Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ได้ JBL CHARGE 2+ มาอยากรู้วิธีเบิร์นอิน แล้วก็รักษาแบตครับ

pumme

23/01/2017 22:26:44
   เป็นลำโพงตัวแรกที่ราคาแพงสำหรับผม เลยอยากรู้วิธีที่จะใช้มันให้คุ้มค่าที่สุดครับ
เช่น วิธีการเบิร์นอิน ก็ได้ไปลองหาข้อมูลมาบ้างแล้ว บางแหล่งบอกให้เบิร์น 100 ชม เลยอยากทราบว่าการเบิร์นอินให้ครบ 100 ชม นั้น เราสามารถฟังเพลงปกติไปด้วยได้ป่าวครับ แล้วมันก็เลยลามไปถึงเรื่องแบตเตอรี่ เพราะคงไม่สามารถเปิดภายในครั้งเดียวได้ถึง 100 ชม เราจะมีวิธีทำขั้นตอนนี้ยังไงให้มันออกมาดีที่สุดครับ แล้วใช้การเชื่อมต่อแบบไหน
   รบกวนกูรู เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ มาช่วยกันเสนอความคิดเห็นหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หมูหวาน

23/01/2017 22:47:35
573
การเบิร์นก็คือการใช้งานฟังเพลงปกติเลยครับ ไม่ได้ฟังต่อเนื่องครับ ใช้ไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็เข้าที่เอง
ส่วนเรื่องการชาร์ตแบตก็พยายามอย่าใช้จนแบตหมดแล้วดับครับ เหลือแบตจุดเดียวก็ควรเลิกใช้งาน เอาไปชาร์ตครับผม
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ได้ JBL CHARGE 2+ มาอยากรู้วิธีเบิร์นอิน แล้วก็รักษาแบตครับ"