Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เชื่อมบลูทูธไม่ได้

komjak

26/02/2017 19:51:27
0
ซื้อหูฟังบลูทูธมาแล้วเชื่อมบลูทูธได้ปกติ แต่พอเลิกฟังแล้วไปกดเลิกเชื่อมต่อที่โทรศัพท์ พอจะมาเชื่ออีกรอบเชื่อมไม่ได้แล้วมีวิธีแก้ยังไง
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

26/02/2017 21:03:52
1,057
ตอนปิดใช้งานครั้งเรกเมื่อเปิดใช้งานหูฟังจะ pairing อัตโนมัติครับ
แต่เมื่อตัดการเชื่อมต่อของหูฟัง เวลาใช้งานใหม่อีกครั้งก็จะต้องเปิด pairing  mode ก่อนครับโดยมากจะเป็นการกดที่ปุ่ม power ค้างยาวๆ 7-10 วินาทีให้เป็นสัญลักษณ์ขึ้นไฟสลับสีครับ แล้วก็กดเชื่อม่ออีกครั้งครับ

และในครั้งต่อไปถ้าเลิกใช้งานก็ปิด bluetooth ที่มือถือได้เลยครับ เเล้วค่อยปิดที่หูฟัง ซึ่งหลังจากนั้นถ้าเปิดใช้งานทั้งสองอย่างจะเชื่อมต่ออัตโนมัติทุกครั้งครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

komjak

26/02/2017 21:58:14
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - หลุยส์ munkonggadget
ตอนปิดใช้งานครั้งเรกเมื่อเปิดใช้งานหูฟังจะ pairing อัตโนมัติครับ
แต่เมื่อตัดการเชื่อมต่อของหูฟัง เวลาใช้งานใหม่อีกครั้งก็จะต้องเปิด pairing  mode ก่อนครับโดยมากจะเป็นการกดที่ปุ่ม power ค้างยาวๆ 7-10 วินาทีให้เป็นสัญลักษณ์ขึ้นไฟสลับสีครับ แล้วก็กดเชื่อม่ออีกครั้งครับ

และในครั้งต่อไปถ้าเลิกใช้งานก็ปิด bluetooth ที่มือถือได้เลยครับ เเล้วค่อยปิดที่หูฟัง ซึ่งหลังจากนั้นถ้าเปิดใช้งานทั้งสองอย่างจะเชื่อมต่ออัตโนมัติทุกครั้งครับ

ครับแต่ตอนนี้โทรศัพท์มองไม่เห้นสัญญาณอ่ะครับ กดค้างไว้10วิแล้วด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

EndSound

26/02/2017 22:07:19
31
1. มืออุปกรณ์อื่น connect อยู่หรือเปล่าครับ ถ้ามีให้ปิดการเชื่อมต่อก่อน
2. ลองปิด BT หูฟัง แล้วเปิด BT ของมือถือ แล้วค่อยเปิด BT หูฟังครับ
ดูที่มือถือว่ามองเห็นหูฟังไหม ถ้าเห็นก็ใช้ได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

somkiatr

27/02/2017 01:14:25
182
unpair แล้ว pair ใหม่ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"เชื่อมบลูทูธไม่ได้"