Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มือสมัครเล่นรีวิว!!! ศึกฟ้าประทาน HIFIMAN EDITION X V2 ปะทะ MrSpeakers ETHER

nukepower

06/01/2017 22:19:06
1,109
สวัสดีชาวบอร์ดมั่นคงทุกคนครับ ปิดปีใหม่มาคงได้ไปเที่ยวกันสนุกสุดเหวี่ยงกันทุกคนนะครับ ที่วันนี้มาเขียนกระทู้ไม่ได้จะมาเขียนดราม่าแบบกระทู้ที่แล้วนะครับตอนนี้ผมอารมณ์ดีแล้วอะไรที่ผ่านไปแล้วก็ให้ผ่านไป ถ้ามัวแต่มานั่งกังวลเดี๋ยวปัสสาวะจะเหลืองเอาเปล่าๆครับ 555 ที่มาวันนี้เพราะอยากมารีวิวหูฟังบ้างแบบที่พี่ๆหลายคนเคยทำมา โดยตัวที่ผมจะรีวิววันนี้เป็นคู่ชกที่สามารถฟัดกันได้อย่างรุนแรงยิ่งกว่าหมาแย่งกระดูกกันซะอีก

หูฟังทั้งสองตัวที่จะนำมากัด เอ๊ยนำมารีวิววันนี้ก็คือ HIFIMAN EDITION X V2 กับ MrSpeakers ETHER นั่นเองครับ โดยเพลงที่จะนำมาทดสอบส่วนใหญ่เป็น anisong นะครับ เพราะโดยส่วนตัวแล้วก็ฟังแค่นั้น คิดว่าน่าจะถูกอกถูกใจสมาชิกชาวanisongในบอร์ดไม่น้อยครับอิอิ

โดยsystemที่ใช้ในการทดสอบคราวนี้คือแอมป์สุดรักของผมwoo wa8 eclipse(ที่เป็นของร้านมั่นคง) สายสัญญาณ double helix(เป็นของร้านมั่นคงเหมือนกัน) และ dap sony a25(อันนี้เป็นของผมครับ เพราะถ้ายืมมันทั้ง system สงสัยคงไม่ได้ฟัง โดนไล่ออกจากร้านก่อนครับ 555)ซึ่งดูไปๆมาๆเหมือน dap ผมจะกระจอกงอกง่อยที่สุดในบรรดาอุปกรณ์ทั้งหมด ครั้นจะยืมของร้านก็ไม่มีเพลงที่ตนเองฟังครับ
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 9
ความคิดเห็นที่ : 1

nukepower

06/01/2017 22:22:54
1,109

แนะนำแอมป์สุดโปรดก่อนครับ woo wa8 eclipse เป็นdac/amp ที่ให้เสียงคาแรกเตอร์แบบหลอดที่ให้เสียงละมุน อุ่น และหวานจนมดขึ้นเลยทีเดียวครับ

ภาพ-http://www.headphonebar.com/woo-audio-wa8/
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

Tum Munkonggadget

06/01/2017 22:28:39
447
รีวิวสั้นจังครับ
.
.
.
.
.

อ๋อ  ยังไม่เสร็จ   อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

nukepower

06/01/2017 22:32:08
1,109

บอกก่อนเลยครับว่า ether นี่ตอนแรกไม่เคยสนใจเลยด้วยซ้ำครับ(เพราะมันอยู่สูงสุดบนชั้นเลยมองไม่ค่อยเห็น ครั้นจะเรียกพี่หลุยส์หยิบให้ก็เกรงใจกลัวโดนเสยคางวิญญาณออกจากร่างครับ แต่วันนี้ที่ได้ลองเพราะถือคติด้านได้ อายอด) พอได้มาก็ไม่รีรอวิ่งเอาหูฟังออกจากร้านขโมยกลับบ้าน อ้าวไม่ใช่ครับ555 รีบต่อกับแอมป์เปิดเพลงทันที โดยเสียงที่ได้เป็นดังนี้ครับ

