Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ทำไมชีววิตวัยรุ่น มันเหนื่อยอย่างนี้!!!!!!

มนุษย์แฮม

13/11/2009 19:34:08
0
แหะๆ คือ ไม่มีอะไร หรอกครับ ก็แค่ เครียดจัด แล้วไม่มีทีจะระบาย

เลยอยากมาพิมพ์ ใส่เว็ปเฮียเล่น ๆ เพราะไม่มีที่อื่นให้ไป ก๊าก 5555

ผมก็เป็นเด็ก หนุ่ม อายุ 20 ธรรมดาคนหนึ่ง ที่ ทำงานส่งตัวเองตั้งแต่ อายุ 16

เหนื่อย นะ แต่ ก็ไม่เคย ซีเรียดกับชีวิตเอาซะเลย ฮ่า ๆ บ้าบอได้ตลอดเวลา

แต่วันนี้ สิ ไม่รู้มันวันซวยอะไรของ ผม ทุก ปัญหา ในชีวิตมันมารุ่มเร้า จิตใจให้เครียด จัด

ทั้งเรื่องงาน เงิน แฟน เรียน ครอบครัว โอ๊ย อารายเนียวันเดียวเจอ ปัญหาทั้งหมดมารุ่มแบบนี้มันจะตายเอา

เครียด จริง ๆ ครับ โอ้แย่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ปล. ใครที่หลงเข้ามาอ่าน ข้อความไร้สาระของผมก็ขอโทษด้วยที่ทำให้เสียเวลา แต่ถ้าผมไม่มีที่จะระบายจริง ๆ ฮ่ะ

ถ้าเก็ยไว้คนเดียวคงบ้าตาย 55555 ขอบคุณทุกที่เสียเวลามาอ่านข้อความไร้สาระของผม และวัยรุ่นคนไหนที่มี

ปัญหาชีวิตเหงซวยแบบผมก็ มา โพสระบายไว้ได้นะครับ ผมจะได้รู้ว่า ผมไม่ได้โชคร้ายที่สุดในโลก 55555
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Collagen

13/11/2009 19:42:38
4
ใจเย็นๆ ครับ ค่อยๆแก้ปัญหาไปทีละอย่างๆ แล้วสถานการณืจะคลี่คลายครับ ให้เวลาเป็นเครื่องช่วยผ่อนความทุกข์ที่เกิดครับ ให้เวลาเยียวยาปัญหา ครับ....

และที่สำคัญใช้ปัญญาในการแก้ปัญหาครับ ^ ^

ปล. ชีวิตทุกคนก็มีปัญหากันทั้งนั้นครับ และปัญหาที่ผ่านมาจะเป็นประสบการณ์และแนวทางในการดำเนินชีวิตต่อไปครับ.... ใจเย็นๆ ค่อยๆแก้ครับ ขอเป็นโอกาสหน้าค่อยมาเล่านะครับ เนื่องจากผมเตรียมตัวจดโพยหวย ครับ ^ ^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เบียส

13/11/2009 19:53:38
11
555 มนุษย์แฮม ใจเย็น เด้อ ตอนนี้ ปัญหามันเพิ่ง เริ่ม เอง อ่ะ ยังหนุ่มแน่นอย่างนี้ ข้างหน้ายังต้อง เจออะไรอีก เยอะแยะ เด้อ 555 อย่าเพิ่งคิดสั้นล่ะ ............อิ อิ อิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

มนุษย์แฮม

13/11/2009 20:01:17
0
ฮ่า ขอบคุณ ครับ เฮีย เบียส กะ พี Collagen คือปกติผมเจออะไรไม่เคยสะทบสะท้านหรอกครับ

แต่พอดีวันนี้ ปัญหามันจัดให้ผมหนักไปหน่อยเล่นมาพร้อม ๆ กันทีเดียวเลย ฮ่า ๆ ซวยจริง ๆ

แต่ผมคงไม่คิดสั้นหอรกครับ เฮียเบียส ต้องคิด ยาว ๆ ได้ถึงใจ ก๊าก 55555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

a_days

13/11/2009 20:03:18
1
คิดซะว่ามันเป็นบททดสอบ กำลัง และ สติปัญญาครับ น้องมนุษย์แฮม

เคยได้ยินคำนี้มาแล้วก็ชอบมากด้วย

\"เดี่ยวมันก็จะกลายเป็นอีกเรื่อง ที่ผ่านไป\"

ทำใจสบายๆ ครับ ค่อยๆ แก้ปัญหา เอาที่สำคัญๆ ก่อน เรื่องรองๆ ไม่สำคัญบางเรื่องปล่อยมันผ่านไป

