Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สงสัยเรื่อง lineout ของ Sony ครับ

Note

01/02/2017 12:02:30
0
อยากสอบถามเรื่อง lineout ของ Sony ครับ ตอนนี้ผมมี สาย dock to 3.5 อยู่สองเส้นนะครับ ของ Fiio กับ ADL ประเด็นมีดังนี้ครับ
1. เมื่อใช้สายของ Fiio จะถูก Fix volume ครับ แต่ก็ Fix Volume เฉยๆนะครับ เพราะในส่วนของ effect ต่างๆยังปรับได้อยู่
2. เมื่อใช้สาย ของ ADL ปรากฏว่าปรับ Volume ได้ครับ แถมสัญญาณที่ออกมายังเบากว่าช่อง 3.5 ปกติด้วยครับ
3. อยากทราบว่าจะมีวิธีดึง lineout อิกมาตรงๆแบบ bypass volume control ไหมครับ.

งงๆกับ ระบบ dock to 3.5 ของ Sony ดีครับ. ขอบคุณมากครับ.
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

paperman

01/02/2017 15:52:54
120

ผมใช้สายสั่งทำมันจะบายพาสโวลลุ่มคอนโทรลไปที่เเอมป์เลยนะครับเเละเสียงก็ดังมากๆด้วย

ส่วนadlม่วงเห็นมันไม่บายพาสมาซักพักละครับไม่รู้ทำไมเห็นคนมาถามอยู่เรืองๆ

effectนี่คือหมายถึง clearaudio+ eq ไรพวกนี้ป่ะครับถ้าใช่ก็ปกตินิครับline out3.5มันก็ต่อเเค่ภาคเเอมป์ถ้าจะให้มันปรับพวกนี้ไม่ได้ด้วยต้องต่อdacครับอยากผมต่อpha ปรับqe clearaudio+ ไรไปก็ไม่มีผลครับคุมที่dacอย่างเดียวเลย

ข้อสุดท้ายถ้าหมายถึงต่อ3.5ธรรมดาเเล้วดึงline out+volume controlออกจากช่องนั้นตอบว่าทำไม่ได้ครับ ทำได้เเค่ที่dockเท่านั้น

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

RockDragon

01/02/2017 17:22:04
2,893
สาย Furutech ADL MP-S เป็นสาย Line out สำหรับ Sony ที่จะปล่อยสัญญานผ่านปุ่มโวลลุ่มของเพลเยอร์โซนี่ ไม่ใช่ Fixed Line Out อย่างเส้นอื่นๆนะครับ

http://item.rakuten.co.jp/e-earphone/4582237535495/

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Note

01/02/2017 20:17:13
0
ขอบคุณมากๆครับ เดี๋ยวคงต้องลองฟังดูว่าแบบไหนดีที่สุด แต่จากที่ฟังคร่าวๆดันเป็นแบบต่อ M2M ธรรมดาครับ คงด้วยเพราะคุณภาพสายด้วย ขอบคุณมากๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สงสัยเรื่อง lineout ของ Sony ครับ"