Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

SDD บน iPod Classic คุ้มที่จะเปลี่ยนมั้ยครับ

Artnoi

19/02/2017 23:42:33
425
เรื่องความจุผมไม่ค่อยมีปัญหาครับ แค่อยากทราบว่า ssd จะให้เสียงที่ดีกว่า hdd ไหม เพราะไม่มี moving parts เลยน่าจะมีเสียงรบกวนน้อยกว่า (ผมไม่ทราบนะว่าเกี่ยวไหม)
ผมทำตกบ่อย บางทีอ่านไฟล์เพลงช้าแล้วครับเลยอยากจะเอาไปซ่อมจริงๆจังๆ
และตัวแจ้คมันก็เริ่มหลวมๆแล้ว ไม่ทราบว่ามีร้านไหนที่ใช้แจ้คเกรดดีกว่าแข็งแรงกว่าของเดิมมั้ยครับ ถ้ามีช่วยแนะนำหน่อยครับขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Artnoi

19/02/2017 23:44:34
425
อาการแจ็คตอนนี้คือต้องหมุนที่ตัวหูฟังครับเพราะเสียงจะขาดๆหายๆ ถ้าขยับเสียงจะออกไม่เท่ากันทั้งสองข้าง อาการนี้เป็นกับ macbook pro touch bar ของผมเหมือนกันครับ หรือจะเป็นที่แจ็ค ms1i ของผม? 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

19/02/2017 23:58:25
1,057
เสียงที่เปลี่ยนใน ipod จากที่เคยเปลี่ยนมาก่อน ฟังเเทบไม่ออกเลยครับ แต่จะได้เรื่องความเร็วเวลาโหลด cover อะไรพวกนี้จะไวขึ้น และน้ำหนักเบาลงครับ

แนะนำเป็นร้านฮวกแบ้งค์ชั้น 1 พันทิพย์ประตูน้ำครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

clwsl1478

01/03/2017 17:00:26
0

ได้ยินว่า SSD จะให้เสียงที่แห้งกว่า hdd ครับ แต่ก็จะไวและเบาขึ้นมากอย่างที่พี่หลุยว่าครับ

เค้าว่าดีที่สุดควรจะเป้น CF Card ครับ ดีขึ้นทุกด้าน แต่ราคาของ CF นั้นถ้าเทียบความจุแล้วจะแพงกว่า SSD อีกครับ

อันนี้เท่าที่ผมเคยอ่านมานะครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
"SDD บน iPod Classic คุ้มที่จะเปลี่ยนมั้ยครับ"