Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถาม Int amp NAD น่าเล่นไหมครับ

EndSound

14/12/2016 11:15:45
31
ผมชอบฟังเพลงทั่วไปจาก APPLE MUSIC, DEEZER, JOOX
ตอนนี้มีชุดหูฟังอยู่แล้ว แต่อยากเปลี่ยนบรรยากาศบ้าง

เห็นมีคนปล่อย NAD C 326BEE ,NAD 365BEE แถว 12-17K น่าเล่นไหมครับ
แนวเสียงเป็นอย่างไรครับ หรือขึ้นกับลำโพง ผมฟังเพลงไทย POP,R&B ทั่วไปครับ

ลำโพง 15k เส้นสาย 5k รวมแล้วไม่ถึง 40k
น่าจะได้อะไรมากกว่า ACTIVE SPEAKER ไหมครับ 

และอาจจะได้เสียตังค่า Blutooth reciver อีกต่อหนึ่ง

** ผมไม่ทราบว่าปัจจุบันมี Amp รุ่นใหม่ๆ ที่ All in one ตัวไหนที่น่าสนใจอีกบ้าง **

หรือจะเอาง่ายๆ ผมก็มองตัว Q Aquestic BT3, Audio A+ ไว้อยู่ครับ

ขอรบกวน สมช ทุกท่านด้วยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

กุ๊ดจี่

14/12/2016 13:28:02
12
งบประมาณนี้ ผมว่าน่าจะเล่นนะครับ

ผมใช้ NAD C326BEE อยู่โดนเล่นเพลงจากคอม ต่อผ่าน DAC ไปยัง NAD จับคู่กับลำโพงพื้น ๆ อย่าง PSB Image B6 (เก่าละ ตกรุ่น)

เป็นแอมป์ที่เรี่ยวแรงดีพอควรครับ สุ้มเสียงดี ไม่เน้นไปทางใดทางหนึ่ง เซนซิทีฟต่อสายสัญญาณพอควร ที่สำคัญที่ชอบ คือช่องหูฟังต่อกับหูฟัง impedance สูง ๆ หรือ ของผมใช้กับ LCD-2 แล้วเสียงดีเกินคาดด้วยซ้ำ

ข้อเสียที่ไม่ค่อยชอบก็คือ มันเป็นคลาสเอแท้ ซึ่งตัวแอมป์ร้อนพอควร

ถ้าหามือสองหมดประกันมาได้ ส่วนใหญ่จะนิยมอัพ iec inlet กันเพื่อเสียงจะได้ดีขึ้นอีกระดับ แต่ราคามือหนึ่งก็ถือว่าคุ้มค่าตัวอยู่ครับ

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 2

จขกท

14/12/2016 13:32:57
@K.กุ๊ดจี่ ขอบคุณครับ
ผม search ดูเจออีก 2 รุ่นที่ปล่อยอยู่ในระดับราคาใกล้เคียงกัน
1. Cambridge Audio 651A
2. Marantz PM6005

2 รุ่นนี้น่าสนกว่าไหมครับ มี DAC ด้วย
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

กุ๊ดจี่

14/12/2016 14:22:22
12
เท่าที่เคยไปลองนะครับ Marantz จะออกแนวเสียงนุ่ม ๆ เนียน ๆ NAD จะสดกว่าหนากว่า ส่วน Cambridge จะบาง ๆ พริ้ว ๆ หน่อย

DAC ในตัวนี่ ถ้าไม่มี DAC แล้วอยากจะได้ DAC รวมเลย ผมถือว่า คุ้มทั้งสองตัวครับ แล้วแต่แนวเสียงที่ชอบเลย

แต่ผมมี DAC แยกต่างหากแล้ว (Luxman DA-06) ผมเลยเลือก int amp เปล่า ๆ ดีกว่า

อีกทั้งประสบการณ์ส่วนตัว ผมเคยเล่น DAC+amp หูฟังมาก่อน

พอตอนจะอัพ ไม่ไป DAC+amp รุ่นโตขึ้น (DAC แถมไม่ค่อยจะดีมากขึ้นเท่าไหร่)