ก็ได้ครับ เป็นกำลังใจให้ครับ คนสู้ชีวิต
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

a_days

13/11/2009 20:03:52
1
\"เดี่ยวมันก็เป็นอีกเรื่อง ที่ผ่านไป\" ใจเย็นๆ ค่อยๆ แก้กันไป เรื่องไหนปล่อยวางได้ก็ปล่อยเถอะครับ

ขอให้ผ่านช่วงนี้ไปได้นะครับ น้องมนุษย์แฮม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

มนุษย์แฮม

13/11/2009 20:08:02
0
ขอบคุณพี่ a_days เหะๆ ชอบเหมือนกันแหะ

เดี่ยวมันก็เป็นอีกเรื่อง ที่ผ่านไป

เพราะปกติเจออะไรก็คิดแบบนั้นแหละ แต่วันนี้ครั้งแรกในชีวิตเลยที่ ต้อง มาจะ อะไรพร้อม ๆ กันแบบนี้

ก่อนถึงบ้านนี่เครียดจัดเลยครับ พอกลับมาเปิดเน็ต เจอโลโก้ มนุษย์หัวเหลือง ผมก็อมยิ้มได้ละ 5555

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

ธีระเดช ใบเงิน

13/11/2009 20:12:31
0
อาการเดียวกันครับ แค่ขาดตรง
-แฟน
-งาน
ฮ่า ๆ เครียด ๆ ฮา ๆ เครียด ๆ จนจะบ้าแล้วครับ อย่างน้อยผ่อนคลายประจำวันคือเสียงเพลงครับ
God Know วันละครั้งผมก็สะบายใจไป 1 ชม เพลงอื่น ๆ ก็อย่างละ 30 นาทีกระมั้ง(วัดไม่ไดหรอกพิมพ์เล่น)
ผมมันมืดมนแล้วครับ ฮ่า ๆ เข้าใจตัวเองและค้นพบตัวเอง นานแล้วครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

Norn

13/11/2009 20:13:40
0
ทำใจให้สบายๆ ค่อยๆ แก้กันไป ทุกคนมีปัญหาของแต่ล่ะคนต้องแก้ อย่างน้อยไม่ได้มีคุณคนเดียวน่ะที่เจอปัญหา
บ้างคนอาจเล็กน้อย หรือมากกว่าคุณ อย่างที่คุณ a_day บอก \"เดี่ยวมันก็เป็นอีกเรื่อง ที่ผ่านไป\"
แก้เรื่องที่สำคัญก่อนแล้วกัน อันไหนปล่อยให้เวลาแก้ไขได้ก้อปล่อยไป สู้โว๊ย!!!!
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

Kai

13/11/2009 20:20:52
0
วันข้างหน้า ยังมีเรื่องให้ปวดหัวอีกเยอะเลยครับ
แล้ววันนั้น เรามองย้อนกลับมาในวันนี้ เราจะรู้สึกว่ามันแค่นิดเดียวเองครับ

วันนี้มันอยู่กับเราอีกไม่นานหรอกครับ เดี๋ยวมันก็จะผ่านไป

เอาใจช่วยครับ สู้สู้ เข้มแข็ง และอดทนเข้าไว้ครับ..

มีอะไรก็เอามาบ่นมาระบายให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ป้าๆ ลุงๆ น้าๆ อาๆ ฟังได้เลยครับ
ไหนๆ ที่นี่ เราก็เป็นเหมือนครอบครัวเดียวกันอยู่แล้วครับ..

ถือเสียว่ายังไงก็ลงเรือลำเดียวกันแล้ว(เฮียมั่นเป็นกัปตัน)
ยังไงก็ต้องช่วยกันพยุง ประคับประคอง กันไปให้ตลอดรอดฝั่งหล่ะจ้า...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

มนุษย์แฮม

13/11/2009 20:32:26
0
ขอบคุณคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

วันนี้ เครียดจัดหันไปหาใครก็ ทะเลาะกันไปซะหมด เหมือน ตัวคนเดียว แต่แล้ว ผม ก็ยัง มีพี่ ๆใน เว็ปนี้อยู่

คือแบบ ว่า บอกตามตรงว่าผมไม่เคยคิดมาก่อน เลยว่าจะมีสังคมที่ขจริงใจอะไรขนาดนี้ในโลกของอินเตอร์เน็ต

โหะ ๆ ผมรู้แล้วว่า ผมก็ไม่ได้โดดเดี่ยวอะไรเล้ย แหม่ มันคนละอารมณ์ตอนก่อนกลับบ้านเลยนะเนี่ย

ขอบคุณจริง ๆ ครับ พี่ ๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

Joey

13/11/2009 20:43:44
0

ชีวิต ข้างหน้า จะ เจอมากกว่านี้ ครับ
หรือ อาจจะน้อยกว่า นี้ ..

ก็ไม่มีใครทราบ ..

