Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟังอินเอียที่ให้โทนเสียงกลางพุ่งๆหวานๆ,เบสลึก,แยกชิ้นเครื่องดนตรีได้ดีมีตัวไหนบ้าง

pangji

01/03/2017 21:22:44
1
อยากขอคำแนะนำถ้าจะเลือกหูฟังอินเอียที่เน้นให้โทนเสียงกลางพุ่งๆหวานๆ,เบสลงลึก,แยกชิ้นเครื่องดนตรีได้ดีมีตัวไหนบ้างจะเป็นแบบuiemหรือciemก็ได้ ขอบคุณค่ะ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

01/03/2017 21:33:32
1,057
ถ้า UIEM ลองดู JH Michelle เลยครับ ให้เสียงที่เปิด ปลายเเหลมละเอียด และให้เบสที่เเน่นและลงได้ลึกครับ 
เสียงร้องอาจไม่ถึงกับหวาน แต่ก็ให้เสียงร้องที่สมจรืงทีเดียวครับ  ราคาอยู่ที่ 19900 บาทครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

khun_top

01/03/2017 21:35:19
1
หาเหมือนกันครับ
เล็งไว้ 2 ตัว 2 ระดับราคาคือ Aroma witch girl s กับ ATH LS200
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

nukepower

01/03/2017 23:01:42
1,109
ถ้าuiemแนะนำ witch girl s ครับ ผมชอบตัวนี้มากๆเสียงร้องมีเอกลักษณ์หวานกำลังดี เบสให้แรงปะทะที่พอดีไม่ว่าจะฟังสบายๆหรือฟังสนุกๆก็ทำได้อย่างยอดเยี่ยม การแยกชิ้นดนตรีก็ทำได้ดี เป็นหูฟังอีกตัวที่จูนเสียงมาได้มีเสน่ห์ทีเดียวครับ แนะนำให้ลองมาฟังก่อนได้เลยครับเผื่อเจอตัวที่ถูกใจกว่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

pangji

02/03/2017 10:07:07
1
ขอบคุณทุกท่านมากค่ะ witch girl s เบสลงลึกดีหรือเปล่าคะ ที่เคยเจอมาหูฟังแบรนด์ญี่ปุ่นเบสมักไม่ค่อยลงลึกเท่าที่อยากได้เลยค่ะถ้าตัวนี้เบสมีน้ำหนักลงลืกก็น่าสนใจดีพอดีตอนนี้กำลังอยากได้หูฟังเสียงหวานๆอยู่
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

somkiatr

02/03/2017 12:49:46
182
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - pangji
ขอบคุณทุกท่านมากค่ะ witch girl s เบสลงลึกดีหรือเปล่าคะ ที่เคยเจอมาหูฟังแบรนด์ญี่ปุ่นเบสมักไม่ค่อยลงลึกเท่าที่อยากได้เลยค่ะถ้าตัวนี้เบสมีน้ำหนักลงลืกก็น่าสนใจดีพอดีตอนนี้กำลังอยากได้หูฟังเสียงหวานๆอยู่
หูฟังแบรนด์ญี่ปุ่นเบสดีๆให้อารมรณ์เหมือน Full Size  ก็ต้อง  JVC-FX1200  หรือ JVC-FW01 นี่เลยครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

yachtbest

02/03/2017 13:11:03
60
กำลังจะเม้นส์แนะนำ เจอบอกว่าของพี่ยุ่นเสียงบาง ของขึ้นเลย
ก็ต่างความคิด ประสบการณ์ในการฟังเป็นอีกเรื่อง
ลองหาโอกาสฟัง sony xba z5+alo copper22
รับรองได้ครบตามที่น้องต้องการ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

unchain

02/03/2017 14:13:40
17
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - somkiatr

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - pangji
หูฟังแบรนด์ญี่ปุ่นเบสดีๆให้อารมรณ์เหมือน Full Size  ก็ต้อง  JVC-FX1200  หรือ JVC-FW01 นี่เลยครับ 

อยากบอกว่าตัวเลือกนี้ดีมากๆครับ สำหรับผม ถ้าพก full size ไม่ได้ก็ตัวนี้ล่ะครับ

เสียงกลางสายเดิมผมไม่ค่อยโอเค ลองหาสาย กับ DAP ช่วยเสริมดูนะครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

