Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มีเงิน 3000 บาท ซื้อ ttpod t2 ดีมั้ยครับ หรือแนะนำตัวอื่นดี ช่วยแนะนำ หูที่อยู่ในงบ

neo

25/09/2016 14:08:53
0
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Tum Munkonggadget

25/09/2016 14:47:38
447
TTPOD T2 เสียงจะออกแนวเรียบแฟลต
แนะนำลองฟังเทียบกันกับ Hifiman RE400 , Shure SE112 , Ostry KC06 ,  Sony EX750 ครับ
หรือเกินมาหน่อยก็มี Visang R04
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

neo

25/09/2016 16:18:25
0
ถ้าชอบเสียง flat นี่ ttpod ดีเลยใช่ป่ะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Tum Munkonggadget

25/09/2016 16:22:30
447
มี Hifiman RE400 อีกตัวครับ ลองฟังเทียบกันดู  เสียงแฟลตไม่ค่อยปรุงแต่ง ออกเนียนๆ สมู้ท  เบส ,แหลมไม่จัดจ้านครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

kesano

25/11/2016 23:32:27
0

อยากคุยอ่ะ คือผมเป็นคนนึงที่สั่งซื้อ TTPOD T2 ก่อนอ่านรีวิว พอจ่ายเงินเสร็จค่อยไปนั่งหารีวิวอ่าน (คือตอนนั้นรีบ เห็นเป็น 2BA+1DD & crossover) พออ่านรีวิวเท่านั้นอ่ะ ผมใจวู๊ปปปปป มากๆๆ มีแต่คนในเว็บบอดทุกที่พูดเป็นเสียงเดียวกันว่า เบสแย่ อ่อนแอ ทำได้ดีแต่เสียงกลางสูง (ส่วนตัวชอบเบสไง) มีคนบอกว่าตัดคอสแย่บ้าง เป็นความผิดพลาดของ TTPOD บ้าง บางคนต้องเอาไปโมถึงจะสู้ได้สมราคาหรือสูงกว่า....คือแบบ เข้าใจป่ะ มันวูปปปปอ่ะ คือจ่ายเงินไปแล้วไง ... แต่พอได้ของมาวันแรก แกะกล่องรู้สึกอุ่นใจนะ แพคเกจจิ้งมันดีมาก แต่เสียงยอมรับเลยนะว่า"ครั้งแรก"ที่ฟัง(ไม่ได้เบิร์น) คือแบบ...ความรู้สึกนี่ร้องไห้ในใจเลยจริงๆนะ!! แบบเ_ี้ย เสียงยังกับราคา 900 รู้สึกแบบนี้จริงๆนะ ถถถถถถ มีแต่เเหลมเสตจกว้างกว่าราคา 900 ก็จริง แต่แบบเบส"ไม่มีเลย"ก็ว่าได้ ต้องตั้งใจฟัง แล้วที่นี่ก็ไปหาข้อมูลมาเพิ่ม เวปนอกที่เชื่อถือได้(คือหาข้อมูลหนักมากจริงตอนแรกจะโมละ) เขาบอกว่าให้เบิร์นด้วย pink noise พวก noise บลาๆๆ ทั้งหลาย แล้วก็ไปเอามาทำ(เพราะมันน่าเชื่อถือเลยทำเลย) แต่เวปในจะชอบบอกว่าเบิร์นด้วย noise ระวัง หูฟังพวกไดเวอร์เยอะๆจะพังไรก็ไม่รู้(ต้องทำให้ถูกวิธี) แต่บอกเลยนะ พอเบิร์นเสร็จอ่ะ เสียงดีมากกกกกกกกกกกก !!!! เบสมาเป็นลูกเลยจริงๆ คือแบบนี้ใช่ตัวเดียวกันอ๋อว่ะ ! กับตอนแรกนั้นจะโยนทิ้งเลย เสียงกลางสูง คมชัดแยกเครื่องดนตรีเป๊ะๆ สเตจกว้างนะตามความรู้สึกเรา(มันเด่น 2BA นิเนอะเรื่องปกติ)  คือชอบมากๆอ่ะตอนนี้โดนมาก ติดงอมแงมอ่ะ คือมันต้องอดทนมากจริงๆ ต้องเบิร์นแบบมีระบบระเบียบแบ่งเป็นเบิรนครั้งล่ะ 