Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

kinera bd005 นี้เสียงดีไหม

sarayoo namashi

06/01/2017 09:29:53
พอดีไม่ค่อยเซียนเท่าไร มันเหมาะเพลงแนวอะไรครับ เบสกระชับมากน้อยไหม
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายน้อย

06/01/2017 13:45:48
2
ลองอ่านใน รีวิวนี้ดูนะครับ https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=221085
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายน้อย

06/01/2017 13:46:13
2
ลองอ่านใน รีวิวนี้ดูนะครับ https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=221085
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ต่อตรง เมท8

01/05/2017 11:38:55
ดีระดับพัน เทียบ 3000 up จอดสนิท
เสียงกลางสว่างมาก เบสเพราะดี แหลมใช้ได้ ไม่อุดอู้ ข้าน้อยต่อตรงกับเมท8
 แต่ใส่ได้ไม่ทน เจ็บหู แต่คุ้มค่าเพราะมีคอลโทรลทอกร์ และถ้าโหลดแอปเพิ่มเบส เสียงดีมากเท่าตัว
แต่รับรองตัวนี้ไม่จบแน่นอน

ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Ii'8N

01/05/2017 21:28:48
118
ผมซื้อหูตัวนี้มาเอาไว้ใช้ฟังลุยๆนอกบ้านแบบไม่ต้องถนอม เอามาใส่กับสาย ADL mmcx ที่มีอยู่แต่ไม่ได้ใช้ ก็พอดีอีกที่สายเส้นนี้เป็นสายสีดำเส้นหนาเหมือนสายไฟทนทานดีมาก เหมาะเอาใส่ลุยๆ แถมเสียงที่ได้ก็ดีกว่าสายเดิมค่อนข้างชัดเจนด้วยครับ ตอนใส่สาย ADL เสียงร้องจะถอยหน่อยนึง แหลมมีให้รับรู้ได้แต่จะกุดตรงปลายหน่อยๆ ส่วนเบสนี่ดีกว่าเพื่อน คือมีปริมาณค่อนข้างมาก มีตัวตน ค่อนข้างชัดเจน แต่ยังมีติดฟุ้ง เบลอ บวมอยู่นิดหน่อย แต่ก็ถือเป็นจุดเด่นของหูฟังตัวนี้เลยครับ คือเบสของหูฟังในราคาระดับนี้หาตัวที่ทำแบบนี้ได้ยากมากแล้วครับ ส่วนสายอัพเกรดก็ทำให้ลดเสี้ยนสากของเสียงไปได้นิดหน่อย เสียงชัดเจนดี แต่ไม่มีบรรยากาศของเพลงที่ดีครับ ตรงนี้น่าจะเป็นจุดที่ต่างกับหูฟังดีๆที่ค่อนข้างชัดเจนเลยครับ หูฟังที่ดีๆมันจะมีบรรยากาศอยู่รายรอบตัวโน๊ต ฟังแล้วชื่นใจ ไม่รู้จะอธิบายยังไง แต่หู Kinera ตัวนี้ไม่มีครับ ชัดเจน ห้วนๆ แห้งๆ แต่ผมไม่ซีเรียส เพราะมีเป้าหมายในการใช้มันค่อนข้างชัดเจนครับ ถามว่าคุ้มราคาไหม ผมตอบได้ว่าต่อให้ไม่เปลี่ยนสายอัพเกรดก็คุ้มราคามากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 5

นายมั่นคง

01/05/2017 21:47:37
4,282
ตัวนี้ฟังแบบครอบจักรวาล เหมาะสำหรับมือเริ่มต้นหรือมือที่ต้องการหูฟังที่ราคาไม่แพงเอาไว้ใช้ลุยๆหรือประเภทไม่กลัวหายว่างั้น 555 เบส kinera นั้นดีมากจนฟังเพลงป๊อบร็อคหรือเมทัล รวมถึง hiphop ได้ดีๆๆ แหลมอาจจะไม่ใสได้เท่ากับหูที่แพงกว่า 3 เท่า แต่รับรองว่าไม่ขาดแคลนแน่ๆๆครับ 55
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 6

ชุนชัย

01/05/2017 22:15:42
8
ใช่เลยครับห้วนๆแห้งๆมันขาดความอิ่มฉ่ำและปลายเสียงโดยเฉพาะย่านแหลมทำให้ค่อนข้างหม่นๆเวทีแคบไปหน่อยแต่เบสนี่อลังการครับ555

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

mean

01/05/2017 23:13:21
22
ผมว่า เสียงโดยรวมมันหม่นครับ ซ้อนทับกันทุกย่าน เสียงสูงน้อยไป รายละเอียดไม่ดี
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

เหน่งบา

02/05/2017 00:20:12
1,866
ผมรู้สึกแรกสัมผัสเหมือนความเห็น6 ครับ ส่วนตัวผมว่ามันติดดาร์คหน่อยๆ แต่ไม่ขุ่นมาก

