Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

"แหล..หลด..หดหัว" !!! (ภาค 4) ร้าน SoundProofBros กับการแอบอ้างแบรนด์ Oriveti

Drearth

10/03/2017 21:53:13
14
ขอสอบถามเฮียมั่นครับ เห็นว่าเฮียนำเข้า Oriveti มาซักพักแล้ว พอตรวจสอบไปทาง Website Oriveti พบว่าร้านเฮียนำเข้าเพียงผู้เดียวในประเทศไทยhttps://www.oriveti.com/where-to-buy  แต่วันนี้ผมเห็นไปปรากฏอยู่ในร้าน SPB และเค้าบอกว่าเป็น Authorized Dealer ด้วย ประเด็นก็คือ
1 Web Oriveti ยังไม่ updateหรือเปล่า แต่ทางร้านโน้นขอติดต่อขอเป็นตัวแทนไปแล้ว
2 ทาง Oriveti ต้องการให้มีหลายๆตัวแทนในประเทศไทยหรือเปล่าครับ เห็นประเทศอื่นเค้ามีประเทศละ 1 ที่ อาจเป็นเหตุผลทางธุรกิจต้องการเพิ่มยอดขาย ( คหสต. อันนี้ถ้า Oriveti ไม่บอกเฮียก่อนผมว่าไม่ยุติธรรม)
3 ผมว่าเฮียคงไม่ส่งของให้ร้านนี้ขายแน่นอน ถูกต้องมั้ยครับ

ผมเป็นแค่มนุษย์เงินเดือนครับเฮียไม่เข้าใจธุรกิจครับ ในความเห็นผม 1 Authorized dealer ต่อ 
1 ประเทศน่าจะดีสุด ถ้าผิดพลาดประการใดขออภัยครับ

***edit ชื่อกระทู้โดยนายมั่นคง 13/3/2017***

ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 4
ความคิดเห็นที่ : 1

champ_korn

10/03/2017 22:15:40
2,143
island ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

artpiggo

10/03/2017 22:35:55
15
Follow คร้าบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Five

10/03/2017 22:40:48
100
SPB อีกแล้วครับท่าน -_-"
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

สมัครเล่น

11/03/2017 10:15:10
412
เข้าไปดู หายไปแล้วนี่ครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Drearth

11/03/2017 12:44:48
14

ทางร้านโน้นโพสมาประมาณนี้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 6

Enqless

11/03/2017 14:21:35
81
ต้มน้ำรอเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

tangkoo.

11/03/2017 15:15:12
1,368
เอ๊ะ จิรากร  เอ้ย!  เอ๊ะ ยังไง?555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

UncleChill

11/03/2017 15:42:06
11
ปู่เสื่อแปป
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

นายมั่นคง

11/03/2017 15:52:29
4,282
ขอบคุณสำหรับข้อสงสัย กระทู้นี้ผมของดใช้คำหยาบเพราะเป็นกระทู้ที่คุณ Drearth เป็นคนตั้งเลยขอสุภาพหน่อยว่างั้น 555 ตอบตามคำถามก่อนเลยครับ^^

1. ทาง Oriveti ไม่ทราบเรื่องการโกหกและแอบอ้างความเป็น Authorized dealer ของร้าน SoundProofbros แต่อย่างใดครับ ไม่เคยติดต่อค้าขายกันอย่างแน่นอนครับ เคยขอเป็นตัวแทนไปนานมาแล้ว แต่น่าจะถูกปฏิเสธไปครับ

2. ทาง Oriveti มีนโยบายประเทศละ 1 ตัวแทน และไม่สนับสนุนให้มีการหิ้วสินค้าขายข้ามเขตอีกด้วยเช่นกันครับ ซึ่งนโยบายชัดเจนเหมือนกับ AK เป๊ะครับ

3. ผมไม่ส่งของให้ร้าน soundproofbros รวมถึงไม่มีการติดต่อค้าขาย และไม่พูดคุยเจรจาใดๆทั้งสิ้น เรื่องนี้มั่นใจได้ครับ เพราะออกจากปากผมตรงๆ ผมไม่คบกับร้านขี้ฉ้อ โกหกหลอกลวง พวกตีสองหน้า ขายของยืนยิ้มลับหลังยืนด่า รวมถึงไม่คบกับร้านนี้เพราะผมไม่ชอบคนใช้เล่ห์เหลี่ยมอย่างไรก็ได้เพื่อให้ได้สตางค์มาเลี้ยงชีพ และที่ผมเกลียดก็คือการเย้ยหยันหรือหยาม เยาะเย้ยผู้อื่น อันนี้เป็นสิ่งที่รับไม่ได้ และไม่มีการยอมความใดๆทั้งสิ้นครับ

คุณ Drearth อย่าคิดว่าตนเองเป็นมนุษย์เงินเดือนซิครับ เราต้องไม่น้อยเนื้อต่ำใจในความเป็นตัวเรา ผมเองเป็นคนไม่มีการศึกษา เวลาสัมภาษณ์ที่ไหน คนมักจะถามผมมากที่สุดว่าผมจบด้านใดมาถึงได้มาทำมาร์เก็ตติ้งออนไลน์แบบทุกวันนี้ ผมก็จะตอบว่าผมเป็นคนไม่มีการศึกษา จบแค่ ม.ศ.3 แต่ผมเชื่อว่าจิตสำนึกความเป็นคนของผมดีกว่าร้านสองพีน้องมากมายนักครับ

อ่านต่อนะครับ มีเล่าอีกมาก
ให้กำลังใจ 2
หยิกหู 0
แจกหู 5
ความคิดเห็นที่ : 10

สมัครเล่น

11/03/2017 15:58:28
412
ผมเข้าใจว่า หน้าเวบของผู้ผลิตเขาลงชื่อไว้ จึงเข้าไปดู 
ที่แท้เป็นเรื่องฉายหนังซ้ำเหมือนเดิม

กรีดหายางไม่เจอจริง ๆ ครับเฮีย

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

นายมั่นคง

11/03/2017 16:03:06
4,282

เริ่มเลยนะครับ ลองอ่านการโพสอันนี้ดู ทุกท่านก็จะเกิดอาการงงงวยว่าเกิดอะไรขึ้น ร้านมั่นคงโดนปลดจากตัวแทนแล้วเหรอ ตอนนี้ร้าน soundproofbros เป็น Authorized Dealer ในไทยคนใหม่แล้วเหรอ รับประกันศูนย์ไทยจริงแท้แน่นอน

อันนี้ต้องบอกว่าร้าน soundproofbros นั้นทำผิดพลาดขนานใหญ่ เพราะอย่างที่ผมบอก อยากจะขายหรืออยากจะหิ้วอะไรก็หิ้วมาขายเหอะ แต่อย่าได้เที่ยวประกาศว่าตนเองเป็น Authorized Distributor บ้าง หรือ AD บ้าง หรือประกันศูนย์ไทยบ้าง

เพราะว่าแบรนด์ Oriveti นั้น ผมได้รับการแต่งตั้งเป็น Authorized Distributor https://www.oriveti.com/where-to-buy และผมเป็นตัวแทน worldwide คนแรกของเค้าเลยก็ว่าได้ เราปลุกปั้นสินค้า ทั้งช่วยกันทดสอบ แนะนำลักษณะเสียง แนะนำเรื่องการทำแพ็คเกจ รวมถึงแนะนำให้เค้าวางไลน์สินค้ากันมาโดนตลอด

อันนี้ผมถือว่าเป็นการแอบอ้างและหลอกลวงให้คนเข้าใจผิด ซึ่งเรื่องนี้ทางร้าน SoundProofbros ได้ไตร่ตรองอย่างรอบคอบ รวมถึงได้โพสลงต่อสื่อสาธารณะ และมีการจัดโชว์สินค้าในสต๊อก ซึ่งอาจจะไปหิ้วจากที่ใดในโลกมาขาย เป็นการหลอกลวงให้ลูกค้าที่ไม่ทราบข้อเท็จจริง เข้าใจว่าสินค้าแบรนด์ Oriveti ที่ร้าน soundproofbros ประกันศูนย์ไทย

ซึ่งเรื่องนี้ก็คงแจ้งความดำเนินคดีฟ้องร้องทางแพ่งไปครับ เพราะเท่าที่ศึกษาและปรึกษามา กรณีหิ้วสินค้ามาขาย ผมไม่มีสิทธิ์ในการฟ้องดำเนินคดี แต่การแอบอ้างให้เกิดความสับสนว่าตนจำหน่ายสินค้าประกันศูนย์ อันนี้ผมฟ้องร้องได้ครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 12

นายมั่นคง

11/03/2017 16:28:15
4,282

ปีนี้ canjam ผมไม่ได้ไป แต่ส่งทีมงานไปแทน 7 คน เนื่องจากผมเพิ่งกลับจากเกาหลีจากการเยือน AK จะบินต่อวันรุ่นขึ้นเลยเดี๋ยวร้านจะไม่มีคนทำงาน ก็เลยส่งหนุ่มๆแน่นๆยกทีมไปกันครับ

ลองดูภาพนี้ดูเอาละกันครับ เป็นรูปของคุณ Marco Lin หรือมาร์โค หลิน ซึ่งเป็นทั้ง founder เป็นเจ้าของ เป็น CEO รวมถึง R&D สินค้าด้วยตนเอง เป็นอัจฉริยะคนหนึ่ง ภาพนี้ถ่ายเมื่อตะกี๊ในงาน Camjam ผมให้เจ้าหลุยส์และเอลวิสสอบถามกับปากเจ้าตัวถึงการที่ร้าน soundproofbros อ้างว่าเค้าถือ Authorized Dealer ในไทยที่ถูกต้อง ตกลงเรื่องคืออะไร.....

Marco Lin บอกว่าไม่ทราบเรื่อง และเค้าไม่เห็นด้วยกับการที่ใครเอาแบรนด์เค้ามาอ้างสิทธิ์ในประเทศที่เค้าได้แต่งตั้งไปแล้วอย่างประเทศไทย รวมถึงเค้าไม่เห็นด้วยกับการขายข้ามเขตที่แต่งตั้ง เพราะทำให้มีปัญหาตามมาตั้งแต่การบริการ ราคา และการซ่อมเคลม ซึ่งควบคุมคอนโทรลยากมาก

Marco Lin บอกกับทีมงานเราว่า เดี๋ยวเค้าจะเอาขึ้นเป็น warning เตือนไว้ในเว็บว่าร้าน SoundProofbros คือ Unathorized dealer ให้ และจะออกเอกสารรับรองต่างๆครบถ้วนในกรณีที่ผมต้องการใช้ในการฟ้องร้องคดีทางแพ่ง ท่านผู้อ่านทุกท่านโปรดได่ตรองดูเถิดครับ ว่าสิ่งที่ท่านกำลังอ่านอยู่คืออะไร ทางร้าน soundproofbros ทำไมถึงต้องโกหกและแอบอ้างข้างๆคูๆ

การไปซื้อของหิ้วที่ได้รับการแต่งตั้งในประเทศอื่น แล้วมาทึกทักว่าได้รับสิทธิ์เป็นตัวแทนถูกต้อง นี่คือตรรกะของพวกขี้ขโมย เสือหิว พวกไม่เคารพกติกา เป็นผมหากผมต้องการขายสินค้าหิ้ว ผมจะแอบขาย และผมไม่กล้าเสนอหน้ามาหลอกลูกค้าแบบนี้หรอกครับ และสิ่งที่ผมจะฝากบอกถึงร้าน soundProofbros ก็คือ คุณทำเอาประเทศอื่นลำบาก อย่างสิงคโปร์เค้าก็หลุดจากการเป็น Astell Authorized Dealer เพราะการแอบขายของให้กับคุณนี่ล่ะ

สำหรับร้านมั่นคงนี่ชัดเจนยิ่งกว่าสิ่งใด ร้านไหนนำเข้าสินค้าอะไร ผมจะไม่ไปหิ้วสินค้านั้นๆมาแอบขายแข่ง ใครถือแบรนด์อะไรไปก็ไปทำการตลาดกันเอาเอง การที่จะชุบมือเปิบทำแบรนด์ที่คนอื่นเหนื่อยยากล้มเป็นล้มตาย หวังจะได้เงินทองกับเค้าบ้าง คนอย่างนายมั่นคงไม่ทำเรื่องเหล่านี้ครับ ผมไม่มีการศึกษา และเชื่อว่าการศึกษาของผมน้อยกว่าสองพี่น้องร้าน soundproofbros มากนัก แต่ผมเชื่อว่าความเป็นคนผมมีสูงมากกว่าเค้าเช่นกัน

เรื่องนี้ก็คงปรึกษาทนายความ หากฟ้องร้องได้ก็ฟ้องแพ่งไป หากฟ้องไม่ได้ก็พิมพ์และก็ขอความร่วมมือกับทางแบรนด์ให้เค้าช่วยแปะประกาศเตือนภัย และหากฟ้องได้ เงินที่ได้จากการฟ้องร้องคดี ผมขอมอบให้สาธารณะกุศลทั้งหมดครับ เรามาติดตามดูความสนุกเร้าใจว่าจะเกิดอะไรขึ้นหลังจากนี้ไปกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 9
ความคิดเห็นที่ : 13

golfsnsd

11/03/2017 16:43:31
30
เป็นกำลังใจให้เฮียมั่น

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

UncleChill

11/03/2017 16:55:45
11
ทำมาค้าขายทุกชนิด ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานหลอก หลานเอ้ย ปากต่อปาก ลูกค้าเป็นกระบอกเสียง ชื่อเสียงที่สร้างมานานแค่ไหน คดโกงไม่ซื่อสัตว์ต่อลูกค้าแค่ครังเดียวธุรกิจก็พังพินาจได้แค่ชั่วข้ามคืน ..... ปล.ชอบคอนเซ็ปร้านเฮียนะ FC หุหุ เทเครื่องปรุงมาม่าๆแปปเดียวอืด
หยิกหู 1
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

drizzyman28

11/03/2017 18:08:51
64
เป็นกำลังใจให้เฮียครับ เบื่อไอ้สองพี่น้องนี่จริงๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

ROCKMAN Z

11/03/2017 18:39:03
21
ติดตามครับ ส่วนตัวไม่ชอบคนแบบนี้เหมือนกัน

แต่เฮียอย่าเพิ่งเผยไต๋เยอะ เดี๋ยวเผื่อเค้าจะไหวตัวหลบหลีก
เอาให้หนักเลย ให้สุด
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

tangkoo.