ETHER
เสียงต่ำ-เบสมีไม่ขาดไม่เกิน น้อยกว่า edition x เบสลงได้ลึกระดับปานกลาง อาจจะขาดอิมแพคบ้างเล็กน้อยสำหรับบางคนแต่ส่วนตัวให้ผ่านครับ 
เสียงกลาง-เสียงกลางค่อนข้างเป็นกลาง โดยช่วงเสียงร้องบางกว่า edition x v2 แต่ให้โทนเสียงร้องเป็นที่น่าพอใจทีเดียวรับ ค่อนข้างเป็นกลางและไม่แห้งบางจนเกินไป โดยรวมแล้วไม่ว่าจะเพลงเร็วหรือเพลงช้าก็ทำได้อย่างดีครับ 
เสียงสูง-เสียงสูงนั้นทอดตัวได้ดีทีเดียวครับ ไปได้ไกลเลยทีเดียว ค่อนข้างมีประกายที่ชัดเจน แต่ไม่บาดหูนะครับ ใครที่กลัวว่าจะดาร์กตัวนี้ไม่ใช่ครับ
soundstage-กว้างขวางในระดับที่ดีมากครับ ไม่อุดอู้แน่นอนครับ แม้อาจจะไม่ได้กว้างขวางแบบบางค่าย (เช่น AKG)
detail-ชัดเจนทีเดียวครับ โดยเฉพาะดีเทลเสียงสูงที่เป็นแบคกราวอยู่ข้างหลัง ให้รายละเอียดยิบยับที่น่าทึ่งและไหลเนียนไปพร้อมกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 4
ความคิดเห็นที่ : 4

nukepower

06/01/2017 22:42:02
1,109

คราวนี้มาดูหูฟังตัวโปรดของผมบ้างครับ hifiman edition x v2 ตัวนี้แต่ก่อนก็ไม่เหลียวแลเหมือนกันครับ แต่พอช่วงหลังเปลี่ยนมาฟังช่วงเสียงร้องต้องรีบซื้อดอกไม้มาง้อทันทีครับ เอ๊ะไม่น่าใช่แล้ว เสียงเป็นยังไงมาดูกันดีกว่าครับ

EDITION X V2
เสียงต่ำ-ให้มวลค่อนข้างลูกโต อิมแพคดีเยี่ยมครับ แต่ไม่ตูมตามจนล้นกวนย่านอื่นแน่นอน เบสลงได้ลึกมาก ใครที่ชอบเบสที่ได้ทั้งคุณภาพและปริมาณต้องมาลองฟังตัวนี้เลยครับ

เสียงกลาง-เสียงกลางของตัวนี้โดยเฉพาะเสียงร้องถ้าใครชอบฟังเพลงร้องช้าได้ฟินขึ้นสวรรค์ชั้น7เหมือนผมแน่นอนครับ555 เพราะให้เสียงร้องที่อิ่ม หวาน มีเนื้อเสียงร้องที่หนาครับ ส่วนตัวยอมรับว่าเป็นหูฟังที่ให้เสียงร้องได้ดีที่สุดเท่าที่เคยลองมาครับ
แต่แค่เฉพาะเพลงช้านะครับบางทีฟังเพลงเร็วแล้วติดหนืดนิดหน่อยครับ

เสียงสูง-เสียงสูงนั้นค่อนข้างดีทีเดียวครับ แม้จะน้อยกว่า ether เล็กน้อย แต่ก็ยังคงทอดตัวได้ดี ไม่มีอาการเสียงแหลมกุดด้วนแต่อย่างใดครับ

soundstage-เหมือนจะกว้างในระดับที่ใกล้เคียงกับ ether(สำหรับหูผมนะครับ) แต่ดูเหมือนจะให้มิติที่ดูสมจริงกว่าครับ(หูตะกั่ว)

detail-อาจเป็นเพราะว่าตัวนี้ให้เสียงทุ้มที่มีปริมาณเยอะกว่าจึงทำให้มีดีเทลในส่วนของเสียงทุ้มทีชัดเจน แต่ก็ทำให้มีดีเทลในส่วนของเสียงแหลมน้อยกว่า
หยิกหู 0
แจกหู 4
ความคิดเห็นที่ : 5

