Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

CD เพลงสากลในร้าน B2S เนี่ย 90% เป็นแผ่นปั๊มในไทยใช่ไหมครับ

11/10/2016 16:05:05
6
CD เพลงสากลในร้าน B2S เนี่ย 90% เป็นแผ่นปั๊มในไทยใช่ไหมครับ มีแค่ส่วนน้อยที่ import
คือบริษัทสาขาประเทศไทยได้ลิขสิทธิมาแล้วก็รับซีดีต้นฉบับจากเมืองนอกมาปั๊มในไทย แพคสินค้าในไทย และก็เป็นแผ่นที่ขายเฉพาะในประเทศไทยเท่านั้น 
ผมเห็นแผ่นนักร้องหญิงญี่ปุ่นคนนึงจำชื่อไม่ได้แล้ว ขายที่ร้านอนิเมะมาบุญครอง เป็นแผ่น import ราคาแพคเกจละ 2,xxx กว่าบาท แต่มาเจอที่ร้าน B2S เซนทรัลเวิลด์ขาย 4xx บาท
เห็นเขาเขียนว่าเป็นแผ่น import แค่ตรงชึ้นวางแผ่นของศิลปินเกาหลี กับเพลงคลาสสิค
ถ้างั้นแผ่นอื่น ๆ คงเป็นแผ่นปั๊มไทยแน่ ๆ และไม่รู้คุณภาพจะสู้แผ่นปั๊มนอก US UK JP ได้รึเปล่า
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Pint

11/10/2016 17:36:07
13
ส่วนใหญ่ใน b2s แผ่นผลิตในไทยครับ

ส่วนเรื่องเสียงผมแยกไม่ออกว่าแผ่นผลิตที่ไหน เคยลองฟังเทียบกันผมแยกไม่ออก เคยอ่านเจอว่าหลายๆคนแยกออกว่าแผ่นของ ตปท. เสียงดีกว่าที่ผลิตในไทย

แต่เรื่องแพ็คเกตต่างกันแน่นอนโดยเฉพาะ JP จะต่างจากของที่อื่นและหลายๆอัลบัมมีของแถม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

cycy

11/10/2016 21:36:59
15
ผมมี slipknot อัลบั้มแรก แผ่นไทยกับแผ่นญี่ปุ่น ระดับเสียงแต่ละย่านมันต่างกันนิดหน่อยครับคิดว่าอยู่ที่ขั้นตอนการผลิตและวัสดุแลหะครับต่างกันนิดเดียวจริงๆครับไม่ต้องซีเรียส
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

เอกเรื่องมาก

12/10/2016 06:47:00
23
เสียงต่างกันนิดหน่อย system ระดับทั่วๆไปที่เราๆเล่นกันนี่ ฟังแทบไม่ออกหรอกครับ แต่บางคนมักจะชอบเก็บแผ่นญี่ปุ่น ใครเคยสัมผัสก็จะรู้ว่า แผ่นญี่ปุ่นมันน่าเก็บขนาดไหน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

TTPOD ZERO

12/10/2016 12:19:14
11
รู้แต่เพียงว่า คุณภาพเสียง CD เพลงไทย หรือ เครือไทย ยุคนี้ ห่วยกว่า ยุคก่อนเยอะ

ยุคก่อน CD เพลงไทย ให้ ต่างชาติ เขาทำเอง ราคาแพง แต่ คุณภาพเสียงระดับเมืองนอก แต่ ยุคนี้ ไทยทำเอง ห่วยเอง เผลอๆ ซื้อแผ่น MP3 แท้ + เถื่อน + ฟังเพลงบน YOUTUBE ยังจะ เสียงดีกว่า อีก

ส่วน ชุดฟังเพลง ถึงจะ ฟังแค่ SMARTPHONE + PC + NOTEBOOK แต่ถ้าใช้ หูฟัง ที่ ราคาไม่แพงมาก เช่น IN EAR ไม่เกิน 2000 บาท มัน ก้ ไม่ฟ้อง ฟังอะไร ก้ เพาะไปหมด อยู่ดี นั้นแหล่ะ เคยใช้ หูฟัง IN EAR 6000-7000 ฟังแล้ว มันฟ้อง เสียงมัน แห้งแล้ง แข็งๆ ไม่เต็มอิ่ม ไม่เป็นธรรมชาติ ถึง เป็น ไฟล์ 16 BIT + 24 BIT จาก MORA ต้นทาง บางอัลบั้ม ไม่ดี ก้ ฟ้องได้
หยิกหู 0
แจกหู 0
"CD เพลงสากลในร้าน B2S เนี่ย 90% เป็นแผ่นปั๊มในไทยใช่ไหมครับ"