Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนเรียนถามเฮียหรือพี่หลุยส์สุดหล่อหน่อยครับ

ยาจกศิริราช

25/10/2016 00:32:36
41
คือผมเอาak240ไปเครมตอนวันแม่ เพิ่งได้กลับมาเมื่อ2อาทิตย์ที่ผ่านมานี้เองครับ วันนี้หยิบมาฟังปรากฎว่าปุ่มpowerกดไม่ติดครับงงมาก เลยจะเรียนถามเฮียว่าส่งซ่อมอีกครั้งผ่านทางร้านเฮียได้ไหมครับ แต่คราวนี้จะไปขอส่งที่ปิ่นเกล้าได้ไหมครับ (ประกันหมดแล้วครับ)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

RockDragon

25/10/2016 00:46:37
2,893
เวลาเสียบช๊าตแบตแล้วที่หน้าจอได้มีโชว์รูปแบตกำลังช๊าตขึ้นมาหรือเปล่าครับ

หรือไม่ก็เสียบช๊าตค้างไว้ 5-10 นาทีแล้วก็ลองกดปุ่ม power เปิดเครื่องดูว่าจะติดหรือไม่

ถ้า 2 อย่างนี้ไม่ได้ผลก็คงต้องหาทางทำ hard booting ดูซึ่งผมไม่แน่ใจว่าจะเป็นการกด 2 ปุ่มไหนค้างไว้จนหน้าจอมันจะติดขึ้นมาเองละครับ

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 2

champ_korn

25/10/2016 08:25:29
2,143
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - RockDragon
เวลาเสียบช๊าตแบตแล้วที่หน้าจอได้มีโชว์รูปแบตกำลังช๊าตขึ้นมาหรือเปล่าครับ

หรือไม่ก็เสียบช๊าตค้างไว้ 5-10 นาทีแล้วก็ลองกดปุ่ม power เปิดเครื่องดูว่าจะติดหรือไม่

ถ้า 2 อย่างนี้ไม่ได้ผลก็คงต้องหาทางทำ hard booting ดูซึ่งผมไม่แน่ใจว่าจะเป็นการกด 2 ปุ่มไหนค้างไว้จนหน้าจอมันจะติดขึ้นมาเองละครับ

รู้สึกจะเป็นปุ่ม Power + ปุ่มบนสุดทางด้านซ้ายของเครื่องครับน้าชา
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

RockDragon

25/10/2016 09:38:13
2,893
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - champ_korn
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - RockDragon

รู้สึกจะเป็นปุ่ม Power + ปุ่มบนสุดทางด้านซ้ายของเครื่องครับน้าชา
น่าจะใช่นะ ^^

จขกท.ลองทำดูวิธีตามนี้ก่อนครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

ยาจกศิริราช

25/10/2016 09:45:55
41
ขอบคุณมากครับผม จริงๆอยากรู้วิธีทำเหมือนกันครับผม ครั้งก่อนลืมถามพี่หลุยส์ไป
หยิกหู 0
แจกหู 1
"รบกวนเรียนถามเฮียหรือพี่หลุยส์สุดหล่อหน่อยครับ"