nukepower

06/01/2017 23:22:03
1,109

ต่อจากนี้จะขอรีวิวไปทีละเพลงเลยนะครับ อย่างที่บอกว่าฟังแต่ anisong เพลงที่ทดสอบก็เลยมีค่อนข้างจำกัดครับ เริ่มจากเพลง wishing จากเรื่อง rezero บอกเลยครับว่าเพลงนี้เรื่องมากเรื่องหูฟังสุดๆ(หรือเราเรื่องมากเองหว่า) เริ่มเพลงมาจะมีเสียงเปียโนก่อนซึ่งหูฟังทั้งคู่ทำในจุดนี้ได้ดีมากครับ ต่อมาจะมีเสียงย่านเบสมาปะทะเห็นได้ชัดว่า ether ทำในจุดนี้ได้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ แต่กลับ edition x นั้นให้แรงปะทะของเบสที่แน่น อีกทั้งเบสยังลงได้ลึก แต่ช็อตสำคัญที่ผมใช้ตัดสินว่าหูฟังตัวนี้ผ่านเกณฑ์หรือไม่อยู่ที่ช่วง 4 นาที 35 วินาทีครับ เท่าที่เคยลองมาหูฟังรุ่นล่างถึงกลางส่วนใหญ่ถ้าเสียงไม่แห้งผาก ก็อิ่ม หนาจนมิติมัวและกดทับไปหมดครับ แต่สำหรับ ether นั้นแม้จะไม่ให้เสียงร้องที่หนา อิ่มมากแต่ยังคงให้เสียงที่มีความละมุนหูไม่แห้งเลยครับ ส่วนedition x นี่ให้เสียงที่มีความอิ่ม หนา และหวานมากๆครับกับเพลงนี้
ฉะนั้นส่วนตัวสำหรับเพลงนี้ต้องยกให้edition x เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 6

nukepower

06/01/2017 23:36:28
1,109

เพลง Yozora wa Nandemo Shitteru no?ผมว่าทั้งสองตัวทำได้ดีทั้งคู่ครับแต่จะให้โทนเสียงที่ต่างกันตรงที่ ether จะให้เสียงที่เป็น
กลาง แต่ยังคงให้ความละมุนในเสียงร้องตั้งแต่เริ่มเพลง ส่วน edition x ให้เสียงที่อุ่น หนากว่า และหวาน เพลงนี้ตัดสินใจยากมากครับเพราะดีทั้งคู่เลยให้เสมอ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 7

nukepower

06/01/2017 23:49:17
1,109

ต่อมาเป็นอัลบัม anison stringsครับ ผลที่ได้ออกมาคือ ether ให้เสียงที่โปร่งโล่งฟังสบาย ได้ยินถึงการสีของเครื่องดนตรีอย่างชัดเจน
ในขณะที่ edition x ให้เสียงที่ค่อนข้างหนาไปหน่อยจึงรู้สึกได้ถึงความหน่วงในการบรรเลงชิ้นดนตรี ฉะนั้นเพลงนี้ให้ ether ชนะไปครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 8

nukepower

07/01/2017 00:35:31
1,109

ปิดท้ายด้วยเพลง hires เพลงแรกในชีวิตผมครับ snow halation ในส่วนของedition x นั้นทำเสียงร้องของเพลงนี้ให้อุ่นไปเลยทีเดียวอาจจะทำให้ไม่เหมาะกับคาแรคเตอร์ของเพลงที่ต้องการโทนเย็น ดั่งชื่อ snow แต่ต้องยอมรับว่าดึงรายละเอียดของเพลงได้คอนข้างดี
ส่วน ether ที่ให้เสียงค่อนข้างเป็นกลางนั้นสามารถแสดงศักยภาพของเพลงนี้ได้อย่างเต็มที่ทีเดียวครับทั้งรายละเอียดการไล่เสียงเครื่องดนตรีวนจากซ้ายไปขวา ดีเทลที่ให้นั้นไหลเนียนตลอดไม่ขาดสาย โดยอีกจุดเด่นนั้นคือช่วง 3 นาที 10 วินาที แค่ฟังก็แทบจะขนลุกทันที
(เพราะกำลังหนาวอยู่พอดีครับ555)คิดถึงฉากนี้ในอนิเมะทันทีเลย เสียงร้องที่ให้น่าสะพรึงและอลังการยากยิ่งจะหาหูฟังfull size ตัวอื่นมาเทียบกันได้