11/03/2017 19:17:24
1,368
แต่ก่อนไม่เคยรู้จักเลยนะ ว่ามีแบรนด์นี้ด้วย รู้จักแต่เครื่องพิมพ์ดีด จนเฮียเอามาปลุกปล้ำจนดังติดตลาด รวมทั้งอีกหลายๆแบรนด์ ถ้าจะซื้อก็ต้องซื้อร้านเฮียนี่แหละ ไม่ก็ร้านที่รับจากเฮีย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

tangkoo.

11/03/2017 19:21:03
1,368
EDIT: ครับ ปลุกปั้น ครับ ไม่ใช่ปลุกปล้ำ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

Drearth

11/03/2017 20:29:12
14
สวัสดีครับเฮีย ผมชื่อเอิร์ธครับ เจ้าของกระทู้นี้ครับ ขอบคุณสำหรับความกระจ่าง เฮียเขียนเต็มที่ได้เลยครับไม่ต้องสุภาพมากก็ได้ครับ คำว่าสุภาพชนคงไม่เหมาะกับร้าน SPB แน่นอน ผมก็ติดตามร้านเฮียมานานแล้วครับ4-5 ปีเห็นจะได้ ล่าสุดก็เพิ่งถอย KSE1500 แต่ผมไม่ค่อยได้มาแสดงความเห็นในเว็บบอร์ดเฮีย (ครั้งนี้ถือเป็นการเปิดตัวเลยแล้วกันนะครับ) ส่วนใหญ่จะคุยกับเอลวิส
ผมคาดไว้ไม่ผิดว่าต้องเป็นแบบนี้คือไปหิ้วมาแล้วมาแอบอ้างว่าตัวเองเป็น Authorized Dealer ผมว่าน่าจะหิ้วมาจากเพื่อนบ้านเรานี่แหละ ค่าส่งมันไม่แพง
ประเด็นมนุษย์เงินเดือนคืออย่างงี้ครับ มนุษย์เงินเดือนคือพวกที่ถูกตรวจสอบภาษีง่ายที่สุดครับ พูดง่ายๆคือโกงภาษียากมาก นอกจากซื้อกองทุน ซื้อประกันชีวิต ดอกเบี้ยบ้าน ซึ่งก็ลดหย่อนได้ประมาณนึงแต่เมื่อเทียบกับค่าครองชีพปัจจุบันผมว่าก็ยังเสียภาษีเยอะครับ
ส่วนคนที่ทำธุรกิจ(ที่ถูกต้องนะครับ) นิติบุคคล บริษัทต่างๆ จะเสียภาษีในส่วนที่เป็นกำไร ค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้นนำมาหักออกได้ ซึ่งค่าใช้จ่ายมีมากมายครับและมีนักบัญชีคอยช่วยดูแลตรงนี้ให้ด้วย ผมเข้าใจเลยครับ คนที่ขายแต่ Online ไม่มีหน้าร้าน ไม่ต้องจ้างพนักงานมากมาย หรือไอ้พวกร้านที่หิ้วของมาขาย กำไรเต็มๆ ภาษีจ่ายหรือเปล่าก็ไม่รู้ ออกใบกำกับภาษีก็ไม่ได้ บางร้านบอกว่าถ้าจะเอาใบกำกับภาษีต้องบวก 7% สรุปง่ายๆ 7% คือค่าใบกำกับภาษี
การที่ร้าน SPB หิ้วสินค้ามาขาย แน่นอนคือไม่ได้เสีย VAT เพราะถ้าเสียกำไรไม่เหลือ มันคือการเอาเปรียบมนุษย์เงินเดือนครับเฮีย มันไม่ช่วยชาติแต่มันเอาเปรียบคนในชาติ เฮียคิดว่ายังไงครับ 
ถ้าเฮียจะฟ้อง ผมสนับสนุนครับ ผมว่าทำเป็นบรรทัดฐานเลยครับ อย่ามองว่าเป็นเรื่องเล็กๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 5
ความคิดเห็นที่ : 20

champ_korn

11/03/2017 21:29:50
2,143

ร้านนี้ ไม่เคยสำนึกจริงๆ

#สันขวาน

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

กะทิสด

11/03/2017 22:16:57
24
แบบนี้เป็นการทำผิด พรบ.คุ้มครองผู้บริโภค ด้วยหรือเปล่า

เพราะผู้บริโภคอาจได้รับความเสียหายจากการได้รับคำพรรณนาคุณภาพที่ไม่ถูกต้องและเพียงพอเกี่ยวกับสินค้าและบริการ

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 22

นายมั่นคง

11/03/2017 23:28:27
4,282
สวัสดีครับคุณ เอิร์ท 555

ผมเองก็เพิ่งทราบว่าคุณเอิร์ทเป็นลูกค้าที่เจ้าเอลวิสดูแลอยู่ ตอนแรกก็ไม่ทราบหรอกครับ ขอบคุณสำหรับการเฝ้าจับตามองและสงสัยในพฤติกรรมที่มิชอบบางอย่าง กระทู้นี้ผมตั้งใจจะชี้แจงให้ทุกท่านทราบในเชิงข้อมูลครับ ส่วนถ้าจะใช้คำหยาบเดี๋ยวผมไปใช้ในอีกกระทู้ผมของที่ผมตั้งเองดีกว่า 555

กรณีเรื่องการแอบอ้างความเป็น Authorized Dealer ที่ถูกต้องในไทยนั้น ผมต้องอธิบายแบบนี้ครับ การที่ประเทศแม่ได้ทำการผลิตสินค้า เค้าสามารถตั้งตัวแทนได้หลายประเภทดังนี้ครับ

- Authorized Distributor ซึ่งก็คือตัวแทนจัดจำหน่ายที่ได้รับการแต่งตั้งตามกฏหมาย มีศักดิ์และสิทธิ์ในการจัดจำหน่ายให้กับร้านค้าปลีกในประเทศที่ได้รับการแต่งตั้งทั้งหมด สิทธิ์ขาดอยู่กับการตัดสินใจของ Distributor

- Exclusive Authorized Distributor อันนี้มีการเติมคำว่า Exclusive เข้ามา ซึ่งบางธุรกิจเค้าจำเป็นต้องมี distributor ที่จำหน่ายสินค้าแบรนด์เดียวกัน แต่แบ่งแยกหมวดกัน ซึ่งก็มักจะเติมให้เป็นที่เข้าใจว่า รายนี้ได้ทำสินค้าในกลุ่มนี้ อีกรายทำกลุ่มนั้น ซึ่งมักจะเป็นการผูกขาดสินค้าในไลน์นั้นๆ

- Authorized Dealer อันนี้จะได้รับการแต่งตั้งจาก Distributor ในประเทศนั้นๆ ให้เป็นตัวแทนขายปลีกอีกที หรือถ้าหากบริษัทแม่ไม่ได้แต่งตั้งใครในประเทศนั้นๆเป็น Authorized Distributor เลย ก็อาจจะแต่งตั้ง Authorized Dealer หลายๆรายใน 1 ประเทศก็สามารถทำได้

ทั้งหมดอธิบายแบบตามที่ผมเข้าใจ ถ้าผิดพลาดประการใดสามารถทักท้วงเข้ามาได้ครับ 55

(ยังมีต่อ)....
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

นายมั่นคง

11/03/2017 23:39:48
4,282
คราวนี้ก็มาถึงตอนร้าน soundproofbros ที่พยายามใช้คำว่า Authorized Dealer ในประเทศที่ตัวเองขายอยู่ และตอกย้ำว่ารับประกันศูนย์ไทยจริงแท้แน่นอน อันนี้เป็นการพยายามใช้คำให้เกิดความไขว้เขวและสับสนต่อผู้บริโภค เพราะคนที่ทำหน้าที่เป็นศูนย์ไทยคือร้านมั่นคง อันนี้ไม่มีใครมาอ้างว่าตนเองเป็นศูนย์ได้ครับ

และการใช้คำว่า Authorized Dealer นั้น ถ้าจะใช้ ต้องเป็นการอนุญาตจากผมเท่านั้น หรือเป็นการแต่งตั้งโดยตรงจากบริษัทแม่ ซึ่งอาจจะตั้ง 3-4 รายในแต่ละประเทศตามที่ผมเรียนให้ทราบข้างต้น แต่การจะมาทึกทักเอาเองหรือจงใจใช้คำพูดอันเป็นเท็จ อันนี้เข้าข่ายทำผิดกฏหมายครับ

อีกประเด็นก็คือผมมั่นใจว่า Soundproofbros พยายามเลี่ยงว่าตัวเองนั้นถูกต้อง ด้วยการไปหิ้วสินค้าจากประเทศเพื่อนบ้านที่เค้าได้รับการแต่งตั้ง แล้วก็ใช้ตรรกะทึกทักว่านี่ล่ะคือของถูกต้องแล้ว ชั้นซื้อกับศูนย์ประเทศนิการากัว แสดงว่าชั้นเป็น Authorized Dealer ที่ถูกต้องในไทย อันนี้ก็ผิดกฏหมายอีก

เรื่องเหล่านี้เป็นการฟ้องร้องทางแพ่งทั้งสิ้น และประเด็นก็ง่ายๆไม่ต้องพิสูจน์ เพราะเจ้าของแบรนด์ Oriveti อย่างคุณ marco lin บอกว่าสิ่งที่ร้าน Soundproofbros ได้เขียนและประกาศนั้นเป็นเท็จ และขนาดเจ้าของแบรนด์ Oriveti ออกปากมาแบบนี้ ผมเชื่อว่าสองพี่น้องอาจจะใช้ความหน้าด้าน ยึดเอาแบรนด์ Oriveti มาเป็นของตัวเองได้ในวันข้างหน้าก็อาจจะเป็นได้ 555

คนที่ไร้ศักดิ์ศรี สามารถทำทุกสิ่งทุกอย่างได้ครับ คนชั่วทำได้ทุกอย่าง จะให้โป้ปดมดเท็จอย่างไร พวกคนชั่วทำได้ทั้งสิ้น เพียงแต่ขอให้ได้เงินมาเท่านั้น สังเกตุได้ไม่ยากครับ ทุกท่านก็ประสบด้วยลูกกะตาสองข้างของท่านอยู่แล้ว ว่าสองพี่น้อง ทั้งคุณวีและคุณนัทนั้น เค้าเลวได้ขนาดไหน 555

(ยังมีต่อ)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

นายมั่นคง

11/03/2017 23:54:58
4,282
สมมุตให้ฟังนะครับ ทุกวันนี้ผมเป็น Authorized Dealer ของบริษัทมหาจักร และเป็น Premium Authorized Dealer ของ shure ซึ่งบริษัทมหาจักรเป็น Distributor อยู่  ผมมีหน้าที่จัดจำหน่ายสินค้าโดยต้องซื้อผ่านจากบริษัทมหาจักรเท่านั้นครับ

จู่ๆ วันหนึ่งผมเกิดโลภมากขึ้นมา ผมเห็นว่าการไปหิ้วของยี่ห้อ shure สมมุติว่ารุ่น 846 มาจากประเทศอื่นมาขายภายในร้าน แล้วหลอกขายคนไม่รู้เรื่องรู้ราวแล้วบอกว่าของประกันศูนย์ไทยแท้จริง อันนี้ผมเป็นคนโกหกหรือผมเป็นคนพูดจริงครับ 555 และผมเป็น Authorized dealer ของมหาจักรอยู่หรือเปล่าครับ

หรือผมไม่เคยซื้อสินค้าจากศูนย์มหาจักรเลยแม้แต่ชิ้นเดียว ไม่เคยติดต่อกับบริษัทมหาจักรมาก่อน และผมหิ้วของจากประเทศนู้นประเทศนี้มาขาย ผมสามารถประกาศว่าผมคือ Authorized Dealer ที่ถูกต้อง และสามารถบอกกับลูกค้าว่าประกันศูนย์ไทยจริงแท้แน่นอนได้หรือไม่ 555

เฉกเช่นเดียวกันครับ ผมไม่เคยติดต่อกับร้าน Soundproofbros เค้าไม่เคยสั่ง Oriveti จากผมไปขาย เค้าสามารถใช้คำว่า Authorized dealer และศูนย์ไทยได้อย่างไร อันนี้พอจะเข้าข่ายหลอกลวงลูกค้าให้สับสนได้หรือไม่ครับ

ผมใคร่ขอท้าร้าน soundproofbros ว่า กรุณาอย่าลบโพสดังกล่าวในเฟซบุ๊คออก เพื่อผมจะได้ใช้ยืนยัน ความผิด ครับ  https://www.facebook.com/spbaudio/posts/1279167082170195
หากลบออกผมถือว่าเป็นลูกสุนัข(ใช้คำสุภาพ) 555

***หลายท่านที่เพิ่งมาอ่านดู อาจจะคิดว่าถ้าเค้ามาขอซื้อเดี๋ยวผมคงขายให้เอง ผมขอประกาศชัดๆๆว่า ร้านมั่นคงไม่ติดค่อคบค้ากับร้าน Soundproofbros ทุกกรณี ไม่มีการซูเอี๋ยไปจูบปากกันให้คนอ่านเสียความรู้สึกภายหลัง ไม่รับเคลียร์จากผู้ใหญ่คนไหนในโลกทั้งสิ้น ต่อให้ลุงตู่นายกก็ไม่ยอมว่างั้น 555

ผมไม่คบหากับคนเลวชาติชั่วแบบนี้ครับ...

