Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Onyx MINI รีวิวโดย เฮียเอง

yamano

16/01/2017 23:04:46
271
-- ตอนแรกว่าจะ ซื้อตอนช่วง 14 กุมภา เพราะน่าจะมีลด. 14%
-- พอดูรีวิวเฮีย. เฮียว่าตอนท้ายคลิป เอามาทับกระดาษได้ นี่ผมจัดเลย มะรื่นนี้
-- ดูคลิปนี้แล้ว ฮ่าาาาาจนหายเครียด ฮ่าจนเยี่ยวแทบแตก

ผมว่าเฮียรีวิวแบบนี้ดีมากครับ. ดูสบายได้สาระ คิดว่าน่าจะมี นะสาระ5555
เป็นคลิปที่เนื้อๆดี.

ที่จะถามคือพรุ่งนี้ยังมีโปรอะไรบ้างเปล่าครับ งบน้อย. เลยต้องถามหาโปร
แล้วที่ส่งชื่อชิงรางวัล พรุ่งนี้ยังทันไหมครับ

ไม่เกิน มะรื่นนี้ onyx miniสีดำหนึ่งครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

16/01/2017 23:26:44
4,282
แฮ่ะ แฮ่ะ โปรโมชั่นหมดไปเมื่อวันอาทิตย์เองคร้าบบ 555

ส่วนรีวิวอันนี้ผมดูแล้วสงสารคนตัดต่อ คือมันยาวแต่เหมือนจะไม่มีสาระให้คนดูเท่าไหร่ 555

แต่นึกว่าเป็นการแจ้งข่าวว่ามีสินค้ามาแล้ว ส่วนเรื่องจะยิ้มหรือหัวเราะถือว่าเป็นผลพลอยได้ก็แล้วกัน^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

yamano

16/01/2017 23:43:45
271
ฮ่ามากครับ. จริงๆผมดูทุกคลิปในร้านเฮียครับ. คนเราจะมีบุคลิกของเราเอง
สุดท้ายผมว่าเป็นตัวของตัวเองดีที่สุดครับ

พี่แพะก็รีวิวดีมากวันนี้ a36

รอพี่หลุยส์พรุ่งต่อครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Dr8

25/01/2017 11:48:46
0
ตัวนี้เทียบกับ bose sl mini , h/k esquire2
เป็นไงบ้างครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

yamano

25/01/2017 13:21:33
271

ถ้าเปรียบ ระหว่าง Bose SoundLink mini กับ esquire2 ด้วยราคาราคาที่มากกว่าเกือบเท่าตัว Bose mini ดีกว่าทุกๆๆๆๆๆอย่างจ้า ยกเว้นเสียงร้องแล้วแต่คนชอบ. แต่ผมชอบ esquire มากกว่าครับ

แต่ตัวที่ผมใช้ตอนนี้. ที่ตั้งโพสต์นี้ เป็น
ONYX MINI จ้าาาา 

เทียบกับ Bose  mini  เบสbose ดีกว่าเยอะจ้า เสียงBose แน่กว่า

Onyx mini จะออกใสสะอาด ฟังสบาย รายละเอียด ย่าน กลางสูง ดี พวก กีตาร์ เปียโน เครื่องเคาะ โดยเฉพาะเสียงร้องผมชอบมาก แต่พอมาเบสนี่จบเลย เป็นเบาสุภาพๆ อยู่ห่างๆอย่างห่วงๆครับ

สรุปตามที่ลอง boseเล่นๆ ไม่เคยมีของตัวเอง

Bose ครบเครื่องกว่าครับ เกือบทุกย่าน
ยกเว้นรูปทรง harman/kardon กินขาด

Onyx mini ไว้ฟังเบาๆ อย่างห่วงๆ ใสกุ๊งกิ๊งๆมุ่งมิ้ง. เสียงร้องเป็นเริด สวย ฟังหน้าโต๊ะทำงาน หัวเตียง นี่แจ่มเลย

ส่วนตัวผมชอบ harman/kardonมากกว่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

yamano

25/01/2017 14:36:39
271
ขอโทษที  ผมจำbose ผิดรุ่นจ้าาา  Bose mini แบนๆเล็กๆ ผมไม่เคยฟังครับ

ขอโทษที นึกว่า ตัวใหญ่ขึ้นมาหน่อยที่สี่เหลี่ยมใหญ่ๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

yamano

25/01/2017 16:55:17
271

โดยปกติผมใช้อะไรนาน ถูกใจนาานน้อยมากครับ 

ส่วนเจ้า ONYX MINI นี้ ก็ok อยู่ครับ 

เมื่อครู่ลองเพลง เรือเล็กควรออกจากฝั่ง  

ก็ได้นะ ตูมตามพอดีๆ  เบสไม่บวม 

เวลาตั้งแต่ละพื้นที่ สัมผัสของลำโพง ให้เสียงที่ต่างกันนะ

เวลาไปลอง ต้องลองตั้งหลายแบบ 

ถ้าตั้งให้ด้านหลังลำโพง ห่างกำแพงเล็กน้อย จะให้เสียงเบสที่เป็นลูกแน่นๆดี
ถ้าห่างออกมา ผมตั้งบนพื้นโต๊ะที่ทำจากไม้ยางพารา เนื้อเสียงหนานิด
แน่ๆเบสออกแต่จะไม่เป็นลูกใหญ่โตอะไร 