ก็เอาไว้เท่านี้กันก่อนนะครับถ้าวันหลังมี้เวลาว่างจะมา update ให้อีกทีครับ ความจริงลองไป10กว่าเพลงแต่ถ้าวันนี้เขียนหมดมีหวังคืนนี้ผมไม่ได้นอนแน่ๆครับ555
หยิกหู 0
แจกหู 4
ความคิดเห็นที่ : 9

Tum Munkonggadget

07/01/2017 01:48:42
447
Very Visit เลยครับ  ^^
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 10

ake9199

07/01/2017 01:55:48
228
รีวิวได้เฮฮา น่าอ่านดีครับ

ไว้มารีวิวบ่อยๆนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 11

somkiatr

07/01/2017 07:04:35
182
"ก็เอาไว้เท่านี้กันก่อนนะครับถ้าวันหลังมี้เวลาว่างจะมา update ให้อีกทีครับ ความจริงลองไป10กว่าเพลงแต่ถ้าวันนี้เขียนหมดมีหวังคืนนี้ผมไม่ได้นอนแน่ๆครับ555"

อ้าว ช่วงนี้เห็นว่างทุกวันไม่ใช่หรือครับ ไปสิงอยู่ร้านเรือธงทุกวัน 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

tagker03

07/01/2017 08:19:13
8
รีวิวได้เยี่ยมครับ ผมอยากให้ editionx ทำแบบปิดหูมาให้เหมือน el8 มากครับ ไว้ฟังนอกสถานที่ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

Anut

07/01/2017 08:24:26
25

รีวิวดีครับ

แต่ความคิดเห็นส่วนตัวของผม  ลดพวกคำอุทาน  และคำที่พูดเล่นพวกที่พิมพ์ในวงเล็บไปบ้างก็ดีนะครับ

บางทีมันเยอะไป

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 14

Anut

07/01/2017 08:26:19
25

เพิ่มเติม

มา  Update คราวหน้าช่วย รีวิว เกี่ยวกับ Build Quality

กับเรื่อง ความสบายในการสวมใส่ด้วย จะดีมากครับ

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 15

tangkoo.

07/01/2017 09:20:15
1,368

อ่านแล้วรับรู้ได้ถึง การถ่ายทอดพลังกันมาเป็นอย่างดี555
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 16

nukepower

07/01/2017 09:25:26
1,109
ขอบคุณสมาชิกบอร์ดที่เข้ามาอ่าน และติชมกันเป็นอย่างมากนะครับ ไว้วันหลังจะเขียนให้ดีขึ้นกว่านี้อีกครับ

ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 17

butnotforme

07/01/2017 10:25:46
333
 ขนาด ether ยังขนาดนี้ ether flow มันจะไปได้ไกล เยี่ยมครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 18

champ_korn

07/01/2017 10:42:46
2,143
รีวิวอ่านสนุกดีครับ ชอบๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

Anut

07/01/2017 13:25:59
25
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 17 - butnotforme
 ขนาด ether ยังขนาดนี้ ether flow มันจะไปได้ไกล เยี่ยมครับ

สองตัวนี้ถ้าเอาแค่รูปร่างมันคือที่ 1 ในใจผมเลย

แต่ถ้าจะให้ดี ขอ Ether Flow เป็นลายแถบแดงเหมือนตัว Ether จะดีมาก

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

07/01/2017 14:27:43
12
ได้ลองต่อกับ A25 ไหมครับ อยากรู้ว่าสองตัวนี้ต่อ dap พกพาเสียงเป็นอย่างไรครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