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 25

นายมั่นคง

12/03/2017 00:08:16
4,282
มาถึงประเด็นคาใจตรงที่ว่ามนุษย์เงินเดือนนั้น คุณเอิร์ทเข้าใจถูกต้องแล้วครับ

ประเทศไทยนั้นมีผู้ค้าหลายแบบ บางคนสามารถหลบเลี่ยงภาษีนำเข้าแล้วนำมาจำหน่ายในร้านได้ อันนีทำให้กำไรเพิ่มพูนมากขึ้นอยู่แล้วครับ เพียงแต่เสียเบี้ยใบ้รายทางต่างๆให้กับพวกนอกระบบ สินค้าก็ผ่านเข้าถึงในร้านแบบสบายใจเฉิบ อีกทั้งเวลาขาย ใช้บิลแบบเขียนมือ เนื้่อกระดาษเก่าราวกับกระดาษเช็ดตูด พวกนี้เป็นการหลบเลี่ยงไม่เสียภาษีมูลค่าเพิ่ม ซึ่งก็ทำให้กำไรเพิ่มพูนอีกเช่นกัน

ผมไม่ถนัดทำเรื่องเหล่านี้ เราเลยจำเป็นต้องทำทุกอย่างให้ถูกต้อง ซึ่งพอถูกต้องก็จะมีต้นทุนสินค้าที่สูงกว่าผู้ค้ารายอื่นอยู่บ้าง เอาล่ะไม่ว่ากัน ผมไม่ไปแตะร้านค้าของหิ้วที่นำเข้ามาเอง จะเสียภาษีหรือไม่เสียภาษีอันนี้ผมไม่ยุ่ง เพราะผมเชื่อว่าท่านหากินแบบตรงไปตรงมา หิ้วท่านบอกหิ้ว อันไหนหิ้วท่านทำราคาถูกกว่าศูนย์ ลูกค้าตัดสินใจรับความเสี่่ยงเอง อันนี้ผมเคารพการตัดสินใจของลูกค้าครับ

แต่ร้าน Soundproofbros หิ้วสินค้า แต่ประกาศโครมๆว่าเป็นตัวแทนถูกต้อง เป็นสินค้าประกันศูนย์ไทย ผมว่าถ้าลองได้คิดชั่วโกหกคำโตแบบนี้ อีกหน่อยก็คงจะอ้างว่าสินค้าอย่าง Bose, JBL, Marshall ทางร้าน soundproofbros ได้รับการแต่งตั้งเป็น Distributor ในไทยแต่เพียงผู้เดียว และผมเชื่อว่าอีกไม่นาน ศูนย์อย่างอัศวโสภณ หรือศูนย์มหาจักรก็กลายเป็นบริษัทที่เป็นคนทำผิดเรื่องการเป็นตัวแทนซะเอง 555

ไม่แน่นะครับ วันนั้นอาจจะมาถึงก็ได้ ถ้าใครสังเกตุให้ดีๆๆ สองพี่น้องคู่นี้ค่อนข้างมีปมด้อยกับการเป็นตัวแทนจำหน่าย มีปมด้อยกับคำว่า distributor และก็พยายามลบปมด้อยด้วยการโพสข้อความอันเป็นเท็จ

วันหนึ่งอาจจะไปล้มทับตีนขาใหญ่เข้า (ควรเรียกเท้าถึงสุภาพ) วันนั้นอาจจะรู้สึก 555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 26

เมย์จิน

12/03/2017 00:41:09
21
ถ้าเป็นจริงตามที่เฮียพูดคือ เขาไม่ได้เป็นตัวแทนศูนย์ไทยจริงๆ และผมไปส่องโพสต์ต้นทาง เขาใช้คำว่าเป็นตัวแทนศูนยฺ์ไทยหรือพูดให้เข้าใจได้ง่ายๆแบบบ้านๆก็คือประกันอย่างถูกต้องตามกฏหมายคือเขาทำเข้ามาขายเอง หรือได้รับการแต่งตั้งจากทางแบรนด์เอง ทั้งๆที่จริงแล้วแอบหิ้วมาขาย แล้วเอามาหลอกลูกค้า เมิงเห็นพวกกุเป็นควายหรือวะไอ้ห่า

เ้ยหาใดเปรียบ คนเราเลี้ยงและเติบโตมาในสิ่งแวดล้อมแบบไหน มันถึงได้ทุเรศได้ขนาดนี้วะ ไอ้ห่า ขายของไม่ซื่อสัตย์กับอาชีพตนเอง ยังมีหน้าเอาบุพการีมาดราม่าออกสื่ออีก เหมือนเอาพ่อแม่มาประจานเลย น่าเกลียดมาก (นี่ยังไม่รวมรับสมัครงานต้องมีความกตัญญูต่อบุพการีด้วยนะ เอาไรมาวัดวะว่าไอ้ที่สาสมัครงานกับเอ็งมันเป็นคนกตัญญูกตเวที? เป็นคุณสมบัติการสมัครงานที่ชวนขำกลิ้งมาก มันวัดกันได้ด้วยเหรอ)

ทุเรศจริงๆ เมิงหิ้วมาขายเมิงก็บอกหิ้วมาขายก็จบไปแล้ว ผมเชียร์เฮียให้ฟ้องไปเลยครับ เรื่องการแอบอ้าง อันนี้ฟ้องได้ชัดเจน ซึ่งมันคนละกรณีกับเรื่องหิ้วมาขายอันนั้นมันเรื่องของสรรพกร

ขออภัยที่หยาบคายครับ รับไม่ได้จริงๆ คนแบบนี้ เราลูกค้าซื้อของแพงๆจ่ายเงินหลักพันหลักหมื่นหลักแสนก็อยากได้ของดีๆสมราคา ได้รับการการันตีคุณภาพและการรับประกันหลังการขายที่ถูกต้องชัดเจน ไม่ใช่มาหมกเม็ดหลอกเราเหมือนลูกค้าโง่ 

แม่งงงง ไม่รู้จะหาคำไรมาด่า
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 27

นายมั่นคง

12/03/2017 01:26:11
4,282
เล่าให้ฟังเพิ่มเติมครับ

เมื่อวานผมเห็นโพสของร้าน soundproofbros ที่ทีมงานส่งมาให้ดู แต่ละคนก็มองหน้าเลิ่กลั่กว่าเอาไงดี และก็ประจวบเหมาะกับทาง Oriveti โดยคุณ Marco Lin นัดกับเจ้าหลุยส์ว่าอยากจะเจอกันในงาน Canjam ที่สิงคโปร์ในวันที่ 11 นี้  ผมเห็นโพสก็เข้าใจว่าถ้าลงกล้าโพสว่าตัวเองเป็น Authorized Dealer และบอกว่าประกันศูนย์ไทยแท้ๆแบบนี้ ไม่มีอะไรมากไปกว่า

1. ทาง Oriveti เพิ่มตัวแทนจำหน่ายเพิ่มอีก 1 รายในไทย
2. ถ้าไม่เพิ่ม ผมก็โดนยกเลิกการเป็นตัวแทนกลางอากาศ

ลูกทีมทุกคนถามผมว่าถ้าคุยกับทาง Oriveti ในงานจะเอาไงดี ซึ่งผมได้ตัดสินใจและแจ้งกับทางหลุยส์และเอลวิสว่า ให้ทำตามที่ผมต้องการ คือ ถ้าเค้าแต่งตั้งร้าน soundproofbros เพิ่มอีก 1 ร้านในไทยผมจะ

- ขอยอมเป็นฝ่ายถอยออกเอง โดยยุติการจำหน่ายสินค้า Oriveti ทันที โดยไม่ยอมเป็นตัวแทนร่วมเด็ดขาด
- และให้แจ้งว่าเราทำงานร่วมกันไม่ได้ ด้วยพื้นฐานอุปนิสัยและวิสัยทัศน์
- ระบบภาษีนำเข้าและภาษีมูลค่าเพิ่มที่ต่างกัน ไม่สามารถทำให้ร้านมั่นคงแข่งขันได้แบบยุติธรรม

ปรากฏว่าบ่ายนี้เรื่องโอละพ่อ ทาง Marco Lin ไม่ได้รู้เรื่องอะไรด้วยเลย และไม่ยินยอมเรื่องการแอบอ้างความเป็นตัวแทน authorized dealer หรือ distributor ในไทย รวมถึงจะตรวจสอบให้ได้ว่าสินค้านั้นถูกส่งจากที่ไหน ซึ่งเค้าจะทำการยกเลิก Distributor ที่ส่งมาเหมือนกับที่ AK เคยทำ

ซึ่งใครสามารถถ่ายรูปบาร์โค้ดข้างกล่อง Oriveti ที่ร้าน Soundproofbros ส่งมาได้ ผมมีรางวัลให้ครับ เพราะผมจะส่งให้ทางคุณ Marco Lin ดำเนินการต่อไป ซึ่งตอนนี้ทางร้าน SoundProofbros อาจจะกำลังคิดวิธีเมล์ไปด่าว่าเจ้าของแบรนด์อยู่ก็อาจจะเป็นได้ ความกักขฬะชั่วช้าในระดับก่อเรื่องแบบนี้ เป็นสิ่งที่ผมรับไม่ได้ในชาตินี้หรือชาติหน้าครับ

หากใครพบว่าผมกลับคำพูด หันไปติดต่อคบค้าด้วย ขอให้นำอุจจาระ(คำว่าขี้ดูไม่สุภาพในกระทู้คุณ Drearth ครับ) เอามาปาที่ร้านผมพร้อมกันทุกสาขา หรือจะเอาละเลงศีรษะผมก็ได้(สุภาพอีกแล้ว) ผมยืนยันว่าไอ้คุณสองพี่น้องนี่ผมไม่อาจจะร่วมงานใดๆ ทั้งสิ้น และไม่ขอรับคำขอโทษใดๆเช่นกัน ถ้าอยากจะเลิกรากับผม หรืออยากยุติปัญหา ผมเรียกร้องให้ไปบริจาคเงินให้กับสาธารณะกุศล ซึ่งตัวเลขผมจะกำหนดเอง

ซึ่งเรียนตามตรงหากผมทำผิดต่อใคร แล้วเค้าขอให้ผมชดเชยด้วยการบริจาคทรัพ่ย์ ผมจะรีบทำทันที แต่กับสองพี่น้องคาร์ทไรท์เจ้าเล่ห์นี้ เค้าคงไม่ทำหรอกครับ ผมเองการศึกษาน้อย แต่บอกตามตรงผมยังไม่เคยเห็นใครที่การศึกษาสูงแต่ชั่วช้ากว่านี้เช่นกันครับ

หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 28

นายมั่นคง

12/03/2017 01:44:38
4,282
ไหนๆก็ไหนๆ ขอเล่าเพิ่มเติมครับ

สินค้าแบรนด์ JDS Lab นี่ก็คืออีกเคสหนึ่งที่ผมยุติการขายลงเช่นกัน

หากจำได้ ทุกท่านที่เล่นหูฟังมาจะทราบดีว่า ตัวแทน international คนแรกของ JDS labs ก็คือร้านมั่นคง ผมสั่งสินค้า O2 มาขายจำนวนเยอะมาก เราช่วยกันสร้างแบรนด์ในไทยจนชื่อเสียงติดหูคนไทย พอออกรุ่นใหม่ไม่ว่าจะเป็นอะไร ผมก็พยายามช่วยสั่งสินค้ามาขาย เพราะผมถือว่าเป็นมหามิตรที่ร่วมสู้กันมาตั้งแต่เปิดแบรนด์

จวบจนวันหนึ่งทาง JDS ก็จำหน่ายให้กับร้านหูฟังนายฝรั่งและนายฝรั่งน่าจะแบ่งฉีกขาปิ้งกินกับร้าน Soundproofbros โดยทาง JDS Labs ไม่ได้ถามผมแม้แต่คำเดียว และไม่ได้มองเห็นความสัมพันธ์ของเราแต่อย่างใด พอผมทราบเข้าผมก็หยุดสั่งและก็แจ้งไปทาง JDS Labs ขอเลิกการเป็นตัวแทนในทันที

โดยเหตุผลก็คือผมไม่มีความสามารถเป็นตัวแทนให้คุณต่อไป เพราะตัวแทนที่คุณแต่งตั้งเพิ่มนั้น มีโครงสร้างภาษีต่างๆที่แตกต่างจากผม ยากที่ผมจะทำการแข่งขันได้ ผมจึงขอถอนตัว ซึ่งทาง JDS Labs ขอโทษขอโพย และก็รีบบอกว่า ร้านที่สั่งไปนั้นสั่งน้อยจนถึงน้อยสุดๆ จะให้เค้าแก้ไขอย่างไรขอให้บอก

ผมตอบไปว่า สายไปแล้ว Too late ขอให้คุณลองติดต่อซื้อขายกับคนที่คุณตัดสินเพิ่มรายนั้นไปเถิด แล้วคุณจะทราบดีว่าเพราะเหตุใด ผมรู้สึกเสียใจในการตัดสินใจของคุณโดยปราศจากการไตร่ตรองรวมถึงการหารือกับผม วันข้างหน้าเราอาจจะได้ร่วมงานกันอีก แต่ขออภัยไม่ใช่วันนี้

ก็แค่นี้ครับ 555

ทุกท่านสงสัยอะไรในร้านมั่นคง ถามผมได้ทุกกรณีนะครับ ไม่ต้องเกรงใจ ผมเล่าได้ทั้งหมด และตอบได้ทุกคำถามครับ ลูกผู้ชายอย่างผมไม่กลัวเรื่องขี้เล็บหรือเรื่องขี้ช้าง ทำอะไรไม่แอบซ่อน

ขนาดผมขาย Jds labs มาก่อนแท้ๆ มีคนมาเบียด มาแย่ง ผมยังหลีกทางให้สบายๆเลยครับ นับประสาอะไรจะไปหาของหิ้วมาแข่งกับคนอื่นให้เมื่อย ไร้ศักดิ์ศรีไร้เกียรติแบบนี้คนอย่างผมไม่ทำครับ

หยิกหู 0
แจกหู 13
ความคิดเห็นที่ : 29

artpiggo

12/03/2017 07:28:11
15
เจอ คห28 ของเฮีย เรื่อง oriveti นี่หายพีคไปเลย อันนี้เพิ่งทราบเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 30

Solotov

12/03/2017 07:46:09
15
สุดยอดครับร้านนั้น มีเรื่องมาต่อภาคใหม่ได้เรื่อยๆ ไม่จบไม่สิ้นสักที 555
ครั้งนี้เฮียสบช่องใช้กฎหมายโจมตีได้แล้ว เอาให้หนักเลยนะครับ รอติดตามผลครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

