Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ผมจะไปต่อทางไหนดีครับ #Schiit

Five

09/12/2016 00:25:17
100

พอดีผมเพิ่งได้ Schiit LYR จากพี่หลุยส์มาแบบงงๆครับ

ตอนแรกไม่ได้คาดหวังอะไรมากกับแอมป์ตั้งโต๊ะยี่ห้อนี้เลยเพราะแอบเล็ง Woo ครับ 555+

พอได้ฟังคู่กับหูตระกูล AKG K701 แล้วต้องร้องว้าว เพราะเคยคิดว่า Aune B1 น่าจะขับได้มากกว่า 80% แต่พอจิ้มกับ LYR นี่มันขุดรายละเอียงเสียงที่ซ่อนอยู่ได้แบบตะลึงครับ

เพลง Entersandman ของ Metalica ไม่เคยคิดมาก่อนว่าจะฟังผ่าน K701 ได้มันขนาดนี้ -_-"

เพลง Senbonzakura ของ Wagakki ก็สนุกขึ้นแบบเหลือเชื่อ o_O

เรียกว่า LYR ช่วยคืนชีพให้ K701 ที่ผมแทบจะไม่ได้ใช้ ยิ่งกว่าไปชุบตัวมาอีก บรรยายไม่ถูกครับ

ระบบตอนนี้ของผมคือ AK300 + Schiit LYR + K701 ใจนึงก็อยากหาคู่ให้ LYR คือจับกับ Bifrost แต่มันจะกลายเป็นลงชุดตั้งโต๊ะเต็มตัวซึ่งมันไม่ค่อยเหมาะกับนิสัยผม แต่พอเอา Bifrost + LYT วางซ้อนกันแล้วสวยมากเลยลังเลครับ 555+

เนื่องจากผมเป็นมือใหม่เรื่องชุดตั้งโต๊ะมากๆ จึงอยากจะรบกวนขอความเห็นพี่ๆครับว่าในงบ 20,000 บวกลบได้นิดหน่อย ผมจะเลือกข้อไหนก่อนดีครับ

1. ซื้อ Bifrost เอามาวางซ้อนคู่กับ LYR ช่วยเสริมบารมี เพราะหน้าตาจะดูดีขึ้นมากๆ

2. ใช้ AK300 ต่อแล้วซื้อขา Stillpoint ultra mini หรือ Spike มารอง LYR เพื่อลดความร้อนและดูมันเท่ดี
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

champ_korn

09/12/2016 07:10:48
2,143

ตอนนี้ยังรู้สึกว่าเสียงติดบางไปนิดๆอยู่ไหมครับ ถ้ายังรู้สึกแบบนั้นผมอยากเสนอให้อัพ K701 เป็น K712 ครับ อิๆ (เสียงจะเข้าใกล้ Neutral มากขึ้น) แต่ถ้าทุกอย่างโอเคแล้ว ตามคำถามที่ถามมา ผมขอเสนอ "ซื้อ Bifrost" ครับ เพราะมันเท่ห์ดี (แต่เสียงจะอัพจาก AK300 หรือปล่าวผมไม่แน่ใจ อารมณ์ล้วนๆ มันสวยจริงๆฮะ) 5555555
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

champ_korn

09/12/2016 07:18:05
2,143

เข้าชุดแล้วสวยจริงครับ อิๆ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

Five

09/12/2016 07:22:47
100
โอ้ว สวยมากครับพี่แชมป์

ผมกังวลใจเรื่องความร้อนพอสมควร เอามาวางซ้อนกันแล้วมันจะยิ่งร้อน หรือ ช่วยถ่ายเทความร้อนให้แอมป์เย็นเร็วขึ้นครับ ?

แล้วของพี่แชมป์เป็น Bifrost2 หรือ ตัว Bifrost2 Upgrade ครับ ? เสียงมันต่างกันมากมั้ยครับ ?
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

artpiggo

09/12/2016 07:55:36
15
ต้องถามตัวเองว่าจริงจังกับการฟังตั้้งโต๊ะแค่ไหนครับ ถ้าจริงจัง คิดว่าอนาคตก็ได้มาใช้บ่อยขึ้น ก็เป็นความคิดที่ดีที่จะซื้อ bifrost หรือ dac ตัวอื่นๆมาต่อครับ แต่ถ้ายังไม่มีแพลนจะมานั่งฟังที่บ้านชิวๆ ยังชอบการฟังแบบพกพามากกว่า ผมขอแนะนำว่าอย่าเพิ่งอัพอะไรครับ เพราะผมว่าแอมป์กับที่ใช้ก็แมทช์กันดี ตัว source ก็เป็น player ชั้นดีแล้ว แนะนำให้เอางบไปซื้อเพลงที่ชอบมาฟังเพิ่มความฟินครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 5

champ_korn

09/12/2016 08:22:05
2,143
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - Five

ผมกังวลใจเรื่องความร้อนพอสมควร เอามาวางซ้อนกันแล้วมันจะยิ่งร้อน หรือ ช่วยถ่ายเทความร้อนให้แอมป์เย็นเร็วขึ้นครับ ?

แล้วของพี่แชมป์เป็น Bifrost2 หรือ ตัว Bifrost2 Upgrade ครับ ? เสียงมันต่างกันมากมั้ยครับ ?