07/01/2017 14:32:08
12
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 20 -
ได้ลองต่อกับ A25 ไหมครับ อยากรู้ว่าสองตัวนี้ต่อ dap พกพาเสียงเป็นอย่างไรครับ
ปล. ชอบการรีวิวของน้องครับ อ่านแล้วเหมือนกำลังนั่งฟังเองเลยทีเดียว ออกรีวิวมาเรื่อยๆนะครับจะรออ่าน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

Narishane

07/01/2017 15:42:17
158
ขอบคุณสำหรับผลงานครับ หารีวิวยากทั้งคู่ มีออกมาซะที :)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

nukepower

08/01/2017 23:21:43
1,109
update
comfort
ether-แรงกดของหูฟังมีปริมาณค่อนข้างน้อยโดยจะกดบริเวณตรงกลางทางด้านหน้าของแพดหูฟัง บริเวณกระดูกใต้ตาเยื้องไปทางใบหู

edition x v2-แรงกดปริมาณมากกว่า ether โดยกดบริเวณด้านบนของแพด ทำให้รู้สึกกดทับบริเวณขมับแต่โดยรวมแล้วทั้งคู่เป็นหูฟังที่ใส่สบาย สามารถใส่ติดต่อกันได้หลายชั่วโมงครับ

build quality
ether-น้ำหนักหูฟัง 370 g ตัวโครงบริเวณตะแกรงทำจากโลหะ ขอบสีแดงที่เป็นตัวบอดี้พี่หลุยส์บอกว่าเป็นโลหะชนิดพิเศษครับแต่ไม่รู้เรียกว่าอะไรผมหาก็ไม่มีใครพูดถึงเลย ขอบสีดำข้างหูฟังเป็นโลหะเช่นกัน headband ยังไม่นุ่มเท่า edition x v2 ตัวโครง headband ด้านบนมีเพียงลวดโลหะตรึงไว้สองเส้น แต่เป็นโลหะที่มีความยืดหยุ่นสูงเป็นพิเศษ สามารถนำมาใสนอนฟังได้แน่นอนครับ ยกเว้นว่าตอนขึ้นเตียงจะตีลังกา 18 ตลบ ถ้าอันนั้นคงได้กลับไปเสียตังให้ร้านมั่นคงอีกรอบครับ กลับมานอกจากกระเป๋าตังแฟบแล้วกบาลอาจแยกเพราะถูกจับได้555 

edition x v2-น้ำหนักหูฟัง 399 g วัสดุประกอบโดยรวมดูทนทานกว่าether พอสมควรตัวโครงทำจากโลหะทั้งหมด headband ที่รองหัวนุ่มกว่า ether มาก และโครง headband ข้างบนเป็นเหล็กที่มีความคงทนสูงเลยทีเดียว แพดของหูฟังหนากว่า etherครับ

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 24

nukepower

08/01/2017 23:49:36
1,109

update เพลงที่ใช้รีวิวเพิ่มเติมครับคราวนี้ลองเพลง classic กันบ้างครับ ผมใช้บทประพันธ์ violin sonata no.9 รู้จักในนาม Kreutzer sonata ของ Beethoven เป็นเพลงที่ใช้ประกอบอนิเมะเรื่อง shigatsu wa kimi no uso โดยเมื่อทดสอบก็ได้ผลดังนี้

ether-ให้เสียงไวโอลินที่โปร่งฟังสบาย เหมาะกับเพลงคลาสสิกเป็นอย่างมาก แต่ต้องเร่งเสียงในระดับที่ดังพอควรไม่งั้นอาจสัมผัสถึงเสียงของไวโอลินได้ยากซักเล็กน้อย

edition x v2-เมื่อเริ่มบรรเลงก็สามารถสัมผัสถึงไดนามิกของทั้งเปียโนที่เล่นคู่กับไวโอลินได้อย่างยอดเยี่ยม แต่เรื่องของความโปร่งของชิ้นดนตรียังเป็นรอง ether อย่างชัดเจน

สรุปแล้วก็คงขึ้นอยู่กับว่าผู้ฟังแต่ละท่านชอบเอกลักษณ์ของเสียงการบรรเลงแบบใด เพราะหูฟังทั้งสองให้เอกลักษณ์ของเสียงชิ้นดนตรีที่ต่างกัน ฉะนั้นเพลงนี้เสมอครับ

