Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

งบ 10000 บาท + ได้ นิดหน่อย หาแอมป์ มาจับคู่กับ Sony A35 + Rose Mojito ครับ

champshaga

24/02/2017 08:52:34
10
ผมฟังเพลงแนว Jpop Jrock เพลง Classical บ้าง และเพลง ตลาดทั่วๆไปครับ

รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะครับ 

ขอบคุณมากๆครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

UncleChill

24/02/2017 09:21:48
11
ลองตระกูล pha-2 ดูครับมือ2น่าจะไม่ถึงหมื่น
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

paperman

24/02/2017 10:39:30
120

เอาจริงๆต่อตรงก็น่าจะเพียงพอเเล้วนะครับสำหรับคู่นี้-.- เเอมป์มันจะรุงรังเปล่าๆนะผมว่า
เเต่ถ้าจะเอาจริงๆเเนะนำpha-2aละกันครับมันทำมาคู่กัน อนาคตจะได้เล่น4.4ได้ด้วยดีกว่า3.5เยอะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Enqless

24/02/2017 13:02:50
81
พี่ champshaga จัด rose mojito มาแล้วหรอครับ
เสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ หารีวิวไม่ค่อยได้เลยตัวนี้

แล้วต่อกับเจ้า a35 มันไปไม่สุดหรอครับ

ขอบคุณมากครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

champshaga

24/02/2017 15:55:59
10
ผมรู้สึกว่า เหมือนมันยังขับได้ไม่ค่อยสุดเลยครับ หรือพึ่งเริ่ม burn ก็ไม่รู้ครับ คือเสียงคู่นี้ดีจริงๆครับ ยอมรับเลยครับ

แต่เหมือนมันยัง ขับออกได้ไม่หมดก็ไม่รู้ครับ อาจจะต้องรอ burn ไปอีกสักระยะครับ

ปล ผมเร่ง โวลุ่ม ไปแถวๆ 60 ไม่รู้ว่าเยอะไปไหมครับ คือถ้าแค่ 50 เหมือนเสียงมันยังอั้นๆครับ

เลยว่า ระหว่าง ซื้อแอมป์มาช่วย กับ ต่อตรง เสียงมันจะต่างกันเยอะไหมครับ???
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

paperman

24/02/2017 16:14:26
120

ผมเป็นคนนึงที่เเต่ก่อนพก zx2+pha-3 ต่อกับmdr-1aที่ขับง่ายๆ ผมมองว่าเสียงมันไม่ได้ต่างมากนอกจากเปลี่ยนไปตามบุคคลิคของdac-ampที่ผมต่อ (พูดในเคสที่หูฟังขับง่าย)เเต่pha-3ผมซื้อมาใช้กับz7เป็นหลักอยู่เเล้วเลยไม่ได้คิดมากส่วนนี้ จนวันนึงถึงจุดอิ่มตัวครับพกนานๆมันเบื่อครับรุงรังหนักบางทีเราอาจจะไม่ได้ต้องการอะไรที่มากมายยุ่งยากขนาดนี้ก็ได้555 หลังๆผมก็ถอดเเอมป์ไว้บ้านไว้ต่อกับz7เล่นเเล้วก็พกzx2เพียวๆต่อตรงเอา เสียงที่ได้ก็ตามบุคลลิคครับ มีอยู่ช่วงนึงผมหาเเอมป์ล้วนๆมาต่อ คือ fiio e12, aune b1 เสียงที่ได้ก็ยังคงเดิมเพิ่มเติมคือเปลี่ยนคาเเร้คเตอร์ไปตามเเอมป์นิดหน่อยเเต่ผมมองว่าก็ไม่ได้คุ้มค่ากับเงินที่เสียไป กลับกันผมเอาpk1ที่ขับยากหน่อยมาต่อ zx2ต่อตรงขับไม่ออกเสียงห่วยเเตกมาก เเต่พอได้เเอมป์มาช่วยเอ้อมันดีขึ้นเเบบเห็นชัดหน่อยดูคุ้มกับที่เราเสียไปนะ เพราะงั้นผมจึงมองว่าถ้าจะต่อเเอมป์ ผมต้องมั่นใจว่ามันจำเป็นหรือเสียงมันจะดีขึ้นเเบบเห็นได้ชัดคุ้มกับการที่เราต้องเเบกมันไปเเบกมันมาอย่างอยากลำบากกว่าเดิมเเละคุ้มกับเงินที่เสียไป ส่วนmojitoผมไม่ได้ลองจริงๆจังๆซักทีเพราะใส่ไม่ได้ครับไม่พอดีรูหู เเต่ตามที่ดูๆมาเหมือนมันทำมาเพื่อต่อตรงมากกว่าต่อเเอมปืนะครับน่าจะขับไม่ยากยิ่งa35มันเเรงขับค่อนข้างเยอะพอตัวด้วย อาจจะยังเบินไม่สุดหรือเปล่า เเนะนำว่าลองไปหาเเอมปืมาจิ้มดูก่อนก็ได้ครับ