ทำใจยอมรับ แล้วแก้ไข ปรับปรุง ให้ได้

มันจะผ่านไปด้วยดีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

Noize

13/11/2009 20:54:41
2
อืมม..เวลาเจอปัญหาอะไรประดังเข้ามาเยอะๆ แล้วตั้งตัวไม่ทัน

ลองนั่งพิงพนักเก้าอี้หรือผนังห้องเหยียดขาให้สุด หลับตาลง สูดลมหายใจเข้า-ออกอย่างช้าๆ ลึกๆ
ขะช่วยให้ผ่อนคลายลงได้ ระหว่างนั้นถ้านึกถึง โลโก้เหลืองๆของเฮียไปด้วยจะช่วยได้อีกเยอะหละ

จริงๆนะ เจ้าแฮม พี่ไม่ได้ล้อเล่น 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

loss

13/11/2009 21:03:12
0
วันนี้ ศุกร์ 13 ครับ

ใจเย็นๆเน้อ อีกหน่อยจะมีมามากกว่านี้ครับ มันเป็นทางเดินที่ต้องผ่านครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

ota_hay

13/11/2009 21:15:57
3
ไหน เป็นอะไร เจออะไรมามั่งวันนี้ เล่าให้ฟังดิ
เก็บไว้คนเดียว เดี๋ยวก็อึดอัดตายพอดีน้องเอ๋ย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

ทัตเทพ บุณอำนวยสุข

13/11/2009 21:27:15
0
ถ้าเครียดไม่จบสักที โทรมาคุยกับผมนะ ผมมีโจ๊กหลายเรื่อง รับรองฟังแล้วหายเครียดไม่มากก็โคตรมากงเลย.....
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

นายมั่นคง

13/11/2009 22:08:01
4,283
เอ้า ไปกินโจ๊กกับคุณหมอ เอ๊ย โทรไปหาได้เลยจ้า คุณหมอใจดีม๊ากมากๆๆๆ ครับ

หรือถ้าคิดไม่ออก ก็ลาออกจากงานแก้เซ็ง แล้วมาทำงานอยู่กับเฮียก็แล้วกัน คราวนี้หายเครียดแน่ๆๆๆ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

wtbmunkong

13/11/2009 22:12:21
0
เอาวะ + ช่างแม่งครับ :) สู้ ๆ เด๋วมันก็ผ่านไป
ได้กำลังใจจากคนเยอะแยะเลยครับ :)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

Saint_Mee

13/11/2009 22:26:47
0
เหอๆ ชีวิตก็แบบนี้แหละครับ
ปัญหามีมาเรื่อยแหละครับในชีวิต ค่อยๆแก้ไปทีละอย่าง ครับ
\" พักได้แต่อย่าหยุด ท้อได้แต่อย่าถอยครับ \"
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

maxeal

13/11/2009 22:35:09
0
รูปจขกท. ยังกะ ชจูบกะช (มองแบบเผินๆ) 55+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

แพะ

13/11/2009 22:41:34
39
ยังอีกไกลไอ้น้อง หึๆๆๆ เรื่องทุกข์ๆน่ะมันมีทุกคน แต่มีเรื่องทุกข์ มันก็มีสุขเช่นกันจ้า ค่อยๆคิด มันมีทางออกอยู่แล้ว....แบะๆๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

เก๊กซิม

13/11/2009 22:47:05
0
ใจเย็นๆ นะคะน้องแฮม.. ชีวิตคนเรามันก็อย่างนี่แหละค่ะ
ทุกคนก็มีปัญหาแตกต่างกันไป... พี่ก็มีเหมือนกัน
พอดีช่วงนี้ น้องอาจโดนกระหน่ำเยอะไปหน่อย จนรู้สึกว่า ตั้งรับไม่ทัน
แต่ไม่เป็นไรนะคะ ตั้งสติให้ดี แก้ไขทีละจุดนะ
อะไรที่สามารถแก้ได้ ก็จัดการแก้ก่อนเลย ส่วนอะไรที่ไม่รู้จะแก้ยังไง
ก็เอาไว้ก่อน บางทีปัญหามันก็จัดการตัวของมันเองได้นะ ถ้าให้เวลาสักหน่อย
ให้กำลังใจนะคะ
ใน web นี้มีพี่ๆ ที่มีประสบการณ์ และมีข้อแนะนำดีดีให้นะคะ
มาถูกที่แล้วหล่ะ
โชคดีค่ะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