ก็จะอัพแยกกันตลอดประจำบางทีแอมป์เราดีพอควรแล้ว ณ จุดนี้ แต่ DAC ที่แถมมายังน่ากังขาเรื่องเสียงอยู่ ก็อัพแยกได้เรื่อย ๆ ครับ

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 4

เหน่งบา

14/12/2016 14:59:59
1,866
คุณกุ๊ดจี่เคยได้ลอง Musical Fidelity ในระดับราคาใกล้เคียงกันบ้างไหมครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

กุ๊ดจี่

14/12/2016 15:19:14
12
น้าเหน่งบา ไม่เคยฟังเลยครับ พอดีงบจำกัด

ปล. MF มีตัวถูก ๆ ระดับหมื่นนิด ๆ ด้วยหรอครับ เสียดายจัง ไม่ได้ไปหาลองเลย

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

เหน่งบา

14/12/2016 15:49:03
1,866
ป่าวครับ ผมไม่ค่อยได้ตามข่าว เลยถามดูว่ามีไหม ^ ^
ข้อมูลเก๋ากึ๊กที่เคยมี อินทิเกรตในระดับไม่สูงมากนักที่ชอบมาก คือ Musical Fidelity (เคยฟัง A1, A1x , A200)กับ Cambridge น่ะครับ แต่ข้อมูลปัจจุบันไม่ค่อยรู้แล้ว
คิดๆเหมือนกันว่า พอเป็นMF นี่เห็นแต่ตัวอย่างหนาทั้งนั้น  = =*
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

กุ๊ดจี่

14/12/2016 16:09:46
12

พอดีลำโพงผมไม่ได้ดีอะไรมากด้วยอะครับ PSB รุ่นเบ ๆ ใช้ในห้องเล็ก ๆ อคูสติกไม่ค่อยดี เลยไม่ได้เน้นด้านแอมป์มาก เลยกะว่าไม่เกิน 20k ก็พอ

เน้นไปสอย DAC ดี ๆ ดีกว่า ที่เหลือก็อัพสาย RCA กับ AC เอา (MIT shotgun ทั้งคู่)

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

EndSound

14/12/2016 16:10:10
31
@K.กุ๊ดจี่ ขอบคุณครับ

ค้นไปเรื่อยก็ไปเจอ CAMBRIDGE AUDIO : CX-A60
รองรับ Blutooth ด้วย  คงต้องหาข้อมูลต่อไปก่อนครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

หมูหวาน

14/12/2016 19:11:28
573
ถ้าหากมองหาแอมป์ของ NAD ของใหม่ ลองดูเป็นรุ่นเล็กอย่าง nad316bee ก็ได้นะครับ เห็นได้รับรางวัล stereophile 2016 ด้วย

แต่ถ้าในงบนี้ผมว่าหาลำโพง ACTIVE อย่าง Wharfedale Diamond A น่าจะสะดวก และเสียงดีด้วยครับ
หยิกหู 1
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

EndSound

14/12/2016 20:00:06
31
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 9 - หมูหวาน
ถ้าหากมองหาแอมป์ของ NAD ของใหม่ ลองดูเป็นรุ่นเล็กอย่าง nad316bee ก็ได้นะครับ เห็นได้รับรางวัล stereophile 2016 ด้วย

แต่ถ้าในงบนี้ผมว่าหาลำโพง ACTIVE อย่าง Wharfedale Diamond A น่าจะสะดวก และเสียงดีด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

kit556123

14/12/2016 20:51:29
พอดีใช้ NAD อยู่ครับ เสียงเข้ากับ Wharfedale มาก

สำหรับแอมป์ตอนผมเลือกก็คล้ายๆกันครับ ได้ชื่อยี่ห้อ NAD Marantz Cambridge Rotel
ถ้าเรียงตามลำดับ ตามที่ผมลองฟังกับรวมๆจากคนอื่นแนะนำ เสียง dark สุดไป bright สุดน่าจะประมาณนี้ครับ