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 25

nukepower

09/01/2017 00:23:35
1,109

เพลงต่อมาเป็นเพลงที่เพิ่งรู้จัก แต่ชอบมากจึงนำเป็นเพลงที่ใช้ทดสอบด้วยครับ คือ เพลง zero tokei จากเรื่อง Norn9:Norn+Nornette

ether-เสียงเครื่องดนตรีเริ่มเพลงทำได้เป็นธรรมชาติมากกว่า edtion x เมื่อได้ยินเสียงร้อง แล้วรู้สึกได้ถึงความโปร่งโล่ง หากฟังเพียงช่วงครู่เดียวอาจรู้สึกไพเราะมาก แต่เมื่อถึงท่อนฮุคกลับประทับใจน้อยกว่า edition x 

edition x-เสียงเปียโนและเครื่องสายต่างๆทำได้ค่อนข้างไหลเนียนดีทีเดียว ตามมาด้วยเสียงร้อง และฉาบที่ตีเป็นพื้นหลังอยู่ทางซ้าย มิติทำได้ชัดเจน เมื่อถึงท่อนฮุคก็ทำเสียงร้องได้อย่างน่าตะลึงจนขาเก้าอี้ที่นั่งอยู่แทบหักเกือบต้องชดใช้ให้ร้าน555 เพราะเสียงนักร้องช่างหวานและอิ่มเนียน อีกทั้งยังได้ยินรายละเอียดของเครื่องดนตรีต่างๆอย่างชัดเจน

ดังนั้นเพลงนี้เลยตัดสินใจได้ไม่ยากว่าชอบเสียงแบบ edition x v2 มากกว่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 26

nukepower

09/01/2017 00:41:44
1,109

อีกเพลงที่เพิ่งรู้จักครับ แต่ได้รับการเสนอชื่อเข้ามาเป็นตัวเลือกในการรีวิวคือ เพลงGiraffe Blues จากเรื่อง macross delta

ether-เสียงรายละเอียดต่างๆทำได้ดีจนน่าตกใจ เสียงร้องอาจฟังดูบางๆในตอนแรก แต่เมื่อผ่านไปซักพักกลับแสดงเสียงนักร้องได้อย่างทรงพลังขึ้นมาทันทีจนนึกว่าคนละเพลงกันเลยทีเดียวครับ

edition x v2-เสียงนักร้องที่ได้ยินในตอนแรกเป็นเสียงร้องอันแผ่วเบาที่ปล่อยออกมาจากลำคอ แต่เมื่อถึงท่อนสำคัญที่ต้องร้องออกมาด้วยเสียงอันทรงพลัง หูฟังตัวนี้ก็ได้ถ่ายทอดเสียงเหล่านั้นออกมาอย่างเต็มที่

เพลงนี้ก็ตัดสินใจเลือกไม่ได้อีกแล้วครับว่าชอบตัวไหนมากกว่ากัน T_T

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 27

JuneyJa

09/01/2017 10:09:55
733
ขอพี่หลุยส์หยิบ he1000 มาให้ลอง จะบรรเทิงมากกว่านี้ครีบ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 28

Anut

14/01/2017 14:58:56
25

เจ้าของมู้ยังอยู่มั้ยครับ

ขอนอกเรื่องถามหน่อย  เห็นชอบฟัง อนิซอง

พอดีผมเห็นมีแผ่น Audio OST Anime เรื่อง Your's name ขาย ที่ B2S  อยากให้รองรีวิวอัลบั้มนี้หน่อยครับว่าดียังไงมั้ย (เพราะผมไม่เคยดูอนิเมะเรื่องนี้)

ถ้ามีโอกาสได้รีวิวกับหูสองตัวนี้จะดีมาก  ขอบคุณครับ 

หยิกหู 0
แจกหู 0
"มือสมัครเล่นรีวิว!!! ศึกฟ้าประทาน HIFIMAN EDITION X V2 ปะทะ MrSpeakers ETHER"