Printfoil

02/03/2017 14:47:17
0
เพิ่งขาย fx1200 ไปยังเสียดายอยู่เลย 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

nukepower

02/03/2017 19:52:52
1,109
witch girl s เบสลงได้ลึกพอประมาณค่อนไปทางมากเล็กน้อยครับ แต่ถ้าชอบเบสจริงๆแนะนำอีกตัวเป็น witch girl pro ครับอันนี้เสียงเบสมาเต็มที่แรงะทะดีเยี่ยมอีกทั้งยังลงได้ลึก แต่ถ้าชอบเสียงร้องหวานๆใสๆอาจจะยังไม่โดนเท่าไหร่ครับ เพราะเสียงร้องตัวนี้ค่อนข้างหนาเลยทำให้เสียงร้องหลบมุมไปหน่อยสำหรับบางเพลง แต่หากชอบเสียงร้องหนาๆหวานๆก็witch girl pro ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 10

somkiatr

02/03/2017 19:57:45
182
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 9 - nukepower
witch girl s เบสลงได้ลึกพอประมาณค่อนไปทางมากเล็กน้อยครับ แต่ถ้าชอบเบสจริงๆแนะนำอีกตัวเป็น witch girl pro ครับอันนี้เสียงเบสมาเต็มที่แรงะทะดีเยี่ยมอีกทั้งยังลงได้ลึก แต่ถ้าชอบเสียงร้องหวานๆใสๆอาจจะยังไม่โดนเท่าไหร่ครับ เพราะเสียงร้องตัวนี้ค่อนข้างหนาเลยทำให้เสียงร้องหลบมุมไปหน่อยสำหรับบางเพลง แต่หากชอบเสียงร้องหนาๆหวานๆก็witch girl pro ครับ
มาแล้วคนเขียนรีวิว witch girl อยากถามน้องนุ๊กว่า รุ่นนี้มันเจาะกลุ่มเฉพาะผู้หญิงรึเปล่าครับ เพราะชื่อรุ่นมันมีคำว่า girl อยู่ ผู้ชายฟังอาจจะไม่เหมาะ 555

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

nukepower

03/03/2017 08:04:17
1,109
555ไม่ต้องกังวลไปครับคุณสมเกียรติ อันที่จริงผมว่าที่ญี่ปุ่นรุ่นนี้น่าจะมีผู้ชายใช้ซะเป็นส่วนใหญ่ด้วยมากกว่าตรับ ผมว่าเหตุผลที่ตั้งชื่อwitch girl เป็นการตลาดที่ดึงลูกค้าโดยเฉพาะกลุ่มผู้ชายที่มีความชื่นชอบอนิเมะเป็นพิเศษครับ(ซึ่งผมก็เป็นหนึ่งในผู้ชื่นชอบอนิเมะมากๆเหมือนกัน)เพราะตั้งแต่ครั้งแรกที่ผมได้ยินชื่อผมก็รู้สึกหลงไหลในตัวหูฟังแม้จะยังไม่ได้ฟังเสียง เหมือนกับว่าการได้ฟังเพลงจากหูฟังตัวนี้ขับร้องโดยสาวน้อยเวทมนตร์จริงๆ อีกทั้งยังสื่อความเป็นนัยว่าหูฟังตัวนี้เหมาะกับเพลงanisongมากๆแต่ก็ยังฟังแนวอื่นได้อย่างยอดเยี่ยม อีกประเด็นก็เป็นความเข้าใจผิดของคนไทยที่ไม่ได้ดูอนิเมะว่าทำไมผู้ชายถึงดูอนิเมะผู้หญิงไม่ใช่เพราะเบี่ยงเบนทางเพศนะครับ555แต่จริงๆแล้วจะเห็นว่าที่ญี่ปุ่นเรื่องที่มีแต่ตัวละครหญิงจะมีแต่ผู้ชายดูครับ ส่วนเรื่องที่มีแต่ตัวละครผู้ชายก็จะมีแต่ผู้หญิงดูครับ ฉะนั้นไม่ต้องเป็นกังวลกับคำว่าgirl ที่อยู่ในรุ่นหูฟังครับ ถ้าผมมีบุญได้ครอบครองwitch girlจริงๆผมกล้าบอกต่อคนอื่นถึงชื่อหูฟังตัวเองอย่างเต็มภาคภูมิแน่นอนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 12

Alpha

03/03/2017 08:35:22
112
เบสลึกแนะนะ michelle เหมือนกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

pangji

04/03/2017 15:31:33
1
ขอบคุณค่ะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"หูฟังอินเอียที่ให้โทนเสียงกลางพุ่งๆหวานๆ,เบสลึก,แยกชิ้นเครื่องดนตรีได้ดีมีตัวไหนบ้าง"