NAD > Marantz > Rotel > Cambridge

ถ้าชอบเสียงหนานุ่ม เพลงร้องช้าๆหน่อย NAD จะได้เปรียบ แต่ถ้าเน้นฟังมันส์จังหวะเยอะๆ ก็ Rotel

เท่าที่ผมลองฟังมา NAD Marantz Rotel ทุกตัวเสียงดีหมดครับ
Marantz จะได้แนวใสๆกรุ๊งกริ๊ง
Rotel เบสเหมือนจะดีกว่าตัวอื่น
ส่วน Cambridge ผมไม่เคยฟัง แต่เขาว่า Bright สุด แต่เบสอาจจะน้อยหน่อย

NAD ตัวแทนจำหน่ายต้อนรับลูกค้าดีที่สุดเท่าที่ผมสัมผัสมา แต่ต้องไป สนง.ใหญ่ที่ รังสิต ตรง ม หอการค้า

ทั้งหมด หาฟังได้ไม่ยาก ตามแผนกไฟฟ้าห้างใหญ่ๆก็มี บางที่มีครบเกือบหมด ลองฟังแล้วถ้าแน่ใจแล้วอยากประหยัดหน่อย ลองหามือสองก็ได้ครับ บางคนซื้อมือหนึ่งไปแล้วไม่ตรงแนวก็นำปล่อยไปซื้อตัวใหม่ อ้อ ปลายปีหลายร้านก็จัดตัวโชว์นำมาลดราคาพิเศษครับ

เครื่องเสียงบ้านพวกนี้ราคาทั้งชุด 4-50000 ก็ยังจัดเป็นชุดเริ่มต้นทั้งๆที่เงินจำนวนเท่ากันถ้าซื้อหูฟังก็น่าจะได้รุ่นกลางถึงใหญ่ไปแล้ว และลำโพงบ้านถ้าไม่ได้มีห้องฟังเพลงเฉพาะก็ไม่สามารถดึงศักยภาพเครื่องเสียงออกมาได้ ถึงมีห้องก็ต้องเสียเวลาจัดหาตำแหน่ง ติดเสริมนั่นนี่อีก ผมเองจัดไว้ชุดนึงแต่ไม่มีห้องจึงวางในห้องรับแขก ปรากฎว่าแทนที่จะได้ฟังเพลงกลับได้ฟังแต่เสียงคนใกล้ตัวบ่น ตอนนี้เลยกลับมาใส่หูฟังละ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

กุ๊ดจี่

14/12/2016 23:45:59
12
ตอนนี้ที่โคไนซ์หอการค้า มีลดราคาพวก B stock นะครับ

ลองไปดูกันได้

ผมว่าจะไปสอย Supra Trico มาใช้ซักเส้นเหมือนกัน 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

EndSound

15/12/2016 08:55:51
31
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 11 - kit556123
พอดีใช้ NAD อยู่ครับ เสียงเข้ากับ Wharfedale มาก

สำหรับแอมป์ตอนผมเลือกก็คล้ายๆกันครับ ได้ชื่อยี่ห้อ NAD Marantz Cambridge Rotel
ถ้าเรียงตามลำดับ ตามที่ผมลองฟังกับรวมๆจากคนอื่นแนะนำ เสียง dark สุดไป bright สุดน่าจะประมาณนี้ครับ

NAD > Marantz > Rotel > Cambridge

ถ้าชอบเสียงหนานุ่ม เพลงร้องช้าๆหน่อย NAD จะได้เปรียบ แต่ถ้าเน้นฟังมันส์จังหวะเยอะๆ ก็ Rotel