Drearth

12/03/2017 07:59:09
14
สวัสดีตอนเช้าครับเฮีย 
ผมว่าการกระทำของ SoundProof Bro. มันเข้าขั้นมหากาพย์และดูทีท่าว่าไม่จบง่ายๆด้วยครับ ตราบใดที่เค้ายังไม่ละอายและเกรงกลัวต่อบาป เริ่มต้นจากการปลอมตัวมาสืบข้อมูล ลาออกไปตั้งร้านเอง ดูถูกเหยียดหยามคู่แข่ง หิ้วสินค้ามาขาย สุดท้ายจะจบที่ไหนดีครับเฮีย
เค้ายืนอยู่ในจุดนี้ได้ยังไง ถ้าเป็นคนอื่นคงปิดร้านหนีไปแล้ว แต่กลับมีความมั่นใจมากกว่าเดิมและกระทำในสิ่งเดิมๆต่อไป จุดยืนชัดเจนมากร้านนี้
ผมมองว่ามันเสียภาพลักษณ์ประเทศไทยนะครับ เฮียทำธุรกิจกับบริษัทต่างชาติตรงไปตรงมา อยู่ๆก็มีไอ้ร้านสองพี่น้องมาแหกกฎ ขอเป็น Dealer ร่วม ถ้าไม่ได้ก็หิ้วมันซะเลยแถมแอบอ้างความเป็นศูนย์ไทยอีก น่าเสียในประเทศไทยยังไม่กฏหมายหรือบทลงโทษที่ชัดเจนกับกลุ่มคนเหล่านี้

ปล. เฮียนอนดึกไปนะครับ รักษาสุขภาพด้วย จะได้มีแรงมาตาม มหากาพย์ SoundProof Bro. Episode ต่อไป 
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 32

ohwownoone

12/03/2017 10:26:43
370
ลงชื่อเอาไว้ก่อน ถ้าทางงานนี้จะยาวอีกแล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 33

RockDragon

12/03/2017 11:20:56
2,893
ขอมาติดตามเหตุการณ์ด้วยคนครับ

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 34

Anut

12/03/2017 12:40:32
25

ผมกลัวแต่ว่าผลงานของร้าน คู่พี่น้องนี้

จะทำให้ผู้ผลิตจากต่างประเทศมองตลาดไทยในแง่ไม่ดี  แล้วไม่อยากมาลงทุนอีกนี่สิ

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 35

jade586

12/03/2017 14:03:39
11
ลงชื่อด้วยคนครับ 
ผมว่าเฮียหาข้อกฎหมายเล่นซักหน่อยดีไหมครับ ดูแล้วพี่น้องร้านนี้ นับวันยิ่งเอาใหญ่ขึ้นเรื่อยๆละครับ ที่เล่นงานไม่ใช่เพื่อตัดคู่แข่งทางการค้า แต่เพื่อให้รู้ว่าการค้าขายอย่างถูกต้องและอย่างที่ควรทำ เขาทำกันอย่างไรครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 36

Hanataro

12/03/2017 14:30:01
4

ร้านนั้น ดีไม่ดีจะไม่จ่าย vat 7% ด้วยซ้ำ    

vat คิดจากรายได้ ไม่ใช่กำไร     คิดน้อยสุด ๆ ขายได้เท่ากับค่าเช่าที่ MBK  (ถ้าขายได้น้อยกว่าค่าเช่าที่จะขายทำไม)   ไม่รุ้ว่าร้านนี้มีการส่ง vat ให้สรรพากรหรือเปล่าเลย         ถ้าจำไม่ผิดถ้ายอดขายเกินสองล้าน ต้องจ่าย vat (ตัวเลขจริงน่าจะน้อยกว่านี้)   แค่เรียก vat ก็อานละ 

ไหนจะภาษีอะไรอีกต่างๆ อีก  

เห็นคนโกงภาษีแล้ว พนักงานเงินเดือน  ที่จ่ายทุกบาททุกสตางค์ตามกฏหมายปวดใจ

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 37

tintin3274

12/03/2017 15:58:12
2

ตามอ่านทุกภาคครับ แต่ไม่ได้พูดอะไร บางทีก็สงสัยว่ายังขายอยู่ได้ไง ออ ช่วงนี้รับสมัครงานด้วยนะครับ เหอะๆ =w=
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 38

tangkoo.

12/03/2017 16:34:27
1,368

ผมอยากสมัครงาน ร้านนี้ครับ555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 39

นายมั่นคง

12/03/2017 17:18:08
4,282
555 พี่ tangkoo ไปดูพวกมันเที่ยวสวนสนุกด้วยหรือนี่ 555

งานนี้ผมให้ไป 7 คนก่อน อีกหน่อยก็คงสลับเปลี่ยนหมุนเวียนกันไป ใครไปแล้วเที่ยวหน้าก็เที่ยวไกลหน่อยว่างั้นครับ

งานมี 3 วัน ผมกำชับเอลวิสและเจ้าหลุยส์เลยว่า ผมขอให้ทำงานเพียงวันเดียว คือเมื่อวานนี้ครับ แบรนด์ไหนจะคุยอะไรขอให้คุยกันในงานเลย เพราะธุรกิจของพวกเรานั้นเล็กๆ คุยกันสองคำก็จบแล้ว ซึ่งปีที่แล้วผมไปเองผมก็ทำให้น้องๆทุกคนเห็นว่า คุยกันในงานให้จบซะ อยากฟังอะไรฟังให้หมด แล้วเก็บอีเมล์ติดต่อมาคุยกันทีหลังครับ

ผมไม่ชอบให้ใครมาลากไปคุยธุรกิจอะไรนานสองนานจนเวลาหมดไม่เป็นอันเที่ยว 55

ก็เลยเวลาที่เหลือขอให้ใช้ไปกับการท่องเที่ยวซะ อยากไปอะไรก็ไป อย่างสวนสนุก universal นี่หลายคนยังไม่เคยไป ผมเลยให้เอลวิสจัดใส่ในมั่นคงทัวร์ตีตั๋วแบบ express เที่ยวให้ช่ำปอดไปเลย 555

ผมเห็นพวกมันสนุกกัน ผมก็ดีใจครับ เจ้าพวกนี้เหนื่อยเพื่อผม เหนื่อยเพื่อร้านมาพอสมควร ถ้าหากตอบแทนเจ้าพวกนี้เล็กๆน้อยๆได้ผมก็ยินดีครับ เอ้า พวกเราเที่ยวแล้วกลับมาทำงานต่อโว๊ยๆๆๆๆๆ 555
หยิกหู 0
แจกหู 7
ความคิดเห็นที่ : 40

นายมั่นคง

12/03/2017 17:30:42
4,282

ไหนๆคุยเรื่องลูกน้อง คุยเรื่องพนักงานแล้ว ผมขออนุญาตทุกท่านคุยสื่อสารถึงลูกน้องของเจ้าสองพี่น้องร้าน soundproofbros บ้างครับ 555

-------------------------------------
น้องๆพนักงานร้าน soundproofbros ครับ ผมอยากจะถามอะไรบางอย่าง อันนี้ไม่ต้องตอบออกมานะครับ แต่ขอให้ตอบในใจก็แล้วกัน

1. เวลาน้องๆขายของ น้องคุยกับคนต่างชาติ น้องเคยขอเจ้าวี ว่าขอเงินเพิ่มค่าภาษาหรือเปล่า ถ้าไม่เคยเฮียแนะนำให้ลองขอมันดู เฮียอยากรู้ว่ามันจัดการปัญหาอย่างไร เพราะเจ้าวี ตอนมันผ่านโปรที่ร้านเฮียปุ๊บ มันออกลายกับเฮียว่า ต้องจ่ายค่าภาษาเป็นเงินพิเศษให้มัน ไม่งั้นมันไม่ยอมขายคนต่างชาติ  เฮียเลยจัดการเจรจาให้มันออกจากงานครับ

2. เวลาเจ้าวี มันให้เงินเดือน มันโอนเข้าธนาคารของน้องๆ หรือว่ามันยื่นเงินให้กับมือ และถ้ายืน่ให้กับมือมันแสดงท่าทางลำเลิก โชว์ฟอร์มมีพระเดชพระคุณเหนือน้องๆหรือเปล่า ประมาณว่ากูคนจ่ายเงิน กูเป็นเจ้าชีวิตอะไรทำนองนี้ ยังไงสังเกตุข้อนี้เผื่อเฮียด้วย

3. เวลามีเซลล์มาขายของมาเก็บเช็ค ทั้งเจ้านัทและเจ้าวี มันแสดงอาการกิริยาวางก้าม ฟอร์มใหญ่ฟอร์มโตมากไม๊ เพราะเท่าที่ฟังจากเซลล์มา เค้าเกลียดเถ้าแก่น้องกันทุกคน เพราะไอ้สองตัวนี่กิริยามันใช้ไม่ได้ มันคิดว่ามันเป็นนักธุรกิจหมื่นล้าน น้องๆพนักงานช่วยสังเกตุให้เฮียที

4. ตอนน้องๆทำความสะอาดร้าน น้องลองกวาดขยะบนพื้นมากองรวมกันให้เรียบร้อย แล้วน้องก็ให้เพื่อร่วมงานใครก็ได้เอาเท้าเขี่ยให้กระจายอีกรอบ เฮียอยากรู้ว่าเจ้าวีมันจะว่าน้องหรือเปล่า เพราะสมัยมันอยู่ที่เฮีย มันทำเรื่องแบบนี้ครับ เฮียก็เลยสงสัยว่าเวลามันมีร้านเอง มันโอเคหรือเปล่ากับการทำกริยาแบบนี้

5. มันสอนน้องๆเรื่องงานขายหรือเปล่า สมัยมันทำงานอยู่ที่เฮีย มันแสดงตนเป็นซินแส คนไหนกำลังจะเดินเข้าร้าน มันนั่งทายเลยว่าคนนี้ไม่ซื้อ คนนั้นไม่เอา คนนี้ไม่ต้องคุยมากเพราะยังไงก็ไม่ซื้อ แล้วมันด่าลูกค้าลับหลังให้น้องๆฟังหรือเปล่า เพราะเฮียสงสัยว่า ชั่วขนาดนี้ ยังสามารถไปสอนคนอื่นได้อีกหรือ 555

น้องๆครับ ถ้าน้องประสบปัญหากลืนไม่เข้าคลายไม่ออกกับโครงการร้านร่วมอุทรเดียวกัน เฮียแนะนำให้น้องๆไปสมัครงานร้านหูฟังร้านดีๆ อื่นๆแทนครับ ไม่ต้องมาที่ร้านเฮียหรอกครับ ให้ไปสมัครร้านดีๆที่อื่นแทน เชื่อเฮียเหอะ น้องดูมันให้นานๆ ดูให้ลึกซึ้ง แล้วน้องจะทราบครับ ฝากแค่นี้ล่ะจ้า 555
หยิกหู 0
แจกหู 6
ความคิดเห็นที่ : 41

smith009

12/03/2017 18:21:13
15
แล้ว Oriveti ของร้าน Bkk Audio มาจากร้านเฮียหรือเปล่าครับ
http://www.bkkaudio.com/index.php?route=product/search&search=Oriveti
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 42

tintin3274

12/03/2017 18:49:40
2
มาอีกร้านแล้ว จะใช่สินค้าจากร้านเฮียหรือปล่าว คงต้องรอเฮียมาเฉลย ประกันของใครไม่บอกซะด้วย =w=
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 43

นายมั่นคง

12/03/2017 19:31:36
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 42 - tintin3274
มาอีกร้านแล้ว จะใช่สินค้าจากร้านเฮียหรือปล่าว คงต้องรอเฮียมาเฉลย ประกันของใครไม่บอกซะด้วย =w=
อ๋อ ไม่ใช่ครับ สินค้า Oriveti ของร้านนายฝรั่งไม่ได้ซื้อจากผมครับ ก็คงจะหิ้วมาเช่นเดียวกับ Astell&Kern ครับ

แต่สำหรับนายฝรั่งผมถือว่าเค้ามีความเป็นลูกผู้ชาย คือไม่มีประโยคไหนที่เค้าบอกว่าของเค้าประกันศูนย์ไทย หรือร้องแรกแหกกระเฌอแบบร้าน Soundproofbros ครับ ซึ่งตอนนี้ผมยังจูนกับนายฝรั่งไม่ติดครับ เพราะวิถีทางต่างกัน แต่ก็ไม่ได้ติดใจกับนายฝรั่งอะไรครับ เพราะเค้าขายสินค้าหิ้วแบบฉบับของเค้าไป อันนี้ขึ้นอยู่กับดุลพินิจของลูกค้าเองครับ

ส่วนร้านสองพี่น้องจอมขี้ขลาด วันๆโกหกพกลม อันนี้ผมกัดไม่ปล่อยครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 44

buvb

12/03/2017 20:09:24
2

มาให้กำลังใจเฮียนะครับ

ไม่ได้เข้า web เฮียบ่อยเหมือนแต่ก่อน 

ไม่ได้ซื้อหูเพิ่มมาหลายปี 

ตามมาอ่านจาก Facebook

แต่อ่านแล้ววงการมันใหญ่โตขึ้นไปมากมาย

ไม่คิดเลย KSC35 จะนำพามาถึงจุดนี้

สู้ๆนะครับเฮีย

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 45

ironpeg88

12/03/2017 22:30:14
128
เกาะให้กำลังใจเฮียครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 46

AscoGenetic5

12/03/2017 22:39:45
175
ร้าน spb มันโง่หรือว่าบ้ากันแน่ เหลือเชื่อจริงๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 47

นายมั่นคง

12/03/2017 23:03:08
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 44 - buvb

มาให้กำลังใจเฮียนะครับ

ไม่ได้เข้า web เฮียบ่อยเหมือนแต่ก่อน 

ไม่ได้ซื้อหูเพิ่มมาหลายปี 

ตามมาอ่านจาก Facebook

แต่อ่านแล้ววงการมันใหญ่โตขึ้นไปมากมาย

ไม่คิดเลย KSC35 จะนำพามาถึงจุดนี้

สู้ๆนะครับเฮีย

ขอบคุณครับคุณบวบ สบายดีนะครับ ส่วนผมสบายดี ฟิตเปรี๊ยะลุยกับคนชั่วได้สบายๆครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 48

นายมั่นคง

12/03/2017 23:10:09
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 46 - AscoGenetic5
ร้าน spb มันโง่หรือว่าบ้ากันแน่ เหลือเชื่อจริงๆครับ
มันจะครองโลกครับคุณหลุ่ง 555 เหมือนไอ้ตัวสัตว์ประหลาดที่เราเห็นตามหนังการ์ตูนนั่นแหละ 555

นี่มันคงคิดการใหญ่ไปหมดแล้วครับ อาจจะอีเมล์ไปด่าศุนย์ไทยรายเดิมๆให้บริษัทใหญ่ๆอย่าง Bose, JBL, Shure, Sennheiser, Sony, Marshall แล้วขอเป็น distributor ในไทยแต่เพียงผู้เดียว อีกหน่อยเราคงได้ใช้ผลิตภัณฑ์แบรนด์ใหญ่เหล่านี้ นำเข้าโดยศูนย์ไทย SoundProofbros แล้วครับ 555

อาจจะดูแลประกัน 10 ปี และขายถูกกว่าเดิม 10 เท่า เพราะเจรจากับรัฐบาลให้ยกเว้นภาษีนำเข้าและภาษีมูลค่าเพิ่มได้ แล้วตอนนั้นผมอาจจะต้องคลานเข้าไปขอซื้อมาขายเพื่อให้ตัวเองมีเงินยังชีพเลี้ยงลูกเลี้ยงเมีย ถึงตอนนั้นไอ้ติงต๊องพี่น้องคู่นี้มันครองโลก รับรองว่าผมคลานเข้าไปเอาของมันมาขายแน่นอนครับ 555

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 49

tangkoo.