ของผมเป็น Bifrost Uber (USB Gen 2) ครับ ไม่เคยเทียบกับตัวอื่นๆซะด้วย เห็นมี upgrade หลายรุุ่นย่อยเลย แต่รุ่นที่ผมใช้อ่าน DSD ไม่ได้ครับ ได้แค่ 24/192

เท่าที่ลองวางซ้อนกัน กับวางแยก ความร้อนไม่ต่างกันครับ ร้อนเท่าเดิม ไม่เพิ่ม ไม่ลดเลย 555

ทั้งนี้ถ้าเอาความคุ้มค่าจริงๆ ระบบที่ใช้อยู่ตอนนี้ผมว่าคุ้มแล้วครับ เห็นด้วยกับพี่ Artpiggo ว่าอาจยังไม่ต้องอัพ DAC ตั้งโต๊ะก็ได้ และ Bifrost ก็อาจจะไม่ได้อัพไปกว่าภาค DAC ใน AK300 ซักเท่าไหร่ (แต่บางทีเราก็ซื้อของด้วยอารมณ์ 555)

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 6

Five

09/12/2016 08:47:55
100
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - artpiggo

ต้องถามตัวเองว่าจริงจังกับการฟังตั้้งโต๊ะแค่ไหนครับ ถ้าจริงจัง คิดว่าอนาคตก็ได้มาใช้บ่อยขึ้น ก็เป็นความคิดที่ดีที่จะซื้อ bifrost หรือ dac ตัวอื่นๆมาต่อครับ แต่ถ้ายังไม่มีแพลนจะมานั่งฟังที่บ้านชิวๆ ยังชอบการฟังแบบพกพามากกว่า ผมขอแนะนำว่าอย่าเพิ่งอัพอะไรครับ เพราะผมว่าแอมป์กับที่ใช้ก็แมทช์กันดี ตัว source ก็เป็น player ชั้นดีแล้ว แนะนำให้เอางบไปซื้อเพลงที่ชอบมาฟังเพิ่มความฟินครับ 555

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับพี่
ตอนนี้ผมเน้นพกพามากกว่าครึ่ง คงต้องเก็บ AK300 ไว้ก่อนจริงๆแหละครับ

พอมีแอมป์ตั้งโต๊ะแรงๆแบบนี้ผมกลัวว่าหูฟังจะงอกมาเรื่อยๆ อย่าง HD650 ก็น่าเอามาลองครับ 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Five

09/12/2016 08:57:26
100
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - champ_korn

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - Five

ของผมเป็น Bifrost Uber (USB Gen 2) ครับ ไม่เคยเทียบกับตัวอื่นๆซะด้วย เห็นมี upgrade หลายรุุ่นย่อยเลย แต่รุ่นที่ผมใช้อ่าน DSD ไม่ได้ครับ ได้แค่ 24/192

เท่าที่ลองวางซ้อนกัน กับวางแยก ความร้อนไม่ต่างกันครับ ร้อนเท่าเดิม ไม่เพิ่ม ไม่ลดเลย 555

ทั้งนี้ถ้าเอาความคุ้มค่าจริงๆ ระบบที่ใช้อยู่ตอนนี้ผมว่าคุ้มแล้วครับ เห็นด้วยกับพี่ Artpiggo ว่าอาจยังไม่ต้องอัพ DAC ตั้งโต๊ะก็ได้ และ Bifrost ก็อาจจะไม่ได้อัพไปกว่าภาค DAC ใน AK300 ซักเท่าไหร่ (แต่บางทีเราก็ซื้อของด้วยอารมณ์ 555)

อ้าว Bifrost เล่น DSD ไม่ได้หรือครับ -_-"

แต่ยังไงก็ตามอารมณ์ที่มองเห็น Bifrost กับ LYR วางซ้อนกันแล้วเท่มากๆนี่น่ากลัวจริงๆครับพี่แชมป์ 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

ake150cc

09/12/2016 11:30:24
23
#teamschiit
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 9

กุ๊ดจี่

09/12/2016 12:23:13
12
เก็บเงินไปเรื่อย ๆ ครับ ใช้ AK300 ไปก่อน

แล้วจัด DAC ระดับแพงกว่ามาเล่นซักตัว + สาย AC ดี ๆ + สายสัญญาณดี ๆ + fuse เจ๋ง ๆ ผมว่าไปได้ไกลครับ

ปล. ผมก็เพิ่งได้ Lyr2 มา ยังไม่ได้อัพ fuse เลย ไม่รู้ว่าขนาดเท่าไหร่ ยังไม่ได้ลองแงะเลย-_-"
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 10

Five

09/12/2016 13:12:47
100
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 9 - กุ๊ดจี่

เก็บเงินไปเรื่อย ๆ ครับ ใช้ AK300 ไปก่อน

แล้วจัด DAC ระดับแพงกว่ามาเล่นซักตัว + สาย AC ดี ๆ + สายสัญญาณดี ๆ + fuse เจ๋ง ๆ ผมว่าไปได้ไกลครับ

ปล. ผมก็เพิ่งได้ Lyr2 มา ยังไม่ได้อัพ fuse เลย ไม่รู้ว่าขนาดเท่าไหร่ ยังไม่ได้ลองแงะเลย-_-"

ขอบคุณครับพี่
แล้ว Fuse คืออะไรครับพี่ ?
ใช่หลอดไฟหรือเปล่าครับ ?
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

artpiggo

09/12/2016 13:28:44
15

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 10 - Five
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 9 - กุ๊ดจี่

ฟิวส์น่ะครับ คล้ายๆฟิวส์บ้านที่เอาไว้ตัดไฟ เป็นอีกหนึ่งชิ้นส่วนในแอมป์ตั้งโต๊ะที่เปลี่ยนแล้ว เสียงเปลี่ยนขึ้นได้จริงครับ
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 12

Hsung

09/12/2016 13:42:42
346
LYR ผมเคยมีโอกาสได้ครอบครองมันระยะนึง เป้นแอมป์กำลังสูงเนื้อหนา

แมทมากกับหูฟังรายละเอียดสูงเพราะช่วยชดเชย ข้อดีข้อด้อย ระหว่างกัน

ฟังร็อคถึงใจมากเพราะด้วยหลอด เบสหนักลงลึก ผมก็ชอบ ฟังเพลงร็อุคได้มันจริงๆ

ปล. ถ้าคันลองหาสายไฟ สายสัญญาณดีๆ มาลองอัพดู

แต่ถ้างบมีจำกัด ก็ไห้เริ่มด้วยการขยับไป AKG รุ่นใหญ่ๆ ก่อนครับ

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 13

Five

09/12/2016 14:22:16
100
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 11 - artpiggo

