแบบนี้อีก

เอาล่ะ ไม่ติดใจกันนะครับ

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 8

ohwownoone

16/03/2017 17:52:15
370
สรุปสั้นๆว่าถ้าซื้อแบรนด์ Oriveti กับ bkk  คือประกันโดยมั่นคงใช่เปล่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

Tobey

16/03/2017 18:04:31
5
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 8 - ohwownoone
สรุปสั้นๆว่าถ้าซื้อแบรนด์ Oriveti กับ bkk  คือประกันโดยมั่นคงใช่เปล่าครับ
ผมว่าไม่นะครับ นอกจาก BKK ซื้อกับทางเฮียโดยตรง เพราะจากที่อ่านเขาบอกว่าเอามาจากทางอเมริกาซึ่งไม่น่ามีประกันแน่นอน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

somkiatr

16/03/2017 19:19:10
182
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 8 - ohwownoone
ผมแปลให้แบบ งูๆปลาๆ นะครับ หากผิดต้องขออภัย

ปัจจุบันเรามีการติดต่อโดยตรงกับทาง Oriveti เฉพาะกรณีการขายสินค้าในตลาดสหรัฐเท่านั้น อย่างไรก็ตามเราได้รับการติดต่อจากตัวแทนรายหนึ่งที่ได้รับสิทธิในการขายสินค้าประเภท in-ear ในแถบเอเซียด้วยเหตุนี้เราจึงได้ดำเนินการขายสินค้าของ Oriveti  ผ่านร้านต่างๆที่อยู่ในไทยด้วย แต่หลังจากได้รับการแจ้งจากทาง Oriveti แล้วว่าการกระทำดังกล่าวไม่สามารถดำเนินการได้ เราจึงตัดสินใจยุติการขายสินค้า Oriveti ในประเทศไทย เหลือเพียงการติดต่อโดยตรงกับทาง Oriveti เพื่อการขายสินค้าในตลาดสหรัฐเท่านั้น หวังว่าในอนาคตเราจะสามารถขายสินค้าของ Oriveti ในเมืองไทยได้ด้วย

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 11

นายมั่นคง

16/03/2017 23:35:11
4,282
ไม่ใช่ครับ ทุกอย่างเป็นแบบนี้ครับ

คือนายฝรั่งเค้ามีการนิมิตเอาว่า สินค้า Oriveti ที่ทางบริษัท Oriveti ส่งไปจำหน่ายในตลาดอเมริกานั้น ถ้าหากหาทางให้ใครส่งตรงจากอเมริกามาไทยก็สามารถมีสิทธิขายในไทย คือใช้จินตนาการเอาล้วนๆ ผมใช้คำว่านิมิตเอาก็แล้วกัน 555 จริงๆมันควรใช้คำว่าแถแทนครับ

เพราะปกติคนทำธุรกิจ ต่อให้ปัญญาอ่อนขนาดไหนก็รู้ว่าแบบไหนคือของหิ้วแบบไหนคือของนำเข้าแบบเป็นตัวแทน แปลกใจว่ามาอยู่ไทยไม่นานก็มาฝึกนิสัยแถ พอหิ้วของ Oriveti มาได้ ก็ไปหลอกไอ้สองพี่น้องหน้าโง่ โดยหลอกว่าของที่เอาเข้ามามีสิทธิบัตรขายได้ เพราะรัฐบาลใหม่อเมริกันมีนโยบายใหม่แล้วเว้ย เรามาฉีกขาปิ้งกินแบ่งกันดีกว่า

ไอ้สองพี่น้องได้ทีก็กะออกตัวแรงกะเยาะเย้ยผมและกะจะเอาคืนด้วยการป่าวประกาศความเป็นตัวแทนซึ่งเป็นปมด้อยมาตั้งแต่เปิดร้าน พอออกตัวแรงกะชกโชว์ให้นายฝรั่งดู ปรากฏว่าทะลึ่งโง่กว่านายฝรั่ง เพราะนายฝรั่งเค้าฉลาดกว่าด้วยการไม่พูดอะไรที่ผูกมัดตัว นายฝรั่งไม่พูดว่าตัวเองเป็นศูนย์ไทย ซึ่งพอไม่พูดก็เหมือนไม่ผิด

แต่ไอ้สองพี่น้องอาสาพูดและอ้างความเป็นตัวแทนในไทยซะเอง พอมีเรื่องขึ้นมานายฝรั่งก็ยังสามารถถอนตัวหนีรอดก่อนได้ทัน แต่ก็อย่างว่าครับ เดี๋ยวก็ต้องมีแบรนด์นู้นแบรนด์นี้ออกมาเอาชื่อนายฝรั่งขึ้นเว็บเป็น Unauthorized Dealers อีก เพราะว่าต้องมีแรงกดดันจากศูนย์ไทยหลายๆศูนย์แจ้งไปบริษัทแม่แน่ๆ

อย่าง Astell&Kern เดี๋ยวอีกพักก็ขึ้นในเว็บว่า BKK เป็น Unauthorized dealers แล้วอีกพักนายฝรั่งก็บอกว่ามีคนจัดจำหน่ายให้ในเอเซียและให้ขายได้ในไทย (นิมิตอีกแล้ว)

แล้วนายฝรั่งก็มาก๊อปไอ้สำนวนที่พิมพ์วันนี้ให้อ่านอีก ว่ามีความเข้าใจว่าสามาาถทำได้ แล้วก็จะลบออกในพริบตาหลังจากโพสแล้ว

บอกแล้ว ผีมองเห็นผีในที่มืด.......