12/03/2017 23:20:11
1,368
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 48 - นายมั่นคง

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 46 - AscoGenetic5
มันจะครองโลกครับคุณหลุ่ง 555 เหมือนไอ้ตัวสัตว์ประหลาดที่เราเห็นตามหนังการ์ตูนนั่นแหละ 555

นี่มันคงคิดการใหญ่ไปหมดแล้วครับ อาจจะอีเมล์ไปด่าศุนย์ไทยรายเดิมๆให้บริษัทใหญ่ๆอย่าง Bose, JBL, Shure, Sennheiser, Sony, Marshall แล้วขอเป็น distributor ในไทยแต่เพียงผู้เดียว อีกหน่อยเราคงได้ใช้ผลิตภัณฑ์แบรนด์ใหญ่เหล่านี้ นำเข้าโดยศูนย์ไทย SoundProofbros แล้วครับ 555

อาจจะดูแลประกัน 10 ปี และขายถูกกว่าเดิม 10 เท่า เพราะเจรจากับรัฐบาลให้ยกเว้นภาษีนำเข้าและภาษีมูลค่าเพิ่มได้ แล้วตอนนั้นผมอาจจะต้องคลานเข้าไปขอซื้อมาขายเพื่อให้ตัวเองมีเงินยังชีพเลี้ยงลูกเลี้ยงเมีย ถึงตอนนั้นไอ้ติงต๊องพี่น้องคู่นี้มันครองโลก รับรองว่าผมคลานเข้าไปเอาของมันมาขายแน่นอนครับ 555

กำลังจะนอน เจอไอ้เจ้ากัปปะนี่ สยองจนนอนไม่หลับเลยครับ555

ถึงเวลานั้น เฮียเปลี่ยนไปขายเต้าฮวยเหอะครับ เดี๋ยวผมจะตามไปกินทุกวันเลย555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 50

champ_korn

12/03/2017 23:24:53
2,143

ผมช่วยแชร์เตือนมือใหม่กับขาจรนะครับ

https://www.facebook.com/champHKGT/posts/10158465157840531?comment_id=10158465169060531¬if_t=feed_comment¬if_id=1489335660969630

ถ้ามันมาฟ้องผม เฮียก็มาช่วยผมด้วยนะครับ 555555

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 51

นายมั่นคง

12/03/2017 23:24:59
4,282

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 24 - นายมั่นคง

ผมใคร่ขอท้าร้าน soundproofbros ว่า กรุณาอย่าลบโพสดังกล่าวในเฟซบุ๊คออก เพื่อผมจะได้ใช้ยืนยัน ความผิด ครับ  https://www.facebook.com/spbaudio/posts/1279167082170195
หากลบออกผมถือว่าเป็นลูกสุนัข(ใช้คำสุภาพ) 555

ตอนนี้ลูกสุนัขขี้เรื้อน 2 ตัวได้ทำการลบโพสดังกล่าวออกแล้ว ซึ่งผมขอประณามในความขี้ขลาดไว้ ณ ที่นี้นะครับ 555 ทำอะไรต้องกล้าหน่อยครับ

อย่างเฮียนี่จัดการง่ายมาก เดินเข้ามาต่อยเปรี้ยงเดียวก็กลิ้งโค่โร่แล้ว ไม่ต้องเสียเวลาอีเมล์ไปหลอกด่าแบรนด์นู้นแบรนด์นี้ และเฮียไม่สู้คนด้วย เพราะฉะนั้นไม่ต้องกังวลอะไรมากว่าจะโดนสวน แต่บอกตามตรงไม่รู้เป็นไรเฮียอยากโดนกระทืบครับ 555

กรุณาขุดรูอยู่ได้แล้วนะครับ เรื่องขี้เล็บแค่นี้ยังหัวหดลบออก แล้วจะไปแก้ไขเรื่องอะไรให้ลูกค้าได้ครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 52

NaiYai

12/03/2017 23:26:37
1

ฟังวิธีคิด วิธีการบริหารลูกน้องของเฮียแล้ว ... อยากไปสมัครเป็นลูกน้องจริงๆ เลย อิ อิ อิ

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 53

นายมั่นคง

12/03/2017 23:28:04
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 49 - tangkoo.
กำลังจะนอน เจอไอ้เจ้ากัปปะนี่ สยองจนนอนไม่หลับเลยครับ555

ถึงเวลานั้น เฮียเปลี่ยนไปขายเต้าฮวยเหอะครับ เดี๋ยวผมจะตามไปกินทุกวันเลย555
555 มันคืออะไรครับพี่ tangkoo ไอ้ตัวกัปปะ ผมเองเสิชเล่นๆเจอมันน่ารักดี เหมือนไอ้พี่น้องสองตัวนี่ล่ะ 555

ถึงตอนนั้นผมคงจะไปขายหมี่เย็น กับพวกเช็งซิมอี๊แล้วครับ พอกันทีกับหูฟัง 555
อย่าลืมตามไปอุดหนุนกันนะครับพี่
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 54

นายมั่นคง

12/03/2017 23:31:08
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 50 - champ_korn

ผมช่วยแชร์เตือนมือใหม่กับขาจรนะครับ

https://www.facebook.com/champHKGT/posts/10158465157840531?comment_id=10158465169060531¬;if_t=feed_comment¬if_id=1489335660969630

ถ้ามันมาฟ้องผม เฮียก็มาช่วยผมด้วยนะครับ 555555

ประกาศชัดๆๆเลยครับคุณแชมป์ ใครโดนไอ้ลูกหมาขี้เรื้อน 2 ตัวมันแว้งกัด ขอให้แจ้งเข้ามา หรือถ้าเค้าเอาเรื่องขึ้นโรงขึ้นศาล มั่นคงจ่ายแทนทุกบาททุกสตางค์ครับ ให้มันรู้ไปว่าโลกนี้มันต้องยอมไอ้ 2 ตัวนี้ครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 55

MaxxIE

13/03/2017 00:03:14
107
ผมว่าเฮียลองแย๊พๆเรื่องภาษีสินค้านำเข้าดูก็ดีครับ
หรือไม่ก็
เล่นเรื่องถึง สคบ.เรื่องโฆษณาเกินจริง เลยก็ดีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 56

นายมั่นคง

13/03/2017 00:10:45
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 55 - MaxxIE
ผมว่าเฮียลองแย๊พๆเรื่องภาษีสินค้านำเข้าดูก็ดีครับ
หรือไม่ก็
เล่นเรื่องถึง สคบ.เรื่องโฆษณาเกินจริง เลยก็ดีครับ
ขอบคุณครับ ถ้าดำเนินการตามที่แนะนำมาก็มีความเป็นไปได้ครับ เรื่องการแอบอ้างให้เกิดความเข้าใจผิด อันนี้ฟ้องเรียกค่าเสียหายได้ครับ ส่วนเรื่องภาษีนำเข้า อันนี้ต้องมีหมายศาลไปค้น แต่รับรองว่าไม่นานก็โดนเองโดยที่ผมไม่ต้องไปทำอะไรทั้งนั้น

เอาเข้าจริงๆ วิธีที่ง่ายที่สุดคือถ้าเค้าโกหกอะไรลูกค้าอีก ผมว่าผมเดินเข้าไปเตะปากพวกมันเลยง่ายกว่าเยอะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 57

usanee1981

13/03/2017 00:20:50
245
เพิ่งเข้ามาอ่าน เพราะนึกว่าเป็นคำถามเกี่ยวกับสินค้าทั่วไป
เอาจริงๆ บางครั้งในชีวิตเราก็ได้พบเจอคนประเภทที่ไม่น่าเรียกว่าเป็นคน คนประเภทนี้การศึกษาไม่ได้ช่วยอะไร คนเราจะเป็นคนมันอยู่ที่จิตสำนึกของตนเองมากกว่า
ในชีวิตตั้งแต่เกิดมาก็เคยเจอคนที่ไม่น่าเรียกว่าคนอยู่เหมือนกัน ตอนแรกก็รู้สึกว่าเขาน่าสงสาร เขาคงทำแบบนี้เพราะไม่มีทางเลือก เขาคงทำแบบนี้เพราะต้องเอาตัวรอด แต่นับวันเขายิ่งสร้างความเดือดร้อนให้ผู้อื่นมากขึ้นทุกวันๆ ทั้งกับลูกน้องและคนที่เกี่ยวข้อง และร้ายแรงขึ้นทุกทีๆ โดยตัวเองยังชูคอลอยหน้าลอยตาในวงการในสังคมอยู่ได้ บอกทุกคนว่าสิ่งตนทำนั้นถูกต้องแล้ว ตีสองหน้า คือไม่พูดว่าตนเองน่าสงสารอย่างงั้นอย่างนี้ ก็ยกตนข่มท่าน ใช้อำนาจบาตรใหญ่กับลูกน้อง ไปอยู่ที่ไหนก็สร้างความเสียหายให้วงการและสังคมไม่หยุดหย่อน
สิ่งเดียวที่สงสัย คือคนแบบนี้เขาไม่เคยรู้ตัวจริงๆ หรือ ว่าเขาทำชั่วทำเลวอะไรไว้บ้าง ไม่เคยสำนึกเลยจริงๆ ใช่ไหม หรือก่อนตายขณะที่กำลังจะสิ้นใจจะสำนึกได้บ้างไหม
ก็ไม่อยากเรียกคนแบบนี้ว่าเป็นคนเท่าไหร่ ได้อนุโมทนา ว่าชาติหน้าอย่าได้มาเจอกันอีกเลย
พูดถึงแล้วของขึ้น 555
หยิกหู 0
แจกหู 4
ความคิดเห็นที่ : 58

นายมั่นคง

13/03/2017 01:30:18
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 57 - usanee1981
เพิ่งเข้ามาอ่าน เพราะนึกว่าเป็นคำถามเกี่ยวกับสินค้าทั่วไป
เอาจริงๆ บางครั้งในชีวิตเราก็ได้พบเจอคนประเภทที่ไม่น่าเรียกว่าเป็นคน คนประเภทนี้การศึกษาไม่ได้ช่วยอะไร คนเราจะเป็นคนมันอยู่ที่จิตสำนึกของตนเองมากกว่า
ในชีวิตตั้งแต่เกิดมาก็เคยเจอคนที่ไม่น่าเรียกว่าคนอยู่เหมือนกัน ตอนแรกก็รู้สึกว่าเขาน่าสงสาร เขาคงทำแบบนี้เพราะไม่มีทางเลือก เขาคงทำแบบนี้เพราะต้องเอาตัวรอด แต่นับวันเขายิ่งสร้างความเดือดร้อนให้ผู้อื่นมากขึ้นทุกวันๆ ทั้งกับลูกน้องและคนที่เกี่ยวข้อง และร้ายแรงขึ้นทุกทีๆ โดยตัวเองยังชูคอลอยหน้าลอยตาในวงการในสังคมอยู่ได้ บอกทุกคนว่าสิ่งตนทำนั้นถูกต้องแล้ว ตีสองหน้า คือไม่พูดว่าตนเองน่าสงสารอย่างงั้นอย่างนี้ ก็ยกตนข่มท่าน ใช้อำนาจบาตรใหญ่กับลูกน้อง ไปอยู่ที่ไหนก็สร้างความเสียหายให้วงการและสังคมไม่หยุดหย่อน
สิ่งเดียวที่สงสัย คือคนแบบนี้เขาไม่เคยรู้ตัวจริงๆ หรือ ว่าเขาทำชั่วทำเลวอะไรไว้บ้าง ไม่เคยสำนึกเลยจริงๆ ใช่ไหม หรือก่อนตายขณะที่กำลังจะสิ้นใจจะสำนึกได้บ้างไหม
ก็ไม่อยากเรียกคนแบบนี้ว่าเป็นคนเท่าไหร่ ได้อนุโมทนา ว่าชาติหน้าอย่าได้มาเจอกันอีกเลย
ใจเย็นๆๆครับ คุณอุษณีย์ (ผมน่าจะเขียนถูกนะ) 555

เรื่องเหล่านี้หลายคนอาจจะเข้าใจว่าผมพยายามสะกัดดาวรุ่งไม่ให้เกิด หรือถ้าเป็นหนังก็แนวหักเหลี่ยมโค่นล้มชิงเจ้าบัลลังก์หูฟังทองคำ หรือบางคนก็อาจจะเข้าใจว่าแย่งกันขายของ โจมตีใส่ร้ายกันเพื่อให้ร้านผมขายได้ดีกว่าร้านคนอื่น 555

อยากจะบอกว่า นี่ไม่ใช่เรื่องผลประโยชน์ใดๆทั้งสิ้น แต่ผมกำลังรบกับคนชั่วอยู่ครับ เป็นการรบแบบไม่สนใจเรื่องเงินหรืออะไรทั้งสิ้น เพราะเกิดมาผมก็ไม่เคยเห็นใครระยำได้ขนาดนี้เหมือนกันครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 59

นายมั่นคง

13/03/2017 01:45:18
4,282
ผมขออนุญาตคุณ Drearth แก้ไขชื่อหัวข้อกระทู้นะครับ จะได้สอดคล้องกับหนังเรื่อง หิ้ว กร่าง ด่าง พร้อย (ภาค 3) น่ะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 60

chene

13/03/2017 03:57:12
353
ติดตามอ่านครับ ยังกะซีรี่เกาหลี  555 มี  ภาค4แล้วนะครับ ช่วยดันนน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 61

ponzanaja

13/03/2017 06:18:34
0

หาปุ่มล๊อคอินตั้งนานกว่าจะเจอ ร้านนี้นี่ไม่จบไม่สิ้นจริงๆนะครับ นี้มาเป็นหลายภาครัวๆ ผมก็ตามอ่านเรื่อย ๆ อย่างกับหนัง 5555

อยากทราบว่าเมื่อก่อนเค้าเคยประจำอยู่ที่สาขาไหนเหรอครับเฮีย พอจะสปอยให้ฟังได้ไหมครับ ?