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 10 - Five

ฟิวส์น่ะครับ คล้ายๆฟิวส์บ้านที่เอาไว้ตัดไฟ เป็นอีกหนึ่งชิ้นส่วนในแอมป์ตั้งโต๊ะที่เปลี่ยนแล้ว เสียงเปลี่ยนขึ้นได้จริงครับ

ขอบคุณมากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

Five

09/12/2016 14:26:42
100
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 12 - Hsung

LYR ผมเคยมีโอกาสได้ครอบครองมันระยะนึง เป้นแอมป์กำลังสูงเนื้อหนา

แมทมากกับหูฟังรายละเอียดสูงเพราะช่วยชดเชย ข้อดีข้อด้อย ระหว่างกัน

ฟังร็อคถึงใจมากเพราะด้วยหลอด เบสหนักลงลึก ผมก็ชอบ ฟังเพลงร็อุคได้มันจริงๆ

ปล. ถ้าคันลองหาสายไฟ สายสัญญาณดีๆ มาลองอัพดู

แต่ถ้างบมีจำกัด ก็ไห้เริ่มด้วยการขยับไป AKG รุ่นใหญ่ๆ ก่อนครับ

ขอบคุณครับ

ตอนนี้ใช้ของ Pangea ก็มันมากๆแล้วครับ แต่ดูแล้วเผลอๆ ถ้าอัพสายไฟ สายสัญญาณขึ้นไป น่าจะแพงกว่า LYR อีกนะครับ 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

กุ๊ดจี่

09/12/2016 15:20:27
12
สายไฟเอาพอประมาณก่อนก็ได้ครับ สายสัญญาณก็เช่นกัน ไว้อัพ source แล้วอยากจะลองสายแพง ๆ ก็ค่อยเขยิบเอา

ส่วนหลอดนี่ ลองอ่านเอาเยอะ ๆ ครับ เปลี่ยนได้อีก แต่บางทีก็ไม่ได้เห็นชัดมากเท่ากับการเปลี่ยนหูฟัง source หรือระบบไฟ

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 16

Ahura

09/12/2016 15:23:13
1,663
โอ้วว คุณ Five เริ่มก้าวเข้าสู่แดนสนธยาแล้ว !
ผมยังกล้าๆกลัวๆอยู่เลยครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 17

Five

09/12/2016 16:52:28
100
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 15 - กุ๊ดจี่

สายไฟเอาพอประมาณก่อนก็ได้ครับ สายสัญญาณก็เช่นกัน ไว้อัพ source แล้วอยากจะลองสายแพง ๆ ก็ค่อยเขยิบเอา

ส่วนหลอดนี่ ลองอ่านเอาเยอะ ๆ ครับ เปลี่ยนได้อีก แต่บางทีก็ไม่ได้เห็นชัดมากเท่ากับการเปลี่ยนหูฟัง source หรือระบบไฟ

ขอบคุณครับ

เดี๋ยวค่อยๆเป็นค่อยๆไปก่อนครับ
ไม่งั้นได้ทานมาม่าอีกหลายเดือนแน่นอน  555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

Five

09/12/2016 17:00:58
100
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 16 - Ahura

โอ้วว คุณ Five เริ่มก้าวเข้าสู่แดนสนธยาแล้ว !
ผมยังกล้าๆกลัวๆอยู่เลยครับ 555

เอากลับมาบ้านแบบงงๆครับอาจารย์ -_-"

ตอนแรกกลัวเรื่องระบบจะบานปลายเลยจะจัดเทพต่อตรงแบบ Grado แต่ทำไมกลายเป็นได้ LYR กลับมาก็ไม่รู้ครับ T T

เหมือนเท้าข้างนึงก้าวเข้ามาในแดนสนธยาแล้วจริงๆครับ 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

l2esurection

09/12/2016 17:08:12
62
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 18 - Five
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 16 - Ahura

เอากลับมาบ้านแบบงงๆครับอาจารย์ -_-"

ตอนแรกกลัวเรื่องระบบจะบานปลายเลยจะจัดเทพต่อตรงแบบ Grado แต่ทำไมกลายเป็นได้ LYR กลับมาก็ไม่รู้ครับ T T

เหมือนเท้าข้างนึงก้าวเข้ามาในแดนสนธยาแล้วจริงๆครับ 555+
เดียวช่วยทำการบ้านครับ 55555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 20

