Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แนะนำหูฟังสำหรับออกกำลังกายหน่อยครับ

UltraPix

16/02/2017 16:36:12
545
สวัสดีครับ ผมอยากได้หูฟังไว้ฟังเพลงตอนจ็อกกิ้งน่ะครับ เอาแบบได้ยินเสียงภายนอกด้วยละกันครับ จริง ๆ ก็อยากใส่ in ear แต่กลัวว่าจะเกิดอันตรายครับ

เน้นใส่กระชับ วิ่งไปไม่หลุด ไม่โยกไม่ต้องมาจับโฟกัสใหม่ ทำความสะอาดง่าย กันเหงื่อได้

เน้นฟังเพลง Soul, R&B มีจังหวะหน่อยครับ ฟังสนุก ๆ เสตจกว้างพอดี ๆ ไม่อึดอัด รายละเอียดดี แยกชิ้นดนตรีดี ไม่ติดดาร์คเกินไป แต่ไม่โปร่งเกินไปครับ 

แนวเสียงประมาณ PK2 ก็ได้ครับ แต่ไม่ต้องโปร่งขนาดนั้น ขอมีเบสเยอะกว่า PK2 หน่อยครับ

งบสักประมาณ 2,000 บาท (ที่ผมดูไว้คือ OMX185 กับพวก JBL จำชื่อรุ่นไม่ได้)

ที่ให้งบเท่านี้เพราะผมไม่ค่อยได้ออกกำลังกายเป็นชีวิตจิตใจเท่าไหร่ครับ เลยไม่ซีเรียสว่าจะต้องเอารุ่นที่ดีที่สุด

รบกวนแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

16/02/2017 17:31:55
1,057
ถ้าออกกำลังกายต้องใช้หู Sport โดยเฉพาะจะดีกว่าครับ เพราะจุดยึดเกี่ยวหูนั้นจะเเน่นกว่าหูฟังปกติครับ
โดยส่วนมากจะเป็นอินเอียร์ครับ   หรือถ้าเเบบได้ยินเสียงข้างนอกก็จะมี Bose Soundsport แต่จะเกินงบมาพอสมควรเลยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"แนะนำหูฟังสำหรับออกกำลังกายหน่อยครับ"