Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แนะนำ Marshall Mid หน่อยครับ มือใหม่

ช่วยผมด้วยฮะ

23/02/2017 05:05:51
สวัสดีครับพี่พี่ทุกท่าน ผมมือใหม่ค้าบบบ พอดีสนใจ Marshall MID มากครับ ไปฟังเสียงแล้วชอบ กำลังดี
แต่ไม่ค่อยเห็นพี่ๆในบอร์ดพูดถึงเลย เลยขอรีวิวจากพี่พี่หน่อยครับ ว่าการใช้งานโอเคไหมครับ มีปัญหาอะไรแนะนำได้เลยครับ แล้วถ้าให้เลือกระหว่าง Major IIBT กับ MID พี่พี่ เลือกอะไรกันครับ

ขออนุญาตคำถามสุดท้ายครับ ผมว่าจะใส่ขับรถ หรือเวลาเดินทางบนเครื่อง ถ้าใส่นานๆ ทั้ง Major IIBT กับ MID จะเจ็บหูไหมครับ ถ้าเจ็บ พี่พี่มีตัวไหนแนะนำบ้างครับ ที่ไม่เจ็บหู เสียงแบบเดียวกัน ราคาใกล้เคียงกัน จะเป็น on ear หรือ full size ได้ยิ่งดีครับ

ขอบคุณพี่พี่ทุกคนมากครับ :)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

The แพะ

23/02/2017 11:07:58
39
สำหรับ Marshall Mid เป็นรุ่นใหม่ที่เพิ่งวางขายครับ ผู้ใช้จะยังไม่เยอะมากครับ  ^^  (ตอนพิมพ์ผมก็ฟัง Mid อยู่นะ 555)

แต่ถ้าเทียบเสียงกันระหว่างรุ่น Major II BT  เจ้า Mid ให้รายละเอียดเสียงที่ดีกว่าอยู่พอควรครับ  เบสนั้นมีความเป็นตัวเป็นตนมากกว่าครับ  ย่านแหลมนั้นคมชัดพอๆกันครับ ตอนนี้ผมเบิร์นเพื่อจะรีวิวอยู่ เสียงเริ่มดีวันดีคืนแล้วครับ  ^ ^

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

BenzSama

23/02/2017 16:42:23
0
รอรีวิวอยู่นะครับฮ่าๆ กำลังคิดว่าจะไป mdr1000x เลยดีไหม
หยิกหู 0
แจกหู 0
"แนะนำ Marshall Mid หน่อยครับ มือใหม่"