yachtbest

09/12/2016 17:44:58
60
1.ระบบเครื่องเสียงถ้าเป็นชุด 2 แชลแนล(เครื่องเสียงบ้าน)ผู้รู้หลายท่านบอกว่าสิ่งที่จะทำให้เสียงเปลี่ยนแปลงมากที่สุดมี 2 อย่างคือ 1.ลำโพง 2.หัวเข็มเครื่องเล่นแผ่นเสียง ซึ่งผมเล่นมาตลอดและให้ความสำคัญในทุกๆส่วนไม่ว่าจะเป็นห้อง เต้าปลั๊กไฟ สายไฟ สายสัญญาณ สายลำโพง ฟิวส์ tiptoe diffiter อุปกรณ์ซับเสียงในรูปแบบต่างๆ ปรี-เพาเวอร์แอมป์(หลอด-โซลิด)ปรี-เพาเวอร์(XLR)แล้วก็มาถึงส่วนที่สำคัญที่สุดคือลำโพง ที่ฝรั่งบอกว่าเราซื้อลำโพงมาเลือกให้ดีเพราะเราซื้อมา ร่วมชีวิต ซึ่งผมเห็นด้วยและก็มีเกือบ 10 คู่
2.gadget ก็ไม่ต่างจากข้อ1 หนำซ้ำการเล่นไม่ซับซ้อน(ไม่ขอใช้คำว่าง่าย เพราะมันมีอะไรที่ต้องลงรายละเอียด มากมายและมีผลต่อเสียงชัดเจน)
จากsystemที่น้องมี เอเค+แอมป์+701 การที่ซื้อแอมป์ที่ดีและกำลังขับดีมาเข้ากับชุดที่ชื่นชอบแล้วมันขับ 701 ได้เต็มประสิทธิภาพเท่ากับว่าได้สิ่งที่ต้องการแล้วครับ ไม่จำเป็นต้องดิ้นรนเสียเงินอัพอะไรอีก
ถามผมๆจะเพิ่มหูฟัง(ด้วยเหตุผลข้อ 1)คุณจะทราบความแตกต่าง ง่ายๆผมไม่แน่ใจหูฟังของคุณแชมป์(ที่ลงขายlcd3 ถามน้องเค้าดู ถ้ายังไม่ได้ขายไปลองหาโอกาสไปลองฟังดู น่าจะเข้ากว่า 701 ที่มีอยู่ตามแนวเพลงร็อคที่ชอบแต่ราคาก็ต่างกันค่อนข้างเยอะ ความสะดวกในการสวมใส่ก็มีความสำคัญมาก หูเสียงดีมากแต่ใส่ได้แค่ 30 วินาทีบีบทั้งหู+หัว ผมก็นิมนต์แล้วครับ

ปล.เรื่องเอาแอมป์ซ้อนกันแล้วเปิดฟัง ผมขอไม่แนะนำให้ทำแบบนั้น(ถึงบางคนบอกไม่ร้อน)วางโล่งๆให้เป็นอิสระ ถ้าไม่ได้อยู่ในห้องแอร์ ควรเปิดพัดลมระบายความร้อนให้เขาด้วยครับ โอเคถ้าเป็นแอมป์พกพาเล็กๆก็ทำได้ทุกตัว(ยกเว้นaune b1)
หยิกหู 0
แจกหู 4
ความคิดเห็นที่ : 21

Five

09/12/2016 17:59:20
100
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 19 - l2esurection

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 18 - Five

เดียวช่วยทำการบ้านครับ 55555

โอย ผมกลัวเสี่ย จ. ที่สุดแล้วครับ T T
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

Five

09/12/2016 18:43:23
100
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 20 - yachtbest

1.ระบบเครื่องเสียงถ้าเป็นชุด 2 แชลแนล(เครื่องเสียงบ้าน)ผู้รู้หลายท่านบอกว่าสิ่งที่จะทำให้เสียงเปลี่ยนแปลงมากที่สุดมี 2 อย่างคือ 1.ลำโพง 2.หัวเข็มเครื่องเล่นแผ่นเสียง ซึ่งผมเล่นมาตลอดและให้ความสำคัญในทุกๆส่วนไม่ว่าจะเป็นห้อง เต้าปลั๊กไฟ สายไฟ สายสัญญาณ สายลำโพง ฟิวส์ tiptoe diffiter อุปกรณ์ซับเสียงในรูปแบบต่างๆ ปรี-เพาเวอร์แอมป์(หลอด-โซลิด)ปรี-เพาเวอร์(XLR)แล้วก็มาถึงส่วนที่สำคัญที่สุดคือลำโพง ที่ฝรั่งบอกว่าเราซื้อลำโพงมาเลือกให้ดีเพราะเราซื้อมา ร่วมชีวิต ซึ่งผมเห็นด้วยและก็มีเกือบ 10 คู่
2.gadget ก็ไม่ต่างจากข้อ1 หนำซ้ำการเล่นไม่ซับซ้อน(ไม่ขอใช้คำว่าง่าย เพราะมันมีอะไรที่ต้องลงรายละเอียด มากมายและมีผลต่อเสียงชัดเจน)
จากsystemที่น้องมี เอเค+แอมป์+701 การที่ซื้อแอมป์ที่ดีและกำลังขับดีมาเข้ากับชุดที่ชื่นชอบแล้วมันขับ 701 ได้เต็มประสิทธิภาพเท่ากับว่าได้สิ่งที่ต้องการแล้วครับ ไม่จำเป็นต้องดิ้นรนเสียเงินอัพอะไรอีก
ถามผมๆจะเพิ่มหูฟัง(ด้วยเหตุผลข้อ 1)คุณจะทราบความแตกต่าง ง่ายๆผมไม่แน่ใจหูฟังของคุณแชมป์(ที่ลงขายlcd3 ถามน้องเค้าดู ถ้ายังไม่ได้ขายไปลองหาโอกาสไปลองฟังดู น่าจะเข้ากว่า 701 ที่มีอยู่ตามแนวเพลงร็อคที่ชอบแต่ราคาก็ต่างกันค่อนข้างเยอะ ความสะดวกในการสวมใส่ก็มีความสำคัญมาก หูเสียงดีมากแต่ใส่ได้แค่ 30 วินาทีบีบทั้งหู+หัว ผมก็นิมนต์แล้วครับ

ปล.เรื่องเอาแอมป์ซ้อนกันแล้วเปิดฟัง ผมขอไม่แนะนำให้ทำแบบนั้น(ถึงบางคนบอกไม่ร้อน)วางโล่งๆให้เป็นอิสระ ถ้าไม่ได้อยู่ในห้องแอร์ ควรเปิดพัดลมระบายความร้อนให้เขาด้วยครับ โอเคถ้าเป็นแอมป์พกพาเล็กๆก็ทำได้ทุกตัว(ยกเว้นaune b1)

สุดยอดครับพี่

ขอบคุณที่ให้ข้อมูลกับมือใหม่แบบผมอย่างไม่กั๊กเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