แต่พอหาฟองน้ำเนื้อละเอียด มาวางลองพื้นล่างของลำโพง จะได้เบสที่กระชับ
เป็นลูกเบา รายละเอียดดีขึ้นเยอะเลย โปร่งฟังสบาย

ถ้าเอาโต๊ะไม่ ลังเล็กๆมาตั้งลองพื้น ก็จะให้เสียงที่ โปร่งมากขึ้น เบสแทบหาไม่เจอเลย

วัสดุ ตัวลำโพง ทำมาดีมาก แน่นหนา น่าจูบ เอ้ย จับ 

ตอนนี้ก็ยังอยู่ในช่วงเบิร์นไปเรื่อยๆ อนาคตคงเสียงดีขึ้นครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

yamano

25/01/2017 16:57:52
271

เอามาเป็นเครื่อง ตกแต่ง โต๊ะทำงาน หรือประดับบ้านได้นะ สวยดี
เข้ากับเครื่อง MAC มาก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

yamano

25/01/2017 17:02:22
271

อุปเกิน มีมาให้แบบ ครบๆ(แอบขาดสายM2M ) และวัสดุดีมากครับ

กล่องใส่ทำมาแบบเอาใจใส่มาก เรียกว่าถ้าส่งพัสดุผ่านไปรนีทัยแบบโยน
ทิ้งโยนคว้าง (เพราะไม่ใช่ของตู )  ก็ไม่น่าจะเกิดอันตรายอะไรครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

yamano

25/01/2017 17:19:11
271

ด้วยความที่เป็นบูลทูธ 4.2 เนื้อเสียงชัดดีไม่มีหลุด ไม่บาง 
ผมลองต่อผ่านสาย M2M 3.5 ผ่านช่องหลังลำโพง AUX 
เสียงมีความต่างกันน้อยมากครับจากเพลงเดียวกัน

แต่ยังไม่ได้ลองความไกล ว่ารับได้ไกลขนาดไหน เพราะผมคงไม่ไปฟังไกลๆครับ

พื้นที่ห้องผมขนาด 4X5เมตร พื้นเพดานสูงมาก ลำโพงตัวนี้เอาอยู่นะ
เดินออกไปนอกห้องปิดประตู ยังมีเสียงดังลอดออกไปให้ได้ยินชัดเจน
ก็เรียกว่า มีพลังพอควรครับ

จะไม่เหมาะก็เป็นประเภทเพลงที่มีจังหวะกลองรัวๆๆๆๆๆ เบสหนักๆมากๆ
แต่ถ้าเป็นท่อนโซโล กาตีร์ (กีตาร์) เฟี๊ยวฟ๊าว ขอบอก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

yamano

25/01/2017 18:02:57
271

เรื่องแพ็คเกต กล่องตรงนี้ อยากให้ร้านค้าช่วยเอาใจใส่หน่อย
แม้รอยบุบของกล่องภายนอก เพียงเล็กน้อย จะไม่มีผลกับอุปกรณ์ภายใน

แต่คนทุกคนก็คงอยากได้ สินค้าที่สมบูรณ์ที่สุด 
ถ้ามีกล่องไหนที่มี รอยกล่องภายนอกบุบ ร้านค้าต่างควร เก็บสินค้านั้นๆ
ไว้เป็นตัวเดโมนะครับ  

ไม่ได้มาฟ้องอะไร  แต่ก็ขอพูดไว้เผื่ออนาคต ที่ร้านค้าต่างๆ เวลาเก็บสินค้า
จะได้เพิ่มความระมัดระวังมากขึ้น และก่อนจะหยิบอะไรมาให้ลูกค้า ก็ควรดูก่อน
ว่ากล่องสมบูรณ์ดีไหม

เพราะลูกค้าบางทีไม่เห็นจ่ายเงินไปแล้วก็ออกมาเลย
หรือบางทีเห็นแต่ไม่กล้า ขอเปลี่ยนกล่อง
อาจจะด้วยความเกรงใจ พนักงาน จ๋วย!!!! 5555 (สมควรละ)
หรืออาจจะไม่อยากให้พนักงานต้องลำบากใจ
หรือบางคนเป็นลูกค้าใหม่  เป็นเด็กใหม่ เลยไม่กล้า บอกขอเปลี่ยน
แต่แอบเก็บความน้อยใจ ทำไม เค้าเอาของมีตำหนิมาให้เรา ประมาณนี้ครับ

ตามรูปนะ จริงๆผม ตอนซื้อก็ไม่เห็นครับ มัวแต่มองโคนเก็บตัง จ๋วย!!!! 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

yamano

25/01/2017 18:10:07
271

ไม่ได้มารีวิว ไม่ได้ฟ้องอะไร เพราะคงไม่มีใครรู้ว่าผมซื้อร้านไหน

แต่ก็อยากให้ พนักงานขนส่งและ พนักงาน เก็บของในห้องพัสดุ
ซึ่งห้องพัสดุ อาจะไม่ใช่พนักงานของร้านขายหูฟังแถวปิ่นเกล้าก็ได้

เอาใจใส่ดูแลของ ก่อนถึงมือลูกค้าอย่างดี เหมือนกับที่เราดูแล
ของๆเราเองครับ

ส่วนตัว ตรงนี้ผมไม่ได้ซีเรียสอะไรนะครับ เพราะของข้างใน ไม่มีปัญหาอะไร
เสียงดีมาก

หยิกหู 0
แจกหู 0
"Onyx MINI รีวิวโดย เฮียเอง"