เท่าที่ผมลองฟังมา NAD Marantz Rotel ทุกตัวเสียงดีหมดครับ
Marantz จะได้แนวใสๆกรุ๊งกริ๊ง
Rotel เบสเหมือนจะดีกว่าตัวอื่น
ส่วน Cambridge ผมไม่เคยฟัง แต่เขาว่า Bright สุด แต่เบสอาจจะน้อยหน่อย

NAD ตัวแทนจำหน่ายต้อนรับลูกค้าดีที่สุดเท่าที่ผมสัมผัสมา แต่ต้องไป สนง.ใหญ่ที่ รังสิต ตรง ม หอการค้า

ทั้งหมด หาฟังได้ไม่ยาก ตามแผนกไฟฟ้าห้างใหญ่ๆก็มี บางที่มีครบเกือบหมด ลองฟังแล้วถ้าแน่ใจแล้วอยากประหยัดหน่อย ลองหามือสองก็ได้ครับ บางคนซื้อมือหนึ่งไปแล้วไม่ตรงแนวก็นำปล่อยไปซื้อตัวใหม่ อ้อ ปลายปีหลายร้านก็จัดตัวโชว์นำมาลดราคาพิเศษครับ

เครื่องเสียงบ้านพวกนี้ราคาทั้งชุด 4-50000 ก็ยังจัดเป็นชุดเริ่มต้นทั้งๆที่เงินจำนวนเท่ากันถ้าซื้อหูฟังก็น่าจะได้รุ่นกลางถึงใหญ่ไปแล้ว และลำโพงบ้านถ้าไม่ได้มีห้องฟังเพลงเฉพาะก็ไม่สามารถดึงศักยภาพเครื่องเสียงออกมาได้ ถึงมีห้องก็ต้องเสียเวลาจัดหาตำแหน่ง ติดเสริมนั่นนี่อีก ผมเองจัดไว้ชุดนึงแต่ไม่มีห้องจึงวางในห้องรับแขก ปรากฎว่าแทนที่จะได้ฟังเพลงกลับได้ฟังแต่เสียงคนใกล้ตัวบ่น ตอนนี้เลยกลับมาใส่หูฟังละ
ขอบคุณครับ ข้อมูลเยี่ยมมากๆ เลยครับเกี่ยวกับแนวเสียง

มาสะดุดตรง วางห้องรับแขก+คนที่บ้านบ่น อันนี้คาดว่าถ้าผมซื้อมาน่าจะโดนเหมือนกัน 

เป็นปัญหาหนักใจยิ่งกว่าการเลือกชุดเครื่องเสียงเสียอีก 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

0898138147

15/12/2016 16:50:09
33
Int Nad เล่นได้คับ เสียงจะออกแนว เรียบๆแฟลตๆ ฟังสบาย

แต่ถ้ามีโอกาสอยากให้ไปลองฟังเจ้า Soloist 50 ของ Clef audio ดูสักครั้งคับ
เนื้อเสียงถือว่าไม่ธรรมดา พริ้ว สะอาด ไหลลื่นต่อเนื่อง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

yachtbest

15/12/2016 17:20:53
60
ผมบังเอิญโชคพาไป(ให้เจ็บตัว หรือเปล่าไม่ทราบ)ผมเล่น audio gd 28เป็นfull balance
ช่องin-output แบบเหลือๆต่อเข้าเพาเวอร์แอมป์ essence 200 วัตต์ที่ 4 โอมห์แน่นอนมีรองรับbalance ขับได้สบายตั้งแต่ psb alpha b1 จนถึง เออาร์3เอ(เปิดวอลลุ่มแค่ 19 เสียงมาเต็มห้อง)
จากที่ลองมาระยะหนึ่งระบบbalance ความดังหรือoutputมันไม่ได้ดังขึ้นนะครับ แต่จากที่ความเพี้ยนมันน้อยมากๆ เหมือนดึงเสียงอะไรต่างๆที่เราไม่เคยได้ยินออกมาแบบเนื้อๆ ดังนั้นจึงเหมือนขับออกสบาย ความรู้สึกของผมที่ลองฟังจากadcom 555 mk2 200 วัตต์ที่ 8โอมห์(ขับ เออาร์3เอ)เสียงสู้essenceไม่ได้ด้วยประการทั้งปวง