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 62

เหน่งบา

13/03/2017 06:38:39
1,866
ไม่ค่อยเห็นด้วยกับการใช้รูปกัปปะครับ
เท่าที่เคยอ่านมา กัปปะ หรือภูตที่มักอยู่ในหนองน้ำนี่ไม่ได้ทำความเดือดร้อน ทำอันตรายให้ใคร
แต่ไอ้เฮี่ย(ใช้การกร่อนเสียงหลบรูปคำไม่ให้หยาบชัดเจน)ที่ปลิ้นปล้อนหลอกลวงฉ้อฉลคดโกงอย่างซาวน์พรูฟนี่
มันละโมบขี้โกงแย่งของชาวบ้าน หลอกลวงคนซื้ออย่างหน้าด้านๆทุเรศสุดๆ
bud sob จริงๆ

ปล.สะใจกับกรณี JDSจริงๆครับ เฮียชัดเจนและทำได้ถึงใจมาก (ดีนะตอนไปเลือกซื้อแอมป์ไม่ได้ซื้อยี่ห้อนี้)
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 63

Drearth

13/03/2017 06:41:08
14
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 59 - นายมั่นคง
ผมขออนุญาตคุณ Drearth แก้ไขชื่อหัวข้อกระทู้นะครับ จะได้สอดคล้องกับหนังเรื่อง หิ้ว กร่าง ด่าง พร้อย (ภาค 3) น่ะครับ 555
ตามสบายเลยครับเฮีย 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 64

DayWalker

13/03/2017 07:24:35
90

ตามมาอ่าน มะวานเห็นในเฟสละ ระอาใจแทนครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 65

DannyK

13/03/2017 07:35:45
2
ผมรอซื้อของร้าน SPB อยู่ครับ

ตอนศาลสั่งขายทอดตลาด!

ฟ้องแม่ง เฮ้ย! แพ่งเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 66

tangkoo.

13/03/2017 07:47:15
1,368
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 58 - นายมั่นคง

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 57 - usanee1981
ใจเย็นๆๆครับ คุณอุษณีย์ (ผมน่าจะเขียนถูกนะ) 555

เรื่องเหล่านี้หลายคนอาจจะเข้าใจว่าผมพยายามสะกัดดาวรุ่งไม่ให้เกิด หรือถ้าเป็นหนังก็แนวหักเหลี่ยมโค่นล้มชิงเจ้าบัลลังก์หูฟังทองคำ หรือบางคนก็อาจจะเข้าใจว่าแย่งกันขายของ โจมตีใส่ร้ายกันเพื่อให้ร้านผมขายได้ดีกว่าร้านคนอื่น 555

อยากจะบอกว่า นี่ไม่ใช่เรื่องผลประโยชน์ใดๆทั้งสิ้น แต่ผมกำลังรบกับคนชั่วอยู่ครับ เป็นการรบแบบไม่สนใจเรื่องเงินหรืออะไรทั้งสิ้น เพราะเกิดมาผมก็ไม่เคยเห็นใครระยำได้ขนาดนี้เหมือนกันครับ 555

อ้าวชื่อ คุณอุษณีย์เหรอครับ ผมหลงเรียก พี่อัสนี(ตามบางคนมาตั้งนาน555) ไม่เคยเห็นใช้คำพูดที่ ดูหนักหน่วงขนาดนี้มาก่อน คงจะสุดกลั้นแล้วจริงๆ ต่อไปไม่กล้าแซวแล้วครับ555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 67

ksoop

13/03/2017 08:01:20
3

ภาพปลากรอบครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 68

InLimbo

13/03/2017 09:34:59
53
นึกถึงคำพูดที่สองพี่น้องเคยบอกบางท่านว่า
คุณกับผมคนละระดับกัน
ตอนนี้ผมเข้าใจแล้วครับ
ระดับที่สองพี่น้องนั้นอยู่มันต่ำตมจริงๆ
จนคนระดับธรรมดาแบบผมไม่อยากลดตัวลงไปยุ่งเลย
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 69

ellevoid

13/03/2017 11:38:57
220
เรื่อง vat นี่น่าสนใจนะครับ ใครเคยซื้อของร้านเค้า ในใบเสร็จมี vat 7% ไหมครับ 
ปีนึงถ้ายอดขายของร้านเกิน 1.8ล้าน ก็ต้องจด vat แล้ว เห็นโม้ว่าขายดีมาก สมมติแค่ขายโซนี่ทองคำกับหูเทพสายฟ้าได้เดือนละชุดรวมยอดปีนึงก็เกินละ ถ้าไม่จดนี่สนุกแน่นอนอันนี้ตรวจสอบง่ายกว่าเรื่องภาษีนำเข้าเยอะ แถมผิดเต็มๆ เลยครับ 

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 70

Kissme

13/03/2017 12:00:09
8
ลงชื่ออ่านครับเฮีย

ร้านนี้เกินเยียวยาแล้วละครับ ได้แต่มอง แล้วถอนหายใจ ...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 71

lingdiff

13/03/2017 14:07:30
6
เข้ามาติดตามครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 72

ณัฐ

13/03/2017 14:33:22
2

ถามเรื่องการใช้คำว่าประกันศูนย์หน่อยครับว่า เขียนแบบนี้ได้ด้วยหรือครับสำหรับ ยี่ห้อ Shure

"ประกันศูนย์ Soundproofbros 1 ปีเต็ม"

อย่างที่เฮียมั่นคงว่าไว้ shure Authorize distributor คือ มหาจักร ถ้างั้ง "ศูนย์" ก็น่าจะเป็น มหาจักร ไม่ใช่หรือครับ

ที่ ATH ยังลงเลยว่า เป็น ประกันศูนย์ W gadget ซึ่งก็ถูกต้องแล้วถ้าผมเข้าใจไม่ผิด 
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 73

butnotforme

13/03/2017 14:44:00
333
ลงชื่อครับ คุณแชมป์ เอาไป postในเฟสเตือนหน้าใหม่ก็ดีครับ ผมว่าดีแล้วที่เฮียเล่น อย่าให้มีที่ยืนเลย คนแบบนี่
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 74

Zpirit

13/03/2017 15:22:24
15
เกือบตกข่าวแล้วนะเนี่ย... ขอลงชื่อติดตามด้วยคนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 75

RedCometMax

13/03/2017 16:36:10
0
ผมไม่เข้าใจว่าตรรกะเค้าป่วยขนาดไหนถึงยังทำอะไรงามไส้แบบนี้ต่อมาเรื่อยๆไม่มีเปลี่ยนแม้แต่เสี้ยวเดียว
.
.
ทำแบบนี้ถ้าเจ้าตัวจะเดือดร้อนคนเดียวมันก็ไม่มีปัญหา ไม่มีใครแคร์ แล้วก็คงมีแต่คนสมน้ำหน้า 
แต่คนที่ซื้อของจากร้านนี้ไปโดยไม่รู้อิโหน่อเหน่นี่สิ เวลามีปัญหาเดือดร้อนแล้วโคตรสงสารเลยครับเฮีย 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 76

ellevoid

13/03/2017 16:38:11
220
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 72 - ณัฐ

ถามเรื่องการใช้คำว่าประกันศูนย์หน่อยครับว่า เขียนแบบนี้ได้ด้วยหรือครับสำหรับ ยี่ห้อ Shure

"ประกันศูนย์ Soundproofbros 1 ปีเต็ม"

อย่างที่เฮียมั่นคงว่าไว้ shure Authorize distributor คือ มหาจักร ถ้างั้ง "ศูนย์" ก็น่าจะเป็น มหาจักร ไม่ใช่หรือครับ

ที่ ATH ยังลงเลยว่า เป็น ประกันศูนย์ W gadget ซึ่งก็ถูกต้องแล้วถ้าผมเข้าใจไม่ผิด 
น่าจะแปลได้ว่าแอบปนขายของหิ้ว 100% คือ ให้ส่งมาที่ร้านก่อนแล้วค่อยดูอีกทีว่าซื้อมาจากไหน ถ้าไม่ใช่ของมหาจักรนี่น่าสงสัยใครจะออกค่าส่งไปซ่อมที่ตปท.ที่ตัวเองหิ้วมา หรือเค้าจะตีเนียนส่งให้มหาจักรซ่อม หรือเค้าจะเอาไปให้ช่างแถวๆ นั้นซ่อมให้นะ เห่อๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 77

paniwatt

13/03/2017 17:38:57
22
ผมชอบคำด่าเฮียว่ะ ได้ใจมาก 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 78

iNY

13/03/2017 18:32:06
2
มาช้าดีกว่าไม่มา
555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 79

เมย์จิน

13/03/2017 18:49:33
21
13/3/60 อ่านถึงตรงนี้นะ

ปล.สู้ๆครับเฮีย ผมชอบวิถีคนขายของแมนๆแบบเฮียครับ ลูกผู้ชายดี ขายของแฟร์ๆชัดเจน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 80

lingdiff

13/03/2017 18:54:29
6
 "ประกันศูนย์ Soundproofbros 1 ปีเต็ม" ดูแล้วคงเป็นการเลี่ยงวลีเหมือนก่อนหน้านี้ครับ ถ้าเป็นมือใหม่หรือใครที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่ ไม่ศึกษาดีๆ ก็คงเข้าใจว่าเป็นประกันศูนย์ไทย (มหาจักร) เหมือนสินค้าอื่นๆ ล่ะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 81

volvoflip

13/03/2017 20:47:47
2
สุดจริงๆร้านนี้ จรรยาบรรณไม่มีเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 82

Drearth

13/03/2017 20:53:18
14
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 50 - champ_korn

https://www.facebook.com/champHKGT/posts/10158465157840531?comment_id=10158465169060531¬;if_t=feed_comment¬if_id=1489335660969630

ถ้ามันมาฟ้องผม เฮียก็มาช่วยผมด้วยนะครับ 55555

ถ้าคุณแชมป์โดนผมก็คงโดนด้วยครับ แอบหวั่นๆเหมือนกัน กลัวมันสืบรู้ว่าเราเป็นใครทำงานที่ไหน ลูกผมก็ยังเล็กด้วย แต่คงยากแค่เจอมหากาพย์ 4 ภาคนี้เข้าไป ทนายคงส่ายหัว
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 83

Pond720

13/03/2017 21:11:18
21
มาเล่าประสบการณ์ที่น่าจะเกี่ยวข้องกับการหิ้วของมาหลอกขายของSBPให้ฟังครับ

เมื่อประมาณ2ปีที่แล้วผมไปซื้อse846ที่ร้านมั่นคงครับแต่โชคร้ายพอกลับมาถึงบ้านเอามาลองฟังดูปรากฎว่าหูฟังมันติดๆดับๆผมเลยลองมานั่งดูในเว็บforumดูเผื่อว่าจะมีคนอื่นที่เจอแบบเดียวกับผมนั่งดูอยู่ซักพักก็เจอครับแต่ซื้อคนละร้านกันเขาซื้อกับร้านSPBเลยส่งเมลไปถามเขาว่าเจอหูฟังอาการแบบนี้ต้องทำยังไงบ้าง เขาตอบกลับมาว่าเขาว่าเขาเอากลับไปส่งเครมที่ร้านทางร้านจะเอหูฟังข้างที่เสียไปเครมที่ศูนย์ให้ใช้ไม่แน่ใจว่าใช้เวลานานเท่าไหร่แต่น่าจะประมาณเวลา2หรือ4อาทิตย์ ผมก็ใจเสียละต้องรอนานแต่พอผมเอาse846ตัวที่เสียไปเครมกับทางมั่นคงปรากฎว่าได้ตัวใหม่มาทันทีเอากลับไปบ้านฟังสบายใจ

*สรุปคือผมเดาว่า846ของคนที่ผมคุยด้วยทางเมลน่าจะเป็นเครื่องหิ้วเวลาส่งเครมถึงต้องรอนาน....ส่วนของผมที่ซื้อกับร้านมั่นคงเป็นประกันมหาจักรเลยเครมแล้วได้ตัวใหม่เลยครับ

(ปล.ประกันมหาจักรนี่ถึงแม้จะหมดประกันแล้วแต่เมื่อหูฟังพังจากการใช้งานปรกติทางมหาจักรจะเสนอขายตัวใหม่ให้ลด35%ครับอย่าหลงไปโดนหลอกขายเครื่องหิ้วนะครับ)

ต่อครับ
ผมเคยหลงเข้าไปซื้อJH Rosieกับร้านSBPครับแต่ใช้ไปซักพักไม่ชอบเลยขายไปหลังจากนั้นไม่นานก็มีข่าวเรื่องหลอกขายAKประกันศูนย์ ผมนี่สงสารคนที่ซื้อrosieต่อจากผมจริงๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 84

