Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

[มือใหม่] หูฟัง หรือ DAC ที่ต่อกับ Iphone SE ครับ งบประมาณ 3000

ArcticFox

06/01/2017 16:59:51
ตอนนี้ผมใช้หูฟังของไอโฟนฟังเพลงแนว EDM อยู่ครับ มี POP HIPHOP บ้างนิดหน่อย ตอนนี้เลยอยากขยับขยาย ตอนนี้เลยลังเลครับ

ทางเลือกที่ 1 ซื้อ dac/amp aqua มาต่อ แล้วใช้หูฟังเดิม
ทางเลือกที่ 2 ซื้อหูฟังใหม่ ที่เล็งๆไว้ก็ Sony MDRXB50AP

หรือมีแนะนำอย่างอื่นไหมครับ งบประมาณ 3000 บาท
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หมูหวาน

06/01/2017 23:24:33
573
ถ้าชอบเสียงของหูฟังเดิมอยู่ ลองเติม Aqua หรือ Dragonfly ดูก็ได้ครับ เปลี่ยนที่ Playback เห็นผลชัดเหมือนกัน

แต่ยังไงสามารถเข้าไปลองที่ร้าน ชั่งน้ำหนักดูก่อนได้ครับ ว่าต่อ  DAC เพิ่ม กับเปลี่ยนหูฟัง เทียบกันอันไหนดีกว่าจ้าา
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"[มือใหม่] หูฟัง หรือ DAC ที่ต่อกับ Iphone SE ครับ งบประมาณ 3000"