ปล.ตอนนี้ผมขายทั้งชุดขยับมาเป้นwm1a+mdr-1a+สายอัพเกรด4.4 ชีวิตง่ายขึ้นเยอะครับ พกง่าย เสียงก็เกินตัวไปอย่างลอยๆ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

artpiggo

24/02/2017 16:28:28
15
ลองฟังดูต่อสัก 30 ชั่วโมง ผมว่าจะเริ่มพอใจในระดับที่ต่อตรงได้ครับ

ขอดูรูปสายหูฟังตอนนี้ได้มั้ยครับ อยากรู้ว่าเป็นล็อตไหน

ล็อตแรก จะมีสายดำๆบาง + ดำหนา
ล็อตสอง จะเป็นสายสีทองแดง + ชุบเงินผสม
ล็อตสาม เห็นว่าเป็นสายทองแดงล้วน

เสียงต่างกันไปตามสายหูฟังครับ

ส่วนตัวผมว่า ลองหาร้านที่เค้ารับทำ DIY สายหูฟังดูครับ หาพวกเกรดทองแดงหรือทองแดงชุบเงินดีๆหน่อย น่าจะเพียงพอครับ ไม่ต้องต่อแอมป์ได้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

champshaga

24/02/2017 17:01:14
10
สุดยอด ครับ ข้อมูลดีมากๆทั้ง 2 เม้นเลยครับ ขอบคุณมากๆครับ

ตัว Mojito ตอนนี้ ของผมเป็น Lot ล่าสุดเลยครับ เป็นสายทองแดงล้วนแล้วครับ

พอดี ผมยังอ่อนมากในเรื่องว่า Player ตัวนี้ จะสามารถขับหูฟังตัวนั้นๆหมดไหมครับ ผมเลยสงสัยว่า แรงขับของ Sony A35 จะสามารถขับ Earbud Rose Mojito ได้หมด 100% เลยไหมครับ 

ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆๆเลยนะครับ ทั้งคุณ paperman กับ คุณ artpiggo ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

paperman

24/02/2017 20:26:36
120

ตามที่ถามมาเรื่องเเรงขับ a35 เเรงขับมันเยอะขี้นกว่าตัวเดิมพอควรนะครับ ผมขอพูดตามspecเลยนะครับ
ส่วนตัวตอนนี้ผมใช้wm1aต่อกับmdr-z7 (70ohm)รู3.5 ที่high gain volume ประมาณที่70-80ก็ดังละครับ เต็มที่ไม่เกิน100 กรณีสภาพเเวดล้อมเสียงดัง
เเละตามสเปคกระดาษของmojito ที่12โอห์ม ซึ่งถือว่าโคตรน้อย5555 ผมว่าa35ขับออกสบายๆครับ(a35เเรงขับน้อยกว่าwm1aเท่าตัวโดยประมาณตามเลข)+กับสายทองเเดงในรุ่นใหม่ยิ่งขับง่ายไปอีก ผมมองในเรื่องของการเบิร์นอาจจะยังไม่สุด หรือการเเมชชิ่งอาจจะไม่ตรงครับ ส่วนโวลุ่มเปิดเท่าไหร่ก็เปิดไปเหอะครับเปิดให้เราฟังรู้เรื่องอ่ะ555 ส่วนอั้นไม่อั้นค่อยว่ากันตอนเราได้ยินเสียงจากมันชัดเจนเเล้ว ส่วนrose mojito ผมเคยลองที่ร้านก็ขับออกสบายๆนะครับเสียงดังฟังชัดเลยเพียงเเต่ด้วยบอดี้ของมันเองบางทีต้องคอยขยับให้ท่อเสียงมันตรงตำเเหน่งกับท่อหูของเราไม่งั้นเสียงที่ได้จะมีการบิดเบือนครับเพราะท่อไม่ตรง ตรงส่วนนี้ละเป็นปัญหาสำหรับผมเเละอาจจะสำหรับท่านรึเปล่าตรงนี้ไม่ทราบครับลองขยับๆดู

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

champshaga

25/02/2017 09:49:27
10
โอ้วววววว ขอบคุณ มากๆๆครับ คุณ paperman สุดยอดดดดดดดด 

เดี๋ยวรอพ้น burn ทุกอย่างน่าจะดีขึ้นตามที่คุณ  paperman แนะนำครับ สุดยอดดด

ขอบคุณมากๆๆเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

champshaga

27/02/2017 08:38:07
10
มารายงานครับ คุณ paperman ตอนนี้ burn ได้ มาราวๆ 50 ชม แล้วครับ เสียงเริ่มเข้าที่เข้าทางครับ ดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัดครับ

ผมรบกวนสอบถามเพิ่มเติมครับ ตัว sony A35 ไอ้ระบบ clear audio+ มันคืออะไรเหรอครับ ผมลองกดใช้ดู

เสียงมันแปลกๆ คือมันทำให้เสียงดีขึ้นใช่ไหมครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ปล ตอนนี้ ผมได้ Earbud ที่ถูกใจสำหรับเอาไปใช้นอกบ้านล่ะครับ ผมว่า จะขอตั้งอีกกระทู้ หา Full size ที่ใส่สบายมาจับคู่ฟังกับ A35 ที่บ้านสักหน่อยครับ คุณ paperman มีคำแนะนำไหมครับ ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"งบ 10000 บาท + ได้ นิดหน่อย หาแอมป์ มาจับคู่กับ Sony A35 + Rose Mojito ครับ"