Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ฟังผ่าน apple music กับการเลือกหูฟัง

Enqless

02/02/2017 01:50:03
81
คือทุกวันนี้ฟังแค่ผ่านแอพสตรีมมิงทั้งหลายเพราะมันสะดวกดีครับ อย่างมากคุณภาพคงไม่เกิน 320 kbps 
เลยอยากรู้ว่าหูฟังระดับราคาไม่เกินเท่าไหร่ ยี่ห้อไหน เอามาฟังกับไฟล์ระดับนี้คุ้มค่าเสียงดีหรอครับ เพราะกลัวว่าถ้าเอาหูฟังแพงๆ ระดับ hires มาฟังกับไฟล์ 320 มันจะรีดประสิทธิภาพหูฟังไม่ได้เท่าที่ควรรึเปล่าครับ 

อยากรู้ว่าหูฟังราคาระดับไหนคุ้มกับการฟังผ่านแอพสตรีมมิงครับ อยากหามาไว้สักตัว

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

02/02/2017 14:58:36
1,057
คำว่าคุ้มค่าอาจจะตีความได้กว้างเพราะ คำว่าคุ้มของเเต่ละคนไม่เหมือนกันครับ
มีคนที่ใช้หูฟังหลักพันจนถึง หลายๆหมื่นในการฟังเพลง streaming ในทุกช่วงราคาเลยครับ

หลักๆก็เลือกเข้ากับเเนวที่ชอบฟังกับงบประมาณที่ลงตัว  น่าจะดีที่สุดครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

DJ BOY

02/02/2017 15:29:27
11
เข้ามาตามด้วยครับ ผมฟังจาก jooxมือถือ note4 ครับ ต่อด้วย Grado225 ผ่านแอม fiio a3 แนวรอค คลาสสิค รอค เมทัล ok เลยครับ แต่กำลังมองหาแอมดีๆใหม่สักตัว
เล็ง chord mojo อยู่ แต่ตอนนี้กรอบครับ TT 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ฟังผ่าน apple music กับการเลือกหูฟัง"