Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อยากถาม Oriveti basic หน่อยครับ

jiraku

09/01/2017 23:28:24
ผมอยากรู้ว่าเป็นยังไงบ้าง เหมาะเอามาฟังเพลงเร็วๆไหมเน้นเพลงญี่ปุ่นเป็นหลักครับ jrock jpop vocal ช้าๆใสๆ anisong บลาๆ มีฟังR&B electro บ้างครับ (เรียกว่าoverall ละกันฟังเกือบทุกเเนว) 

เคยฟัง primacy ของเพื่อนเเล้วรู้สึกว่าpop หวานดีชอบ มันโทนเหมือนกันไหมครับ 
เเล้วถ้ามีงบในช่วงประมาณนี้ตัวไหนน่าไปลองบ้างครับเผื่อชอบ KC06A,Im70 อันนี้คือที่เพื่อนเเนะนำมาน่ะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ตั้ม ตั้ม

09/01/2017 23:49:58
94
ผมได้ลองมานิดหน่อย แต่ปกติเป็นคนใช้ Oriveti ตัว Primacy อยู่แล้ว

จะบอกโทนมันไปทางเดียวกันเลยคับ แค่เสียงกลางอาจจะไม่พุ่งมาข้างหน้ามาก แต่ยังให้เนื้อเสียงคล้ายๆกันเลยคับ

ข้อแตกต่างอีกอย่างคือรายละเอียดเสียงของ Oriveti จะชัดกว่า แต่แนวเพลงที่คุณบอกมาน่าจะไม่มีปัญหานะคับ
เพราะผมฟังพวก Jazz Classic เพลงมีรายละเอียดเยอะ เครื่องดนตรีหลายชิ้นมาก อาจจะยังทำได้ไม่ดีเท่ารุ่นพี่

แต่ในระดับราคาประมาณเริ่มต้น ผมชอบตัว Basic รู้สึกว่าคุ้มค่าและไปได้ไกลดีคับถ้าต้นทางดีตัวนี้ค่อนข้างคุ้มค่าเลย

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 1
"อยากถาม Oriveti basic หน่อยครับ"