ตัวนี้ มันไม่ใช่ตัวจบหรอกครับ  มันเป็นตัวเริ่มที่ดี คุ้มค่าในราคาของมัน ด้วยวัสดุ ด้วยเสียง ด้วยฟังก์ชั่นการใช้งานที่ให้มา ถ้าไม่มีข้อมูล ไม่มีประสพการณ์ ตัวนี้ไม่น่าทำให้ผิดหวัง (ส่วนใหญ่ที่ถามตอบกัน มักบอกว่ามันแพ้ เมื่อเอาไปแบกน้ำหนักคู่ชกเกินเท่าตัวหรือกว่านั้น..มันก็ไม่แปลก)ใช้เป็นหูฟังเอนกประสงค์ออกนอกสถานที่ได้สบาย ไม่ต้องคอยระวังมากเพราะราคามันไม่สูงนัก  แต่จะข้ามมันให้ขาด ต้องไปอีกไกลครับ  ถ้าจะหาหูฟังในงบนี้ ฟังเพลงหลากหลายที่ไม่ใช่ออดิโอไฟล์ฟังอย่างจับผิด  อย่างไรก็ไม่ควรพลาดลองฟังด้วยประการทั้งปวง

ความคุ้มค่าไม่เป็นที่กังขา มีอยู่อย่างเดียวคือแนวเสียงของมันใช่สำหรับคุณหรือเปล่าเท่านั้นแหละครับ  ^ ^

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 9

ต่อตรง เมท8

02/05/2017 16:00:56
  หูฟังที่ดีๆมันจะมีบรรยากาศอยู่รายรอบตัวโน๊ต ฟังแล้วชื่นใจ ไม่รู้จะอธิบายยังไง แต่หู Kinera ตัวนี้ไม่มีครับ ชัดเจน ห้วนๆ แห้งๆ  
   เห็นด้วยอย่างยิ่ง รวม ๆ คือ มันไม่ว้าววว ตอนอ่านรีวิว คันหูสุด ๆ  (ตอนนี้หายแล้ว ค่ารักษาอาการคัน 1090 ) 
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

Ii'8N

02/05/2017 22:32:00
118
เห็นผมเขียนแบบนี้แต่เอาเข้าจริงๆ ผมใช้มันบ่อยนะครับ เรียกว่าออกนอกบ้านนี่เรียกใช้งานกันเกิน 90% เลยครับ ส่วนมากออกนอกบ้านผมจะฟังเพลงร็อค ซึ่งสำหรับผม Kinera นี่มันเข้าทางมาก แหลมที่กุดนิดๆตรงปลาย มันทำให้ฟังเพลงร็อคไม่แสบหู กลางถอยหน่อย กับเบสที่มีปริมาณแบบนี้และคุณภาพแบบนี้ ถ้าฟังๆเดินๆแบบนี้มันไม่มีอะไรให้มาคอยจับผิดหรอกครับ เหลือเฟือเลย ผมใส่ลุย ไม่ถนอม แต่ก็ดูแลมันดีนะครับ ไม่ทิ้งๆขว้างๆวางทิ้งไว้บนโต๊ะอะไรแบบนี้ เพราะถ้าหายก็คงเสียดายอยู่ดี สำหรับผมหูฟังตัวนี้ตอบโจทย์การใช้งานนอกบ้านได้ดีเลยครับ หูใส่ง่าย เอาสายอ้อมหลังหู เอามือข้างตรงข้ามดึงปีกหูขึ้นเอาอีกมือดันหูฟังเข้าไป จ๊วบ.. เรียบร้อย ไม่ต้องมาขยับหาตำแหน่งอะไรมาก สะดวก รวดเร็ว ทน สบาย เสียงใช้การได้ ก็เพียงพอแล้วครับ ส่วนเวลาจะฟังกันจริงๆจังๆ ส่วนมากผมฟังที่บ้านก็จะมีชุดที่จริงจังระดับนึงเอาไว้ใช้ต่างหากอยู่แล้วครับ ล่าสุดผมเอาหูฟัง M6Pro ที่ไม่ใช้แล้ว ไปให้หลานชายที่อยู่ ม.1 (เพราะได้ Kinera มาแทนตำแหน่งจอมลุย) ตอนให้ก็ไม่ได้คิดอะไร แต่หลานนี่กลับชอบสุดๆ บอกว่าเสียงดีสุดๆ เก็บรักษาใส่กระเป๋าหูฟังอย่างดี พี่สาว น้องสาวยืมใช้ก็ไม่ให้ยืม เพื่อนขอยืมก็ไม่ให้ยืม มันทำให้ผมเรียนรู้อะไรอย่างนึงว่า ของที่เราไม่เห็นค่ามันแล้วนี่ ไม่ใช่ว่ามันไม่มีค่าจริงๆอย่างที่เราเห็น ของมันจะมีค่ามากๆ ถ้ามันได้ไปอยู่ในมือของคนที่เห็นค่าของมัน...ผมนี่เห็นหลานดูแลของที่ผมให้ไปแบบนี้นี่ดีใจสุดๆเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"kinera bd005 นี้เสียงดีไหม"