Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามหน่อยครับร้านมั่นคงนี้เป็นศูนย์ibassoของไทยใช่ไหมครับ

Somchild02@gmail.com

16/02/2017 06:55:40
25
http://ibasso.com/where_view.php?id=185

สอบถามหน่อยครับร้านมั่นคงนี้เป็นศูนย์ibassoของไทยใช่ไหมครับ 

ที่ถามอย่างนี้เพราะว่าผมไปซื้อสินค้ามือสองibassoของร้านอื่นมาครับ  ขอสอบถามหน่อยว่าถ้าร้านนั้นเค้าซื้อจากศูนย์ibassoไทย เวลาสินค้ามีปัญหานี่ผมสามารถส่งตรงมาที่มั่นคงได้เลยไหมครับหรือต้องส่งผ่านร้านเค้าครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

อยากรู้

16/02/2017 09:54:36
มีร้านอื่นขาย iBasso ด้วยหรอครับ.............เข้าใจว่ามีแต่ร้านเฮีย
สงสารเฮีย ขายอยู่เจ้าเดียวแต่ต้องมานั่งเซอวิสคนจากร้านอื่น ร้านไหนบอกได้ม่ะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

16/02/2017 11:06:01
25
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - อยากรู้

มีร้านอื่นขาย iBasso ด้วยหรอครับ.............เข้าใจว่ามีแต่ร้านเฮีย
สงสารเฮีย ขายอยู่เจ้าเดียวแต่ต้องมานั่งเซอวิสคนจากร้านอื่น ร้านไหนบอกได้ม่ะครับ

ที่ผมซื้อมือสองมามันเป็นบิลร้านนี้ครับ toppikhifi เห็นโปรปลั็กอินก็ขายนะครับดีเอกแปดสิบ 

ผมไม่ได้หมายความว่าให้เฮียเซอรวิส์ครับ แต่ถ้าเปนตัวแทนก็ต้องรวบรวมสินค้าที่มีปัญหาส่งบริษัทแม่ครับ
ปล.ไม่รู้ว่าผมเข้าใจผิดเปล่าถ้าผิดก็ขออภัยครับ

หมายความว่าถ้าสมมติเฮียเปนตัวแทน เวลาผมส่งสินค้าที่เสียให้ร้านที่ผมซื้อ(ต้องเปนสินค้าที่ร้านสั่งซื้อจากเฮีย)ก็ต้องส่งมาทีเฮียอีกที อย่างงี้สู้ผมส่งมาที่ตัวแทนเองไม่ดีเร็วกว่่าหรืือคัับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

MaxxIE

16/02/2017 15:00:57
107
ต้องเช็คอีกทีด้วยว่าเป็นร้านที่รับจากตัวแทน(ร้านเฮียมั่น)ไปขาย  หรือเค้าหิ้วเข้ามาขายเอง ด้วยครับ
ถ้าเค้าหิ้วเข้ามา ก็คงจะเอามาส่งเคลมกับร้านเฮียไม่ได้ละครับ

ก็เหมือนกรณีซื้อBoseหิ้วมาแล้วมีปัญหา ทางอัศวโสภณก็ไม่รับเคลมให้ครับ(แต่รับซ่อมแบบเสียเงินอยู่)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

ojo

17/02/2017 14:19:38
ผมรู้แต่ร้านโปรปลั๊กอินรับของเฮียไปขาย เพราะว่าผมเช็คประกันที่เวปเฮียมันก็ขึ้นอะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

choti23

17/02/2017 14:47:45
14
ผมเคยไปเคลมสินค้าหูฟังกับร้าน Toppikhifi ทางร้านก็บริการดีนะครับ  ชั้น 3 The Mall บางกะปิ

ตอนนั้นก็ซื้อมือสองมาเหมือนกัน  เจ้าของเดิมซื้อจากร้านนี้ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

นายมั่นคง

17/02/2017 23:35:37
4,282
ตอบคำถามจ้าๆๆๆ

แบรนด์ iBasso นั้น ทางร้านมั่นคงเป็นผู้นำเข้าและเป็น Distributor ตามที่เห็นในเว็บครับ แต่สินค้าจะมีบางร้านที่สั่งไปขายบ้าง ซึ่งถ้าหากสินค้า iBasso เกิดปัญหาไม่ว่าจะในประกันหรือนอกประกัน สามารถส่งมาที่ผมได้โดยตรงครับ เพราะสินค้าจะมีติด serial number ที่สามารถตรวจสอบได้ครับ

ส่วนอาจจะมีของหิ้วอันนี้ผมไม่สามารถตอบได้ชัดเจนว่ามีหรือไม่ครับ แต่ถ้าหากสินค้าหิ้วอันนี้ทางผมไม่สามารถดูแลการประกันให้ได้ครับ แต่ถ้าหากเป็นสินค้าที่ทางผมนำเข้ามา ถึงเป็นมือสองทางผมก็ดูแลให้ตามปกติครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 7

18/02/2017 01:12:18
25
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 6 - นายมั่นคง

ตอบคำถามจ้าๆๆๆ

แบรนด์ iBasso นั้น ทางร้านมั่นคงเป็นผู้นำเข้าและเป็น Distributor ตามที่เห็นในเว็บครับ แต่สินค้าจะมีบางร้านที่สั่งไปขายบ้าง ซึ่งถ้าหากสินค้า iBasso เกิดปัญหาไม่ว่าจะในประกันหรือนอกประกัน สามารถส่งมาที่ผมได้โดยตรงครับ เพราะสินค้าจะมีติด serial number ที่สามารถตรวจสอบได้ครับ

ส่วนอาจจะมีของหิ้วอันนี้ผมไม่สามารถตอบได้ชัดเจนว่ามีหรือไม่ครับ แต่ถ้าหากสินค้าหิ้วอันนี้ทางผมไม่สามารถดูแลการประกันให้ได้ครับ แต่ถ้าหากเป็นสินค้าที่ทางผมนำเข้ามา ถึงเป็นมือสองทางผมก็ดูแลให้ตามปกติครับ^^

ขอบคุณครับเฮีย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

kreangsak

18/02/2017 07:01:57
31
เป็น แอมบาสเดอร์ ด้วยนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

EndSound

18/02/2017 08:09:39
31
เฮียตอบได้เคลียร์มากครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามหน่อยครับร้านมั่นคงนี้เป็นศูนย์ibassoของไทยใช่ไหมครับ"