Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ซ่อมลำโพงใช้เองแบบ

บุญญเขต ยุทธเนตร

24/09/2016 19:34:22
ลำโพงบ้าน8ohmถ้าเอากรวยลำโพง4ohmที่ใช้ในรถมาใส่
1.มันจะพังไหมครับ
2.เสียงจะดังขึ้นกว่าเดิมไหม ความต้านทานน้อยลง
ลำโพง jblบ้านหาอะไหร่ไม่ได้ แต่driver jblใหม่ที่ใช้กับรถหาง่ายมาก
ลำโพงบ้านพังเสียงคงไม่เหมือนเดิมอยู่แล้ว(เอาแค่ให้มีเสียงครับ)
ช่วยด้วยครับเพื่อนๆ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หมูหวาน

25/09/2016 00:40:52
573
ลำโพงบ้าน8ohmถ้าเอากรวยลำโพง4ohmที่ใช้ในรถมาใส่
1.มันจะพังไหมครับ
ลำโพงอาจจะไม่พังครับ แต่แอมป์จะทำงานหนักขึ้น เพราะ impedane ลดลงเยอะ

2.เสียงจะดังขึ้นกว่าเดิมไหม ความต้านทานน้อยลง
ใน Volume เท่าๆกัน ความดังเพิ่มขึ้นแน่นอนครับ

ลำโพง jblบ้านหาอะไหร่ไม่ได้ แต่driver jblใหม่ที่ใช้กับรถหาง่ายมาก
ลำโพงบ้านพังเสียงคงไม่เหมือนเดิมอยู่แล้ว(เอาแค่ให้มีเสียงครับ)
ช่วยด้วยครับเพื่อนๆ

อะไหล่ลำโพงเก่าๆจะหายากหน่อยครับ ต้องสั่งจากต่างประเทศนู่นเลย แต่ราคาก็สูงไปมากครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ซ่อมลำโพงใช้เองแบบ"