Tokiotorr

13/11/2009 23:22:15
2
แฮมคับ เหนื่อยก้อพักครับ

ลองมองคนที่แย่กว่าเราดูคับ เพื่อสร้างกำลังใจ

ยังมีคนที่ชีวิตเลวร้ายกว่าเราอีกเป็นล้านคนคับ

บางคนแม้แต่ข้าวจะกินจะให้ลูกกินยังไม่มีเลยครับ

เราทุกคนเหนื่อยกันทั้งนั้น ไม่ว่าจะเป็นใคร แต่มันขึ้นอยู่กับ

จะมองปัญหานั้นที่มุมไหนต่างหาก

พี่เองก้อตัดไม่ได้ทุกอย่างแต่ถ้าเอาปัญหาทุกเรื่องเก็บมาสุมๆ

กันไว้ เราเองแหล่ะจะทนไม่ไหว เอาเป็นหยิบมาทีละเรื่อง สองเรื่อง

ค่อยๆแก้ไป มันต้องมีวันที่ฟ้าใสมั่งแหล่ะน่า

ที่สำคัญห้ามคิดว่า \"ทำไมเรื่องนี้ ไอ้นู่น ไอ้นี่ มันต้องเกิดกับกรูวะ ?\"

ทุกเรื่องมันมีที่มาที่ไปของมันอยู่ แต่เราเลือกที่จะไม่มองเพื่อแก้ไขตัวเองต่างหาก

แต่เลือกที่จะโทษสิ่งต่างๆรอบตัวมากกว่า (พี่เองก้อเป็นครับ)

มามอง ปัญหาเหล่านั้นอีกมุมนึง ให้เราสบายใจดีกว่าคับ

สู้ๆ ไว้คับ ชีวิตยังยาวจ้า ^_^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

ota_hay

13/11/2009 23:39:06
3
@19
ถ้าจำไม่ผิด จะเป็นรูป จอน เลนนอน กับ โยโกะ นะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

Suthon(ดอกศรีตรัง)

13/11/2009 23:51:42
0
มีอะไรค้างคาใจ ก็ระบายออกมา มีพี่ๆรับฟังทุกปัญหา เรื่องหญิง เรื่องงาน ครอบครัว (ขี้ไม่ออก)

ก็บอกมาได้ครับ ขอเป็นกำลังใจไห้ทุกอย่าง ผ่านไปด้วยดี
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

คมกฤช

14/11/2009 06:49:33
56
ธรรมชาติของเรื่องร้ายๆ มักจะเข้ามาพร้อมกันครับ ผมว่ามันเป็นอย่างนี้เสมอ
มันคือบททดสอบ
เวลาปัญหาหนักๆ สุดๆ หลายคนถึงขั้นถือคติ JUST KEEP BREATHING
คืออย่างอื่นไม่ต้องสน ขอให้หายใจได้อย่างเดียว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

Bank

14/11/2009 08:13:50
0
ความทุกข์ที่ทานทน จะหลอมคนให้ทนทาน
ความสุขที่ยาวนาน จะร้าวรานความเป็นคน

v
v

ชีวิตยังไม่สิ้น ก็ต้องดิ้นกันต่อไป

----------------------------------

ฝากไว้สองอันแล้วกันครับ ทุกคนเป็นกำลังใจให้ ผ่านมันไปให้ได้
แล้วจิตใจของเรามันก็จะแกร่งขึ้นครับ สู้ๆ ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

chok

14/11/2009 09:24:38
2
ชอบข้อความของคุณ Bank ครับ ทำให้ได้คิดตัวผมเองเหมือนกัน ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ มนุษย์แฮม เพราะผมกำลังเครียดกับงานเหมือนกัน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

Bank

14/11/2009 09:31:49
0
ขอบคุณครับ อิอิอิ ผมเครียดวันนี้อีกวันนึง แล้วก็จะออกจากที่นี่ไปทำที่ใหม่ครับ
เริ่มงานต้นเดือนหน้าล่ะครับ ลุยกันต่อครับ ถ้าปัญหามันมากก็ต้องหาที่ๆ เราสบายใจ
อยู่แทนล่ะครับ อย่างที่เค้าว่าล่ะครับ \"คับที่อยู่ได้ คับใจอยู่ยากครับ\"
สู้ๆ ครับทุกคน

**ปัญหามีไว้แก้ ไม่ได้มีไว้แบกครับ**
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

k

14/11/2009 10:20:54
6
อ่านแล้วเชื่อเลยว่าเครียดจริง โอ้เย่!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

แต่ผมก็เชื่อเหมือนกันว่าท้ายที่สุดมันก็จะผ่านพ้นไป เพราะทุกครั้งที่มันประดังเข้ามา ท้ายที่สุดมันก็จะค่อยๆหายไปเองเหมือนกัน ช่วยนี้ก็ทำใจตั้งสติไว้ครับ กำลังใจล้นหลือขนาดนี้ผมเชื่อว่าคุณต้องผ่านมันไปได้อีกหนแน่นอน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

มนุษย์แฮม

14/11/2009 10:41:21
0
ขอบคุณพี่ ๆ ทุกคนเลยคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