กุ๊ดจี่

09/12/2016 20:37:06
12
เห็นด้วยครับ

ลองหาหูฟังที่ชอบก่อนดีกว่า อย่างตอนนี้ผมก็มาจบที่ LCD-2 กับ Schiit Lyr2 เนี่ยแหละ 

ยังเหลืออัพ source ต้นทางอีกหน่อย ว่าจะหา sound card ที่มี S/PDIF มาใช้อีกซักตัวก็คงจบ (มั้ง)

สายเสยอะไรก็เข้าที่เข้าทางแล้ว (ยกเว้นสายของหูฟังที่ยังหาตัวเจ๋ง ๆ ไม่ได้)

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 24

somkiatr

09/12/2016 20:55:56
182
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 7 - Five
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - champ_korn

อ้าว Bifrost เล่น DSD ไม่ได้หรือครับ -_-"

แต่ยังไงก็ตามอารมณ์ที่มองเห็น Bifrost กับ LYR วางซ้อนกันแล้วเท่มากๆนี่น่ากลัวจริงๆครับพี่แชมป์ 555+
ถ้าจะเล่น DSD ต้องรอตัว SONY  TA-ZH1ES  เลยครับ  ผมก็รออยู่เหมือนกัน อีกตัวที่น่าสนใจคือตัว MyTek  Brooklyn ครับ

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 25

JuneyJa

09/12/2016 23:06:57
733
ถ้าให้เสี่ย จ. จัดให้น่าจะต้องโดนเป็นแสนนะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 26

Five

10/12/2016 07:11:23
100
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 23 - กุ๊ดจี่

ลองหาหูฟังที่ชอบก่อนดีกว่า อย่างตอนนี้ผมก็มาจบที่ LCD-2 กับ Schiit Lyr2 เนี่ยแหละ 

ยังเหลืออัพ source ต้นทางอีกหน่อย ว่าจะหา sound card ที่มี S/PDIF มาใช้อีกซักตัวก็คงจบ (มั้ง)

สายเสยอะไรก็เข้าที่เข้าทางแล้ว (ยกเว้นสายของหูฟังที่ยังหาตัวเจ๋ง ๆ ไม่ได้)

ท่าทาง LYR จะเข้ากันได้ดีกับตระกูล LCD นะครับเนี่ย เห็นจับคู่แบบนี้หลายคนเลย 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

Five

10/12/2016 07:12:36
100
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 24 - somkiatr

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 7 - Five

ถ้าจะเล่น DSD ต้องรอตัว SONY  TA-ZH1ES  เลยครับ  ผมก็รออยู่เหมือนกัน อีกตัวที่น่าสนใจคือตัว MyTek  Brooklyn ครับ

ขอบคุณครับพี่สมเกียรติ :D

ถ้ามีของเข้ามาแล้วจะหาโอกาสไปลองฟังครับ 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

Five

10/12/2016 07:14:10
100
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 25 - JuneyJa

ถ้าให้เสี่ย จ. จัดให้น่าจะต้องโดนเป็นแสนนะครับ 555

อย่าให้เป็นเช่นนั้นเลย -8 

ลงงบไปขนาดนั้นถ้าท่าน ผบ.รู้นี่เอาผมตายเลยนะครับ 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

กุ๊ดจี่

10/12/2016 09:39:31
12

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 26 - Five
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 23 - กุ๊ดจี่

ท่าทาง LYR จะเข้ากันได้ดีกับตระกูล LCD นะครับเนี่ย เห็นจับคู่แบบนี้หลายคนเลย 555+

จริง ๆ ชอบ LCD-2 มานานแล้วแหละครับ แต่พอดีช่วงนั้นบ้าถ่ายภาพอยู่ เงินไปลงด้านนั้นหมด 555+

กลับมาเล่นอีกรอบก็พอดีเจอมือสองราคาถูก เลยสอยมาซะเลย

ตอนแรกก็ใช้กับแอมป์ปกติอยู่ (NAD C326BEEE) เสียงก็ดีมาก ๆ แต่พอดีอ่านไปอ่านมาเห็นเค้าว่า Lyr2 ดีขับออกเยอะดี ก็เลยลองจัดมาดู ก็ไม่ผิดหวังครับ ^^

ปล. รอ Focal Elear มาเสริมทัพอีกตัว แต่ต้องรอเสริมทรัพย์ด้วย-_-"
หยิกหู 1
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 30

เด็กแป๊ะ

10/12/2016 09:50:20
10

- ถ้าชอบฟังเพลงเบสหนักแน่น เสียงอื่มๆ กดAudezeก่อนเลยครับ เอาเป็นรุ่นที่มีFazorครับ ผมว่าเสียงมันบาลานส์ดีกว่าพอควรเลย

- แอมป์ถ้าชอบsolid ออกแนวหลอดหน่อยๆ ดาคๆ แต่เสียงเคลีย เนื้อแน่น ดูViolectricเลยครับ

- DACใช้AK300ผ่านLineoutไปก่อนก็ได้ครับ มีงบแล้วค่อยจัดDacแยก

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 31

Five

10/12/2016 14:24:52
100
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 29 - กุ๊ดจี่

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 26 - Five

จริง ๆ ชอบ LCD-2 มานานแล้วแหละครับ แต่พอดีช่วงนั้นบ้าถ่ายภาพอยู่ เงินไปลงด้านนั้นหมด 555+

กลับมาเล่นอีกรอบก็พอดีเจอมือสองราคาถูก เลยสอยมาซะเลย

ตอนแรกก็ใช้กับแอมป์ปกติอยู่ (NAD C326BEEE) เสียงก็ดีมาก ๆ แต่พอดีอ่านไปอ่านมาเห็นเค้าว่า Lyr2 ดีขับออกเยอะดี ก็เลยลองจัดมาดู ก็ไม่ผิดหวังครับ ^^

ปล. รอ Focal Elear มาเสริมทัพอีกตัว แต่ต้องรอเสริมทรัพย์ด้วย-_-"