ปล.สรุปคือถ้าจะเล่นเพื่อรองรับอนาคต อยากให้พิจารณาอินติเกรดและ dac-ampที่มีช่องต่อ balance
แค่นั้นเองครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

EndSound

15/12/2016 19:33:03
31
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 14 - 0898138147
Int Nad เล่นได้คับ เสียงจะออกแนว เรียบๆแฟลตๆ ฟังสบาย

แต่ถ้ามีโอกาสอยากให้ไปลองฟังเจ้า Soloist 50 ของ Clef audio ดูสักครั้งคับ
เนื้อเสียงถือว่าไม่ธรรมดา พริ้ว สะอาด ไหลลื่นต่อเนื่อง
ถ้าแฟลตๆ น่าจะไม่ใช่แนวครับ

คิดไปคิดมาคงเล่น ลำโพง Active ก่อนดีกว่าครับ ดูลาดเลาว่า แม่บ้านจะว่าไงบ้าง 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

กุ๊ดจี่

16/12/2016 00:14:33
12
ถ้าพื้นที่ส่วนรวม ลำโพง active เถอะครับ

ไม่จู้จี้เรื่องอคุสติคด้วย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

EndSound

16/12/2016 09:18:05
31
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 17 - กุ๊ดจี่
ถ้าพื้นที่ส่วนรวม ลำโพง active เถอะครับ

ไม่จู้จี้เรื่องอคุสติคด้วย
ครับผม น่าจะอย่างนั้นครับ

ส่วนชุดแยก ต้องเป็นลำดับถัดไปแน่นอน รอให้มีห้องฟังเป็นสัดส่วนก่อน 

เพราะถ้าไม่จัด ก็คงไม่จบในความรู้สึกแน่ๆ ครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

Hsung

17/12/2016 23:07:17
346
งบจำกัด active ครับ ไม่ปลายบาน เอ้ยบานปลาย

แต่ถ้าคัน เล่นแอมป์ก็ดีครับ ยี่ห้อเดียวกัน ตัววัตต์สูงเสียงจะดีกว่า (ถ้างบถึง 100 วัตต์อัพ)

ผมไม่ชอบ NAD เท่าไหร่ เสียงมันออก flat ไม่โป้งชึ่ง ที่ชอบจะเป็น AMC ครับแน่นดี

ลำโพงก็ ELAC คงเพราะ(ความรู้สึก)ยังวัยรุ่นอยู่ ถ้าสูงวัย คงไป Wharfedale แล้ว......
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

นายมั่นคง

17/12/2016 23:18:04
4,283
ยุคก่อนเมื่อ 30 ปีที่ผ่านมา ผมว่าไม่มีอะไรที่จะฮิตเท่ากับ NAD แล้วครับ มันเป็นแอมป์ขวัญใจนักเล่นเริ่มต้นที่ต้องการสินค้าคุณภาพดี ในราคาที่เหมาะสม ยุคนั้นแอมป์ NAD 3020 ดังมาก และก็ดังคู่กับลำโพง AR ซึ่งตอนนี้ AR เลิกไปแล้ว แต่ AR ยังอยู่

การบริการของ NAD นี่ต้องถือว่าอยู่ในระดับห้าดาว ผมเองซื้อสินค้า NAD เกินกว่า 15 ชิ้น ผมว่ามันคุ้มค่าในตัวมันมาก แต่ต้องบอกว่า การเล่นแอมป์ในยุคนี้ ต้องคิดเผื่อความสะดวกต่างๆด้วยครับ พวกอินทิเกรทแอมป์ เค้าไม่ได้ใส่ฟังก์ชั่นบลูทูธหรือไวไฟมา ซึ่งทำให้การเล่นถูกจำกัดอยู่บ้าง แต่ตอนนี้ผมไม่แน่ใจว่าเค้าพัฒนากันไปถึงไหน เพราะไม่ได้ติดตามแอมป์บ้านของ NAD เลยครับ