เกิดมาไม่เคยมีใครมาให้กำลังใจแบบนี้เล้ย 555

ชีวิตผมมันแย่หน่อยพี่ ตอนเด็ก ๆ ก็ ok แหละ แม่ทำธุรกิจร้านอาหาร แตพอผมอายุได้ 16 มันเจ๋งครับท่าน

แม่โดนโกง หมดเนื้อหมดตัว ผมเลยต้องตัดสิน ใจ ทำงานตั้งแต่ตอนนั้นแหละ ก็ไม่เคยขอตังแม่เลย ชีวิตก็ต้องรับผิด

ชอบมากมาย จนบางที เห็นเพื่อน ๆ ที่เค้าไปเรียนแล้วก็หลับบ้านมานั่งเล่น นอนเล่น ไปเที่ยว ไม่ต้องรับผิดชอบอะไร

ก็อิจฉาเค้าเหมือนกันนะ 555 ส่วนเราเนี่ยโอย ไหนจะค่ากิน ค่า เทอม จ่ายเองทั้งน้าน - -*

ทำงานมา4 ปี ก็มาตันอยู่กับตำแหน่ง หัวหน้าพนักงานฝึกสอน เพราะว่าถ้าไปมากกว่านี้มันต้องเป็นผู้ช่วยผู้จัดการ

มันต้องเป็นพนักงานประจำที่เข้าได้ทุก ๆ รอบ นะครับ - -* ฮือ ๆ เรียนอยู่เฟ้ยจะเป็นได้ไง ตอนนี้ทำขีแตกขี้แตน

สุด ๆ ก็ได้ แคเกือบ หมื่น รวม จ๊อบพิเศษแล้วนะเนี่ย คิดแล้วมันน้อยใจตัวเองจริง ๆ ยิ่ง เมื่อวานเนี่ยสาระพัดปัญหา

พอมาย้อนมองดูตัวเอง แล้วมันยิ่งเซงครับ มันมากมายไปไหมเนี่ยกับ อายุแค่เนี่ย ตูยังวัยรุ่นอยู่นะเว้ย แทนที่จะได้

ใช้ชีวิต สนุก ๆ อยู่กับเพื่อน ๆ ไม่ต้องคิดอะไรมาก แต่ต้องมาเจอไรก็ไม่รู้เยอะแยะมากมาย ฮ่า ๆ แต่ก็อยากบอกว่า

ตอนนี้สบายใจเหมือนเดิมแล้วละครับ ที่ เห็นข้อความดี ๆ ของพี่ ๆ แต่ละคน มันทำให้ผมรู้จักคำว่า กำลังใจ ขึ้นมาเลย

ครับ ตอนนี้ รู้สึกเหมือนเมื่อวานไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย สบายใจจริง ๆ ครับ ฮ่า ๆ ไม่ที่คิดน้อยใจตัวเองก็ไม่มีละ

ขอบคุณทุกความคิดเห็น ของพี่ ๆ จริง ๆ คร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

aor

14/11/2009 10:45:21
8
น้องแฮมผมว่าน้องสุดยอดแล้วนะครับทำงานส่งตัวเองตั้งแต่อายุ16 อายุ16ผมยังแบมือขอเงินพ่อแม่อยู่เลยครับ หลังจากพายุสงบท้องฟ้าจะสดใสครับ ขอเพียงเราผ่านพ้นพายุนั้นไปให้ได้ พี่ขอเป็นกำลังใจให้ครับ อยากได้เพลงอะไรไปฟังคลายเครียดบอกพี่มาได้เลยนะครับยินดีเสมอ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 32

ซิลเวอร์

14/11/2009 10:58:59
0
oน้องแฮมเป็นคนที่เก่งมากนะครับทำงานส่งตัวเองตั้งแต่อายุ 16

น่าจะผ่านเรื่องหนักๆมาหลายเรื่องแล้ว

ก็คิดซะว่าเรื่องนี้เป็นบททดสอบเราครับ

ถ้าเราผ่านมันไปได้เราก็แข็งแกร่งขึ้นครับ

ทองแท้ย่อมไม่กลัวไฟครับ

สู้ๆครับบ เป็นกำลังใจให้คนเก่งอีกคนนึงในสังคม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 33

Bank

14/11/2009 10:59:25
0
ผมนับถือใจน้องแฮมนะ กับคนที่ส่งตัวเองเรียนมาตั้งแต่อายุยังน้อยๆ
มีความรับผิดชอบกับตัวเองและคนอื่น อยู่รอดมาได้จนถึงขนาดนี้
พี่ว่าปัญหานี้น้องต้องผ่านมันไปได้แน่นอนล่ะครับ

\"ฟ้าหลังฝนมันต้องมีไรดีๆ รอเราอยู่เสมอครับ\"