ได้ของดีราคาถูกนี่โชคดีจริงๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 32

Five

10/12/2016 14:26:20
100
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 30 - เด็กแป๊ะ

- ถ้าชอบฟังเพลงเบสหนักแน่น เสียงอื่มๆ กดAudezeก่อนเลยครับ เอาเป็นรุ่นที่มีFazorครับ ผมว่าเสียงมันบาลานส์ดีกว่าพอควรเลย

- แอมป์ถ้าชอบsolid ออกแนวหลอดหน่อยๆ ดาคๆ แต่เสียงเคลีย เนื้อแน่น ดูViolectricเลยครับ

- DACใช้AK300ผ่านLineoutไปก่อนก็ได้ครับ มีงบแล้วค่อยจัดDacแยก

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ Violectric นี่เคยได้ยินชื่อมานานแล้ว จะหาโอกาสไปลองฟังดูครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 33

Five

10/12/2016 14:46:13
100

วันนี้ได้รับเกียรติจากเสี่ยผู้มีอิทธิพลท่านนึง (ขออนุญาตไม่เอ่ยนาม) ให้ลองมาฟังชุด LCD3 ที่บ้านของท่านครับ

ถือว่าผมได้มาเปิดหูเปิดตากับชุดตั้งโต๊ะระบบหลายแสนที่ใช้งานจริงในบ้านเป็นครั้งแรก แค่ระบบกรองไฟก็โหดมากๆ ทุกอย่างก็ดูอลังการสำหรับมือใหม่แบบผมไปหมดเลยครับ

เสียดายที่ผมไม่ได้เตรียมเพลงที่ฟังประจำไปด้วย เลยไม่สามารถเปรียบเทียบระหว่างระบบที่ผมใช้อยู่กับของบ้านเสี่ยได้อย่างชัดเจน แต่เท่าที่ลองฟังแนวเสียงของ LCD3 ความรู้สึกส่วนตัวของผมคือมันเพราะมากนะแต่ยังไม่ใช่แนวของผมครับ

ทั้งนี้ต้องขอบคุณเสี่ยมากครับที่ทำให้ผมมองชุดจบแบบตั้งโต๊ะของผมแบบไม่น่าจะหลงทางแล้วคือ เปลี่ยน K701 เป็น K712 แล้วอัพสายหูฟังกับระบบไฟ ก็น่าเพียงพอแล้วครับ :D

ปล.รูปประกอบไม่ใช่ LCD3 เพราะประทับใจเคสของเสี่ยมาก แต่งได้สวยสุดๆครับ 555+
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 34

Tum Munkonggadget

10/12/2016 14:54:55
447
เสี่ยคนนี้คุ้นๆนะครับพี่  55+  ( เด๋วก็มา  อิอิ )
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 35

champ_korn

10/12/2016 16:52:07
2,143

ถ้าไปลอง LCD3 ละไม่โดน......ดูจากหูที่ใช้อยู่ สงสัยจะชอบแนวเสียงคล้ายๆผมนะครับ

ผมเริ่มจาก 701 แล้วมา 712 เหมือนกัน สุดท้ายมาจบที่ HE560 ครับ อิๆ (อยากจบ HE1000 แต่เป๋าตังไม่อำนวย)

ปล. ถ้าสมมุติชอบแนวเสียงคล้ายผมจริงๆ จะมี LCD-X นะครับ ที่น่าจะเข้าหู อิๆ

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 36

ShaneP

10/12/2016 17:10:52
50
น่าจัดนัดชุมนุมชาวชิต​ ชื่องานว่า what the schiit meeting 

555
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 37

l2esurection

10/12/2016 18:15:08
62
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 34 - Tum Munkonggadget
เสี่ยคนนี้คุ้นๆนะครับพี่  55+  ( เด๋วก็มา  อิอิ )
5555 เห้ยยยยย อดหนมแน่
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 38

Five

10/12/2016 18:30:33
100
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 35 - champ_korn

ถ้าไปลอง LCD3 ละไม่โดน......ดูจากหูที่ใช้อยู่ สงสัยจะชอบแนวเสียงคล้ายๆผมนะครับ

ผมเริ่มจาก 701 แล้วมา 712 เหมือนกัน สุดท้ายมาจบที่ HE560 ครับ อิๆ (อยากจบ HE1000 แต่เป๋าตังไม่อำนวย)

ปล. ถ้าสมมุติชอบแนวเสียงคล้ายผมจริงๆ จะมี LCD-X นะครับ ที่น่าจะเข้าหู อิๆ

LCD-X นี่อาจจะไม่เหมาะกับ LYR มั้งครับ
อย่าให้เข้าหูเลย อุตส่าห์รอดจาก LCD3 มาแล้ว 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 39

Five

10/12/2016 18:54:50
100
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 36 - ShaneP

น่าจัดนัดชุมนุมชาวชิต​ ชื่องานว่า what the schiit meeting 

555

Holy schiit ดีกว่าครับ 555+
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 40

Five

10/12/2016 18:56:32
100
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 37 - l2esurection

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 34 - Tum Munkonggadget
5555 เห้ยยยยย อดหนมแน่

ท่านผู้มีอิทธิพลมาแล้วครับ 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 41

Hsung

12/12/2016 22:54:42
346
ถ้าจะเล่น LCD แนะนำ shitt mjolnir ครับ LYR มันขับได้ไม่หมด

รายละเอียดต่างๆ มันหลบ แต่ฟังร็อคแล้วสนุกมาก เบสตูมๆ

ปล. ลองถามในห้องมือสอง อาจมีคนปล่อย หรือให้ฟังเป็นวิทยาทาน

ตอนนั้นอยากได้ ราคาไม่แพง แต่ซื้อไม่ทัน เซ็งเลย
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 42

