Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ถาม Audiotecnica IM70 หน่อยครับ

jakkapong

10/01/2017 23:40:51
IM70 นีฟังเพลงช้า หรือรายละเอียดเยอะๆพอไหวไหมครับ
ปกติเป็นคนชอบฟังเพลงเร็วๆ ตึ้บๆ เฮวี่ Electroไปซะมาก  (เน้นเพลงพวก jrock jpop one ok rock perfume School food punishment ยุโรปก็พวกเมทัลทั้งหลายน่ะครับ)

เเต่บางอารมณ์ก็ชอบฟังเพลงช้าเเบบพวกเพลงญี่ปุ่นป๊อปช้าๆ เสียงร้องหวานๆก็มีน่ะครับ เห็นลองๆอ่านรีวิวดูเหมือนว่าจะเน้นเบสเเล้วให้เสียงกลางที่พุ่งมาด้านหน้าด้วย เลยคิดว่าน่าจะถูกจริต เเต่ฟังเพลงเเนวละเอียดๆ ยิบยับ เเสดงชิ้นตำเเหน่งดนตรีได้ดี กีต้าร์ กลองเวทีซ้ายขวา นี่พวกนี้เป็นยังไงบ้างครับขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

jakkapong

10/01/2017 23:42:20
อีกข้อด้วยครับ เห็นเหมือนอ่านๆไปเจอเห็นมีคนเคยบอกว่า IM70+สายอัพ นี่ดีมาก
สายอัพเกรดนี่คือตัวไหนเหรอครับ ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

137

11/01/2017 09:22:13
2
ตัวนี้โทนเสียงออกหนาๆ ฟังแนว pop ได้ดี เบสเก็บตัวได้ไม่เร็วมาก เพลงที่สับกระเดื่องเร็วๆ มีหลายชิ้นดนตรีเช่นเพลงเร็วๆของ Dream Theater ฟังแล้วยังแยกชิ้นไม่ขาด เสียงแหลมกุดขาดประกายแหลม เสียงเลยออกขุ่นหน่อยๆ แต่ถ้าชอบแหลมใสก็ยก EQ ช่วยได้ เวทีเสียงไม่กว้างแต่ก็ไม่ถึงกับอึดอัด โดยรวมทำได้ดีในช่วงราคานี้

สายอัพส่วนมากน่าจะใช้ของ ATH เอง รุ่น AT-HCD5 ส่วนตัวคิดว่าถ้าจะอัพสาย เปลี่ยนหูฟังเป็นรุ่นสูงขึ้นจะดีกกว่า

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

หลิว

11/01/2017 09:30:50
อยากให้รอการเปิดตัวของ ATH ซีรี่ย์ LS เดือนหน้า เป็น ATH-LS 70 เท่ากับ ยกเลิกสายการผลิต ซีรี่ย์ IM ไปโดยปริยาย ส่วนเรื่องเสียงนั้น เปลี่ยนไปแน่นอน เพราะใช้บอดี้ใหม่ มีการเปลี่ยนแปลงภายในไดรเวอร์ บางอย่าง แต่จะดีขึ้นมากน้อยแค่ไหน ต้องดูกันต่อไป
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

ath_user04

11/01/2017 10:18:12
5
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - หลิว
อยากให้รอการเปิดตัวของ ATH ซีรี่ย์ LS เดือนหน้า เป็น ATH-LS 70 เท่ากับ ยกเลิกสายการผลิต ซีรี่ย์ IM ไปโดยปริยาย ส่วนเรื่องเสียงนั้น เปลี่ยนไปแน่นอน เพราะใช้บอดี้ใหม่ มีการเปลี่ยนแปลงภายในไดรเวอร์ บางอย่าง แต่จะดีขึ้นมากน้อยแค่ไหน ต้องดูกันต่อไป
น่าติดตามครับใช้ IM04 อยู่รอฟัง LS เหมือนกัน
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ถาม Audiotecnica IM70 หน่อยครับ"