Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

นอกเรื่องหน่อยครับ กระจกรถร้าววิ่งเป็นเส้น

ร้าวราน

11/11/2016 23:49:01
ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับแต่คิดว่าคำตอบของแต่ละคนก็อาจเป็นข้อมูลที่ดีในอนาคตสำหรับผู้อื่นด้วย  คือว่ากระจกรถผมเจอหินกระเด็นใส่ แล้วเป็นรอยเส้นวิ่งยาว ทีนี้หาข้อมูลก็เห็นว่ากระจกร้าวสามารถซ่อมได้  พอโทรไปถามร้านบอกซ่อมได้แค่หยุดรอยร้าว แล้วทำให้รอยบางขึ้น แต่ไม่ได้รอยหายสนิทเลย 

เลยอยากรู้ว่าใครที่เคยซ่อมกระจกที่เป็นเส้นวิ่งบ้าง(ไม่ใช่รอยแตกแบบดาวกระจาย) ว่ารอยเส้นที่วิ่งแตกนั้น พอซ่อมแล้วมันจางลงไปได้ประมาณไหนครับ

ผมไม่อยากเปลี่ยนกระจกก่อนครับเพราะการเงินไม่ค่อยดี แถมเปลี่ยนกระจกก็ต้องติดฟิล์มใหม่ด้วยเพราะไม่งั้นถ้าไม่ติดฟิล์มคงเป็นคนอบรถ คล้ายไก่อบโอ่งแน่นอนครับ

ขอบคุณพี่ๆที่จะช่วยตอบนะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Draco

12/11/2016 04:44:24
424
ผมเคยแค่แบบดาวกระจายขนาดประมาณ 1 ซม.  วิธีซ่อมคือเค้าจะเจาะกระจกออกนิดนึงตรงกลางรอยร้าวเลย แล้วอัดน้ำยาลงไปตรงรูเจาะเพื่อให้วิ่งไปตามรอยร้าว น้ำยามันก็จะทำให้รอยร้าวดูจางลง  ตอนของผมมันก็ยังเห็นเป็นเส้นบางๆ นิดหน่อย  แต่จำได้ว่าใช้ไปสักพักมันมีวิ่งเพิ่มด้วยนิดหน่อย

รอยร้าวยาวขนาดไหนคับ  เดาว่าเค้าต้องเจาะหลายรูหรือเปล่าคับ  คิดตังเพิ่มปะเนี่ย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

สมัครเล่น

12/11/2016 06:39:34
412
ถ้ามันวิ่งแล้ว จะค่อย ๆ ขยับไปเรื่อย ๆ ครับ
ซ่อมไม่น่าจะคุ้มครับ

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

somkiatr

12/11/2016 08:28:39
182
กระจกหน้าบานนึงประมาณ 4-5 พันบาท มีค่าแรงอีก 1-2 พัน ลองดูครับ เปลี่ยนใหม่ทีเดียวจบ เดี๋ยวนี้้เปลี่ยนวันเดียวได้ รอได้เลย แถวๆรามอินทรา ดูใน google
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 4

BachTheGoldfish

12/11/2016 23:04:41
40
วิ่งยาวไม่น่าจะซ่อมได้นะคะ แถวที่อยู่นี่เห็นประจำเพราะวิ่งไฮเวย์แล้วโดนดีดใส่กัน ก็ตามช่างว่าได้แค่หยุด เห็นหลายคนที่นี่ก็ปล่อยไว้แบบนั้น จนกว่าจะรำคาญหรือร้าวมากจนอันตราย แต่ถ้าโดนเป็นจุดนี่ซ่อมได้แล้วก็ต้องรีบซ่อมก่อนมันจะกระจายเวลาเจออุณหภูมิเปลี่ยน ในเมื่อรถติดฟิล์มแผ่นหน้าถ้าไม่รำคาญมากก็น่าจะใช้ไปก่อนได้

เคยเจอวิ่งบนเขาอยู่ๆเสียงดังลั่นแบบแก้วหูแทบแตก รู้หล่ะว่าเจอหินดีดทั้งๆที่ไม่มีรถอยู่ข้างๆเลย ตอนแรกไม่เห็นเพราะที่บังแดดบังอยู่ พอกลับลงมารีบไปให้ช่างดู เค้าบอกยูเจออะไรมาเจอเข้าไปเล็กๆเจ็ดจุดในกลุ่มเดียวกัน โชคดีช่างอุดไว้ได้เลยไม่ต้องเปลี่ยน
หยิกหู 0
แจกหู 0
"นอกเรื่องหน่อยครับ กระจกรถร้าววิ่งเป็นเส้น"