Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ต้า

06/07/2007 13:16:50
เรื่องหูฟัง เนี่ยแหละครับ
อายุการใช้งาน มันซักเท่าไหร่ ครับ ?

ผมสงสัยว่า ตอนแรกซื้อมา เสียงไม่ดี ต้อง เบิร์น
เบิร์นพอเข้าที่่ เสียงดี
แล้ว มันจะหมดสมรรถภาพ เมื่อไหร่ ครับ ??

ไม่รู้จริงๆ หรือว่าถามผิดไป
ก็ยังไง ช่วยตอบหน่อยแล้วกัน
:182:
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

eak_lp

06/07/2007 13:25:13
ผมว่ามันขึ้นอยู่กับการใช้งานของเราอ่ะครับ ถ้ารักษามันหน่อยก็อยู่กับเราไปได้นาน แต่ผมก็ไม่เคยใช้จนมันพังสักที ชิงซื้อเปลี่ยนใหม่ก่อนทุกที ส่วนเรื่องเบิรน์ ถ้าเปิดฟังทุกวันแค่เดือนเดียวก็พ้นระยะเบิรน์แล้วครับ มันคงไม่พังเร็วขนาดนั้น
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ต้า

06/07/2007 13:40:52
คือผมเข้าใจว่า มันน่าจะเหมือน กราฟ ทั่วไป น่ะครับ
มีขึ้น พอถึง พีค สุด อาจจะ คงที่ อยู่ซักพัก นึง
หลังจากนั้น ผมว่า พวกอุปกรณ์ ภายในมันน่าจะเสื่อม
อย่าง ลำโพง มีแม่เหล็ก อยู่ข้างหลัง
ในหูฟัง มันก็น่าจะมีอยู่หรือเปล่าหว่า ?

แล้วพวกแม่เหล็กนี่ผมว่ามันน่าจะเสื่อม ไปนะครับ
เข้าใจผิด ก็ขอโทษ ที่ทำให้เขว
ใครรู้ก็ช่วย

บอกหน่อยได้ไหม บอกหน่อยได้ไหม บอกหน่อยทำไมฉันจึงไ่ม่เข้าใจ เรื่องหูฟังซักถี่
:138: ไปดำน้ำต่อละ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

06/07/2007 14:01:51

ถ้าไม่ใช้มันแบบเกินกำลัง ผมว่าชิ้นส่วนเหล่านี้ไม่เสียง่ายนักครับ ถ้าหากเปิดดังเกินกว่าที่ไดรเวอร์มันรับไหว ผมว่าอายุมันคงจะสั้นครับ

แต่ถ้าฟังแบบปกติ ผมว่าหูฟังยี่ห้ออะไรก็ไม่จากเราไปในเวลาอันรวดเร็วหรอกครับ 5555

การปรับเบสและ EQ แบบหนักหน่วงก็เป้ฯสาเหตุที่ทำให้หูฟังลาโลกเร็วด้วยนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

tuzh

06/07/2007 23:00:43

ไม่ใช่แค่หูฟังนะครับที่ไป หูเราก็ไปเหมือนกันครับ ถ้าเปิดดังมากๆครับ(ไม่ใช่อะไร เคยทำมาก่อนตอนนี้ใกล้หนวกแล้ว)
หยิกหู 0
"คำถามโง่ๆ"