Five

13/12/2016 09:18:28
100

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 41 - Hsung

ถ้าจะเล่น LCD แนะนำ shitt mjolnir ครับ LYR มันขับได้ไม่หมด

รายละเอียดต่างๆ มันหลบ แต่ฟังร็อคแล้วสนุกมาก เบสตูมๆ

ปล. ลองถามในห้องมือสอง อาจมีคนปล่อย หรือให้ฟังเป็นวิทยาทาน

ตอนนั้นอยากได้ ราคาไม่แพง แต่ซื้อไม่ทัน เซ็งเลย

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับพี่ Hsung
LCD ยังไม่ใช่ทางของผมตอนนี้ครับ

ตอนนี้กำลังสนใจ Bifrost ทั้งสองรุ่น เพราะตอนนี้พี่หลุยส์จัดโปรฯ Schiit ราคาเร้าใจมากครับ 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 43

CHRONOADICT

13/12/2016 20:03:09
676

ขอแชร์ประสบการณ์กับ LYR + Bifrost ด้วยครับ comboนี้เคยมีที่ไทยแต่ขายไปก่อนมาทำงานนอกเมือง พอมานี่(ดูไบ)ไม่มีร้านหูฟังเฉพาะทางดีๆเลยซักร้าน ต้องสั่งทาง Ebay โดยไม่ได้มีโอกาสลองเลย เน้นอ่านรีวิวเอา ก็ได้ Cayin Spark  HA-01จับกับ Denon DA -300ขับ Q701/ HE-400เดิม(ไม่i ไม่s)ก็รู้สึกโอเคแต่ไม่ฟินเหมือนก่อน พอได้จังหวะไฟไหม้ใหญ่ออฟฟิศไซท์วอดไปทุกสิ่งอย่างเลยชั่งใจว่าจะสั่ง Mjolnir2 จาก Schiit โดยตรงดู แต่กลัวงบบานเลยลองสั่ง Magni2 Uber+Modi Uber + Wyrdมาชิมลางกับ HE400s ก่อน
อืมม...เสียน้อยเสียยากจริงๆ...ไม่เติมเต็มเลย...สุดท้ายฟลุคไปเจอคนท้องถิ่นปล่อยคู่ยากคู่เดิมอีกครั้ง LYR+Bifrost+็HE500 กดแบบไม่คิดเลย ตอนนี้ฟินและคงพอไปอีกพักใหญ่ แต่ยังเก็บMagni ไว้รอ Grado เพราะเคยมีประสบการณ์จับ MS-1กับ LYRแล้วไดรเวอร์แตกคาหู ทั้งๆที่ไม่ใช่คนฟังดังเลย จำได้ว่าบิดไปไม่เกิน10น. เท่านั้น....งงว่ามันแรงขนาดนั้นเลย ไม่ทราบว่ามีใครเคยเจอแบบนี้บ้างหรือเปล่า.....

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 44

champ_korn

13/12/2016 21:25:36
2,143
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 41 - Hsung

สงสัยจะเล็งตัวเดียวกันรึปล่าวครับ ที่มีพี่คนนึงปล่อย 8,000 โทรช้าไปนิด ไม่ทัน ตะเตือนไต 555555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 45

Rsiri69

13/12/2016 21:32:10
ช่วยผมตัดสินใจหน่อยครับ 
ตอนนี้มี mojo ฟังกับ asgard2 สลับ wa6 
คิดจะเปลี่ยน dac ใหม่ ระหว่าง biforst2upgrade กับ 2qute เแาตัวไหนดีครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 46

champ_korn

13/12/2016 21:35:55
2,143
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 45 - Rsiri69
ตอนนี้มี mojo ฟังกับ asgard2 สลับ wa6 
คิดจะเปลี่ยน dac ใหม่ ระหว่าง biforst2upgrade กับ 2qute เแาตัวไหนดีครับ
ผมเป็นแฟน Schiit แต่ถ้า 2 ตัวนี้ผมถือหาง 2Qute ครับ อิๆๆ เพราะเคยลองภาค DAC ใน Hugo แจ่มมากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 47

Five

13/12/2016 23:04:19
100
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 43 - CHRONOADICT

ขอแชร์ประสบการณ์กับ LYR + Bifrost ด้วยครับ comboนี้เคยมีที่ไทยแต่ขายไปก่อนมาทำงานนอกเมือง พอมานี่(ดูไบ)ไม่มีร้านหูฟังเฉพาะทางดีๆเลยซักร้าน ต้องสั่งทาง Ebay โดยไม่ได้มีโอกาสลองเลย เน้นอ่านรีวิวเอา ก็ได้ Cayin Spark  HA-01จับกับ Denon DA -300ขับ Q701/ HE-400เดิม(ไม่i ไม่s)ก็รู้สึกโอเคแต่ไม่ฟินเหมือนก่อน พอได้จังหวะไฟไหม้ใหญ่ออฟฟิศไซท์วอดไปทุกสิ่งอย่างเลยชั่งใจว่าจะสั่ง Mjolnir2 จาก Schiit โดยตรงดู แต่กลัวงบบานเลยลองสั่ง Magni2 Uber+Modi Uber + Wyrdมาชิมลางกับ HE400s ก่อน
อืมม...เสียน้อยเสียยากจริงๆ...ไม่เติมเต็มเลย...สุดท้ายฟลุคไปเจอคนท้องถิ่นปล่อยคู่ยากคู่เดิมอีกครั้ง LYR+Bifrost+็HE500 กดแบบไม่คิดเลย ตอนนี้ฟินและคงพอไปอีกพักใหญ่ แต่ยังเก็บMagni ไว้รอ Grado เพราะเคยมีประสบการณ์จับ MS-1กับ LYRแล้วไดรเวอร์แตกคาหู ทั้งๆที่ไม่ใช่คนฟังดังเลย จำได้ว่าบิดไปไม่เกิน10น. เท่านั้น....งงว่ามันแรงขนาดนั้นเลย ไม่ทราบว่ามีใครเคยเจอแบบนี้บ้างหรือเปล่า.....