ไม่ได้มีเราที่ลำบากคนเดียวครับ ยังไงก็มีคนลำบากเป็นเพื่อนเราเยอะแยะครับ
ยิ่งกว่าเราก็มี \"ถ้าใจเรายังสู้ ก็ไม่มีอะไรที่เราจะต้องกลัวครับ ถึงแม้ว่าความกลัว
จะเป็นสิ่งที่ทำให้เรามีชีวิตก็ตามครับ\"

สู้ๆ นะ ไม่มีใครเกิดมาดีไปทุกสิ่ง แล้วก็แย่ไปทุกสิ่ง
แต่เราก็ทำดีเป็นคนดีได้นะ อิอิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 34

นายมั่นคง

14/11/2009 11:00:32
4,283
แฮมเอ๊ย โทรหาพี่เบียสด่วนเลยนะ ถ้าเบื่องานเดิมน่ะ 5555

เฮียรออยู่นะเว้ย 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 35

max

14/11/2009 11:32:09
0
สู้ๆนะครับ เมื่อวานผมก็มีเรื่องเยอะเหมือนกัน ทำเอาแย่ไปเลยทีเดียว

ขอให้น้องแฮมผ่านไปได้ด้วยดีนะครับ

**เฮียมาชวนขนาดนี้แล้วนะเนี่ย...สงสัยจะได้ไปขายหูแล้วล่ะ**
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 36

กระเป๋าแบน

14/11/2009 11:40:00
ชีวิตเกิดมาคู่กับทุกข์ครับ ฝ่าฟันมันไป อย่าให้มันขวาง สู้ๆครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 37

จิ๊กกี๋

14/11/2009 11:45:59
ลองมองด้านดีของชีวิตบ้างนะคะ ว่าเราเก่งแค่ไหนที่หาเลี้ยงตัวเองมาได้ขนาดนี้

วัยรุ่นอายุเท่าน้องบางคนยังแบบมือขอเงินพ่อแม่อยู่เลย สิ่งสำคัญในตอนนี้คือ \\\"อย่าท้อ\\\"

จงภูมิใจในตัวเองเข้าไว้ค่ะ ส่วนปัญหามีไว้แก้ไขเสมอ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 38

ota_hay

14/11/2009 12:05:14
3
โห นับถือเลยว่ะ
ถึงพี่จะไม่ฟุ่มเฟือย แต่พี่ก็ทำงานหาเงินไม่เก่งขนาดแกเลยว่ะ
งานประจำ +รายได้เสริม ยังไม่เคยแตะ 9,000เลย อายจัง --\"
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 39

คมกฤช

14/11/2009 21:53:54
56
ฮืม....ที่น้องแฮมเล่ามา ผมว่าอนาคตน้องแฮมไม่ธรรมดาแน่นอน พวกมหาเศรษฐีในวัยเด็กมักมีประวัติแบบนี้!!!
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 40

มนุษย์แฮม

14/11/2009 21:55:14
0
ขอบคุณคร้าบ ๆ ทุก ๆ คนคร้าบบบบบ

เฮียคร้าบชวนผมอีกแล้ว ใจผมหนะมันไปแล้ว แต่ตอนนี้มันเรียนภาคค่ำนะซิ

แต่ผมทำเรื่องขอไปเรียน วันอาทิต วันเดียวอยู่ครับ เรียน อยู่ ปวส. หนะ นะ

ถ้าไปเรียนวันอาทิตได้ผม จะรีบขอไปซบลงที่ตักเฮีย กะเฮียเบียส เลย 5555 ถ้า หยุดวันอาทิตวันเดียวได้อะนะ

เพราะ เสาร์อาทิต เฮียคงลูกค้าเยอะ หุๆๆๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 41

เก๊กซิม

14/11/2009 23:12:30
0
พี่เคยเห็นคน 2 คน

คนนึงตอนเด็กลำบากลำบนเหมือนน้องแฮมนี่แหละค่ะ แต่ตอนนี้สบายแล้วเพราะเค้าเจอความลำบาก จนไม่รู้สึก
กลัวปัญหาอะไรอีกแล้ว ก็เลยเหมือนมีภูมิคุ้มกัน เวลาเจอปัญหาก็เลยไม่ตื่นเต้น มีสติคิดไป สุดท้ายก็ประสบ
ความสำเร็จ เป็นเจ้าของกิจการ มีความสุข

ส่วนอีกคนนึงตอนเด็กใช้ชีวิตสุขสบาย ไม่เคยต้องหยิบจับ ทำงานอะไรเลย แม้แต่งานบ้านเล็กๆน้อยๆ ก็ไม่ทำ
มีเงินใช้ไม่ขาดมือ ใช้ชีวิตวัยรุ่นแบบเฮฮาไปวันๆ แต่แล้ววันนึงก็เกิดปัญหา พ่อแม่เลิกกัน การเงินเริ่มติดขัด แต่
ทำอะไรไม่เป็น ทำเป็นแต่กินเหล้า เมื่อก่อนเป็นนายแบบด้วยนะคะ หญิงเพียบ แต่ตอนนี้กลายเป็น ขี้เมา ติดเหล้า
อย่างโทรมเลย มีลูกเมียก็ไม่รับผิดชอบ น่าเศร้ามากๆ