นายมั่นคง

13/03/2017 22:47:45
4,282
55 พิมพ์จนขี้เกียจพิมพ์แล้วครับ เดี๋ยวเอาเวลาไปพิมพ์สกู๊ป AK ให้อ่านกันดีกว่า 555

ผมทราบดีว่าเจ้าสองพี่น้องสยองตับนี่มันหากินทุกทาง กรณีหูฟังแบรนด์ใหญ่ๆมีมีราคาค่างวด ส่วนมากหิ้วแล้วจะคุ้มค่า เพราะกล่องเล็ก วัดดวงกับศุลกากรมันคุ้ม declare สินค้าซัก 10 เหรียญ มันก็เล็ดลอดมาได้ มาถึงแถวขายแบบไม่มีบิล ใช้กระดาษเช็ดตูดมาเขียนแทนบิลเงินสด กำไรเพิ่มพูน โป้งรวยๆๆๆ 555

ไอ้ 846 ที่ส่งแล้วเคลมเฉพาะหูฟังข้างที่เสีย มันเป็นแทรคติคของพวกสิงคโปร์ครับ ลด cost ลดทุกอย่าง ผมอยากจะบอกว่าไอ้สองตัวนี่แอบขายของหิ้วสวมร่างเป็นของศูนย์ไทยไปเยอะมาก เพราะซื้อของศูนย์ไทย เค้าจ่ายภาษีนำเข้า เค้ามีภาษี vat ต้นทุนยังไงก็สูงกว่าของหิ้ว

เจ้าสองตัวนี่มันคิดอะไรแค่คืบเดียว คิดสั้นกว่าหำของตัวเองอีก 555 คือมันคิดแค่กำไร 4-5 พันที่อาจจะได้เพิ่มขึ้น ไม่สนใจว่ามันไม่ยุติธรรมต่อคู่ค้าจะได้เอาไปตบเบียร์โชว์ live บนเฟซบุ๊ค เดี๋ยวผมจะเอามาลงให้ดู ว่านอกจากจะโดนข้อหาแอบอ้างทางแพ่งแล้ว เผลอๆๆผมจะเอาข้อหาผิด พรบ แอลกอฮอลล์อีกด้วยครับ เอาให้หงายท้องร้องเอ๋งกันไปเลย 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 85

นายมั่นคง

13/03/2017 22:52:24
4,282
เมื่อปีที่แล้ว สองพี่น้องสยองกึ๋นไปที่ญี่ปุ่น มีคนส่งคลิปสองพี่น้องตบเบียร์ลงเฟชบุ๊คไลฟ์มาให้ผมดู ผมเห็นก็ส่ายหัว เพราะว่ามันไม่สมควรสำหรับเว็บหรือร้านขายของประเภทนี้ ที่มีเด็กและเยาวชนอายุต่ำกว่า 15 เข้าเยี่ยมชม  วันนั้นผมขี้เกียจพูด แต่วันนี้ไหนๆจะสอนไอ้สองตัวนี้แล้ว ก็ขอสอนให้ครบสูตรความเป็นคนซะเลย 555

การดื่มเบียร์หรือเครื่องดื่มแอลกอฮอลล์ มันมีความผิดดังนี้นะสองพี่น้องเอ๋ย

----------------------------------------------------------------------------
https://droidsans.com/dont-post-alcohol-drink-on-social-media/

พรบ.ควบคุมเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ 2551 (PDF) ในมาตรา 32 ซึ่งระบุว่า

มาตรา ๓๒ ห้ามมิให้ผู้ใดโฆษณาเครื่องดื่มแอลกอฮอล์หรือแสดงชื่อหรือเครื่องหมายของเครื่องดื่มแอลกอฮอล์อันเป็นการอวดอ้างสรรพคุณหรือชักจูงใจให้ผู้อื่นดื่มโดยตรงหรือโดยอ้อม

การโฆษณาหรือประสัมพันธ์ใดๆโดยผู้ผลิตเครื่องอื่มแอลกอฮอล์ทุกประเภทให้กระทำได้เฉพาะการให้ข้อมูลข่าวสาร และความรู้เชิงสร้างสรรค์สังคม โดยไม่มีการปรากฎภาพของสินค้า หรือบรรจุภัณฑ์ของเครื่องดื่มแอลกอฮอล์นั้น เว้นแต่เป็นการปรากฎของภาพสัญลักษณ์ของเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ หรือสัญลักษณ์ของบริษัทผู้ผลิตเครื่องดื่มแอลกอฮอล์เท่านั้น ทั้งนี้ตามที่กำหนดในกฎกระทรวง

บทบัญญัติในวรรคหนึ่งและวรรคสอง มิให้ใช้บังคับการการโฆษณาที่มีต้นกำเนิดนอกราชอาณาจักร

ซึ่งโทษของการฝ่าฝืนคือ ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินหนึ่งปี หรือปรับไม่เกินห้าแสนบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 86

นายมั่นคง

13/03/2017 22:57:39
4,282

อันนี้แน่จริงอย่าลบนะครับ เพราะลบก็ไม่มีประโยชน์ เพราะผมโหลดและเซฟไฟล์วีดีโอไว้แล้ว ใครดูไม่ทัน เดี๋ยวเอาให้ดูครับ แต่ถ้าลบออกแสดงว่ารักตัวกลัวตาย 555

https://www.facebook.com/spbaudio/videos/1005175869569319/

แล้วเรามาดูคลิปวีดีโออันนี้กันครับ 555

มีการโฆษณาเชิญชวนให้มากินเนื้อย่าง A5 ร้านยากิซานโดะ มีการหันแก้วให้เห็นตราของเครื่องดื่มแอลกอฮอลล์ แล้วพูดชื่อยี่ห้อชัดๆว่า อาซาฮี ซุปเปอร์ดราย แล้วแสดงการดื่มเบียร์ผ่านช่องทางสาธารณะ แสดงความเอร็ดอร่อย และโชว์ความเก๋าของความเป็นลูกผู้ชายด้วยการดื่มเบียร์โชว์แฟนเพจซึ่งมีเยาวชนปนอยู่ 555

จ้า เก่งจริงๆๆจ้า นี่ถ้าเป็นลูกน้องเฮียอยู่ก็โดนเฮียไล่เตะและไล่ออกแล้วครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 87

นายมั่นคง

13/03/2017 23:06:57
4,282

ในคลิปมีการเชิญชวน และมีการให้ความเห็นและย้ำด้วยว่า อร่อยมากกกกกกก 555
https://www.facebook.com/spbaudio/videos/1005175869569319/

งานนี้ใครช่วยจัดซักดอกเหอะ รับรองว่าครางอิ๋งๆเลยครับ เพราะผิด พรบ ควบคุมเครื่องดื่มแบบเต็มๆๆ เจ้าลูกกตัญญูดันพลาด ทะลึ่งไปตบเบียร์โชว์เก๋ากับเยาวชนคนอื่นซึ่งเป็นลูกที่ดีของพ่อแม่

เฮียจะบอกอะไรเว้ยเฮ้ย การดื่มเหล้าเบียร์โชว์ของเอ็งทั้งสองตัว นอกจากซื่อบื้อแล้วยังโง่อีก เป็นการโชว์ออฟที่ปัญญาอ่อนที่สุดที่เคยเห็นมาจริงๆๆ วันหลังจะโพสก็โพสในเพจส่วนตัว ยังอ้างได้ว่าโพสให้เพื่อนดู แต่นี่โพสในเพจขายของ ซึ่งเป็นการโฆษณาไม่ว่าจะโดยทางตรงหรือทางอ้อม

เฮ้อ...สงสารจับใจว่ะ

ปล.ผม edit ให้รูปมันเบลอๆหน่อย เพราะมันเป็นภาพไม่เหมาะสมสำหรับเยาวชน ซึ่งผมเองในฐานะเจ้าของเว็บก็ต้องเซ็นเซอร์เช่นกันครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 88

Five

13/03/2017 23:25:06
100
ตอนแรกเปิดมาเจอเฉพาะรูปคาดตา ผมนึกว่าเข้ามาผิดเวป ผิดกระทู้แล้วนะครับเฮีย 555+
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 89

นายมั่นคง

13/03/2017 23:29:59
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 88 - Five
ตอนแรกเปิดมาเจอเฉพาะรูปคาดตา ผมนึกว่าเข้ามาผิดเวป ผิดกระทู้แล้วนะครับเฮีย 555+
555 ผมทดสอบวัดใจเจ้าพี่น้องคู่นี้ครับ คือโพสของหูฟัง Oriveti ไม่ทันไรก็ลบออกแล้ว

ผมเลยไปขุดไอ้ที่โพส facebook live ไว้เมื่อเกือบปีนึงมาลง คราวนี้ดูว่าจะลบออกหรือเปล่า 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 90

kem

14/03/2017 02:49:40
91

ขอถามเฮียหน่อยสิครับสมมติว่าเราจะซื้อหูฟังมือ 2 จะเชคได้ยังไงว่า shure นี่ประกันมหาจักรหรือว่าหิ้ว

จะพากันแบกกล่องไปให้ที่ร้านเฮียเชคได้ไหมครับ

คือผมมองในมุมลูกค้าเวลาเราซื้อต่อๆกันมาเจ้าของเดิมบอกประกันศูนย์เราก็เชื่อกันว่าศูนย์

แต่ถ้าคนซื้อมือแรกดวงแตกเจอร้านขี้โม้หลอกมางี้ก็พาลจะโชคร้ายต่อๆกันมาเลยนะฮะ

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 91

tangkoo.

14/03/2017 07:37:28
1,368
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 90 - kem

ขอถามเฮียหน่อยสิครับสมมติว่าเราจะซื้อหูฟังมือ 2 จะเชคได้ยังไงว่า shure นี่ประกันมหาจักรหรือว่าหิ้ว

จะพากันแบกกล่องไปให้ที่ร้านเฮียเชคได้ไหมครับ

คือผมมองในมุมลูกค้าเวลาเราซื้อต่อๆกันมาเจ้าของเดิมบอกประกันศูนย์เราก็เชื่อกันว่าศูนย์

แต่ถ้าคนซื้อมือแรกดวงแตกเจอร้านขี้โม้หลอกมางี้ก็พาลจะโชคร้ายต่อๆกันมาเลยนะฮะ

ซื้อมือสองอย่างแรกดูใบเสร็จก่อน ว่าซื้อมาจากที่ไหน  ถ้าไม่มีใบเสร็จ ให้ดูข้างกล่องครับ จะมีสติ๊กเกอร์สีขาวอยู่ จะระบุว่าใครเป็นผู้นำเข้า ผลิตที่ไหน วันที่เท่าไหร่ ตรงนี้ส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีใครกล้าปลอมกันครับ เพราะจะโดนดำเนินคดีได้
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 92

Ii'8N

14/03/2017 09:57:52
118
ใครที่ทำให้เฮียรู้สึกเป็นศัตรูด้วยนี่คงต้องเลวระยำสุดๆจริงๆ แต่ผมว่าที่น่ากลัวกว่าคือ
การที่ถูกเฮียหมายหัวนับเป็นศัตรูนี่แหละ ผมไม่เคยเจอเฮียกัดใครไม่ปล่อยแบบนี้เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 93

นายมั่นคง

14/03/2017 11:43:42
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 92 - Ii'8N
ใครที่ทำให้เฮียรู้สึกเป็นศัตรูด้วยนี่คงต้องเลวระยำสุดๆจริงๆ แต่ผมว่าที่น่ากลัวกว่าคือ
การที่ถูกเฮียหมายหัวนับเป็นศัตรูนี่แหละ ผมไม่เคยเจอเฮียกัดใครไม่ปล่อยแบบนี้เลยครับ
ขอบคุณครับที่เป็นห่วงผมครับ 55 จริงๆผมเคยเปิดโอกาสให้ขอโทษกันตั้งแต่ 3 ปีก่อน แต่ดูเหมือนการร้องขอของผมมันไม่ได้มีความหมายอะไร และประกอบกับวิธีการนำของหิ้วมาขายแบบแอบอ้างหลอกลวงผู้ซื้อ และการใส่ร้ายตัวแทนเดิมๆ การใช้วาทะเย้ยหยัน การปลอมตัวมาสมัครงาน อันนี้เป็นการกระทำที่มิอาจจะยอมรับได้ในชาตินี้ครับ 555

และอีกอย่างถ้าไม่ใช่ผม ก็คงไม่มีใครกล้าแตะไอ้สองตัวนี้หรอกครับ ก็คงต้องบอกตรงนี้ว่าลำบากหน่อยนะ เรื่องจะปล่อยให้หลอกต้มยำทำแกงกันง่ายๆคงไม่มีทางล่ะ 555
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 94

นายมั่นคง

14/03/2017 12:09:39
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 90 - kem

สินค้าหากซื้อมือสอง สิ่งที่ควรจะเรียกดูก่อนคือมีใบเสร็จร้านแนบมาด้วยหรือเปล่า ถ้าร้านมีแนบมาก็ยืนยันว่าเป็นของซื้อจากร้านไหน แต่ถ้าไม่มีกล่องไม่มีใบอะไรเลย อันนี้ตรวจสอบไม่ได้จริงๆครับ ซึ่งอันนี้ขึ้นอยู่กับคนซื้อว่าพอใจราคาตามที่ตกลงกัน

แต่ถ้าซื้อมาแบบมีใบเสร็จ มีกล่องใบ ครบถ้วน ข้างกล่องจะติดสติ๊กเกอร์ของมหาจักรไว้ครับ อันนี้หลอกไม่ได้ เพราะถ้าไม่มีสติ๊กเกอร์แปะ แสดงว่าเป็นของหิ้วครับ แต่ถ้าคนขายบอกกล่องหาย อันนี้คนซื้อก็ต้องประเมินเอาเองครับ เพราะไม่สามารถเข้ารับการบริการจากศูนย์ได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 95

นายมั่นคง

14/03/2017 12:15:42
4,282

หน้าตาสติ๊กเกอร์เป็นแบบนี้ครับ ตอนนี้จะติดมาบนกล่องทุกกล่อง เพื่อความสะดวกแก่ลูกค้าในการลงทะเบียนครับ แต่ถ้าไม่มีสติ๊กเกอร์ติดก็อาจจะเป็นของหิ้วครับ
หยิกหู 1
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 96