จะหิ้วต้องบอกว่าหิ้ว แมนๆหน่อยครับ 555

ปล.เกิดมาเพิ่งเคยเจอ คนทำผิดไปขู่คนทำมาหากินสุจริต แล้วที่เที่ยวไปขู่ Oriveti แบบนั้น ขอบอกว่าใช้กับ munkonggadget ไม่ได้ เพราะผมไม่กลัวครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

นายมั่นคง

16/03/2017 23:48:03
4,282
ของหิ้วครับ เค้าหิ้วมา แล้วไปบอกกับเจ้าของแบรนด์ว่า มีคนอ้างว่าสามารถให้เค้าจัดจำหน่ายได้ในไทย
พี่อ่างครับ เราอายุปูนนี้แล้ว อ่านไปก็หัวเราะไป ที่ผมสมเพชมากคือ ดันไปขู่ marco Lin อีก ว่าถ้าไม่ลบชื่อออกจะจัดการทางกฏหมาย

นายฝรั่งครับ ผมว่าเราก็เหมือนผีมองเห็นผีในที่มืด ยังไงรามือเรื่องนี้ดีกว่า เอาเวลาไปทำ custom โปรโมทกับเซเลปตามแนวทางดีกว่าครับ คือถ้าไม่เดือดร้อนเรื่องเงินจริงๆ ก็ควรมองเรื่องการขายแบบถูกต้องดีกว่าครับ ยังไงเราอาจจะเป็นเพื่อนกันได้นะครับ

พิจารณาและทบทวนใหม่ด้วยนะครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

birdloso

17/03/2017 00:15:58
24
สุดยอดครับเฮีย และนับถือ Oriveti ในความตรงไปตรงมาครับ ไม่ได้ห่วงแต่จะขายของเพียงอย่างเดียว เจ้าของ บรนด์
ต้องให้เกียรติตัวแทนนำเข้า อย่างถูกต้องครับ และถ้ายิ่งจับได้ว่าหิ้ว จากไหนก็ควร ตัดสิทธิ์ตัวแทนไปเลย แบบเคส AK ที่สิงคโปร์ 
ที่น่ากลัวคือ ของที่ร้านนั้นขายและรับจากศูนย์ไทย จะมีสินค้าสอดใส้ลดต้นทุนอีกเท่าไร ศูนย์ไทยมาสอดส่องบ้างก็ดีนะครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

นายมั่นคง

17/03/2017 01:08:43
4,282
เกิดมาผมเพิ่งเคยเห็น คนทำผิดหิ้วสินค้ากลับไปใช้วาจาข่มขู่จะใช้กฏหมายกดดันเจ้าของแบรนด์เค้า และดูเจ้าของแบรนด์อย่าง Oriveti ซิครับ แทบจะบวชเป็นพระอยู่แล้ว กินข้าวเย็นแล้วก็สวดมนต์นอน แทนที่คนทำผิดจะแสดงความเสียใจและขอโทษ กลับอ้างลมฟ้าอากาศแปรปรวนและตบท้ายด้วยลูกขู่ 555

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

นายมั่นคง

17/03/2017 01:21:27
4,282
ผมอยากจะรณรงค์ให้คนที่ต้องการอยากได้สตางค์จากการขายสินค้าประเภทหูฟังแบบง่ายๆรวดเร็วดังนี้

ไหนๆก็ไหนๆ ประกาศชัดๆๆว่า กูหิ้ว กูหิ้ว กูหิ้ว กูขายถูกกว่าศูนย์เยอะ ซื้อที่กูเหอะ อย่าโง่ซื้อศูนย์เลย

แค่นี้ครับที่ผมต้องการ อย่าอ้างนู่นอ้างนี่ให้มันเสียศักดิ์ศรีตัวเองเลยครับ ถ้าทำตามที่ว่า ผมเลิกตอแยด้วยอย่างเด็ดขาดครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 16

ohwownoone

17/03/2017 12:55:30
370
เข้าใจแล้วครับเฮีย ขอบคุณครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 17

paniwatt

18/03/2017 01:41:02
22
เป็นแบรนด์หูฟังที่มาแรงจริงๆนะครับ

เป็นแผนไวรอลโปรโมตป่ะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
"แจ้งรายชื่อ Unauthorized Dealers แบรนด์ Oriveti และแบรนด์อื่นๆ"