เพราะตอนนี้ผมเองยังมีรีซีฟเวอร์ NAD 705 อยู่เลย ซึ่งมันยังไม่ยอมเสียซะด้วยซิ 555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 21

EndSound

18/12/2016 08:29:56
31
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 19 - Hsung
งบจำกัด active ครับ ไม่ปลายบาน เอ้ยบานปลาย

แต่ถ้าคัน เล่นแอมป์ก็ดีครับ ยี่ห้อเดียวกัน ตัววัตต์สูงเสียงจะดีกว่า (ถ้างบถึง 100 วัตต์อัพ)

ผมไม่ชอบ NAD เท่าไหร่ เสียงมันออก flat ไม่โป้งชึ่ง ที่ชอบจะเป็น AMC ครับแน่นดี

ลำโพงก็ ELAC คงเพราะ(ความรู้สึก)ยังวัยรุ่นอยู่ ถ้าสูงวัย คงไป Wharfedale แล้ว......
ฟังดูแล้วคงไม่ใช่แนวผมเช่นกันครับ ทีแรกที่อยากได้ก็ว่าจะเอาเลนซักตัว ตอนนี้ใจเย็นๆ หาข้อมูลหาโอกาสไปลองฟังก่อนดีกว่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

EndSound

18/12/2016 14:42:01
31
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 20 - นายมั่นคง
ยุคก่อนเมื่อ 30 ปีที่ผ่านมา ผมว่าไม่มีอะไรที่จะฮิตเท่ากับ NAD แล้วครับ มันเป็นแอมป์ขวัญใจนักเล่นเริ่มต้นที่ต้องการสินค้าคุณภาพดี ในราคาที่เหมาะสม ยุคนั้นแอมป์ NAD 3020 ดังมาก และก็ดังคู่กับลำโพง AR ซึ่งตอนนี้ AR เลิกไปแล้ว แต่ AR ยังอยู่

การบริการของ NAD นี่ต้องถือว่าอยู่ในระดับห้าดาว ผมเองซื้อสินค้า NAD เกินกว่า 15 ชิ้น ผมว่ามันคุ้มค่าในตัวมันมาก แต่ต้องบอกว่า การเล่นแอมป์ในยุคนี้ ต้องคิดเผื่อความสะดวกต่างๆด้วยครับ พวกอินทิเกรทแอมป์ เค้าไม่ได้ใส่ฟังก์ชั่นบลูทูธหรือไวไฟมา ซึ่งทำให้การเล่นถูกจำกัดอยู่บ้าง แต่ตอนนี้ผมไม่แน่ใจว่าเค้าพัฒนากันไปถึงไหน เพราะไม่ได้ติดตามแอมป์บ้านของ NAD เลยครับ

เพราะตอนนี้ผมเองยังมีรีซีฟเวอร์ NAD 705 อยู่เลย ซึ่งมันยังไม่ยอมเสียซะด้วยซิ 555
ขอบคุณมากครับเฮียมั่น
ตอนนี้ผมก็ดูๆไปเรื่อย  + เก็บตัง
เล่นชุดหูฟังที่มีอยู่ไปพลาง ก็ยัง Happy ดีครับ ^__^

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

นายมั่นคง

19/12/2016 00:41:37
4,283
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 22 - EndSound
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 20 - นายมั่นคง

ขอบคุณมากครับเฮียมั่น
ตอนนี้ผมก็ดูๆไปเรื่อย  + เก็บตัง
เล่นชุดหูฟังที่มีอยู่ไปพลาง ก็ยัง Happy ดีครับ ^__^

ค่อยๆเลือกครับ พวกเครื่องเสียงตัวเลือกมันกว้างมากๆๆๆๆ ต่างจากพวกหูฟังเยอะเลยครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถาม Int amp NAD น่าเล่นไหมครับ"