3ชม. แล้วพัก 30-60นาที ทำ 8 ครั้ง แต่ละครั้งสลับกับการเบิร์นปกติ(คือเปิดเพลงทิ้งไว้ทั้งคืนในวันนั้น) ต้องอดทนมากๆอ่ะ คือบอกเลยว่าเสร็จอ่ะ งานออกมาดีมากๆ ตามความรู้สึกเราคือมันเกินราคาไปมากกับ 3Driver ที่ได้มาจริงๆนะ 55555 เราไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมคนออกมาด่าเจ้ารุ่นนี้กันเยอะ ความจริงจากใจเราคือมัน"เสียงดีมากอะ" ไม่รู้เขาเบิร์นกันยังไงหรือว่า ไปทำอีท่าไหนถึงมาด่ากันเยอะเเยะ สำหรับเราราคาเท่านี้ 2BA1DD เสียงแบบนี้มันโครตคุ้มนะ (อินเนอร์มากๆเลย คือชอบจริงอ่ะ) ถ้าจะซื้อตัวนี้บอกเลย เบิร์นสำคัญมากกกกกกกกกก มากกว่ารุ่นอื่นๆที่เราเคยมีอ่ะ เสียงออกมาเพอร์เฟคสำหรับเรามากๆ แล้วก็ถ้าจะเทียบเอาไปซื้อ T2E นะ เราหาข้อมูลมามากกกเหมือนกัน เขาบอกว่าเบสที่มันจูนมาใหม่จะไปกวนย่านเสียงกลางและกลบรายละเอียดชิ้นดนตรีบางชิ้นให้หายไปเลย (ในนั้นเฉลี่ยดาวที่ 2.6/5 ของ T2E) แต่ไม่รู้นะ ไม่ได้ลองจริงเอง เพราะชอบตัวนี้ละตอนนี้ ถ้าเบสมันล้นไปจริงก็น่าเสียดาย เพราะมันมี 2BA จะเด่นน้อยลง แล้วยิ่งตอนนี้เราไปถอย FiiO E12A แอมปออกแบบสำหรับ IEM คือแบบสวรรคมากอ่ะ ไม่รู้ดิ คือเราชอบจริงๆนะ ไม่ได้อวยแค่อยากคุย เพราะเห็นคนด่าเจ้า T2 เยอะมาก เราน้อยใจอ่ะ คือความจริงมันดีมาก โครตชอบ ! บอกเลย 555555555555 ขอบคุณสำหรับพื้นที่คุยนะ ^_^ เหมือนอยากระบายด้วยละ ไม่กล้าตั้งกระทู้ เดี๋ยวเจอพวกเทพๆมาว่า T2แย่อีก เราน้อยใจแทน 55555 ถ้าจะซื้อนะอย่าลืม "burn-in ดีดี" แค่นี้ละ อิ้อิ้ เอ้อ สุดท้าย เลือกจุกสำคัญเช่นกัน ถ้าเลือกจุกไม่พอดีกับหูนะเสียงเบสจะหายไปเลยเหมือนกัน ลองเปลี่ยนดูเยอะๆ ที่มันให้มาอ่ะลองให้หมด แล้วก็ไม่พอใจไปซื้อเพิ่ม ไม่กี่บาทหรอก ดีกว่าเยอะ :) ปล. ในรูปนั้นของเราเอง มี E12A อยู่ด้วย อิอิ
หยิกหู 1
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

golf8023

26/11/2016 11:07:35
39
ในงบเท่านี้ ผมชอบ KC06 กับ RE400 ครับ ลองดู
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Five

26/11/2016 11:34:06
100
งบนี้ลองหาโอกาสไปฟัง Hifiman RE400 เถอะครับ

ชอบไม่ชอบค่อยว่ากัน :D
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

ANuBiS GaTE

26/11/2016 16:42:27
149

พี่ตั้มใจมากครับ ถ้าเป็นร้านอื่นคงจะขายอย่างเดียว คือไม่ได้พูดตรงๆ แต่อ่านแล้วพอจะรู้ว่าจะสื่ออะไรเลย

จริงอยู่ งบนี้มีทางเลือกอีกเยอะครับ คงต้องลองฟังหลายๆแบรนด์ดู

หยิกหู 0
แจกหู 1
"มีเงิน 3000 บาท ซื้อ ttpod t2 ดีมั้ยครับ หรือแนะนำตัวอื่นดี ช่วยแนะนำ หูที่อยู่ในงบ"