ทั้ง 2 คนมีอยู่จริงนะคะ เล่ามาเพื่อเป็นกำลังใจ หากเราลำบาก แต่ไม่ย่อท้อ เราจะประสบความสำเร็จเข้าสักวัน
ทุกอย่างอยู่ที่ใจคะ ทำใจให้เข้มแข็ง นะคะ สู้สู้นะ พี่เอาใจช่วย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 42

มนุษย์แฮม

14/11/2009 23:27:56
0
ขอให้เป็นอย่าง ที่ พี่ เก๊กซิม บอกเหอะน๊า

จะได้สบายกับเค้าสักที ฮ่า ๆ ขอบคุณพี่เก๊กซิมมาก ๆ ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 43

นายมั่นคง

15/11/2009 00:47:40
4,283
เอ้า เห็นไม๊ เพื่อนๆๆ พี่ๆๆ ให้กำลังใจเยอะเลย 5555

เอางี้โทรไปหาเจ้าเบียส ให้เจ้าเบียสสัมภาษณ์ก่อน ถ้ามีอะไรปรับจูนกันได้ล่ะแจ่มเลย ถ้าแฮมชอบงานบริการ รับรองงานนี้ได้โชว์ฝีมือให้เพื่อนๆๆ เห็นแน่ๆๆ

เรื่องรายได้ไม่ต้องห่วง คุยกับพี่เบียสก่อน เฮียคอนเฟิมว่ามากกว่าเดิมแน่ยิ่งกว่าแช่แป้งมันเลยจ้า 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 44

bundiths

15/11/2009 03:34:01
อ่านแล้วนึกถึงตัวเองตอนนั้นเหมือนกัน
แต่ตอนที่เรียนต้องใช่วิธีรับเป็นจ๊อบ(ผมรียนสถาปัตย์)
ช่วงปีที่น้าชาติเป็นนายกงานดีมากๆ
แต่พอมาปีที่ฟองสบู่แตก ในวันเดียวกัน
ผมต้องรับเรื่องหักพร้อมกันคือ เลิกกับแฟน และที่ร้ายกว่าคือ คุณพ่อเสีย
แต่มันก็ผ่านไปได้ครับ และมันทำให้ผมเป็นผู้ใหญ่ขึ้นในชั่วข้ามคืน
...ปัญหาของน้องมันมีทาออกเสมอครับ ดีแล้วที่มาระบายที่นี่
มีพี่ๆคอยรับฟังและแนะนำได้อย่างดี เอาใจช่วยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 45

โอ๊ตค๊าบบ

15/11/2009 11:50:44
0
พระเจ้าช่วย

ไม่อยากโตเลยจิงๆ

อยาก14อย่างนี้ตลอดไป

55+

เปนเด็กสบายใจ ไม่หนักหัว ไม่มีเรื่องให้เครียด ความรักไม่จิงจัง 55+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 46

Uthen

15/11/2009 12:05:15
0
ผ่านไปให้ได้ครับ แล้วจะแข็งแกร่งขึ้นเอง.....
วันข้างหน้าจะได้ง่ายขึ้นครับ.....

สู้ๆ ..

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 47

Kaeng

15/11/2009 12:50:26
เมื่อปีที่แล้ว มือขวา ผมโดนเครื่อง จักรบด มือแตก เส้นประสาท เส้น เอ็นขาด จากในโรงงานแหง่ที่จ.ปทุมธานี
หลังจากนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาลธรรมศาสตร์1เดือนปจจุบันมือขวานิ้วโป้งผมใช้การไม่ได้แบบเก่าเพราะเส้นเอ็นขาด ผมโดนให้เขียนใบลาออก ซึ่งผมต้องผ่อน รถมอไซค์ 1คันทำให้ผมต้องตกงานและรถโดนยึด 1ปีในระหว่างที่ตกงานผม ก็กลับมาทำไร่ ที่บ้านนอกกับ พ่อ แม่.........
ปัจจุบันผมได้งานไหม่ที่ดีกว่าเดิมและรายได้มากกว่าเดิม ผมช่วยเหลือแม่ และแฟนคนที่ดูแลผมเมื่อผมบาดเจ็บ
ผมอยากจะบอกว่า ถึงผมจะพิการที่มือไปนิดหน่อย แต่ผมก็ภูมิใจที่ผมสามารถช่วยเหลือ คนที่รักเราได้
อยากให้ทุกคนที่มีมือ เป็นปกติอยู่ว่า คุณโชคดีแค่ไหนแล้วครับที่อวัยวะยังใช้งานได้ดีอยู่
ปัญหา ที่มาจากข้างนอกกาย มันยังแก้ใขได้ง่ายครับ แต่เมื่อร่างกายเกิดปัญหาจากภายในมันแก้ใขยากครับ
คุณน้องมนุษย์แฮม ยังโชคดีกว่าผมเยอะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 48

