Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ใครเคยฟัง ATH E40 ตอนยังไม่เบิร์นบ้างครับ

อยากรู้ไปหมด

22/02/2017 20:48:40
พอดีได้มือสองมา คนขายบอกยังไม่พ้นเลย เลยอยากทราบครับ รบกวนด้วยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Hack munkongONLINE

22/02/2017 23:52:50
12
เท่าที่ได้เทสตอนช่วงแกะกล่อง เบสยังติดบวมอยู่บ้างตามไสต์ไดร์เวอร์ไดนามิก รวมถึงการโฟกัสรายละเอียดต่างๆยังมีเบลอเล็กน้อย ใช้งานซักระยะนึงในสองจุดนี้จะทำได้ดีขึ้นจ้า^^
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

long do

24/02/2017 11:02:50
รุนนี้ต้องบ่มนานหน่อย สัก 300 ชม ขึ้นไป จึงจะเข้าที่ เป็นหูฟังระดับล่างที่ เสียงครบเครื่อง รายละเอียดดีมากๆ ตัวหนึ่ง ออกแนว แฟลต แต่ไม่แฟลตจ๋า ติดคัลเลอร์นิดๆ เวทีเสียงกว้างขวาง การบาลานซ์เสียงดีเยี่ยม เบสลงลึก อิมแพ็คดีเยี่ยม เก็บตัวเร็ว เสียงแหลมทอดตัวยาว เป็นประกาย รายละเอียดแจ่มจรัส มีข้อเสียอยู่อย่างหนึ่งคือ แหลมคมมาก ถ้าใช้ตะไบลบคมออกได้ คงดี 555 แม้ไม่ถึงกับเสียดหู แบบ sibilance แต่ฟังนานๆแล้ว ล้าหูทีเดียว แนะนำให้ใช้จุกขนาดใหญ่ เพื่อลดเสียงแหลมลง อาจต้อง ตัดแต่งจุกบ้าง หรือ ใช้จุกโฟม เพื่อลดอาการเสียดหู ช่วยได้ระดับหนึ่ง อีกทางหนึ่งคือปรับแต่ง เพลย์เยอร์ โดยเพิ่มเบส ปรับแต่ง EQ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

อยากรู้ไปหมด

27/02/2017 10:15:32
ขอบคณทั้ง 2 ท่านมากครับ

เสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมานั่งฟังทั้งวัน จะบอกว่ายังไม่เบิร์นก็ว้าวมากแล้วครับ
หยิกหู 0
"ใครเคยฟัง ATH E40 ตอนยังไม่เบิร์นบ้างครับ"