Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

งบ 2 หมื่น ช่วยจัดตัวแนะนำแบบครบเซ็ตทีครับ

TankSteR

04/03/2017 23:54:58
ชอบฟังแนว rock + visual rock
แล้วก็ anisong(เพลงประกอบอนิเมะ) <<หลากหลาย pop-rock, pop, acoustic, edm

ฟังกับมือถือ samsung note 4 เป็นหลัก แต่ช่วงอยู่บ้านจะฟังในคอม(น้อย)

แนวเสียงที่ชอบยังไม่มีครับ ผมไม่ค่อยมีความรู้ เพิ่งอยากจะลองซื้ออุปกรณ์ดีๆมาฟังเพลง
แต่ก็ประมาณว่า ไม่เน้นเบส/กีตาร์แล้วก็เสียงร้องจนเด่นมากนัก คือชอบฟังกลองครับ สเตจไม่ต้องกว้างมากก็ได้

งบตั้งแต่ 1 หมื่นไปจนถึง 2 หมื่น ไม่เกินนี้ครับ (ขอไม่เล่นตัวมือสองนะครับ)
ถ้าตัวไหนต้องขับ หรือควรต่อตัวเสริม รบกวนแนะนำแบบครบเซ็ตเลยนะครับ

**ตัวหูฟัง ขอเป็น full size หรือ ear bud เท่านั้นนะครับ ผมไม่ค่อยถนัดฟังแบบ in ear**

ถ้าได้ยี่ห้อมีชื่อพอสมควรด้วยก็ดีเลยครับ จะได้ไม่ต้องแอบแฟนซื้อ แต่ถ้าตัวยี่ห้อไม่ดังคุ้มกว่ามากๆ ก็เอาครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

somkiatr

05/03/2017 03:33:36
182
เอาชุด  happy meal ละกัน   sony a35  +  sony mdr 1a  ราคาโปรโชั่น   6990 + 7990 บาท  = 15,000    บาทครับ  มีเงินเหลืออีก 5000  ซื้อ เคสใส่ dap   ติดฟิลม์  sdcard  กล่องใส่หูฟัง  ขาตั้งหูฟัง  ซื้อเพลง กินไอติม
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 2

tangkoo.

05/03/2017 07:37:23
1,368
ตามความเห็นที่หนึ่งครับ  แต่ถ้าฟังในบ้านแบบมีเสียงลอดออกมาจากหูฟังได้ อยากให้ลองฟัง grado sr225e เทียบเพิ่มเป็นทางเลือกอีกตัวครับ แบรนด์นี้คนทั่วไปไม่ค่อยรู้จัก แต่ในวงการดังมาก หน้าตาดูโบราณๆ(บางคนบอกดูไม่มีราคา เอาไว้หลอกแฟนได้555) ขับง่ายต่อตรงกับ DAP หรือมือถือได้เลย  ที่สำคัญเรื่องคุณภาพเสียงหายห่วง และเป็นหูฟังที่ทนมากครับ ต่างประเทศติด Top5 หูฟังคุ้มค่าอยู่บ่อยๆครับ

แล้วยังมีเงินเหลือพาแฟนไปกินข้าว ดูหนัง กินบิงซู อีกครับ555
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 3

somkiatr

05/03/2017 11:53:50
182
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - tangkoo.
ตามความเห็นที่หนึ่งครับ  แต่ถ้าฟังในบ้านแบบมีเสียงลอดออกมาจากหูฟังได้ อยากให้ลองฟัง grado sr225e เทียบเพิ่มเป็นทางเลือกอีกตัวครับ แบรนด์นี้คนทั่วไปไม่ค่อยรู้จัก แต่ในวงการดังมาก หน้าตาดูโบราณๆ(บางคนบอกดูไม่มีราคา เอาไว้หลอกแฟนได้555) ขับง่ายต่อตรงกับ DAP หรือมือถือได้เลย  ที่สำคัญเรื่องคุณภาพเสียงหายห่วง และเป็นหูฟังที่ทนมากครับ ต่างประเทศติด Top5 หูฟังคุ้มค่าอยู่บ่อยๆครับ

แล้วยังมีเงินเหลือพาแฟนไปกินข้าว ดูหนัง กินบิงซู อีกครับ555
โห ผมไม่รู้จัก บิงซู อ่ะ แอบไปเปิด Wikipedia มา 

Bingsu or bingsoo is a very popular and elaborate snack/dessert in Korea, especially during the summer season. This snack is composed of ice shavings and various ingredients such as sweetened condensed milk, fruit syrups, various fruits such as strawberries, kiwifruit, and bananas, small pieces of tteok (rice cake), chewy jelly bits, and cereal flakes. It is often topped with ice cream or frozen yogurt. The most popular variety is patbingsu made with sweetened azuki beans (known as 팥, pat).

ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

somkiatr

05/03/2017 11:59:11
182
จริงๆมันคือน้ำแข็งใสบ้านเรานั่นเอง สมัยเด็ก จะมีใส่ ลอดช่อง ข้าวโพด ข้าวเหนียวดำ ลูกชิด  มันเชื่อม เผือก  สลิ่ม ขนมปัง และตามด้วยน้ำกระทิ  น้ำเชื่อม มีเฮลท์บลูบอย นมข้น  เพียงแต่ topping ของบิงซูนี่จัดเต็มมาก พวกผลไม้ ต่างๆ สตรอเบอรี ช๊อกโกแล็ต  ชาเขียว ถั่วแดง 

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

เหน่งบา

05/03/2017 16:01:01
1,866
บิงซูที่ว่า มันเป็นฝอยละเอียดเหมือนเกล็ดหิมะครับ ท่านสมเกียรติ ต่างจากน้ำแข็งไสบ้านเรามาก ^ ^
ผมเองก็เพิ่งเคยได้กินของจริงเมื่อสัปดาห์ก่อนมานี่เอง น้องชายพาที่บ้านไปกิน (ส่วนหิมะของจริง เกิดมาก็ไม่เคยเห็นอีกนั่นแหละครับ 5555 )
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 6

tangkoo.

05/03/2017 16:03:39
1,368
จริงๆมันก็มีมาตั้งนานแล้วนะครับ แต่ก่อนที่ดังๆก็ไอซ์มอนส์เตอร์ แต่ถ้าเป็นของญี่ปุ่นเขาจะเรียกว่า คากิโกริ ครับ จุดเด่นที่ทำให้แตกต่าง จากน้ำแข็งใสบ้านเราคือ ความละเอียดของเกล็ดน้ำแข็งครับ คือตักใส่ปากแล้วละลายเลย ไม่ต้องมาเคี้ยวกรุ๊บๆแบบบ้านเรา  อีกอย่างคือท็อปปิ้งครับ เดี๋ยวนี้มีเปิดกันเยอะก็จริง แต่ร้านที่จะจัดเต็มมีอยู่ไม่กี่ร้านครับ(ราคาก็อัพขึ้นไปอีก) แต่ก็ขึ้นอยู่กับพนักงานด้วยนะครับ บางทีผมไปกินยังสงสัย นี่ร้านเดียวกับที่เรากินคราวที่แล้วหรือเปล่าหว่า555
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 7

เหน่งบา

05/03/2017 16:16:27
1,866
ส่วนการจัดเซ็ท เห็นควรด้วยตามความเห็น1กับ 2ครับ Sony a35 แล้วบวกหูฟังที่ตรงแนวและขับไม่ยากสักตัว
ผมเคยเอาแอมป์ Algorithm Duet กับสาย Ref8 ต่อกับ a35 ต่อฟังกับ Grado RS1ที่เบิร์นและใช้งานมาเต็มที่แล้ว หากไม่ใช่เน้นไฟล์ที่ระดับสูงมากแบบกะจับผิด ผมว่า ไม่ทำให้เหนือกว่าต่อตรงชนิดทิ้งกันลิบ  ดังนั้น ไม่คิดว่าใช้a35 แล้วจะต้องดิ้นรนหาแอมป์ครับ 
แต่ก็ขึ้นอยู่กับการฟังเพลงด้วยครับ ว่ากะจะอัดกันแค่ไหน ถ้าฟังโหดมาก แอมป์ราคาไม่สูงสักตัวก็คงเหมาะสมกับการใช้งาน(อันนี้ต้องรอผลว่าชุดเป็นอะไรแล้วค่อยมาเลือกแอมป์)

ถ้าเป็นผม คงเป็น Sony a35 กับ Grado SR225e พอครับ  แล้วไปกินขาหมูเจริญแสงตรงข้ามโรงบาลเลิดสิน https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=154988 ราคายังถูกกว่าบิงซู 5555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 8

alone36

06/03/2017 09:27:33
8
dragonfly red+shozy stadust ครับ(ชุดในฝันผมเอง อิๆ)
ต้องสุดยอดมากแน่ๆสำหรับเพลงร็อค งบเหลือ 5000 ได้
หยิกหู 0
แจกหู 0
"งบ 2 หมื่น ช่วยจัดตัวแนะนำแบบครบเซ็ตทีครับ"