นายมั่นคง

14/03/2017 16:46:06
4,282

ข่าวล่าสุดครับ ทางแบรนด์ Oriveti ได้ออกประกาศแจ้งเตือนเกี่ยวกับความเป็นตัวแทนต่างๆ และเป็นการแจ้งนโยบายกำกับไว้ในลิงค์นี้ครับ ซึ่งทาง Oriveti ไม่สามารถให้การประกันกับสินค้าที่เป็นสินค้าหิ้ว สินค้าที่ถูกส่งขายข้ามเขตต่างๆ  ลองอ่านครับ

https://www.oriveti.com/unauthorized-dealers
หยิกหู 0
แจกหู 6
ความคิดเห็นที่ : 97

UncleChill

14/03/2017 17:41:49
11
Soundproof โชว์หราเลย แหม....เฮียเอาขึ้นหน้าเฟสด้วยนะ เผื่อใครตกข่าว ตอนนี้ใครซื้อจากร้านที่oriveti ประกาศมานี้ร้อนๆหนาวๆเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 98

เหน่งบา

14/03/2017 18:04:30
1,866
who are NOT authoized dealers......http//www.soundproofbrosaudio.com

นี่มันหมัดตรงแบบทิ่มหน้าหงายไปเลย
มันส์สะใจมาก ก ก ก ก ต้องซี๊ดปากเลยทีเดียว
คุณbeat takeshiเห็นยังเนี่ย
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 99

Five

14/03/2017 18:23:08
100
โอ้ววว สะใจมาก โดนทั้งรัสเซีย และพี่น้อง

แบบนี้ Oriveti ได้ใจผมไปเต็มๆครับ 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 100

นายมั่นคง

14/03/2017 18:27:07
4,282
เกิดจากท้องพ่อท้องแม่ ผมยังไม่เคยเห็นใครโกหกเป็นไฟขนาดนี้เลยครับ 555 เรื่องไม่จริงแต่พูดเป็นตุเป็นตะ เรื่องขาวพูดเป็นดำ และที่ผมยอมรับไม่ได้ก็คือดันโกหกต่อสาธารณะชน โกหกต่อแฟนเพจ ทำยังไงก็ได้ให้ขายได้เงินไปกินเบียร์กับเนื้อวากิว A5

วิธีแก้ไขของผมก็คือเอาความจริงมาชี้แจงให้ทุกได้เห็นกับตาจริงๆกันครับ คิดว่าตอนนี้ทุกอย่างกระจ่างครบถ้วนนะครับ ผมว่าเดี๋ยวสองพี่น้องมันก็คงบอกว่าเว็บไซต์ Oriveti นั้นเป็นเว็บปลอมอีก คาวนี้ก็ติดคุกยาวครับ เพราะ Macro Lin เค้าไม่ตลกด้วยหรอกครับ 555

ผมนึกแล้วชักเห็นภาพ คือเจ้าสองพี่น้องนี่เสพย์ของแพงอย่างเนื้อวากิว A5 เกิดมาผมยังไม่เคยซื้อกินเองเลยครับ (สาบานได้) 555 แล้วนี่ยังชอบตบเบียร์โชว์เด็กๆและเยาวชน แสดงว่าต้องเร่งโกหกลูกค้าเพื่อหาเงินไปกินเบียร์อาซาฮี superdry

***เรื่องตบเบียร์โชว์นี่ เดี๋ยวถ้าผมรำคาญมากกว่านี้ ผมจะไปแจ้งความจับซะหน่อย เอาให้หงอยไปเลยครับ 555***
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 101

kem

14/03/2017 20:54:36
91
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 91 - tangkoo.

ซื้อมือสองอย่างแรกดูใบเสร็จก่อน ว่าซื้อมาจากที่ไหน  ถ้าไม่มีใบเสร็จ ให้ดูข้างกล่องครับ จะมีสติ๊กเกอร์สีขาวอยู่ จะระบุว่าใครเป็นผู้นำเข้า ผลิตที่ไหน วันที่เท่าไหร่ ตรงนี้ส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีใครกล้าปลอมกันครับ เพราะจะโดนดำเนินคดีได้
ขอบคุณคุณ tangkoo. กับเฮียมั่น มากครับที่เข้ามาตอบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 102

Fishbone

14/03/2017 22:20:26
6
จากที่เตยตามอ่าน อภิมหากาพย์ ไตรภาค ของกอลลั่ม 2 ตัว อ่านตั้งแต่ภาคแรก.. อภินิหาร AK ครองพิภพ  จนมาถึง มหาสงคราม oriveti   ผมว่าคงไม่ใช่สันดานอย่างเดียวแล้วครับเฮีย
มันโรคจิตชัดๆ  คนปรกติใครเขาทํากัน   เขารู้สันดานกันทั้งพื้นพิภพ  มันก็ยังทํา
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 103

RockDragon

15/03/2017 01:06:45
2,893
Macro Lin เขียนคำเตือนตรงๆได้ใจมากๆเลยครับ 555

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 104

ohwownoone

15/03/2017 07:11:06
370
ต๊ายยยยยยยยยยย เวปแม่ประกาศชัดขนาดนี้แล้ว 2 พี่น้องจะทำยังไงต่อละคราวนี้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 105

k

15/03/2017 09:38:13
6
เค้าอาจไม่แคร์มาก เพราะผู้ซื้อส่วนใหญ่ ไม่ได้เข้าเว็บแบรนด์ และถึงเข้าเว็บแบรนด์ก็อาจไม่ได้เปิดหน้า Unauthorized dealer อ่าน หรือถึงเปิดก็ขี้เกียจอ่าน  แต่ถ้ากระทู้นี้ถูกแชร์ไปเยอะ คนอ่านเยอะก็น่าจะมีร้อน ๆ หนาว ๆ บ้างล่ะ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 106

Kai_3m

15/03/2017 10:54:35
28
+1 ความเห็นที่105 ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 107

Hsung

15/03/2017 14:45:59
346
ไม่ได้เจอเฮียตัวเป็นๆ นานละ สบายดีนะครับ

ไม่รู้ชาตืที่แล้วเฮียทำเวรทำกรรมอะไรก็เค้าไว้ ชาตินี้ถึงได้เจอแต่เรื่องเ-ยๆ ที่ 2 เทพ หามาให้บ่อยๆ

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 108

suttiruk046

15/03/2017 20:55:02
11
กับลูกค้าหลอกซะขนาดนี้
เกิดเจอปัญหาต้องเคลมนี่ จะรอดไหมเนี่ยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 109

Tobey

15/03/2017 22:43:35
5
ปูเสื่อรอ ต้มมาม่า ด้วยเพราะช่วงนี้ เก็บตังหาค่าเครื่องฟังเพลงใหม่ที่ร้านเฮีย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 110

นายมั่นคง

15/03/2017 22:58:57
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 107 - Hsung
ไม่ได้เจอเฮียตัวเป็นๆ นานละ สบายดีนะครับ

ไม่รู้ชาตืที่แล้วเฮียทำเวรทำกรรมอะไรก็เค้าไว้ ชาตินี้ถึงได้เจอแต่เรื่องเ-ยๆ ที่ 2 เทพ หามาให้บ่อยๆ

สบายดีครับพี่ 555  ยังมีแรงเหลือเฟือไว้รบกับพี่น้องตระกูลคาร์ทไรท์แน่นอนครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 111

anopions

16/03/2017 08:53:49
5
ตามอ่านมหากาพยื มันจริงๆ แต่ก่อนตอนยังไม่รู้อะไร เคยแวะไปร้านนั้นบ้างนะ แต่เดี๋ยวนี้ไม่ไปละ แวะร้านในเครือเฮียอย่างเดียวครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 112

สมัครเล่น

16/03/2017 10:06:09
412
เวลามีเรื่องแบบนี้
เวบฝรั่งที่เป็นเจ้าของยี่ห้อดัง ๆ 
เขากล้าเขียนประจานกันตรง ๆ แบบนี้หรือเปล่าครับ

ถ้าเขากล้าแบบโอลิเวตตี้
ผมนี่ขอยกย่องเลยนะครับ

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 113

Beat Takeshi

16/03/2017 12:51:32
39

รอเสพย์เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 114

นายมั่นคง

16/03/2017 17:07:15
4,282

รายงานข่าวครับ

หลังจากที่ทาง Oriveti ประกาศรายชื่อ Unauthorized Dealers แล้ว ซึ่งมีรายชื่อ BKK audio อยู่ ซึ่งทาง BKK ได้ออกมาชี้แจงถึงว่าเหตุการที่รุ้สึกสับสน ก็เลยทำให้เกิดความงงๆเอา Oriveit มาขาย ซึ่งเค้าก็เมล์ไปร้องขอให้ทาง Oriveti ลบออก และก็มีเชิงขู่เรื่องทางกฏหมายอยู่เล็กน้อย

ผมก็ได้บอกกับทาง Oriveti ให้ร้องขอให้ทาง BKK ประกาศในเฟซบุ๊คของตนถึงความผิดพลาดในการนำสินค้ามาขาย หากยินยอมโพสก็จะลบออก ซึ่งทาง BKK audio หรือเว็บนายฝรั่งก็โอเคครับ มีความเป็นลูกผุ้ชายอยู่ คือโพสอธิบายเหตุผลที่ผมพยายามจะเชื่ออยู่ แต่นึกเสียใจว่าจะโพสซัก 1 วันก็ไม่ได้ ความเป็นลูกผู้ชายทำไมสั้นจังคือโพสแป๊บเดียว แล้วรีบลบออกเหมือนกลัวใครจะเห็นซะงั้น 555

ต้องบอกนายฝรั่งว่า คุณกับผมเป็นเพื่อนกันได้ คุณต้องรู้ความจริงอย่างหนึงว่า ผีมันเห็นผีในที่มืด 555 อะไรในโลกนี้เราก็รู้เท่าทันกันหมดครับ ไปอยู่เมืองนอกผมอาจจะโง่ที่พูดอังกฤษไม่ได้ แต่ที่นี่เมืองไทยครับ ผมคล่องทุกเรื่องจะบอกให้ 555 เพราะฉะนั้นทำอะไรต้องนึกถึงมิตรภาพที่อาจจะเกิดขึ้นได้ในภายหน้าก็ดีครับ เราอาจจะต้องปรับจูนทิศทางการทำงานร่วมกันบ้าง (ถ้าคุณตั้งใจ)

ก็เท่ากับนายฝรั่งไม่มีอะไรกับผมเรื่องแบรนด์ Oriveti แล้วครับ แต่เดี๋ยวก็อาจจะจะต้องเป็นปัญหาเรื่อง Unauthorized กับแบรนด์อื่นอีกหลายแบรนด์อยู่ดี เช่น Astell&Kern, Grado, Audeze, Master&Dynamic และอีกสารพัดแบรนด์นะครับ ถึงเวลานั้นผมขี้เกียจมาอ่านนิยายที่โพสปุ๊บแล้วรีบลบออกแบบนี้อีก

เอาล่ะ ไม่ติดใจกันนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 115

somkiatr

16/03/2017 19:26:12
182

ผมแปลให้แบบ งูๆปลาๆ นะครับ หากผิดต้องขออภัย

ปัจจุบันเรามีการติดต่อโดยตรงกับทาง Oriveti เฉพาะกรณีการขายสินค้าในตลาดสหรัฐเท่านั้น อย่างไรก็ตามเราได้รับการติดต่อจากตัวแทนรายหนึ่งที่ได้รับสิทธิในการขายสินค้าประเภท in-ear ในแถบเอเซียด้วยเหตุนี้เราจึงได้ดำเนินการขายสินค้าของ Oriveti  ผ่านร้านต่างๆที่อยู่ในไทยด้วย แต่หลังจากได้รับการแจ้งจากทาง Oriveti แล้วว่าการกระทำดังกล่าวไม่สามารถดำเนินการได้ เราจึงตัดสินใจยุติการขายสินค้า Oriveti ในประเทศไทย เหลือเพียงการติดต่อโดยตรงกับทาง Oriveti เพื่อการขายสินค้าในตลาดสหรัฐเท่านั้น หวังว่าในอนาคตเราจะสามารถขายสินค้าของ Oriveti ในเมืองไทยได้ด้วย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 116

iNY

16/03/2017 19:42:43
2
อาจารย์ย่อมมีกึ๋นมากกว่าลูกศิษย์

ผมคิดว่าอย่างนั้นนะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 117

Five

16/03/2017 21:14:16
100
โห รัสเซียคนนี้เก๋าเกมมากเลยนะครับ
ลูกล่อลูกชนแพรวพราวมาก

พูดตรงๆผมดูแล้วน่ากลัวและอันตรายกว่า SPB เยอะครับเฮีย -_-"
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 118

ToonZz

17/03/2017 00:09:27
4
เข้าไปดูในเฟส SPB คนกดไล้เริ่มเหลือไม่ถึง 10 คนแล้ว หลายๆท่านคงได้รับทราบข่าวว่าร้านนี้เป็นยังไง
แต่คิดดว่าร้านเค้าคงไม่แคร์ ลูกค้า 95% คงเป็นลูกค้าต่างชาติขาจร
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 119

นายมั่นคง

17/03/2017 01:13:03
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 117 - Five
โห รัสเซียคนนี้เก๋าเกมมากเลยนะครับ
ลูกล่อลูกชนแพรวพราวมาก

พูดตรงๆผมดูแล้วน่ากลัวและอันตรายกว่า SPB เยอะครับเฮีย -_-"
ขอบคุณครับ อันนี้ผมทราบดีว่าอาจารย์ย่อมเหนือกว่าลูกศิษย์โง่ๆสองตัวนั้นมากมายนัก ถ้าผมเป็นอะไรไปชาวเว็บก็ช่วยไปร้องทุกข์กล่าวโทษแทนผมด้วยก็แล้วกัน 555

ผมไม่มีศัตรูที่ไหนหรอกครับ 555

หยิกหู 0
แจกหู 1
""แหล..หลด..หดหัว" !!! (ภาค 4) ร้าน SoundProofBros กับการแอบอ้างแบรนด์ Oriveti"