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพี่

ผมจะได้ระวังการใช้ LYR ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 48

Five

13/12/2016 23:08:44
100
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 46 - champ_korn

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 45 - Rsiri69
ผมเป็นแฟน Schiit แต่ถ้า 2 ตัวนี้ผมถือหาง 2Qute ครับ อิๆๆ เพราะเคยลองภาค DAC ใน Hugo แจ่มมากครับ

จำได้ว่า Chord 2 Qute นี่เด็ดมาก
เคยอ่านของพี่อ่างเห็นว่าน่าประทับใจสุดๆเลยครับ

https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=210823
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 49

กุ๊ดจี่

13/12/2016 23:27:42
12
ผมเลือก Chord อีกเสียงครับ 

ปล. อัพ DAC แล้วอย่าลืมอัพสาย RCA + AC กันนะครับ :) 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 50

Juicy

14/12/2016 06:47:08
1
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 42 - Five

ตอนนี้กำลังสนใจ Bifrost ทั้งสองรุ่น เพราะตอนนี้พี่หลุยส์จัดโปรฯ Schiit ราคาเร้าใจมากครับ 555+
กำลังหา dac ตั้งโต๊ะอยู่เหมือนกันครับ โปรฯ Bifrost เร้าใจขนาดไหนครับ 555

ถามท่านที่เคยใช้ครับ ตอนนี้รุ่นนี้ยังน่าเล่นหรือเปล่าครับ ผมเอามาใช้กับชุดลำโพง
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 51

กุ๊ดจี่

14/12/2016 08:45:25
12
DAC นี่ต้องลองครับ ถ้าเป็นลำโพงเล็ก ๆ ยกไปลองได้เลย หรือหาคนที่มี Bifrost ช่วยยกมาลองได้จะดีมาก

ในราคาเดียว ๆ กัน บางทีมันอยู่ที่คาแรคเตอร์ของ DAC แต่ละตัวด้วยว่าเราชอบแบบไหน

แต่ถ้าไม่คิดจะลอง ในราคาระดับนี้ ผมว่า Bifrost ก็น่าเล่นในระดับนึงล่ะครับ (อย่างว่า บ้านเราหา DAC เล่นยาก จะมีอีกพวกก็ DAC ในอินทิเกรตแอมป์ไปเลย) 
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 52

Five

14/12/2016 09:24:31
100
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 50 - Juicy

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 42 - Five

กำลังหา dac ตั้งโต๊ะอยู่เหมือนกันครับ โปรฯ Bifrost เร้าใจขนาดไหนครับ 555

ถามท่านที่เคยใช้ครับ ตอนนี้รุ่นนี้ยังน่าเล่นหรือเปล่าครับ ผมเอามาใช้กับชุดลำโพง

พี่ Juicy ต้องไปที่เรือธงแล้วกระซิบข้างหูพี่หลุยส์เบาๆว่า Hail Hydra !!!

เอ้ยไม่ใช่ต้องกระซิบว่าช่วยจัดโปรฯ" หลุยส์ลุยให้" ต่างหากครับ 555+

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 53

ShaneP

15/12/2016 09:42:45
50
ตอนนี้ผมไปไม่ถูกเหมือนกันครับ  
เหมือนจะจบนะ​  อนาคตไม่แน่  555  

เสียดายปีนึ้ไม่มี​ meeting  ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 54

champ_korn

27/01/2017 19:25:49
2,143
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 38 - Five
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 35 - champ_korn

LCD-X นี่อาจจะไม่เหมาะกับ LYR มั้งครับ
อย่าให้เข้าหูเลย อุตส่าห์รอดจาก LCD3 มาแล้ว 555+
ตระกูล LCD เข้ากับ LYR ได้ดีนะครับ แต่จะเข้ามากถ้าเปลี่ยนหลอดเป็น LISST ก็จะเป็น Full Solid State
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 55

Five

25/03/2017 22:05:40
100

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 43 - CHRONOADICT

ตอนแรกผมก็กังวลเหมือนกันครับ

แต่พอพี่หลุยส์ยืนยันว่า GH2 กับ LYR จับคู่กันได้ไม่มีปัญหา เลยรีบลองปรากฎว่ามันแมทช์กันมากๆเลยครับ

คืนนี้จะเบิร์นจนร้องขอชีวิต 555+
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 56

champ_korn

25/03/2017 22:46:30
2,143
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 55 - Five

ตอนแรกผมก็กังวลเหมือนกันครับ

แต่พอพี่หลุยส์ยืนยันว่า GH2 กับ LYR จับคู่กันได้ไม่มีปัญหา เลยรีบลองปรากฎว่ามันแมทช์กันมากๆเลยครับ

คืนนี้จะเบิร์นจนร้องขอชีวิต 555+

สวยจริงๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 57

Five

25/03/2017 23:09:27
100
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 56 - champ_korn

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 55 - Five

แรกผมก็กังวลเหมือนกันครับ

สวยจริงๆครับ

ขอบคุณคร้าบ

พี่แชมป์เก็บเป็นที่ระลึกซักตัวมั้ยครับ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 58

champ_korn

26/03/2017 08:02:03
2,143
เดี๋ยวไม่มีตังกินข้าวฮะ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 59

Five

26/03/2017 08:16:00
100
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 58 - champ_korn

เดี๋ยวไม่มีตังกินข้าวฮะ 555

หูย ระดับพี่แชมป์งบแค่นี้สบายมากครับ 555+

แต่ผมนี่กรอบเลยครับ T T

ถ้าไม่ฝังใจกับ Grado มานาน แถมตัวนี้มัน limited ใช้ไม้ Cocobolo ทำในจำนวนจำกัด ผมคงยังรอไปก่อนครับพี่ -_-"
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ผมจะไปต่อทางไหนดีครับ #Schiit"