Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แนะนำหูฟังจับคู่กับ iPOD Nano Gen2 ทีครับ

เอ

27/12/2006 20:52:58
คือสนใจจะซื้อหูฟังใหม่เพื่อจับคู่กับ iPOD ตัวใหม่ผม ผมชอบแนวเสียงแบบมีมิติ แยกเครื่องดนตรีได้ชัดเจนระดับหนึ่ง เบสปานกลางถึงหนักแต่ไม่บวมหรือเพี้ยน คือชอบเบสหนักแต่ไม่เวอร์เอาสมจริงเป็นหลัก ไม่ชอบเสียงแหลมที่แหลมเวอร์

เ้พลงที่ชอบฟังจะเป็นแนวป็อป บลู มีร็อกบ้าง บางทีก็ฟังแนวออเคสตร้า เช่น เพลงประกอบภาพยนตร์เรื่อง FF7-AC เป็นต้น

ตัวหูฟังจะเป็นทรงไหนก็ได้ครับ แต่อยากให้แนะนำพวกที่ครอบภายนอก ไม่เน้นวางหรือยัดในหูครับเพราะผมฟังครั้งละนาน ๆ กลัวจะปวดหูครับ

ที่เล็งไว้ก็ KOSS KSC35 เพราะได้ยินคำวิจารณ์จากหลายท่านที่บอกว่าดี แต่ไม่รู้ว่าจะเข้ากับแนวเสียงที่ผมต้องการหรือไม่ งบไม่เกิน 2,000 บาทครับ +- ไม่เกิน 500 บาท รบกวนแนะนำให้ทีครับ ขอบคุณครับ

ปล. จะได้เข้าไปฟังและเลือกเฉพาะรุ่น กลัวหมดตูดครับ :173:
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

27/12/2006 22:04:20

เอ้า จัดให้

ถ้าบลูส์ มันต้องมีเบสกระตุกหน่อยๆ ถึงจะดี
และถ้าไม่เน้นวางในหู ผมว่า KSC35 นั่นแล

นอกนั้นเกินงบไปอีกแยะครับ

แต่ถ้าชอบแบบใสเคลียร์ โปร่งโล่ง แต่เป็น earbud ที่มีเบส เป้นตัวเป็นคน มิติเยี่ยม ก็ต้อง YUIN PK2

แต่มีข้อแม้ว่าถ้าจะซื้อ PK2 ต้องมาลองฟังด้วยตัวเอง มิฉะนั้น ผมอาจจะโดนข้อหาหลอกลวงประชาชน 555 ครับ

อ้อ ลืมไปอีกตัวนึงเบสหนัก แต่แหลมไม่เวอรน์นัก ลอง AKG K26P ครับ กัดกับ portapro ได้สมศักดิ์ศรีเหมือนกัน

พวกนี้ราคาอยู่ในงบทั้งหมดครับ

สรุป

KSC35
Porta Pro
AKG K26P
Yuin PK2

ลองเสริชและตัดสินใจอีกรอบนึงครับ 5555
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"แนะนำหูฟังจับคู่กับ iPOD Nano Gen2 ทีครับ"