Tim Empires

15/11/2009 14:06:11
0
อยากจะเครียดเรื่องแฟนมั่งจัง

แต่ดันไม่มีแฟนให้เครียด เหอะๆๆๆๆๆ

ป.ล. อย่างงี้รึเปล่า ที่เค้าเรียกว่า คนในอยากออก คนนอกอยากเข้า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 49

มนุษย์แฮม

15/11/2009 16:56:40
0
ตอนนี้ทุก ๆ เรื่อง ดูจะผ่านไปได้แหละครับ เรื่องก็แต่เรื่องแฟน

T T ที่ยังไม่เข้าใจกันเลย บางคนคงคิดว่า อย่าไปเครียดเล้ยไอน้อง อายุแค่นี้ 5555

แต่ของผม เนี่ยเพื่อน ก็น้อย เพราะไม่มีเวลา ไปสุงสิง กับใครมากมาย แม่ก็แถบจะไม่ได้เจอกัน เพราะเช้าก็ ตื่นตี5

ทำงาน เย็น ๆกลับ มาเปลียนเสื้อไปเรียนถึง 3 4 ทุ่ม แถมแม่ทำงานไม่เป็นเวลา ก็เหลือแต่แฟนเนี่ยแหละครับ

ที่ ผมคอยไประบาย เรื่องนู้นเรื่องนั้นเวลา เครียด แต่ต่อนนี้ไม่ได้คุยกัน กตอนแรกก็เหมือนเหลือตัวคนเดียว

แต่ 5555555 ผมไม่นึกเลยว่า สังคมอินเตอร์เน็ต ที่ผม คิดมาตลอดว่า ไอคนที่ไม่เคยเจอหน้ากันมันจะมีความ

จริงใจ ให้กันได้ไงบ้าป่าว 55555 จนมาเจอเว็บเนี่ยแหละ ครับ แล้วอีกที่ ๆ ตอกย้ำว่ามันมีจริง ๆ ไอ้สิ่งที่คิดว่า

ไม่มีทางเป็นไปได้ มันเป็นจริงแล้ว ก็ ตอนมาพิมไอกระทู้ไร้สาระเนี่ยแหละครับ อยู่ดีๆ ก็ มีพี่ ๆ ที่ไม่รู้จักชื่อเล่นผม

ด้วย ซ้ำ กลับมาให้กำลังใจ ชี้ทางดีๆ แล้วก็เฮียอีกที่ชักชวนไปทำงาน อื้ม โลกนี้มันมีอะไรอีกเยอะจริง ๆ ครับ

ขอบคุณทุก ๆ คน จริง ๆ เลยคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 50

มนุษย์แฮม

15/11/2009 17:02:48
0
อ๋อแล้ว ก็ ที่ผม อยากไปทำงานร้าน เฮีย เนี่ย เพราะเฮีย และก็บรรยากาศร้านเฮีย มันเหมือนกับ

ร้าน ของคนที่ผมรักเหมือน พ่อผม เลย ผมคิดถึงบรรยากาศอย่างนั้นจริง ๆ

เนี่ยอะครับ เคย มาพิมบ้า ๆ บอ ถึงคนๆ นั้นไว้ด้วย 5555

http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=17053

ลองอานดูเล่น ๆนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 51

weerawat

15/11/2009 23:50:08
0
เข้ามาให้กำลังใจครับ มันเป็นเสี้ยวของชีวิตครับ
เหนื่อยก่อน สบายทีหลัง คิดไว้อย่างนี้นะครับ
ตอนนี้ยังมีัแรง ลุยให้เต็มที่ อดทนไว้หน่อย
เดี๋ยวตอนแก่ๆไม่มีแรง จะได้ไม่ต้องเหนื่อยมาก
ชีวิตเอาแน่นอน 100% ไม่ได้ครับ
น้ำขึ้นต้องรีบตัก เล่นหวยหนักต้องมีเงิน
หนุ่มๆมีแรงไม่มีเงิน แก่ๆมีเงินไม่มีแรง(เย่อ) ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 52

mumee

16/11/2009 09:38:58
0
ความเครียดก็เป็นกิเลสอย่างหนึ่ง มันขี่คอเราได้ไม่นานหรอก มันมาเองก็ไปเอง ชีวิตเราหายใจได้ก็ดีแล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ทำไมชีววิตวัยรุ่น มันเหนื่อยอย่างนี้!!!!!!"